Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713975 ครั้ง)

Mudman

• member
หมายถึงราคาโปรโมชั่น จากทาง Walden ใช่ไหมครับพี่ Mudman
ล๊อตที่จะเข้ามาปลายเดือนกรกฏา เป็นราคาโปรโมชั่นล๊อตสุดท้าย
หลังจากนั้นราคาคงจะปรับขึ้นบ้างครับ

All Solid และ Solid Top/Back ยังเหลือเกือบครบทุกรุ่นครับพี่ OLANOR
จะมีหมดก็เป็น Madera บางรุ่น และ G3030CEQ CG3030CETB-PRO ครับ

CG2000CEQ ล๊อตหน้าเข้ามา 5 ตัวครับ มีจองแล้ว 1 ตัวครับ

พี่ MyGuitars เดี๋ยว G3000 มาคงพอดีกับ 200 หน้าครับ ;D

ล๊อตต่อไปเข้าปลายเดือนกรกฏาเลยเหรอครับ น้า walden
นึกว่าจะเข้าต้นเดือนซะอีก ผมเล็ง 700ce ไว้ จะหมดก่อนมั๊ยเนี่ย สงสัยต้องรอแน่เลย T T

ล๊อตนี้ 700ce เข้ามาเยอะมัียครับ จะอยู่ถึงช่วงปลายเดือนนี้มั๊ยเนี่ย^^ ฮอตฮิตขนาดนี้

ปล.ขอบคุณครับตอบไวทันใจมาก

ohana

• member
.. " CG4041E เมื่อกี้มีพี่ท่านนึงแวะมาที่ร้านขอจองไว้ครับ
พี่เขาจะแวะไปลองที่มิวสิคซิตี้วันเสาร์หรืออาทิตย์นี้ครับ
ถ้าพี่เขารับไป จะเก็บตัวที่จะเข้าปลายเดือนหน้า ให้พี่ป๋องละกันนะครับ ..

.. รับทราบรับคุณต๋องขอบคุณมากเลยครับ งั้นคงต้องอ้อนเปียแชร์แล้วแบบนี้
   ขอทราบราคา cg2000ceq ด้วยนะครับ เข้าปลายนี้เหมือนกันใช่มั้ย
   เริ่มหลง sp/rw แล้วด้วย cg2000ceq สวยเลย

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
บอกแล้วอย่าได้ลอง stika/rosewood ของ walden เป็นต้องเสร็จทุกราย  ^^

rivulatus

• member
ถึงคุณ F ว่าแต่ไอ้ตัวที่มี G3000  ยังอยู่หรือเปล่า วันก่อนไม่กล้าลอง  แค่ กรีดนิ้วไปสองสามทีเอง  โดนเลย

Lorlek

• member
น้าๆครับ ผมลองเอามุดpinของG2070 ไปใส่สลับG730 ปรากฎว่าเสียงเปลี่ยนไปทั้ง2ตัวเลยครับG2070เสียงคมชัดขึ้นกลางแหลมขึ้นความนุ่มนวลลดลงแต่กระฉับกระเฉงขึ้นกังวานมากกว่าเดิมวาวๆเลย ส่วนG730กับทําให้เสียงนุ่มลงลดความดุดันลงมากังวานขึ้นกว่าเดิม กลายเป็นสลับคั่วกันเลย มหัศจรรย์มากเล่นเอาผมงงเลยครับ น้าๆมีความเห็นว่าอย่างไรครับ

Walden Guitar

• member
G700CE เป็นรุ่นที่ขายดีมากรุ่นนึงครับ ของออกเกือบทุุกวัน
ไม่แน่ใจจริงๆครับ ว่าปลายเดือนนี้ น่าจะยังมีอยู่หรือเปล่า
แต่ถ้าหมดจริงๆ ปลายเดือนหน้าก็มีของมาครับ

ครับพี่ ohana ถ้าพี่จะให้จอง CG4041E ของเดือนหน้าก็บอกได้นะครับ

spruce/rosewood เป็นคู่ผสมที่ถูกหูคนไทยมากๆครับ หวานใส มีเบสให้กลมกล่อม
ทั้ง D600 CD600 D710 CG2010 CO2000 CG2000CEQ G3000 รู้สึกว่าจะเป็นที่นิยมของพี่ๆที่เข้ามาลองกันหลายคนครับ

