Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713145 ครั้ง)

boworn

• member
ไม่ทราบว่ามีอะไหล่ของ walden พวก nut ,  saddle ขายไหมครับ

จะเก็บไว้สักหน่อย

biot0107

• member
ที่ music city รุ่น O550 มีของรึเปล่าครับ มีกี่ตัวครับ เเล้วถุงที่เเถมมาใส่พอดีกับตัวกีตาร์รึเปล่าครับ
Veelah Vee101CE

Walden Guitar

• member
คุณ F มาลองก่อนครับ ถ้าสนใจอยากได้ตัวไหน จะจองไว้ให้ก่อนครับ :D

All Solid ตอนนี้มี G3030CE CO2000 G2070 CG4040E CG4041E ครับพี่ปืน
รุ่นอื่นๆตอนนี้คงต้องจองครับ

ครับพี่ saipun พรุ่งนี้ช่วงบ่ายผมจะโทรหาพี่ครับ

CG3030CEQ ก็เสียงใสดังที่พี่ tingvino แนะนำครับ แต่ถ้าเทียบกับ CG2010 CG2000CEQ CO2000
3 ตัวหลังเสียงจะสดใสมากกว่าครับ เนื่องจากไม้หน้าเป็น Spruce

ครับพี่ Joseph ยังไงก่อนพี่จะแวะเข้ามา นัดเวลากันก่อนนะครับ จะได้ไปเจอกันครับ
จะได้เตรียม Pedal ไปให้พี่ด้วยครับ
สายกีตาร์ Dean Markley Helix ตอนนี้มาถึงสนามบินแล้วครับ วันสองวันนี้คงจะนำออกมาได้ครับ
เรื่องขาไมค์ยี่ห้อใหม่ อาจจะต้องรอสักพักครับ เดี๋ยวจะหาของดีๆให้ก่อนละกันนะครับ

ที่เชียงใหม่ มีร้าน Maximum Sound, ร้านเต้ยมิวสิค ร้านพลมิวสิค ร้านภัทรมิวสิคครับ
ถ้า คุณ dekmilan สนใจรุ่นไหน สามารถติดต่อร้านด้านบนได้เลยครับ
หรือจะโทรมาที่ 02-226-1771 ก็ได้ครับ จะประสานงานให้ครับ

nut และ saddle น่าจะมีช่วงปลายเดือนนี้ครับพี่ boworn

O550 น่าจะมี 1 หรือ 2 ตัวที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ biot0107 ตอนนี้ผมไม่มีจำนวนสต๊อคในมือ แต่ถ้ากีตาร์หมดเมื่อไหร่ เขาจะแจ้งมาทางผม ให้นำกีตาร์ไปเติมครับ

biot0107

• member
ไม่ทราบว่าถุงที่เเถมมากับ O550 ใ่ส่พอดีกับกีตาร์รึเปล่าครับ
Veelah Vee101CE

• member
ต้องขอโทษพี่ biot0107 ที่ตอบไม่ครบครับ
ถุงที่แถมมากับ O550 เป็นถุงทรง O โดยเฉพาะครับ ใส่พอดีกับกีตาร์เลยครับ

tingvino

• member
ต้องขอโทษพี่ biot0107 ที่ตอบไม่ครบครับ
ถุงที่แถมมากับ O550 เป็นถุงทรง O โดยเฉพาะครับ ใส่พอดีกับกีตาร์เลยครับ

Confirm ครับ ถุงที่แถมมาใส่ได้เป๊ะ เพราะผมมี O550CE อยู่ตัวนึง เล็กกระทัดรัดดี หิ้วไปไหนก็สะดวก แต่ซื้อกล่อง crossrock มาใส่แทน เพราะกันความร้อนตอนไม่ได้เปิดแอร์

pickpanther

• member
    • My Page
สอบถามหน่อยครับว่า crossrock ใส่ OM ได้พอดีไหมครับ
พอดีผมย้อนกลับไปหารูปไม่เจอครับ ขอบคุณครับ
FB/PickFingerstyle

chinpoonutsu

• member
อยากทราบราคาสาย Deanที่มาใหม่ค่ะ

ปล หน้าเวบแบบใหม่ ไม่ชินตาเลย ^ ^
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

artanfield

• member
สอบถามหน่อยครับว่า crossrock ใส่ OM ได้พอดีไหมครับ
พอดีผมย้อนกลับไปหารูปไม่เจอครับ ขอบคุณครับ
  ตามนี้เลยครับ น้า เสือสมิง http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19099.0
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

• member
กล่อง Crossrock ABS ถ้ามาใส่ OM จะหลวมครับ คงต้องรองผ้าครับ
รูปถ่ายสวยมากเลยครับคุณ Artanfield

