Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713971 ครั้ง)

taepod

• member
คนที่ 3 แคตตาล๊อค Walden อยากได้มากครับ ขอจองสักเล่มนะครับ

chinpoonutsu

• member
ถ้าได้ ขอ 1 เล่มด้วยได้มั้ยคะ จะเอาไปนอนกอดก่อนนอน เผื่อจะได้แอบเล็งอีกซักตัว อิอิ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

Walden Guitar

• member
ได้ครับพี่ Kangaroo MyGuitars taepod และคุณ chinpoonutsu
ยังไง เดี๋ยวพรุ่งนี้ช่วงเย็นจะนำ แคตตาล๊อค ไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ ประมาณ 30 เล่มครับ
ถ้าพี่ๆท่านไหนสะดวก อาทิตย์นี้ จะแวะเข้าไปรับที่มิวสิคซิตี้ก็ได้ครับ

ส่วนพี่ๆที่อยู่จังหวัดอื่น หรือเดินทางมาร้านไม่สะดวก
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมขอหาซองใส่ให้ได้ก่อน แล้วจะเปิดกระทู้ใหม่ แจ้งให้พี่ๆที่สนใจทราบเพื่อขอที่อยู่นะครับ

!!PingpinG!!

• member
ผม ศราวุธ ครับ!! G2070 รอครับรอ ตอนนี้กอดตัวก่อนหน้านี้ทุกวัน(วันล่ะหลายๆครั้ง)..อิอิ  ขอบคุณพี่ต๋องมากครับ

• member
ต้องขอโทษคุณศราวุธด้วยนะครับ ตอนแรกลูกน้องเกือบจะส่งไปวันนี้แล้วครับ
แต่เอาตัวที่ยังไม่ setup ในสต๊อกออกไปโดยตรงเลย ผมเลยต้องรีบโทรเรียกให้กลับมาก่อน
ให้มาเอาตัวที่ setup เสร็จแล้วไปส่งใหม่พรุ่งนี้ครับ
เห็นน้องพนักงานที่เช็ค บอกว่าเสียงดีทีเดียวครับ
วันพฤหัสน่าจะได้รับครับ

!!PingpinG!!

• member
ไม่เป็นไรครับ รอได้ครับ ตอนแรกว่าจะขอแคทตาล็อคด้วยคน แต่มาคิดๆดูแล้ว ไม่เอาดีกว่า ผมมันกิเลสเยอะ ตัวนี้ก็ระดมทุนจากขากางเกงบ้าง ในรถ หลังตู้ ใต้แจกันบ้าง....55555 ขอบคุณพี่ต๋องมากครับ บริการดีจริงๆครับ...สงสัยต้องไปเยี่ยมชมที่ร้านบ้าง เผื่อจะมีกิเลสเพิ่มอีก ฮ่าฮ่า

Vee m bank

• member
เฮียต๋อง ช่วงนี้มีอะไรแปลกๆใหม่ ไหมครับ. ไม่รู้จะซื้ออะไรดี รอกีตาร์ 5555 สรุป ไปถึงไหนแล้วครับ.

i+pae+ba

• member
ขายดีสุดๆนะครับพี่ต๋อง

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
เร็วๆนี้จะไปขอรับแคตตาลอคด้วยคนนะครับพี่ต๋อง ไม่รู้เป็นอันเดียวกะไฟล์ pdf  ในเว็บwalden หน้านี้หรอครับ
http://www.waldenguitars.com/img/pdf/Walden%20Catalog.pdf

MyGuitars

• member
คุณต๋องช่วยถามทางwalen guitarว่ามีแผนที่จะผลิตรุ่นGA Cutaway สายเอนไหมครับ
ผมสนใจอยากได้รุ่นประมาณนี้. ไม่ใช่กีต้าร์classicนะครับ
มีใครสนใจบ้างครับ
ขอบคุณครับ

SoundCard

สงสัยพี่ MyGuitars อยากได้กีต้าร์สายเอ็นที่เป็นคอและสเกลแบบปกติแน่เลยรึเปล่าครับ  เพราะบางคนอาจชอบเสียงคลาสิค แต่ไม่ชอบบอดี้และเสกลและคอกว้างเป็นแม่น้ำของคลาสิค

