Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713983 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
ซาวด์ของทั้ง Walden และ Seagull ค่อนข้างต่างกันชัดเจนครับคุณปืน
Walden จะเสียงหวานใสแบบที่คนเอเชียชอบ
ส่วน Seagull เสียงจะหนาแบบที่ฝรั่งชอบครับ

กล่อง Crossrock สีเคฟลาร์ตอนนี้ยังมีเหลือครับ
สีขาวครีมจริงๆทำความสะอาดไม่ยากครับ เพราะวัสดุเป็น ABS ถ้าไม่เปื้อนมากจริงๆ เช็ดออกครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าปลายเดือนนี้ กีตาร์ G700CE และ G740CE จะมีเหลือครบทั้ง 2 รุ่นไหม เพราะว่าช่วงนี้ก็ออกทุกวันครับ
ยังไงก่อนพี่ Mudman จะแวะเข้ามา บอกล่วงหน้าสักวันนึงครับ จะเช็คของให้ก่อนเข้ามาลองกีตาร์ครับ

คุณ TuBaAuN เคยเล่น Tuba หรือครับ
เราจะได้ ราคาโปรโมชั่นจาก Walden ในล๊อตหน้าที่จะเข้าปลายเดือนกรกฏา เป็นล๊อตสุดท้ายครับ
หลังจากนั้นราคาคงจะปรับขึ้นครับ
ไม่ทราบว่าคุณ TuBaAuN สนใจรุ่นไหนอยู่ครับ ผมจะเช็คให้ก่อน
เพราะว่าล๊อตเดือนหน้า ในแผนการผลิตของ Walden มีไม่ครบทุกรุ่นครับ
ที่ผมจำได้ตอนนี้ก็จะมี G2070 ที่ไม่มีเข้ามา และตระกูล CG570CE ก็จะมีรุ่นสี TB สีเดียวที่เข้ามาครับ
สีไม้ และสีอื่นๆก็จะไม่มีเข้ามาครับ

อ้าว ต้องขอโทษเพื่อนพี่ Traveler มากๆนะครับ
ที่ผมเผลอไปชี้เป้าให้พี่ Traveler ทำให้พี่ต้องขับรถมาไกลถึง 100 กิโล
ถ้าพี่แวะเข้ามาคราวหน้า ผมจะหา Krispy Kreme ให้พี่ทาน ไถ่โทษนะครับ :D

พี่ Traveler เชืญเลยครับ เผลอเข้ามาในห้องลองกีตาร์ ระวังจะลืมเวลานะครับ ;D
ส่วนแฟนกับลูกๆ ปล่อยให้เขาทานอาหารอร่อยๆข้างบน ที่ห้างนี้มีร้านอาหารเยอะใช้ได้ครับ

อิจฉาอยากเป็นกีตาร์ CG600CE ของคุณ F จัง
เผื่อจะมีสาวๆมาชอบบ้าง ;D
ขาตั้งเดี๋ยวจะสั่งทางโรงงานครับคุณ F น่าจะได้ประมาณ 2 อาทิตย์ครับ

พี่ sweetgarlic ต้องขอโทษมากๆนะครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะจัดส่งให้พี่ครับ
กีตาร์ Classic ผมอยากให้พี่ลอง N730 N740 ด้วยครับ
ทั้ง 2 ตัวเป็น Solid Top/Solid Back ครับ

ผมก็ชอบทรง G เหมือนกันครับพี่ Traveler ;D ;D

Mudman

• member
กล่อง Crossrock สีเคฟลาร์ตอนนี้ยังมีเหลือครับ
สีขาวครีมจริงๆทำความสะอาดไม่ยากครับ เพราะวัสดุเป็น ABS ถ้าไม่เปื้อนมากจริงๆ เช็ดออกครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าปลายเดือนนี้ กีตาร์ G700CE และ G740CE จะมีเหลือครบทั้ง 2 รุ่นไหม เพราะว่าช่วงนี้ก็ออกทุกวันครับ
ยังไงก่อนพี่ Mudman จะแวะเข้ามา บอกล่วงหน้าสักวันนึงครับ จะเช็คของให้ก่อนเข้ามาลองกีตาร์ครับ

