Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713702 ครั้ง)

Traveler

• member
คุณ F ครับขอบคุณมากครับ จริงๆแล้วมีคำถามเดียวที่อยากถามหลังจากที่ได้ลอง G570CE หรือ CG570CE คือ เป็นอย่างไรบ้างเมื่อเปรียบเทียบกับ G570  เสียงแตกต่างกันมากแค่ไหนครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
g570ce cg570ce ผมไม่ได้ลองเลยครับพี่อย่างที่บอกโปรแกรมเปลี่ยนหมดเลยต้องเร่งทำเวลาเลยครับพี่ ต้องขอโทษด้วยนะครับ  แต่ในใจผมว่าถ้าพี่เห็นรุ่น cg570ce พี่ต้องโดนเสียงและหน้าตาเขามากกว่าแน่ครับ เพราะงานgloss ขอบดำไบดิ้งยี่ห้อนี้ทำหรูดีครับ และหน้านี่เนียนเลย ผมเห็นตัวสีดำน่ะครับ

ยินดีอย่างยิ่งที่ได้แบ่งปันและให้มิตรภาพดีๆกับคนรักเสียงดนตรีด้วยกันครับพี่ i+pea+ba

ครั้งแรกที่ผมเข้ามาดูหรือหาข้อมูล Walden เลย ผมมักมองที่เสปคครับซึ่งเชื่อว่าพี่ๆหลายคนก็คงจะมองเช่นนั้น  จนมองข้ามพวกรุ่นต้นๆอย่าง cd550 d710 g570 ฯลฯ หรืออื่นๆที่เป็นแค่ topsolid ไป  เพราะดันไปมองแต่พวกรุ่นสูงๆ    แต่เมื่อลอง cg600ce ซึ่งไม่ได้อยู่ในโปรแกรมของผม  ดันกลับชอบครับ    ที่เคยบอกพี่ๆว่าWalden มีบุคลิกของtop solid / topback solid /all solid ที่ต่างกันไป  โดยที่ topback กับ all solid ผมให้คะแนนที่ใกล้เคียงกันมาก เลยกล้าบอกว่า g7xx g1xxx g2xxx d2xxx g3000 เป็นรุ่นที่คุ้มค่ามากในราคานี้       และจุดนี้เองเมื่อเล่นหลายๆตัวก็จะเห็นว่า top solid ก็ให้เสียงที่ รุ่นใหญ่ให้ไม่ได้เช่นกัน

g570 ตัวเก่งของผม ตอนแรกหวุดหวิดจะปล่อยและอัพรุ่นเหมือนกัน ด้วยเหตุผลพื้นบ้านคืออยากได้เสปคสูงขึ้น  แต่เสียงที่ได้กลับทำให้ปล่อยไม่ลงครับ อีกทั้งความเป็นตัวมือหนึ่งล็อตแรกจากพี่ Lorlek ได้เลือกไม้หน้่าขึ้นซิลและเสียงดีๆมาแล้ว จึงต้องเก็บด้วยประการทั้งปวง  อย่าได้มองข้ามเชียวครับรุ่นนี้ ถ้าชอบตีคอร์ดและปิ้กกิ้งแต่ไม่ชอบทรงD และเป็นคนตัวเล็ก

