Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713993 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
เฮียต๋องครับ Walden G570 พอมีของอีกไหมครับ
แล้วรบกวนขอราคา seagull รุ่นที่ร้านมีของ ราคาถูกสุด สเป็คด้วยครับ
[email protected]

Walden Guitar

• member
CG4070E-CERT ตอนนี้ของหมดครับ จะมีเข้ามาอีกครั้งช่วงปลายเดือนหน้าครับพี่ maggot722
G570 ยังมีกีตาร์ในสต๊อกครับพี่ thepgesorn
Seagull รุ่นเริ่มต้นอยู่ประมาณ หนึ่งหมื่นสองพันบาทครับ สเปคจะเป็น Solid Cedar Top/Laminated Wild Cherry Back&Side ครับ

Mudman

• member
ตอนนี้ 700 740 ใกล้หมดรึยังครับ เกิดเหตุไม่คาดฝันนิดหน่อย เลยไม่ได้เข้าไป -_-

จะอยู่ถึงปลายเดือนมั๊ยเนี่ย อีก 12-13 วัน

• member
G700 G740 เหลืออยู่รุ่นละประมาณ 6-7 ตัวครับพี่ Mudman
ไม่แน่ใจจริงๆครับ ว่าปลายเดือนนี้จะมีเหลือครบทั้ง 2 รุ่นหรือเปล่าครับ

Mudman

• member
G700 G740 เหลืออยู่รุ่นละประมาณ 6-7 ตัวครับพี่ Mudman
ไม่แน่ใจจริงๆครับ ว่าปลายเดือนนี้จะมีเหลือครบทั้ง 2 รุ่นหรือเปล่าครับ

ไม่เป็นไรครับพี่ต๋อง เดี๋ยวถ้าไม่ทันยังไงเดือนหน้ายังมี

ส่วนตัวเล็งรุ่น G2070,G730CE  ไว้ด้วย(ใกล้หมดรึยังเอ่ย)

B-band T35 ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

i+pae+ba

• member
พี่ต๋องพอมีกล่องสีขาวเหลือมั้ยครับ ถ้ามีช่วยเก็บไว้ให้ผมซัก1ใบได้ป่าว วันศุกร์จะเข้าไปอุดหนุน ขอบคุณครับ

tingvino

• member
วันนี้แอบเข้าไปขโมย Catalog Walden มาแล้วครับ อิอิ นั่งอ่านอยู่พักใหญ่ เลยเข้าใจแล้วว่า G3030CEQ กับ CG3030CETB-PRO ไม้เหมือนกันเด๊ะเลย ต่างกันแค่ pickup และสีเอง

ผมเพิ่งรู้ว่า nut เป็นกระดูกหรือครับ ในหนังสือเขียนว่า Bone

• member
G2070 เหลือในสต๊อกประมาณ 5-6 ตัวครับคุณ Mudman
ส่วน G730 มีอยู่ที่เวิ้งและที่มิวสิคซิตี้ น่าจะที่ละตัวครับ
B-Band T35 มีให้เลือกทั้งรูแจ๊คสีเงินและสีทอง ราคาอยู่ที่หนึ่งเก้าร้อยยี่สิบบาทครับ

กล่องสีขาวน่าจะหมดแล้วครับ ที่สต๊อกและสาขาอื่นไม่มีเหลือแน่ๆแล้ว
แต่พรุ่งนี้จะเข้าไปเช็คสต๊อกที่มิวสิคซิตี้อีกครั้ง ถ้ามีเหลือ จะมาแจ้งนะครับคุณ i+pae+ba

G3030CEQ กับ CG3030CETB-PRO ไม้เหมือนกันเด๊ะเลยครับพี่ tingvino แต่เสียงเปล่าต่างกันนิดหน่อยครับ
CG3030CETB-PRO เคลือบเงา เลยจะใสกว่านิดๆครับ
nut ในรุ่น Supernatura ทุกตัวเป็นกระดูกครับ คิดว่าเขาพยายามจะให้ดู vintage ตามคอนเซปต์ Pre-War แบบ scallop Bracing ครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็น Graphtech ก็ไม่ผิดกติกาครับ

thepgesorn

ขอบคุณครับเฮียต๋อง G570 ของมีสต็อคเพิ่มที่ พระรามเก้าอีกไหมครับ เมื่อวานไปมีเหลือแค่ตัวโชว์ (เสียงดีด้วยแต่หัวมันเป็นสีออกดำๆไม่มีลายไม้อ่ะครับ) แบบว่าหลอนครับ มี D550CE ลองG570 เพื่อนแล้วเสียงโดนครับ จับถนัดไม่ติดพุง 555

• member
G570 เดี๋ยวพรุ่งนี้ช่วงเที่ยงๆ ผมจะให้น้องเอากีตาร์ไปเติมครับคุณ thepgesorn
แต่พรุ่งนี้ผมมีธุระช่วงบ่าย อาจจะเข้าไปช่วงเย็นๆครับ

thepgesorn

โอเค ครับพรุ่งนี้เย็น เข้าไปจัดครับ ได้ซักที เกือบไปจัด GACE ค่ายพี่จีน ที่รอกันอย่างยาวนานแล้ว อิอิอิ

SoundCard

พี่ thepgsorn คิดถูกแล้วครับ G570 เป็นอะไรที่คุ้มมาก เป็นtop solid ที่คุ้มค่า เสียงครบมาหมดพอดีๆ  ถ้าอัพ tusq แบบผมก็เสียงเปลี่ยนได้อีกแนวอีก ^^

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
กลับเมืองไทยคราวหน้า ถ้ามีโอกาสจะแวะไปลอง N2010 นะครับท่าน
คิดดี ทำดี พูดดี

thepgesorn

ใช่ครับส่วนตัว ในวงผมเล่น ริทึ่ม บางทีเล่นเบส พอดีเพื่อนเอา  g570 มาแปลงใส่ pu ลองเสียงชัดกว่า d550ce คมพุ่ง (เล่นเปล่าๆ)
 เห็น g570 คุณ F แล้วแต่ไม่ทัน ฮ่าๆ

i+pae+ba

• member

• member
G570 คงจะไปถึงประมาณบ่ายสองนะครับคุณ thepgesorn

ยินดีครับคุณ OLANOR
หวังว่าจะชอบ G730 ที่ได้ไปนะครับ

กล่องเคฟลาร์ยังพอมีเหลือนะครับคุณ i+pae+ba
แต่ถ้าเย็นนี้เช็คแล้ว มีกล่องสีขาวครีมเหลือ จะแจ้งให้ทราบครับ

SlowFinger101

• member
CG2010 ยังเหลืออยู่รึเปล่าครับ
ถ้าหมดล๊อตหน้าจะเข้ามามั้ย

Vee m bank

• member
CG2010 ยังเหลืออยู่รึเปล่าครับ
เมื่อกี้ ผมเข้าไปเห็นอยู่ 1 ตัวนะครับ ที่ มิวสิคซิตี้

kangaroo

• member
เสียงดีมากครับ  เชียร์

• member
กล่องขาวครีมโปร่ง ยังเหลืออีกใบ ที่มิวสิคซิตี้ครับพี่ i+pae+ba

CG2010 ยังเหลือตัวสุดท้ายที่มิวสิคซิตี้ครับ ขอบคุณพี่เอ็มที่กรุณาแจ้งบอกนะครับ
เสียดายไม่ได้เจอกันครับพี่ ผมเข้ามาร้าน เห็นคุณเอฟ บอกพี่เอ็มเพิ่งเดินออกไปเอง

ขอบคุณนะครับพี่ kangaroo ^^