Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713970 ครั้ง)

MyGuitars

• member
 ดีใจครับจะได้ G1070CEQ ที่ผมอยากได้ พอดีน้องเค้าไม่มา และได้คุณต๋องช่วยด้วย
ขอบคุณมากครับ วันเสาร์จะไปรับที่ Music City พระรามเก้าครับ  
เดี๋ยวรอน้องโอของผมจะมีคนมารับต่อหรือเปล่าอาทิตย์นี้ แล้วจะมีผมจะได้มีProjectต่อไป
G1070CEQ + G3000 + N2030 หรือ N4070 หรือ N730 ครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณต๋อง  ;D :D ;D ;D ;D :D

Jopiya

• member
รบกวนหน่อยนะ  g3000 เสียงคล้ายตัวน้ีหรือเปล่าครับ
http://m.youtube.com/#/watch?v=8bWTnm3Qcgs

Vee m bank

• member
น้า joseph ผม ขอความคิดเห็นหน่อยครับ. ระหว่าง CG 2010  กับ. G 3000  เป็นน้าจะเลือกอะไรครับ. เสียงคล้ายกันมากเลยครับ

tingvino

• member
ข้อมูลคุณ F แน่นมากเป็นประโยชน์สำหรับแฟน Walden จริงจริงครับ  :D

อยากจะเพิ่มเติมเกร็ดสำหรับ Madera Line นิดหน่อยสำหรับใครที่อาจจะสงสัยว่า ทำไมถึงได้มี Logo พิเศษ ดูไกลๆจะดูคล้ายๆอักษรตัว f อยู่บนหัวกีตาร์ นอกจากการใช้ไม้ป่าปลูกทดแทนเป็นวัสดุในการทำกีตาร์แล้ว ทาง Walden เค้าตั้งใจทำกีตาร์ใน Line นี้ให้เน้นโทนเสียงออกมาเป็นธรรมชาติของไม้มากที่สุด คำว่า Madera เป็นภาษาสเปนแปลว่าไม้ ส่วนตัว Logo ของ Madera นั้นจริงๆแล้วเป็นอักษรภาษาจีน 木 (อ่านว่า มู่ เหมือน มู่หลาน) ที่แปลว่าไม้เหมือนกันครับ  ;D

เป็นความรู้เทพมาก แฟนตัวจริง

คำว่า มู่ในภาษาจีน หากเอามาเขียนรวมกัน 3 ตัว อ่านว่า โมริ 森 แปลว่า ป่า ครับ อิอิ (Japan)

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับพี่ Joseph ไม่เคยรู้เลยครับสงสัยมานานว่ามันคือสัญลักษณ์อะไร มองไกลๆนึกว่าเคียวเกี่ยวข้าวดูฮาร์ดคอไปอีก  มิน่าล่ะในรีวิวเห็นฝรั่งชอบพูดถึงเสียงตระกูล CERT ว่า tone wood ๆ ๆ อยู่บ่อยๆ

พี่ MyGuitars โชคดีได้ตัว G1070CEQ ตัวนั้นไปครับลองตัวที่มิวสิคซิตี้แล้วครับเสียงดีเลย

ส่วน G3000 เสียงต่างครับ เหมือนจิบไวน์รสชาดละเมียดละมุน ทุกอย่างลงตัวไปด้วยกันไม่มีอะไรล้ำเส้น  โดยเฉพาะงานของเขาต้องบอกว่า ทั้งไม้ทั้งคอทั้งไบดิ้ง เกินคุ้ม ตัวนี้เมืองนอกก็ 900$ เองงง ครับ T_T   และตัวอื่นๆเห็นราคาเมืองนอกแล้วหนาวหิมะตกเลยครับ  ถือว่าพวกเราโชคดีที่ได้เล่นของดีเสียงดีในราคาที่ลืมญี่ปุ่นอเมริกาแคนาดายุโรปกันไปเลย ^^

พี่เอ็มครับถ้า CG2010 กับ G3000 ...ผมเลือก CG4070CERT ของพี่ครับ อิอิ  ส้มสวยยยยย

Walden Guitar

• member
ยินดีกับ G3000 ด้วยครับพี่ ohana
รุ่นนี้เป็นรุ่นที่คนนิยม และหายากด้วยครับ พี่ ohana โชคดีจริงๆที่ได้ตัวนี้ไปครอบครอง
เสียงนวลๆ หวานๆ ฟังสบายดีครับรุ่นนี้ :D
ส่วน CG4041E-CERT เดี๋ยวผมจะเอากลับไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ครับ
ถ้ามีพี่ท่านไหนรับไป เดี๋ยวเดือนกรกฏาก็มาอีกครับพี่

G730 น่าจะเหลือ 3 หรือ 4 ตัวในสต๊อกใหญ่ครับ

ขอบคุณ คุณ F พี่ Joseph พี่เอ็ม พี่ tingvino จริงๆครับสำหรับความรู้เรื่องกีตาร์ Walden
โดยเฉพาะคุณ F ขอบคุณมากเลยนะครับ รายละเอียดที่คุณ F กรุณาแจกแจง เป๊ะมากๆเลยครับ

บางเรื่องผมยังไม่รู้ละเอียดเท่าพี่ๆเลย :D
ทำให้รู้อีกด้วยว่า พี่ๆหลายคนมีความรู้เรื่องภาษามากจริงๆครับ
ผมเองงูๆปลาๆ ได้แต่ไทยกะอังกฤษ อย่างอื่นไปไม่เป็นเลย

ดีใจที่ชอบ CG2010 ครับพี่ kangaroo
พี่เอ็มแวะมาจิ แต่อย่าพกกระเป๋าตังค์มา จะได้มาลอง แล้วไม่เสียตังค์ ;D