ครับน้า walden ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^^
เหลืออีก ประมาณ 17-18 วัน(ช่วงววันที่ 28-29)จะได้เข้าไป เดี๋ยวใกล้ๆผมบอกอีกทีละกันครับ

tingvino

• member
ช่วงนี้อ่านอย่างเดียวไม่โพส อิอิอิ ข่มใจไว้ ... ผมอยากมีกีตาร์หลายๆ แบบ มากกว่า .... ตอนนี้ไปสนใจ Walden Baby เคยลองหยิบมาเล่น เสียงแน่นดีครับ กับ Classic ตัวไฟฟ้า แต่ก็ติดที่ Cutaway นั่นแหละ มันดูแปลกๆ ไม่ค่อย Classic เลยยังไม่ลงดาบ ... ช่วงนี้ผมต้องเก็บตัวหน่อย เพราะหมดไปกับจักรยานเยอะกว่ากีตาร์มาก ... กีตาร์เล่นน้อยมาก เมื่อเทียบกับขี่จักรยาน เลยเบรคตัวเองเอาไว้ ... และกำลังจะซื้อตึกมาทำโรงเรียนด้วย เลยต้องดูงบกระแสเงินสดก่อน อิอิอิ และลูกชายเรียน Inter ด้วยครับ... ต้องเก็บเงินและสร้างสมบัติไว้ให้ลูกชายก่อนครับ ส่วน Walden ที่มีอยู่ ก็สลับเล่นกับตัวอื่นๆ ครับ ผมเลยบอกไม่ได้ว่า ตัวที่ซื้อมา เสียงเป็นยังไง เพราะหูไม่ถึง แต่ภรรยาผมบอกว่า กีตาร์สวยดี ส่วนน้าผมซึ่งเป็นครูสอนเปียโน บอกว่า กล่องสวยมาก (ไม่สนกีตาร์เลย  ;D)

แล้วจะแอบมาอ่านเรื่อยๆครับ .. อยากเห็นคุณ Traveler เล่นกีตาร์โชว์สักเพลง เอาแบบไม่ต้องร้องก็ได้ครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับพี่ Traveler ข้อมูลชัดเจนทำให้เห็นภาพมากครับพี่ ถึงว่าบางอารมณ์ถึงรู้สึกว่า cedar/mahogany นี่ตีคอร์ดแล้วมันเร้าใจกว่าในบางเพลง แต่เวลาเล่นให้สาวๆกลับชอบ spruce/rosewood  ส่วน cedar/rosewood ผมฟังยังไม่ค่อยเคลียร์กึ่งว่าชอบกับไม่ชอบ อิอิ มันเหมือนสองพันธุ์บวกกัน
เห็นด้วยครับว่า Walden ส่วนมากมาเดิมๆเพราะแล้วครับ ที่เราคอยคิดจะเปลี่ยนกันเพราะใจหนึ่งจะคอยคิดว่าเปลี่ยนแล้วต้องดีขึ้น บางตัวเปลี่ยนแล้วหูแทบฉีก :)

เห็นพี่ Traveler พูดแล้วเริ่มอยากโดน CG570CE  เพราะถ้า CG2000ceq งบสูงกลัวงานเข้าบ้านอีก ไว้จะไปดูตอน TB เข้ามานะครับ   

เรื่องขาตั้งขอบคุณครับพี่ต๋องถ้าของมาแล้วจะเข้าไปรับครับ ว่าจะดูปิ๊ก 0.46mm ลืมทุกทีเลยครับหาที่ถูกใจแบบ Martin 0.46mm ไม่ได้เลยครับพี่ลองของ Dunlop ก็ไม่โดน

ก็จักรยานพี่ tingvino แค่คันเดียวก็แลก Walden all solid ได้ทั้งเซ็ทแล้วครับ:)  ดีจังครับได้เล่นทั้งดนตรีและมีสุขภาพที่ดีจากการปั่นจักรยานด้วย happy แทนเลยครับ  วันไหนพี่เบื่อแคนนอนเดลเก่าๆซักคัน จับเข็นมาทางนี้ก็ได้นะครับ ยินดีต้อนรับอย่างยิ่ง :)