เป็นการทดลองที่น่าสนใจเลยครับพี่ Lorlek
กีตาร์บางครั้งโมนิดหน่อย เสียงก็เปลี่ยนไปเลย แต่จะชอบแบบไหน ก็ต้องลองดูหลายๆแบบครับ
สายกีตาร์เองก็มีผลมากๆครับ ผมเองก็อยากแนะนำให้พี่ๆเปลี่ยนสายหลายๆยี่ห้อ หลายๆรุ่นดูว่า จะชอบเสียงแบบไหนที่สุดครับ

ตอนนี้แวะมาเช็คสต๊อกที่มิวสิคซิตี้ครับ
พี่ๆที่สนใจกล่อง Crossrock ตอนนี้ยังมีสีขาวครีมเหลือ 3 ใบครับ
ส่วนสีเทาเคฟลาร์ ยังมีเหลือในสต๊อกใหญ่อีกจำนวนนึงครับ แต่ที่มิวสิคซิตี้หมดแล้ว พรุ่งนี้จะนำมาเติมครับ
พี่ rivulatus ถ้ายังสนใจ แจ้งไว้ได้นะครับ จะเก็บไว้ให้พี่กล่องนึงครับ

MyGuitars

• member

MyGuitars

• member
อ่า ขอโทษด้วยนะครับพี่ MyGuitars
โปรโมชั่นฉลองครบ 100 หน้า หมดแล้วครับ
เดี๋ยวครบ 200 หน้าเปิดโปรใหม่อีกครั้งนะ
ครบ200หน้าก่อนแน่นอนครับ Hot ขนาดนี้ เตรียมให้ผมเลย ;D :D

rivulatus

• member
น้า walden กล่องขาวครีม ผมจองไว้แล้วครับ  วันเสาร์จะไปรับกลับบ้าน มาแทนหมอนข้างหน่อย 555

chinpoonutsu

• member
รบกวนเฮียเอาเจ้า G730 มาไว้ที่ music city ด้วยได้มั้ยคะ วันเสาร์ เที่ยง จะไปรับค่ะ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
G730 ผมจำได้ว่ามีตัวนึงที่มิวสิคซิตี้ครับ chinpoonutsu ซึ่งเป็นตัวที่ผมเคยแอบคัดเสียงไว้ด้วย ถ้ายังไงให้เฮียจองไว้ให้ก็ได้ครับ เพราะ G730 ถ้าเผลอเป็นหมดแน่เสปคสุดคุ้ม  ^^ ตอนนี้ก็น่าจะเหลือน้อยเต็มทีแล้ว  แต่รับรองว่าถ้าได้ตัวนั้นที่ผมบอกโดนใจแน่ๆครับ

วันนี้ผมเข้าไปประมาณทุ่มนึงนะครับเฮียต๋อง^^  ขอบคุณครับ

Jopiya

• member
น้าwaldenครับกล่อง Crossrock สีขาวครีมท่ีmusic city มีกี่ตัวครับ  ผมว่าจะเข้าไปดูเย็นนี้ครับ ถ้าเหลือจากจองแล้วเก็บให้ผมตัวนึงนะครับ

pigy

• member
ได้รับ tweed case เรียบร้อยแล้วคะ รวดเร็วทันใจ สวยเริ่ดหรูดูดีคะ  โอกาสหน้าคงได้อุดหนุนอีกเป็นแน่แท้ ขอบคุณมากค่า

ericssonn

• member
อยากได้ hard case ของ walden ราคาเบาๆ ทรงD ครับ เอาไว้ใส่ d550ce เพราะคงเก็บมากกว่าเล่นแล้ว ลงเบอร์ไว้ก็ได้ครับ อยู่ต่างจังหวัด

tingvino

• member
ได้รับ tweed case เรียบร้อยแล้วคะ รวดเร็วทันใจ สวยเริ่ดหรูดูดีคะ  โอกาสหน้าคงได้อุดหนุนอีกเป็นแน่แท้ ขอบคุณมากค่า

ผมก็ซื้อไปอันนึง ขนาด Concert สวยเด่นเป็นสง่า (แต่ยังเล่นไม่เก่งเลย สับสนกับคอร์ดกีตาร์อยู่)

aijuk

• member
.. " CG4041E เมื่อกี้มีพี่ท่านนึงแวะมาที่ร้านขอจองไว้ครับ
พี่เขาจะแวะไปลองที่มิวสิคซิตี้วันเสาร์หรืออาทิตย์นี้ครับ
ถ้าพี่เขารับไป จะเก็บตัวที่จะเข้าปลายเดือนหน้า ให้พี่ป๋องละกันนะครับ ..