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมก็เคยคิดเหมือนกันครับ แต่พอได้ลองอยู่ยี่ห้อนึงเข้าจริงๆ ก็ชอบการจับครับแต่เสียงก็ยังรู้สึกสายเหล็กเล่นได้กว้างกว่า :)

MyGuitars

• member
ครับคูณ F คือสายเอนเล่นง่ายและทำให้เล่นได้นานครับ ทำให้สนุกกับการเล่น เหมาะสำหรับการฝึกฝนด้วยครับ  
คือพึ่งฝึกเล่นครับ ยังไม่เก่ง และStyle การเล่นผมเป็น Finger Style และไปทางกีต้าร์ Classic ครับ
เพลงแรกที่ผมเล่นได้ครบเพลงไม่ต้องดูNote คือเพลง Spanish Romanceครับ

กีต้าร์ Classic ผมปล่อยไปแล้ว เลยอยากได้ทรง GA Cutaway สายเอนครับเสกลปรกติ ;D ;D :D
ตอนนี้เท่าที่เห็นมีแค่ 2 ยี่ห้อที่ดูอยู่ทำมายี่ห้อหนึ่งราคาอื้มไม่ถึง กะอีกยี่ห้อหนึ่ง ไม่ค่อยชอบทรง GA แปลกตา

ถ้าWalden ทำออกมาน่าสนใจทั้งราคาและคุณภาพ คุ้มค่า คุ้มราคาครับ ;D ;D

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
All solid ตอนนี้เหลือ รุ่นไหน บ้างครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

tingvino

• member
รอของเล่นใหม่ดีกว่า อิอิ จะมีอะไรมาหนอ ... ผมมี Takamine TN10 อยู่ ถ้าจะหา Pickup มาติดแบบไม่ต้องเจาะกีตาร์ คือติดเองเลย มีอะไรให้เลือกบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ บางทีอยากได้ยินเสียงสตั๊มคอร์ทดังๆ ของตัวนี้ผ่านแอมป์บ้างครับ

• member
โอ้โห พี่ศราวุธ มีที่ระดมทุนหลายที่เลยครับ
กระทู้นี้สงสัยจะเป็นกระทู้ห้ามแฟนดูจริงๆนะครับ ;D
แคตตาล๊อค ได้บอกให้แผนกจัดส่งใส่ไว้ในกล่องกีตาร์ให้แล้วนะครับ :D
G700CE และ G2070 น่าจะแมทช์กันดีครับ หวังว่าพี่จะชอบนะครับ กีตาร์ส่งออกไปช่วงเที่ยงนี้ครับ

ช่วง 2 เดือนข้างหน้า จะเป็นสารพัดของจุกจิก ที่จะแต่งเติมเสียงให้กีตาร์ครับพี่เอ็ม
มีมาหลายอย่าง หลายแบรนด์ครับ
ของชิ้นใหญ่ อาจจะเป็นช่วงปลายปีครับ

กีตาร์ Thailand Historic 5.5.555  หรือนิคเนม "กีตาร์อารมณ์ดี"
ตอนนี้กำลังประสานงานกับ Walden เพื่อให้ได้แบบที่ลงตัวก่อนครับ
คิดว่าน่าจะเปิดจองได้ช่วงปลายเดือนนี้ครับ

ขอบคุณครับคุณ i+pae+ba
หวังว่าจะชอบ G630CE นะครับ

แคตตาล๊อคเป็นแบบเดียวกับในลิ้งค์ของคุณ F ครับ
ถ้าพี่ๆท่านไหนพลาด มาไม่ทันได้แคตตาล๊อค ก็สามารถดูในลิ้งค์ที่คุณ F ได้กรุณาโพสต์ครับ
ตอนนี้ให้น้องพนักงานไปหาซื้อซองใส่เพื่อส่งไปรษณีย์ให้อยู่ เดี๋ยวบ่ายนี้จะมาตั้งกระทู้ใหม่ สอบถามพี่ๆที่ต้องการให้ส่งไปให้นะครับ