Traveler

• member
คุณ Tingvino ห้ามอ่านอย่างเดียว ต้องมาคุยกันครับ ไม่คุยเรื่องกีต้าร์ก็มาคุยเรื่องจักรยานก็ได้ครับ เห็นแว๊บๆว่าเป็น Cannondale  ตัวนั้นล่ะได้ CG570 เกือบๆ 20 ตัวเลยมั้ง นี่ถ้าผมอยู่กรุงเทพฯจะนัดไปเจอกันที่เขาไม้แก้ว เมื่อก่อนจะไปแถวๆนั้น สลับกับนครนายก เขาอีโต้ แหลมฉะบัง แทบทุกวันเสาร์ครับ  มาอยู่นี่ออกไปปั่นจักรยาน ที่บ้านบ่นว่าหนีไปหาเด็ก ก็เลยเล่นกีต้าร์ประชดเสียเลย แถมบ่นจังจักรยานเต็มบ้าน ก็เลยสะสมกีต้าร์แทน เมื่อวานมาถาม จักรยานหายไปไหน 2 คัน ไอ้เราอุตส่าห์แอบเอาไปซ่อนบ้านเพื่อน ดันจำได้อีกแน่ะ  เออ นินทาเมียนี่มีความสุขจริงๆเลย
คุณต๋อง เรื่องพาที่บ้านและลูกๆไปดูกีต้าร์นี่ เซ็งเป็ดเลยครับ มันจะร้อง กลับๆๆๆๆๆๆๆ อยู่อย่างเดียว แม่เขาเทรนมาดี จะให้ดีนึกแผนไม่พาไปด้วยดีกว่า ตอนนี้ยังนึกไม่ออก
คุณ F CG570 ผมว่าคุ้มนะ เสียงไม่ใช่ดีที่สุดแต่คุ้ม งงไหมครับ  B-Band T35 ก็ยังมีจุดอ่อน ให้ระคายหูอยู่บ้าง ขอนั่งทางในอีกหน่อย ว่าจะจอง 3030CETB-Pro ไปเลย หรือถ้าตัดใจจาก 3030 ได้ เดี๋ยวไปเปิด Concert กันที่ Music City ช่วงกรกฎา เป็น Concert เลือกกีต้าร์กันครับ ไม่ไล่ไม่เลิก  555555

• member
ครับพี่ Mudman พี่จะเข้ามาเมื่อไหร่ จะเช็คให้ทันทีครับ

พี่ tingvino อย่าปล่อยให้น้องกีตาร์น้อยใจนานครับ
สะพายกระเป๋ากีตาร์ ขี่จักรยานเลยครับ ครื้มตรงไหน หยุดพักขี่ เล่นกีตาร์ตรงนั้นเลย ;D

เห็นไหมพี่ Traveler ผมบอกแล้วแฟนคลับ พี่มีเยอะ
ถ้าพี่มาลองกีตาร์ ห้องกีตาร์ ผมจะรับพี่ๆหมดทุกคนไหมเนี่ย
เอางี้ผมจองลานใหญ่ห้างเซ็นทรัลให้พี่เล่นเลยดีกว่า
(ลานจอดรถ)
ล้อเล่นนะพี่ ;D

ปล ถ้าพี่เข้ามาช่วงกลางๆเดือนตุลา จะมีสัปดาห์หนังสือที่ศูนย์สิริกิตต์ครับ
ถ้าแฟนและลูกชายพี่ ชอบอ่านหนังสือ คงจะขลุกในนั้นได้หลายชั่วโมงครับ
นั่งรถไฟฟ้าจากศูนย์สิริกิตต์มา พระราม 9 ประมาณ 10 นาทีครับ
ช่วยคิดแผนนะครับ :D

ครับคุณ F เดี๋ยวจะสั่งไว้ให้ครับ
ปิ๊ก แบบใหม่ๆ รอปลายเดือนมีของมาครับ :D

• member
ขอความเห็นพี่ๆหน่อยนะครับ

เคยได้ยินว่ามีพี่สนใจกล่อง Crossrock ทรง Jumbo
ตอนนี้เขามีกล่อง Jumbo ลาย tweed ครับ น่าจะดู Vintage มากๆ พี่ๆสนใจกันไหมครับ

ต้องคอนเฟริมออเดอร์ใหม่เขาวันนี้ครับ เพราะเคส ABS กีตาร์โปร่งเริ่มเหลือไม่มากแล้ว
ไม่น่าเกินเดือนหน้าคงหมดครับ