สาย Dean Markley Helix ราคาน่าจะอยู่ไม่เกิน 300 บาทครับ
ราคาแน่นอน ขอเวลาสักสองวันนะครับ
กำลังคิดว่าจะนำมาทำโปรโมชั่น ราคาพิเศษ สัก 2 อาทิตย์สำหรับผู้ที่ต้องการทดลองใช้นะครับ
ยังไงเดี๋ยวรายละเอียดจะนำมาแจ้งอีกครั้งครับ

G730 และ B-Band T35 แจ๊คสีทอง ได้จัดส่งไปวันนี้แล้วนะครับคุณหำน้อย_นะ_สกลนคร
พรุ่งนี้น่าจะได้รับครับ ได้ใส่แค๊ตตาล๊อคไป 1 เล่มในถุงกีตาร์ด้วยนะครับ

Traveler

• member
G730 และ B-Band T35 แจ๊คสีทอง ได้จัดส่งไปวันนี้แล้วนะครับคุณหำน้อย_นะ_สกลนคร
พรุ่งนี้น่าจะได้รับครับ ได้ใส่แค๊ตตาล๊อคไป 1 เล่มในถุงกีตาร์ด้วยนะครับ
555 เสร็จอีกราย

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
555 เสร็จอีกราย

อุตส่า สุ่มเงียบ เฮียแก ก็เปิดเผยตัวตน ซะผม ยอมจำนน ต่อศาลเลย
ติดปรีแอมป์ เสร็จ  จะจัด คลิปซักดอก ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
เฮ้อฟังกี่ทีก็หลอนหู ....  :)

<a href="http://youtu.be/rcpYBC3EOVI" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/rcpYBC3EOVI</a>

Sert

• member
บ่ายวันนี้ต้องไปติดต่องานแถวๆ ฟอร์จูน  เอๆ นึกขึ้นได้ว่าร้าน Music City อยู่บนห้างเซ็นทรัลแถวๆ นั้นนี่นา
แว๊บจากงานแป๊บนึงเข้าไปเยียมชม  พอดีติดกล้องวีดีโอตัวเล็กๆ ไปด้วเลยขออนุญาตน้องชายเฮียต๋อง ถ่ายคลิปเล็กๆ มาฝากครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้ตั้งใจจะไปทำคลิปนะครับต้องไปติดต่องานย่านนั้น ไม่ได้เตรียมอุปกรณ์ไป ก็ถ่ายจากแฮนดี้แคมเล็กๆ นี่หละครับ

สำหรับส่วนตัวผมก็มี Walden อยู่สองตัวรุ่นเล็กๆ กับรุ่นโตหน่อย ได้มาซักพักแล้วครับ  กำลังปล้ำกะสองตัวนี้อยู่ครับ  ปกติผมมักไป
ซื้อกีตาร์รุ่นใหม่ๆ แถวๆ เวิ้งบ่อยๆ ครับ(ไปซื้อบ้างไม่ซื้อบ้าง บางทีก็ไปหาซื้อหนังแถวๆ นั้น)  แต่สำหรับร้านในเครือธีระบนห้างเซ็นฯ ที่นี้
ผมเพิ่งมาครั้งแรกครับ  เดินก็หลงๆ หาทางออกเกือบไม่เจอ ต้องเดินไปถามทางออกจาก รปภ.  แต่ขอบอก รปภ.(ที่ใส่กางเกงสีเข้มๆ เสื้อ
สีฟ้าๆ คาดเข็มขัดอุปกรณ์เยอะแยะ)  รปภ. ไม่ค่อยยิ้มแย้มเลยครับ ผมเจอสองคน คนแรกผมถามหาร้านมิวสิคซิตี้ก็ไม่รู้จัก คนที่สองผมถาม
ทางออก  ก็ดุๆ ทั้งคู่เลยครับ(สงสัยหน้าตาผมไม่น่าเดินห้างนี้ เหอ เหอ)

อ้าวร่ายยาวเลยครับ  ขอบอกว่าน้องเฮียต๋อง และพนักงานในร้านใจดี(ดีกว่า รปภ.มากๆ) ต้อนรับขับสู้ดี  แต่ผมไม่ได้อยู่นานไม่ได้ลองกีตาร์เลยครับ
เพราะต้องไปติดต่องานก่อน  เข้าไปเดี๋ยวเดียว ให้น้องในร้านเล่นให้ฟัง  อัดคลิปเล็กๆ มาฝากตาม link ด้านล่างเลยครับ
(ผมขออนุญาตน้องเฮียต๋องสำหรับถ่ายคลิปและขออนุญาตนำมาโพสต์แล้วครับ ไม่โดนเฮียต๋องเตะแน่นอนครับ)