.. รับทราบรับคุณต๋องขอบคุณมากเลยครับ งั้นคงต้องอ้อนเปียแชร์แล้วแบบนี้
   ขอทราบราคา cg2000ceq ด้วยนะครับ เข้าปลายนี้เหมือนกันใช่มั้ย
   เริ่มหลง sp/rw แล้วด้วย cg2000ceq สวยเลย
+1 ครับ อยากทราบราคา CG2000CEQ ด้วย  วันเสาร์นี้จะเข้าไปลองครับผม ยังมี All solid ให้ลองไหมครับ

• member
รับทราบครับพี่ MyGuitars ^^

ครับพี่ rivulatus เมื่อวานเข้าไปไม่ได้เช็ครายการจอง คงจะเป็นของพี่หนึ่งตัว
ตอนนี้เคสขาวครีมหักของพี่ rivulatus น่าจะเหลือที่มิวสิคซิตี้ 2 ตัวครับน้า Jopiya
ยังไงพี่รีบเข้ามาหน่อยละกันนะครับ กลัวจะหมดภายในวันนี้ครับ

G730 ตอนนี้เหลือในสต๊อกใหญ่ 2 ตัว ที่มิวสิคซิตี้น่าจะมี 2 ตัวครับคุณ chinpoonutsu
คิดว่าน่าจะมีเหลือแค่ภายในอาทิตย์นี้ครับ ถ้าแวะเข้ามาพรุ่งนี้น่าจะมีเหลือครับ

ดีใจที่ชอบกล่องครับคุณ pigy ขอบคุณมากครับ
พี่ tingvino เล่นกีตาร์เถอะครับ กีตาร์ดีๆของพี่ ได้ข่าวว่ามีเยอะเลย เดี๋ยวกีตาร์จะเสียใจครับ
ukulele ให้ลูกพี่เล่นดีกว่า :D

CG2000CEQ ราคาหนึ่งหมื่นเก้าพันสองร้อยบาทครับ ของมีเข้ามาปลายเดือนกรกฏาครับ
ตอนนี้ที่ มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ยังมีกีตาร์ All Solid และ Madera อยู่ 5-6 รุ่นครับ

เช้านี้ ได้ไปสต๊อกใหญ่และส่งกีตาร์ หลายๆรุ่นเข้าไปเติมที่มิวสิคซิตี้ครับ รวมทั้ง CG600CE ที่คุณ F จองไว้ด้วย
กล่องกีตาร์ Crossrock สีเทาเคฟลาร์ที่หมด ก็นำเข้าไปเติมครับ
ถ้าช่วงบ่ายหรือเย็นพี่ๆว่าง แวะเข้าไปคงได้เล่นกีตาร์น่่าจะครบทุกรุ่นครับ
ผมเองก็จะแวะเข้าไปช่วงทุ่มนึงครับ

chinpoonutsu

• member
G730 ผมจำได้ว่ามีตัวนึงที่มิวสิคซิตี้ครับ chinpoonutsu ซึ่งเป็นตัวที่ผมเคยแอบคัดเสียงไว้ด้วย ถ้ายังไงให้เฮียจองไว้ให้ก็ได้ครับ เพราะ G730 ถ้าเผลอเป็นหมดแน่เสปคสุดคุ้ม  ^^ ตอนนี้ก็น่าจะเหลือน้อยเต็มทีแล้ว  แต่รับรองว่าถ้าได้ตัวนั้นที่ผมบอกโดนใจแน่ๆครับ

วันนี้ผมเข้าไปประมาณทุ่มนึงนะครับเฮียต๋อง^^  ขอบคุณครับ
โอเคค่ะ ถ้าพี่เอฟคัดเสียงแล้ว หนูจองตัวนั้นเลยค่ะ พรุ่งนี้เที่ยงเดี๋ยวไปเอาค่ะ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

Jopiya

• member
น้าwaldenครับ งั้นผมจองไว้1กส่อง(สีขาว)เลยได้ใหมครับผมเอาซัวร์  แต่อาจถึงค่ําหน่อยถ้าได้ช่วยยืนยันด้วยครับ

• member
ได้ครับ คุณ chinpoonutsu จะเตรียมไว้ให้ครับ

โทรไปบอกน้องที่มิวสิคซิตี้ให้เรียบร้อยแล้วครับพี่ Jopiya
พี่เข้าไปรับได้ช่วงเย็นเลยครับ