ก็ไม่สงสัยเลยทำไมคนชอบ g630ce กันและเมืองนอกก็เชียร์ g570ce cg570 cg600ce กันเยอะสำหรับทรงนี้ในความคุ้มค่า เพราะมีมวลมีความอิ่มของเสียงเบสบางอย่างที่ รุ่นสูงทำข้ามไป คือเหมือนเป็นเสียงที่รุ่นสูงๆทำหลุดออกไปแล้วและหวนคืนไม่ได้ อาจเพราะด้วยเสปคไม้ที่ประกอบกันด้วยครับ จึงทำให้เห็นมีคนนำ g630ce ขึ้นเสตจกันบ่อยๆ รวมถึงพี่ Traveler ที่ได้ทอดสอบจริงเล่นจริงกับ g630ce มาแล้ว^^  ส่วนตัวถ้าไม่นับบุคลิกเสียงประเภทไม้แต่มองในเรื่องของ eq เสียงด้วยน้ำหนักการดีดเท่ากัน   g630ce ให้เสียงที่ใสแต่บางกว่า cg600ce ครับ แต่จะได้ซาวด์การปิ้กกิ้งที่พุ่งกว่าเล็กน้อย  ขณะที่ cg600ce ได้ความมีน้ำหนัก มีน้ำมีนวลกว่า มีความอ่อนหวานเล่นและฟังได้นานหลากหลายแนวโดยไม่ล้าหู เล่นหนักๆก็เอาอยู่  ผมจึงสอยspruce/rosewood มาครับ เพราะผมมีซีดาร์ตัวใสๆแล้ว  g570 ของผมเลยเหมืิอนกับจับ g630ce มาดรอปเสียงแหลมเพิ่มย่านกลางให้หนาขึ้นและสว่างขึ้นจึงทำให้รู้สึกตีคอร์ดแล้วได้คนละอารมณ์  เหตุผลนี้จึงต้องมีพระเอกอย่าง g730 เกิดขึ้นมาใหม่ครับและก็ขายดีมากด้วย สำหรับท่านที่โหยหาความหนักแน่นที่มาพร้อมความใสของ cedar

ก่อนกลับเมื่อวานก็เลยได้ลองแอมป์ในห้องลองคีย์บอร์ดที่แยกออกไป ต้องตะลึงกับ b-band t35 อีกครั้งครับ เพราะนั่งติดหน้าตู้แอมป์หันหน้าเข้าด้วยอารมณ์แบบนั่งหน้ามอนิเตอร์เลย และห้องก็เป็นห้องปิดในพื้นที่จำกัดด้วยเรียกว่าห้องปราบเซียนเลยครับ  แต่ปรากฎเสียงสาย6 สายเปิดต่างๆ ไม่หอนหรือครางออกมาซักนิดเร่งดังๆก็ไม่เจอปัญหาฟีดแบคหรือจี่ฮัมเลยครับ  ของเขาดีจริง แบบนี้พี่ๆที่เล่นเวทีคงได้ยิ้มครับไม่ต้องไปหาแผ่นมาปิดซาวด์โฮลกันให้เปลือง   เพราะทดสอบจริงระยะเผาขนแล้ว ผ่านครับ^^  ซึ่งในความจริงคงไม่มีระยะขนาดนี้พื้นที่แบบนี้อยู่แล้ว

cd4040cert  เมื่อวานเลยไม่ได้หยิบลองเช่นกันเลยครับ กลัวหลอน เพราะเป็นทรง d ที่ให้เสียงชัดเจนกังวาลแบบทรง g เลย  เห็นพี่อีกคนให้พนักงานหยิบไปลองก็โดนเช่นกัน  ต้องข่มใจแล้วกลับบ้ายโดยด่วน

ขออภัยพี่ Traveler อีกทีนะครับที่ต้องทำเวลาและรีบเผ่นกลับก่อน ไม่ได้ลอง g570ce cg570ce แบบเต็มๆเลย

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
เมื่อวาน (วันศุกร์) เข้าไปที่ music city จะไปซื้อ b-band t35
น้องที่ร้านทำหน้า งงๆ บอกของมีแต่ยังไม่เข้ามา ราคายังไม่รู้เลย

พอดีผมสะดวกวันธรรมดาตอนค่ำ กับวันอาทิตย์ เลยเข้าไปที่เวิ้งไม่ได้ รบกวนหน่อยนะครับ