tingvino

• member
Cannondale ของผมตอนนี้ เริ่มไปไม่เป็นแล้วครับ หุหุ จะลดน้ำหนัก 100 กรัม ต้องจ่ายเงิน 1 หมื่น ผมมีแผนลดอีก 2.5 ขีด ... ตอนนี้ยังไม่รู้จะลดที่ไหนดี เพราะแต่ละชิ้น แพงเกินหมื่น แต่ลดได้ไม่ถึง 50 กรัม เมื่อวานก็เพิ่งไปมาครับ ถ้ำประทุน (เขาไม้แก้ว) ปั่นสนุกดีครับ ชีพจรอัดถึง 170 ครั้งต่อนาที แน่ะ เกือบตาย (max heartrate ผมแค่ 177 เอง) ช่วงนี้ผมคงเข็ดถ้ำประทุนไปอีกนาน เพราะหน้าฝน ป่ารก ไม้ล้ม รากไม้ ดินลื่น ล้มกลิ้งกันทุกคน กลับมาขี่เขาเขียว โป่งดินดำเหมือนเดิมดีกว่า  คุณ Traveler มีจักรยานหลายคัน แสดงว่าเราชอบเหมือนกัน แต่ผมมีทีละคัน แต่เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ เนื่องจากหมอนรองกระดูกหลังไม่ดีแล้ว เลยต้องขี่จักรยานเบาๆ ไม่งั้นตามเพื่อนไม่ทัน และรถเบาขึ้นเขาไม่ปวดหลังด้วย และบางที เราอาจจะเคยเจอกัน เพราะผมก็ไปปั่นกับ Bikeloves เหมือนกัน เมื่อนานมาแล้ว หลายๆทริป บางทีกลุ่มผมเป็นคนนำทางแถวๆ ชลบุรีครับ (10 ปีที่แล้ว)

ส่วน Walden CG3030CETB-PRO ที่ผมได้มา ยังไม่ได้ลองต่อกับ Roland AC-33 ที่บ้านเลย ได้แต่ต่อเข้าคอมอัดเสียงให้ลูกชาย เลยยังไม่ได้ลอง ประสิทธิภาพ ของ LR.Baggs ตัว Top นี้เลย รู้แต่ว่า เวลาปรับปุ่ม ให้ Peaso ทำงานอย่างเดียว เสียงจะกังวาลมากๆ แต่พอปรับไปทางไมโครโฟน เสียงจะออกมาคล้ายเสียงกีตาร์จริงมากกว่า คือทุ้มๆหน่อย และพอปรับไปอยู่ตรงกลาง ก็จะได้เสียงรวมๆ กันครับ แต่เนื่องจากเป็นทรง G ตัวแรกที่ผมมี เลยเอาไปเทียบกับ ทรง D กับ O ที่มีอยู่ไม่ได้ เอาไว้ว่างๆ จะลองหาทรง G แบบ ไม่ Cutaway มาเก็บเป็นเพื่อนอีกสักตัวครับ อิอิ

เนื่องจากไม่มีความรู้ด้านกีตาร์ เลยแอบอ่านอย่างเดียวไปก่อนครับ เก็บสะสมไปเรื่อยๆ เพราะผมเพิ่งเข้ามาจับกีตาร์ได้แค่ 5 เดือนเอง เพิ่งจะรู้ว่ากีตาร์มีทรงอะไรบ้างก็จากเวบนี้แหละครับ เล่นแต่ Calssic มานานมาก เลยลืม Acoustic ไปเลย เพราะขโมยเอา Ovation ที่ผมหิ้วจากญี่ปุ่นมา ไปจากผมเมื่อ 7 ปีที่แล้วครับ เลยเหลือ Classic Yamaha ไว้เล่นแก้เหงา เลี้ยงลูกไปด้วย เล่นกีตาร์ Classic กล่อมลูกไปด้วย  จนเมื่อวันเด็กที่ผ่านมา ลูกชายขึ้นไปเล่นเปียโน เพลงรักเธอของโต๋ บนเวที และผมได้ยินเสียงกีตาร์ Martin ของนักเรียนมัธยม ที่ขึ้นไปเล่นต่อจากลูกชาย   ผมถึงกลับมามองหา Acoustic กีตาร์อีกครั้ง เพราะหลงไหลในเสียง Acoustic ของ Martin มากเลย (แต่ไม่กล้าซื้อ เพราะ ผบ.บอกให้เอาจักรยานไปแลกมาแทน T-T)

กีตาร์ Walden ก็เป็นยี่ห้อนึงที่ผมสนใจ เหตุเพราะกระทู้นี้แหละครับ คลิ๊กเข้ามาอ่าน เพราะไม่รู้จักชื่อมาก่อนเลย  พอมีโอกาสได้ไปลองเสียง ยิ่งใช่เลย ถูกดีแท้ ไม้ก็ดี เสียงก็ดี คุณภาพก็ดี กล่องก็สวย คนขายก็ดี ข้อมูลก็เยอะ แถมถูกกว่าราคาเมืองนอกตั้งเกือบครึ่ง ถ้าไม่ซื้อไว้ เสียใจแย่  แต่ไหนๆจะซื้อแล้ว ขอซื้อตัว Top เลยละกัน ชอบสี ที่เหมือน Ovation ที่ถูกขโมยไป