[url=http://youtu.be/5j0cV6P7gWk]http://youtu.be/5j0cV6P7gWk

rivulatus

• member
น้าท่านใดนำ G730 เปลี่ยน nut & sanddle เป็นกระดูกบ้าง วิจารณ์เสียงที่ได้ หรือ ขอคลิปเสียงหน่อย
จะเปลี่ยนกลัวจะแหลมเกินไป หรือจะรอ Tusq

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยลองเปลี่ยนเป็น tusq ใน g730 แล้วชอบของเดิมกว่าแต่ได้ sustain ยาวขึ้นอีกนิดนึง  แต่กับ g570 ชอบ tusq มากกว่าครับ จะได้โทนเสียงนวลแหวกจากมะฮอกไปนิดนึง ^^  ต้องลองเอาครับ รอสิ้นเดือนเลยครับของตรงรุ่นจากเฮียต๋องเลยดีกว่า เช่นพวก bridgepin ผมก็รออยู่  อาจจะจัด nut ด้วยเลยทีเดียวเดี๋ยวดูอีกทีครับ

บางตัวผมว่าเปลี่ยนแล้วเหมือนพี่ไทยทำเกิน บางตัวเปลี่ยนแล้วอาจลงตัวแล้วแต่เราชอบครับ

Niike

• member
D710CE ร่วมค่าจัดส่งราคาเท่าไหร่ครับ ???
ปล.อยู่เชียงใหม่ครับผม :')

rivulatus

• member
พอดีเคยเปลี่ยน spruce/mahogany  เปลี่ยน nut /sanddle เป็นกระดูก และเปลี่ยนสายเป็น Phosphor Bronze
ความคิดเห็นส่วนตัว มันช่างลงตัว ใส นุ่มนวล ดีแท้ 

• member
อ้าว ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่หำน้อย_นะ_สกลนคร
ไม่รู้ว่าพี่ต้องการซุ่มเงียบ พรุ่งนี้หวังว่าพี่จะชอบกีตาร์นะครับ :D

คลิปของพี่ดอมนี่เพราะทุกคลิปเลยครับพี่ F
แต่ฟอร์แมทใหม่ของเวป ดูคลิปยากขึ้นเยอะเลยนะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ Sert
ไม่บังอาจเตะพี่หรอกครับ แต่จะเตะน้องชายผมครับ 555 ล้อเล่นนะครับ
ห้องลองกีตาร์ มีกระจกเยอะครับ เลยสะท้อนเสียงสูงออกมาค่อนข้างเยอะครับ
ปล รปภ ห้างนี้มี Supervisor ค่อนข้างดุครับ เขาเลยค่อนข้างเกร็ง แต่รปภ ชั้น 4 ที่ร้านมิวสิคซิตี้อยู่ นิสัยดีนะครับ

nut และ saddle ที่มากับตัว G730 ถือว่าค่อนข้างดีแล้วครับ แต่ถ้าอยากจะลองเปลี่ยนก็ลองเลยครับ
ผมว่าเป็นความสนุกสนานชนิดนึงที่จะได้แต่งกีตาร์ ให้เสียงดีขึ้น (หรือแย่ลง) ถ้าไม่ลองมันก็จะติดอยู่ในใจครับ
แต่กระดูกนี่ต้องลุ้นครับ ว่าชิ้นที่ได้มา จะดีหรือเปล่า
TUSQ เสียงเหมือนกันทุกชิ้น ไม่ต้องลุ้นครับ
แต่จริงๆแล้ว อยากให้ลองเปลี่ยนสายด้วยครับ เปลี่ยนยี่ห้อ ทุกครั้งที่คิดจะเปลี่ยนสาย เปลี่ยนยี่ห้อไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอเสียงที่ชอบที่สุด แล้วค่อยหยุดเปลี่ยนครับ
ผมว่าสายมีผลกับเสียงมากกว่า saddle นะครับ ถ้า saddle ดีใช้ได้อยู่แล้ว

D710CE ราคาหนึ่งหมื่นสองร้อยสี่สิบบาทครับ ถ้าพี่ Niike สนใจ รบกวนโทรมาที่ 02-226-1771 หรือจะติดต่อร้าน Maximum ร้านเต้ยดนตรี ร้านภัทรมิวสิค หรือร้านพลมิวสิคก็ได้ครับ

MyGuitars

• member
คุณต๋องครับ ปลายเดือนหน้ามี CG2000CEQ มากี่ตัวครับ มาคนจองยังครับ
spec เหมือน G3000 แต่เป็น Gloss finish/Cutaway/Electric ด้วยจะเปลี่ยนเป้าหมายดีไหมนา
คงต้องไปลองหลายรอบ ก่อนของจะมาเดือนหน่า
ยิ่งหาข้อมูล ยิ่งทำให้เขว
555+ เริ่มหลอนตามคุณ F แล้วครับ :) T T