Traveler

• member
คุณ F ไม่ต้อง Serious ที่อยากให้คุณ F ลอง เพราะคุณ F มี G570 อยู่ที่บ้าน เลยจะให้เปรียบเทียบระหว่าง ตัวเต็มกับตัวแหว่งว่าต่างกันมากไหม แต่ผมเชื่อว่าตัวเต็มเสียงเปล่าน่าจะดีกว่าพอควร  
Walden G570CE , G630CE ผมยกให้เป็นกีต้าร์ทำมาหากินเลยครับ ด้วยงบเท่านี้ นักดนตรีบ้านเราสามารถมีกีต้าร์ที่ดูดี เสียงดี ถือขึ้นเวทีไม่อายใคร ผมว่ามันก็ต้อง 2 ตัวนี้ล่ะครับ  เรื่องของ B-Band ครั้งแรกทีเดียวผมเล่นที่บ้านกับ Loudbox Mini จะรู้ก็เพียงแค่ว่า เสียงเปล่ากับเสียงออกแอมป์ใกล้เคียงกันมาก ในขณะที่ fishman หรือ LR baggs จะปรุงแต่งกว่า (ผมหมายถึงในรุ่นที่ราคาใกล้เคียงกันนะครับ)  ครั้นเมื่อขึ้นเวที ผ่านเครื่องเสียงที่ใหญ่ขึ้น สิ่งแวดล้อมที่ซับซ้อนขึ้น (คุณ F ลองแค่ใกล้ลำโพง แต่ของผม กีต้าร์ 3 ไมค์อีกเป็น 10 ทั้งไมค์ร้องและไมค์สำหรับเครื่องดนตรีอคูสติกทั้งหลาย ) G630CE และ B-Band เอาอยู่แฮะ ในขณะที่ อีกตัวกับ Shadow หอนสนั่น (แต่ผมก็ได้ทำการแก้ไขแล้ว)
ส่วนอีกตัวที่ผมสนใจคือ CG3030CETB-Pro เล่าลือกันว่า PU ตัวที่ใช้นี้ อยู่แถวหน้าเหมือนกัน แต่ผมว่ามันเหมาะสำหรับห้องอัด ก็เลยชั่งใจอยู่ครับ
ก็วิจารณ์ไปตามเนื้อผ้าครับ จริงๆแล้วมีกีต้าร์อีกหลายๆยี่ห้อที่คุ้มค่าสำหรับนักดนตรีอาชีพ ขออนุญาตยกตัวอย่างคงไม่ว่ากันนะครับ เช่น Crafter กับภาคไฟฟ้า เสียงดีเอาการ เหมาะกับการเล่นร้านฯ  แต่ผมไม่ชอบ Logo ที่หัวและรูปทรงของ Bridge เลยไม่ได้เป็นสาวก
Walden เป็นกีต้าร์ที่ต้องจับตาดู ภายในระยะเวลาที่ไม่นานนักกระแสการตอบรับและความตั้งใจในการทำตลาดเขาทำได้ดีทีเดียว ถ้าไม่มี Accident อะไร น่าจะติดตลาดได้ไม่ยาก (ผมหมายถึงตลาดโลกน่ะครับ) ถึงตอนนั้นใครถือรุ่นแรกๆไว้ก็จะได้โม้ได้ว่ามีรุ่นหนึ่งอยู่ในครอบครอง ;)

Walden Guitar

• member
ครับพี่ Joseph มีกีตาร์หลายๆตัว เหมือนมีกับข้าวหลายอย่าง ให้เลือกกินบนโต๊ะ รสชาติก็หลากหลายแล้วแต่อยากกินอะไรตอนไหนครับ
อาหารหรูๆจานเดียว ก็อร่อยครับ แต่มีรสเดียว บางครั้งมันก็รู้สึกขาดอะไรไปครับ
พี่ๆบางคน มีอาหารหรูๆไว้เยอะเลย ก็เผื่ออยากได้รสชาติอร่อยๆ ในวันที่รู้สึกอยากกินรสนั้นๆครับ
แต่ถ้าถามๆดู ส่วนใหญ่ อาหารอร่อยที่เลือกกินประจำ ก็มีไม่เกิน 5-6 อย่างครับ

ยินดีและขอบคุณครับพี่ Jopiya
หวังว่า G700CE จะถูกใจพี่นะครับ

รุ่น 550 570 600 630 เสียงดี คนละอย่างกับรุ่น 700 และ 1000 2000 3000 4000 ดังที่คุณ F กรุณาเล่าใหัฟังด้านบนเลยครับ
อยากให้พี่ๆที่แวะเข้ามาลองเปรียบเทียบดูครับ เพราะแต่ละคนชอบเนื้อเสียงที่ไม่เหมือนกัน
combination ต่างๆของ Walden แต่ละรุ่นก็จะเสียงต่างกันครับ
บางท่านอาจจะชอบเสียงรุ่น 500 600 มากกว่ารุ่นที่แพงกว่าก็มีหลายคนครับ