ดังนั้น แอบอ่านต่อไปดีกว่า เก็บข้อมูลจาก คุณ F ไปต่อยอดความรู้อีกที ส่วนฝีมือ ขอรื้อฟื้นความหลังครั้งเล่นวงมหาลัยก่อนนะครับ 20 ปีแหละ นานมากๆ

SoundCard

เดี๋ยวไปเปิด Concert กันที่ Music City ช่วงกรกฎา เป็น Concert เลือกกีต้าร์กันครับ ไม่ไล่ไม่เลิก  555555

ผมจองตั๋วแถวหน้าเลยครับ สบายละมีคนมาลองให้เราฟัง อิอิ ^^   เดี๋ยวพอมาถึงผมจะช่วยเป่าหูเบาๆครับ 3030CETB-Pro ๆ ๆ   รับรองสอยกลับแน่ๆ   ส่วน CG570CE น่าจะอารมณ์เดียวกะ CG600CE และตัวอื่นๆของผม คือ "ไม่ได้ดีที่สุด แต่คุ้มสุดๆ"

ฝีมือผมไม่มีเลย มีแต่ท่อนเดิมๆ คอร์ดเดิมๆ :) เล่นจนข้างบ้านเบื่อละ^^

Lorlek

• member
สวยมั้ยครับ G730 นอนในกล่อง cross rock ข้างในเป็นสีเทา ส่วนใหญ่เป็นสีครีม ขออนุญาติเอาคลิป cg4041 certhttp://youtu.be/yZjhtjZ4cLA พวกน้าๆถึงได้หลงกันนะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Lorlek

• member
เข้ามาดูเจ้าCG4041cert  กันหน่อยครับว่าเสียงมันดีขนาด         <iframe width="560" height="315" src="https://www.youtube-nocookie.com/embed/yZjhtjZ4cLA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Traveler

• member
ฮ่าๆๆๆ คุณ F ด้วยความยินดีครับให้อยู่แถวหน้าเลยครับ แต่แถวหน้าต้องเล่นก่อนนะครับ ไม่ต้องกังวลเล่นแต่ท่อนเดิมนั่นล่ะดีแล้ว ไม่มีใครเก่งเกินกัน เดี๋ยวพากันมั่วไปเอง รับรองมันส์ เล่นกีต้าร์กับผมจะมีแต่คนปลื้ม(ตัวเอง) เพราะหลังจากนั้นจะรู้ว่า เออ! ยังมีคนเล่นห่วยกว่าเราอีก ไม่เป็นไรครับผมชอบทำให้ผู้อื่นมีความสุข  :D
คุณ tingvino ใช่ครับสูตรลดน้ำหนักจักรยาน ขีดละหมื่น แต่ถึงจุดนึงอาจจะขีดละหลายหมื่น ระยะหลังผมรู้สึกว่า รถเบามากก็ใช่ว่าจะดีครับ ผมว่าถ้ายังอยากบู๊ หา Fullsus ดีๆ สักคัน แล้วค่อยๆไปดีกว่า    ผมคนนึงล่ะที่แพ้แรงโน้มถ่วงของโลก ขึ้นทางชันก้นจะหนัก ต่อให้รถเบาแค่ไหนก็เถอะ   พอก่อนดีกว่าเดี๋ยวกลายเป็นกระทู้จักรยาน  ;D

เห็น G730 ของคุณ หล่อเล็ก สวยครับ เอ!หรือจะเอาตัวนี้มาเจาะใส่ LR Baggs ตัว Pro ดีหว่า ::)

ไอ้หยา เพิ่งมาอ่านใหม่ คุณ tingvino เล่น วงมหา'ลัย ถ้าอย่างนั้นผมแอบไปดีกว่า ไม่อยากเอามะพร้าวห้าวไปขายสวน
 คุณต่อง ลืมตอบเรื่อง Case จะถามว่ามีรูปให้ดูไหม นึกภาพไม่ออก

towbie

• member
case jumbo ลายtweed ราคาเท่าไหร่ครับเฮีย

• member
ขอบคุณมากๆนะครับพี่ tingvino
ผมว่าเดี๋ยวสักพักได้จัดทริปไปขี่จักรยานชมกีตาร์ แถวบ้านพี่แน่ๆ ;D
คอนแทคตัวนั้นเสียงหรูมากพี่ tingvino อัดคลิปมาให้ฟังกันบ้างนะครับ