ได้ครับพี่ MyGuitars เดี๋ยวจะลองสอบถามทาง Walden ครับ
ลูกค้าหลายๆท่านอยากให้ทำ Slot Head ด้วย จะลองสอบถามไปด้วยครับ

All Solid ตอนนี้มี G3030CE G2070 CG2000 และรุ่น Madera CD4040E-CERT CD4041E-CERT ครับคุณ หำน้อย_นะ_สกลนคร

ของเล่นใหม่ มีหลายอย่างครับพี่ tingvino เดี๋ยวพอใกล้ๆของแต่ละชนิดมา จะแจ้งอีกครั้งครับ
Pick up ไม่เจาะกีตาร์ก็มีครับ เป็นของ Dean Markley ครับ ราคาไม่เกินสองพันบาทครับ

ได้เปิดกระทู้ใหม่ สำหรับพี่ที่ต้องการให้ส่ง catalog ไปให้นะครับ พี่สามารถโพสต์ชื่อที่อยู่ในกระทู้ด้านล่างได้เลยครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19601

rivulatus

• member
ใครมี tab น้าคนนี้ ช่วยส่งด้วย ชอบน้าเค้าเล่นเพราะดี และรู้สึกน้าเค้าจะชอบ walden เป็นพิเศษ มีหลายรุ่นและหลายเสียง

Cannon Ball Rag

Saving All My Love for You-play & arr. by 董運昌.m4v

Bermuda Triangle Exit

Somewhere in Time

Wildwood Flower & Under the Double Eagle

[email protected]

rivulatus

• member
น้าต๋องยูทูปข้างบน เพลง Saving All My love for you  ใช้ cg570ETB หรือเปล่า ชอบเสียง แต่คิดว่าน่าจะเล่นออกแอมป์หรือเปล่า

SoundCard

ขอบคุณมากครับพี่ rivulatus  ผมก็หาคลิป Walden ที่เล่นเป็นเพลงเพราะๆมาเก็บไว้อยู่ครับ ^^
ในคลิปที่พี่โพสมา ถ้าดูจากรูปพรรณสัณฐานแล้ว เรียงกันบนลงล่างน่าจะเป็น
-CG2000CEQ
-CG570CETB(ตัวที่พี่ rivulatus ถามถึง)
-CG570
-G630CE
-D710
และในคลิปอื่นๆของศิลปินท่านนี้ยังมี G2070  กับรุ่นสูงๆอย่าง CD4040TB-CERT  ด้วยครับ   คนรัก Walden ฟังกันอร่อยหูเลยงานนี้ ^^

หลังจากเล่น CG600CE จนแทบไม่อยากวางเลยเริ่มมอง  CG2000CEQ all solid ที่เสียงหวานหูมากๆ อีกตัวที่ผมแอบเล็งอยู่ กับ CG570CE   กะลังพยายามหาเคลือบ gloss ฟังเยอะๆ ดูแลง่ายไม่ไวต่ออุณหภูมิดีครับ ^^

ohana

• member
.. CG2000CEQ นี่ได้ใจ อย่างที่คุณ F บอกจิงๆๆ ครับ ของมาเมื่อไรครับ ราคาเท่าไหรครับ

.. คุณต๋อง รบกวนเก็บแค็ทตาล๊อกไว้ที่เวิ้งให้ผมสักเล่มนะครับ

MyGuitars

• member
คุณต๋องครับ ผมขอเปิดประเด็นเสนอให้ทำ Walden Guitar Custom order ครับ
ให้ทำOption ตามความต้องการของลูกค้าครับ ราคาอาจจะแพงกว่าปรกติหน่อยครับ
แต่ขอให้Walden หาช่างที่มีฝีมือและQC ดีที่สุดของWalden มาทำให้นะครับ

ผมจะเป็นคนแรกที่จะOrderครับ
Top:               Solid Engleman Spruce
Back/Side:       Solid American Rosswood
Type:               Grand Auditorium/Cutaway
String:              Nylon String
Finish:              Gloss finish
Electric:            L.R. Baggs Stage Pro Anthem
.....  555 ;D ;D ;D ;D

แฟนๆ Walden Guitar มีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ ::) ::) ;D ;D