B-Band T35 เกิดเข้าใจผิดกันเล็กน้อยครับ กล่องที่ใส่มามันเล็ก จนหากันไม่เจอ
แต่พรุ่งนี้ถ้าพี่ sweetgarlic แวะเข้าไปช่วงสายๆ ก็จะมีของแล้วครับ

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ traveler
เมื่อกี้ให้น้องพนักงาน นำ G570 G570CE และ CG570CE มาเทียบกันครับ
CG570CE ซาวด์จะสดใสหวานกว่า G570CE ครับ
ส่วนเสียงเปล่าตัวเต็ม ของ G570 ก็จะดังกว่า G570CE นิดหน่อยครับ

aa

• member
ผมได้ลอง G730CE ตัวสุดท้าย  ตั้งใจว่าจะไปสอยเพื่อเป็นตำนานซะหน่อย  ลองเทียบกับ D710CE  ผมก็จะสอย G730CE อยู่แล้ว แต่น้องเค้าแนะนำให้ลอง All Solid ( CG2010 ) ดู ซึ่งเทียบดูแล้วระหว่าง G730CE กับ CG2010 แล้ว CG2010 กังวานกว่า และ มีความหวานอุ่นในแบบ Sprue ยิ่งเล่น Picking แล้ว โน๊ตยิ่งชัด  ตอนนี้เบิร์นมา 2 เดือนแล้ว วันละ 1 ชั่วโมง เสียงเริ่มเข้าที่ คล้ายกับ CG2000CEQ เลย ตอนแรกว่าจะไปเทิร์น G3030CEQ แต่คิดไปคิดมาก็ชอบเสียงหวานๆอยู่ ก็เลยว่าจะหาความใสในแบบ Cedar มาเล่นซักตัวสลับกัน  แต่ด้วยงบที่ไม่เกินหมื่น ก็คงไม่พ้น G730 ที่เคยเล็งแน่นอน แต่ถูกทางบ้านเบรค ด้วยข้อหากีต้าร์แย่งคนรักไป บวกกับงบประมาณขาด คงต้องรอ Bonus ปลายปี คงได้สมหวัง หวังว่า G730 คงไม่เลยผลิตเหมือน G730CE นะครับ ตอนนี้ต่อให้คุณ F ก่อน ;D

Traveler

• member
เสียดายไม่มีโอกาสได้เข้ามาลองเอง อยากได้เสียงอย่างนี้สักตัว
Walden Guitars: Concorda Grand Auditorium CG570CE vorgestellt von Dianji Estévez

ส่วนตัวนี้เอาไว้หลอนสาวก Walden ;D
Dianji Estévez - Night Walk

SoundCard

ผมยอมเลยครับพี่ aa ช่วงนี้ผมคงต้องเซฟๆตัวเองหน่อยหลังซัดยาวกะ walden แต่ก็คงอดที่จะแวะไปลองตัวใหม่ๆไม่ได้อยู่ดีครับ g730 นี่ลองยังไงก็โดนครับ    ส่วน spruce/rosewood ผมก็พึ่งจะติดและหลงรักเข้าเต็มๆเช่นกันครับ มันเป็นความลงตัวที่อยู่พอดีครับ  เมื่อมีของเปรี้ยวเผ็ดก็ต้องมีของหวานมาจัดสมดุลย์ความอร่อย

ทางร้านลอง cg570ce ให้แล้วตามคาดครับ ว่า gloss เสียงออกสดใสกว่าหวานกว่า  แต่อาจจะไม้ถูกใจพี่ๆที่ไม่ชอบ gloss

ถ้าอนาคตมี cg3000ce  g3000ce  ผมรู้เลยว่าพี่คนไหนในนี้จะโดนเป็นคนแรก ^^ และคงจะเป็น all solid pure acoustic ที่ขายดีแน่ๆครับ เพราะ stika/rosewood all solid นี่เสปคในฝันชายไทยเลย

ใครอัดคลิปไว้อย่าลืมมาลงแบ่งปันกันนะครับ  อยากชมเสียงดีๆของกีต้า์พี่ๆแต่ละคน

• member
ดีใจที่ชอบ CG2010 ครับพี่ aa
G730 เท่าที่ทราบ ยังน่าจะมีกีตาร์ครับ
แต่ถ้าเป็นช่วงปลายปี ราคาอาจจะสูงกว่านี้นิดหน่อยครับ