Walden เหมาะกับคำนี้จริงๆครับคุณ F
ไม่ได้ดีที่สุด แต่คุ้มสุดๆ :D

G730 ในกล่องสีเทาก็สวย สีขาวครีมก็สวยครับ
กล่อง Crossrock สวยทุกสีเน๊อะพี่ Lorlek :D :D :D
ได้ที โปรโมทกล่องเลย ฮา ;D

วันที่พี่ Traveler มาที่ห้องลองกีตาร์ ห้องลองผมแน่นเอี๊ยดแน่ๆ
สงสัยต้องมีทำคิวจอง ใครจองช้าต้องมองจากนอกห้อง :D

เคส Jumbo ตอนนี้ผมยังไม่มีภาพตัวจริงจากทาง Crossrock ครับ
ลงรูปที่น่าจะใกล้เคียงให้ดูก่อนละกันนะครับ
น่าจะไม่ต่างจากตัวนี้มากครับ

กล่อง Jumbo ลาย tweed ราคาพันปลายๆ ไม่ถึง 2000 แน่ๆครับพี่ towbie

รูปนี้เป็น Ukulele ลาย tweed ของ Crossrock ครับ

Mudman

• member
เคส GA มีลายtweed มั๊ยครับน้าwalden

Vee m bank

• member
ผมว่าแล้ว ลาย tweed เนี่ยใครเห็นต้องชอบ. ผมยังแอบมองเลยว่า ถ้ามีทรง
GA ก็น่าสนใจ สั่งเข้ามาเถอะครับ มันเป็นลายคลาสิคดี ครับ

chinpoonutsu

• member
ลายtweetสวยบาดใจ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

SoundCard

เอาคลิปพี่ท่านนี้มาให้ฟังครับ แต่ละเพลงเท่ห์ดีครับ ในคลิปพี่เขาใช้ cg2000ceq  ถ้าลอง search walden cg2000ceq ก็จะเจอแบบเต็มๆครับตัวเดียวกับที่พี่ LadySmith สาวสวยประจำห้อง walden ของเราใช้ครับ

และคลิปอันล่าง อาจจะเป็นภาพมีทติ้งคนรัก walden ครับ มาทั้ง cg4041 cg3030ce cg3030cetb-pro ฯลฯ หาดูได้ยากครับ แต่กะลังจะมีในเมืองไทย โดยพวกพี่ๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=916GCVbUwe4" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=916GCVbUwe4</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=1hAzTnE19KY" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=1hAzTnE19KY</a>

• member
กล่องโปร่งลาย tweed ถ้าจะใส่ทรง G คงต้องเป็นทรง Dreadnought ครับ คุณ Mudman
เหมือนกับกล่อง ABS ที่นำเข้ามา ก็ใส่ได้ หลวมนิดๆครับ แต่ปิดกล่องไปก็แน่นใช้ได้ครับ

ถ้ามีพี่ๆสนใจกันหลายคน ก็จะสั่งกล่องทรง D ลาย tweed เข้ามาด้วยครับพี่เอ็ม  

ถ้าพี่ท่านไหน สนใจกล่องกีตาร์แบบอื่น ก็บอกได้นะครับ ถ้านำเข้ามาได้ ก็จะนำเข้ามาครับ
ช่วงนี้ กล่อง ABS เคฟลาร์ เริ่มมาแรงครับ
กลายเป็นกล่อง Walden เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีคนถามถึงอีกเลย :D

ขอบคุณครับคุณ F ไอเดียเจ๋งดีครับ ไว้อีกสักพักมานัดรวมตัวกันเล่นกันดีกว่าเนอะ

Traveler

• member
ไปด้วยยยยยยยยยยยยยย
เข้าใจแล้วที่คุณ F บอกว่าจะอยู่แถวหน้า ที่แท้ก็จะเล่นอยู่แถวหน้านี่เอง ^_^
คุณต๋อง ไม่ต้องเอามาหรอก เดี๋ยวต้องเสียตังค์ค่า Case อีก หนี้ที่จองของไว้ยังไม่ได้จ่ายเลย ว่าจะฝากเหยื่อไปน่ะครับ