พี่ Traveler เมื่อไหร่จะเข้ากรุงเทพละครับ
จะปิดห้องให้พี่ลองคนเดียวเลยสัก 2 ชั่วโมง :D
ปล ถ้าผมจำไม่ผิด เพื่อนพี่ที่พี่ฝากซื้อเคส Crossrock จะติด CG570CETB กลับบ้านไปด้วยครับ

CG570CE เสียงเหมือนในคลิปครับ
บ่ายนี้ก็มีพี่ๆเข้ามา จะดูรุ่น 600 700 หลายคนครับ
ลองไปลองมา โดน CG570CE เข้าไป จัดไปคนละตัวครับ
หลายวันนี้รู้สึก CG570CE จะมาแรงครับ

คุณ F ว่างเมื่อไหร่เชิญตลอดเลยนะครับ
พาแฟนมาทานข้าวที่เซ็นทรัลบ่อยๆสิครับ ;D

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
วันนี้ข้าพเจ้าไปจัด G730 มาแล้วที่เซ็นทรัลพระราม 9 (ตอนข้อยออกมาจากร้านรุ่นนี้คงหมดแล้ว อิอิ)

ขอแอบหอบไปฝึกที่ สปป ลาว น่ะครับ มีโอกาสคงจะมีคลิปมาฝากคร้าบ

สำบายดี ^^
คิดดี ทำดี พูดดี

• member
ยินดีและขอบคุณมากๆครับ พี่ OLANOR
หวังว่าพี่จะชอบ G730 ครับ จะรอฟังคลิปของพี่นะครับ
หวังว่า Walden จะเป็นที่รู้จักของพี่ๆทางฝั่ง สปป ลาว ในไม่ช้าครับ ^^

MyGuitars

• member
วันนี้ไปรับ G1070CEQ มาครับ ต้องฺรอBurnซักหน่อย เพราะตอนนี้เสียงยังไม่เปิดเท่าที่ควร
แต่เทียบกะG630CEQ แล้วNote แต่ละตัวชัดขึ้น
แต่เบสหายไปหน่อย ที่หายไปคงเพราะมันชัดและแน่นขึ้น คงเพราะ Mahogany Solid Backด้วยน่ะครับ
แต่ต่อเข้า Fishman Loud Box Mini แจ่มเลยครับ
รอBurn เสัยงน่าจะเปิดมากกว่านี้ แจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ;D

ไปลอง G730 เหมือนกัน โดนเหมือนกันครับ
แต่อย่างที่บอกอยากได้ Cutaway ( G730CE ) มากกว่าครับ
เลยรีบกลับบ้านก่อน เด๋วโดนอีก
รอ G3000 ก่อน แล้วค่อยว่ากัน ::) ::)

การดูแลรักษากีต้าร์ที่ถูกต้องทำอย่างไรครับ
เท่าที่ผมทราบการดูแลรักษากีต้าร์ที่เคลือบGloss กะ Satin จะต่างกันครับ
เราจะเอาน้ำยาสำหรับGloss มาใช้กะSatin ไม่ได้ ::) ::) ??? ???

ปล. คูณต๋องครับ อยากได้ Pick Guard ของ Walden ครับ
เอาไว้ติด G1070CEQ ครับ สั่งเผื่อให้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

goog

• member
สวัสดีครับท่านสมาชิกชาวwaldenทุกท่าน

ขออนุญาตเล่าสู่กันฟังนะครับ เดิมทีผมมีกีต้าร์คลาสสิคยี่ห้อ  fujiyama ได้มาตั้งแต่เมื่อ 10 ปีที่แล้วจากป้าข้างบ้านให้มา สภาพก็หนักหนาพอสมควร ของลูกป้าเค้าซื้อมาไม่ได้เล่นเก็บไว้ตามมีตามเกิดมาหลายปี
    เค้าเห็นผมสนใจอยากเล่นกีตาร์เลยให้มา  สมัยนั้นกีตาร์ใหม่ตัวนึงก็ 2-3 พัน เป็นเรื่องยากที่เด็กบ้านนอกนักเรียน ม.ปลาย อย่างผมจะซื้อได้ ก็อาศัยกีตาร์ตัวนี้นี่แหละฝึกฝนเรื่อยมา
    ไม่ได้ร่ำเรียนเป็นเรื่องเป็นราวอะไร อาศัยศึกษาในหนังสือและก็ฝึกเอา ไม่ได้สนใจในเรื่องเสียง หรือสเป็คอะไร  ขอให้ตั้งสายเสียงไม่เพี้ยนก็ใช้ได้แล้ว ก็เล่นๆ หยุดๆ ตามแต่โอกาสจะอำนวยเรื่อยมาจนถึงเมื่อ                   
    เดือนที่แล้วกีต้าร์ผมได้จากโลกนี้ไปแล้ว สาเหตุจากลูกชายเดินชนล้มฟาดพื้นคอหักกลาง คงเพราะตัวไม้หมดอายุการใช้งานด้วยมั้ง เพราะเก่ามากแล้ว เลยได้เวลาหากีตาร์ใหม่ทดแทน ซึ่งผมได้หาข้อมูล
    มาระยะนึงแล้ว เดิมทีเล็ง yamaha c70 กับ  walden N550 แต่มาพิจารณาเรื่องคุณภาพ และการบริการหลังการขายแล้ว สรุปจบที่ walden N550 แต่ยังมีข้อข้องใจอยากถามท่านสมาชิกชาวwalden ดังนี้

1. หากเอา  N550 มากลับสาย กลับด้าน Nut & Saddle เพื่อใช้เล่นมือซ้ายได้มั้ยครับ(ถนัดซ้าย)
    เหมือนหรือต่าง N550L อย่างไร หากไม่ต่างกันจะได้เอา  N550 เลย

2. หากกลับด้านและเปลี่ยน  Nut & Saddle  เป็นแบบกระดูก ของคุณ tawanv มันใส่กันได้มั้ย
    เสียงจะออกมายังไงครับ  ใส-ทึบ  , แหลม-ทุ้ม  (  N550 Top Solid Spruce Back/Side Mahogany )

3. ผมตั้งใจว่าจะเข้า กทม. ประมาณต้นเดือนหน้า อยากทราบว่า จากอนุเสาวรีย์ชัยฯ  ไป ธีระมิวสิค  ใช้เวลาเท่าไร (รถแท๊คซี่)

4. อยากทราบว่าทำไมสมาชิกในนี้ถึงเรียกกันว่า "น้า" ครับ ;D

ขอบคุณครับ

• member
ขอบคุณครับพี่ MyGuitars หวังว่าจะชอบ G1070CEQ นะครับ
G1070CEQ ตัวนี้อยู่ในกล่องเกือบตลอด เปิดออกจากกล่องแค่ 3 ครั้ง คงต้องเบรินสักพักครับ

การดูแลกีตาร์ satin ใช้ผ้าสะอาดเช็ดก็น่าจะเพียงพอครับ แต่ต้องเช็คทุกครั้งหลังเล่น
ส่วนกีตาร์ gloss สามารถใช้น้ำยาเช็ดได้ครับ
อีกสักพักอาจจะมีของเล่นดูแลกีตาร์เข้ามาครับ จะแจ้งให้ทราบตอนของเข้ามานะครับ

Pick guard ของ Walden เดี๋ยวจะลองสอบถามเขาดูนะครับ
แต่อาจจะต้องรอสักพักนะครับ

กีตาร์ N550 ถ้านำมาสลับ Nut และ Saddle น่าจะปรับมาใช้เป็นมือซ้ายได้ครับ
แต่ยังไง แนะนำให้ไปเซทอัพกับช่างกีตาร์อีกครั้งครับ น่าจะดีกว่าปรับเองครับ

Nut และ Saddle ไม่แนะนำให้ใช้กระดูกกับ N550 ครับ
เพราะซาวด์เสียงใสอยู่แล้ว จะทำให้เสียงใสมากเกินครับ
ใช้ของ Graphtech ที่มากับตัว อยู่น่าจะดีอยู่แล้วครับ

ถ้ามาที่อนุสาวรีย์ สามารถนั่งรถสาย 8 มาที่เวิ้งได้เลยครับ
แต่แนะนำให้นั่งแท๊กซี่มาที่ มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 เพราะใกล้กว่าครับ
ถ้ามาช่วงรถไม่ติด ประมาณไม่เกิน 10 นาทีครับ

เรื่องน้า นี่เบื้องลึกเบื้องหลัง ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ :D

Traveler

• member
คุณต๋อง ไม่ต้องถึง 2 ชั่วโมงหรอกครับ แค่ 5 นาทีก็พอครับ ถ้านานกว่านั้นน่ะแอบหลับแล้วครับ
วันนั้นแกหิ้ว G630CE กลับครับ ก่อนแกกลับบ้านผมขอให้แวะที่บ้านผม เลยได้ลอง G630CE ตัวนั้นด้วย สรุปคือตัวนั้นเป็น Walden ปลอมครับ เสียงมันดีกว่าปกติ 
สงสัยจังว่าจะมี CG570CE เหลือให้เลือกไหมนี่ ดูแล้วของคงหมดในเร็ววันนี้แน่เลย

ตอบคำถามเรื่องคำสรรพนาม "น้า" คือในแวดวง เมื่อก่อนคุยกันไม่รู้ใครเป็นใคร อายุเท่าไหร่ เลยใช้สรรพนามคำว่า"น้า"กัน  ซึ่งจะให้ความรู้สึกเป็นกันเอง เพราะ "น้า" นั้นคือน้องของแม่ ส่วนผู้หญิงจะใช้สรรพนาม "ป้า"   ฮ่าฮ่า แก่ไปเลย

chinpoonutsu

• member
ขอบคุนมากนะคะเฮียที่เก็บไว้ให้ วันนี้ไปรับเจ้าg730มาเเล้ว เสียงใสถูกใจเลยค่ะ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

• member
พี่ Traveler ว่างลงมากรุงเทพเมื่อไหร่ ขอเชิญนะครับ
ผมว่าเพื่อนพี่เอาไปมากกว่า G630CE นะครับ
เพราะว่าตอนมารับ CG570CETB นี่ผมอยู่ด้วยครับ หรือว่าพี่คนนั้นจะมีเซฟเฮ้าส์ที่อื่นด้วยนะ ;D
G630CE เสียงไม่เหมือนตัวของพี่หรือครับ
CG570CE ยังพอมีกีตาร์เหลือครับ น่าจะมีให้เลือกครับ ถ้าพี่หรือเพื่อนพี่แวะเข้ามาช่วง 2-3 อาทิตย์นี้ครับ

ยินดีและขอบคุณครับคุณ chinpoonutsu หวังว่าจะชอบ G730 นะครับ

Traveler

• member
เอ! มีปกปิดด้วย ชักสงสัยเสียแล้วสิ  ;D ;D แต่ที่ทราบแน่ๆคือ Walden อยู่ที่บ้านแกก็ 4 ตัวแล้ว แถมยังจอง CG3030CETB-Pro ไว้อีกตัวนึง  :)   สิ้นเดือนโน่นแน่ะแกถึงจะได้เข้ากรุงเทพฯ

• member
เอ หรือพี่เขาอาจจะซื้อไปฝากเพื่อนก็ได้ครับ
ฝากขอบคุณเพื่อนพี่มากๆด้วยนะครับ ^^

SoundCard

พี่ Traveler จะไปที่ร้านวันไหนหรอครับ ผมจะแอบตามไปฟังด้วยครับ ผมแฟนพันธุ์แท้พี่ครับ ^^ 

หลังจากพอเล่น cg600ce แล้วติดใจ ในความสดใสหวานฉ่ำ เลยทำให้ผมข้องใจว่าน่าลองgloss cedar cg570ce กับ cg2000ce sruce อีกจัง   โปรเจคแฟนเคืองเริ่มผุดขึ้นอีกละ ^^  เค้าบอกเกลียดสิ่งไหนได้สิ่งนั้น ตอนนี้เริ่มจะชอบ gloss ขึ้นมาละครับ หลังได้จับ madera line cd4040cert ที่มิวสิคซิตี้