ด้วยความยินดีครับพี่ MyGuitars  G1070CEQ จะนำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้วันพรุ่งนี้ครับ
พี่แวะเข้ามาวันไหนก็ได้ครับ ขอบคุณมากนะครับ

ตอบพี่ Jopiya ตรงๆนะครับ ผมว่าใกล้เคียงครับ แต่ไม่น่าเหมือนซะทีเดียว
ผมเองก็ได้ยิน G3000 แค่ไม่นานจริงๆครับ เพราะมาทีไร ก็ไม่ทันได้ลอง มีพี่ๆมารับไปตั้งแต่ชั่วโมงแรกๆ ที่ของมาทุกครั้ง

เห็นด้วยกับคุณ F กีตาร์ CG4070 ที่พี่เอ็มรับไป สีส้มสวยจริงๆครับ :D

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่เพิ่งเข้ามาตอบ ช่วงสายๆบ่ายๆวันนี้มีแขกมาเยี่ยมครับ เลยเพิ่งเข้ามาตอบได้ตอนนี้ครับ

Joseph

• member
พี่เอ็ม มี Engleman Spruce อยู่ใน Collection หรือยังอ่ะครับ ส่วนตัวผมว่าถ้าในแง่สะสม ถ้ายังไม่มีก็น่าสน ส่วนถ้าในแง่การเล่น ถ้าจะ Finger หวานใส ผมว่า CG2010 ก็ให้เสียงที่รุ่นอื่นให้ไม่ได้ (ก็ด้วย Engleman Spruce นี่แหละ) แต่ถ้าไม่ได้เน้น Finger หวานใส ผมว่า G3000 จะให้เสียงใส อบอุ่น และ Balance ที่ดีกว่า ผมว่าโดยรวมเค้าจะเล่นได้กว้างกว่านะครับ แต่ในแง่ Finger หวานใสยังไงก็ไม่สุดเท่า CG2010 ครับ  :D

ดูแล้วมีโปรเจคต่อเนื่องกันถ้วนหน้าเลย เสียดายที่ผมมีข้อจำกัดเรื่องพื้นที่ เลยต้องคิดหลายตลบ  ;D

ohana

• member
" น้า joseph ผม ขอความคิดเห็นหน่อยครับ. ระหว่าง CG 2010  กับ. G 3000  เป็นน้าจะเลือกอะไรครับ. เสียงคล้ายกันมากเลยครับ "

..เพิ่งได้สัมผัสครับน้า M ผมเชียร์ G3000 นุ่มนวล จิงๆๆครับ

" ยินดีกับ G3000 ด้วยครับพี่ ohana
 รุ่นนี้เป็นรุ่นที่คนนิยม และหายากด้วยครับ พี่ ohana โชคดีจริงๆที่ได้ตัวนี้ไปครอบครอง
เสียงนวลๆ หวานๆ ฟังสบายดีครับรุ่นนี้
ส่วน CG4041E-CERT เดี๋ยวผมจะเอากลับไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ครับ
ถ้ามีพี่ท่านไหนรับไป เดี๋ยวเดือนกรกฏาก็มาอีกครับพี่ "

..ขอบคุณคุณต๋องมากครับ เกรงใจมากครับ ถ้ายังไม่มีใครรับไป
  ช่วงปลายเดือน จะลุ้นต่อครับ

" อยากจะเพิ่มเติมเกร็ดสำหรับ Madera Line นิดหน่อยสำหรับใครที่อาจจะสงสัยว่า ทำไมถึงได้มี Logo พิเศษ ดูไกลๆจะดูคล้ายๆอักษรตัว f อยู่บนหัวกีตาร์ นอกจากการใช้ไม้ป่าปลูกทดแทนเป็นวัสดุในการทำกีตาร์แล้ว ทาง Walden เค้าตั้งใจทำกีตาร์ใน Line นี้ให้เน้นโทนเสียงออกมาเป็นธรรมชาติของไม้มากที่สุด คำว่า Madera เป็นภาษาสเปนแปลว่าไม้ ส่วนตัว Logo ของ Madera นั้นจริงๆแล้วเป็นอักษรภาษาจีน 木 (อ่านว่า มู่ เหมือน มู่หลาน) ที่แปลว่าไม้เหมือนกันครับ "

... สุดยอดครับ น้า

Vee m bank

• member
ผม มี D 710 ครับ. แต่ไม่ได้เล่นเลยครับ เอาไปเล่นแรกๆ แต่เมื่อกี้ ผมไปลอง CG 2010 มาแล้ว. ก็ยังตอบโจทย์ ผมไม่ได้ครับ. สรุปอยากได้ G3000 มากกว่า
เฮียต๋อง. ครับ.  บอก Walden. ออกรุ่นใหม่ๆมาเร็วนะครับ. อยากเสียเงินครับ

• member
พี่ Joseph อยู่ราชดำริ ระวังโดนกระชับพื้นที่นะครับช่วงนี้การเมืองเริ่มร้อนๆแล้ว ;D

CG4041E เมื่อกี้มีพี่ท่านนึงแวะมาที่ร้านขอจองไว้ครับ
พี่เขาจะแวะไปลองที่มิวสิคซิตี้วันเสาร์หรืออาทิตย์นี้ครับ
ถ้าพี่เขารับไป จะเก็บตัวที่จะเข้าปลายเดือนหน้า ให้พี่ป๋องละกันนะครับ

อ้าวพี่เอ็ม ไหงรีบแวะไปครับ
เลยไม่ได้นั่งคุยกันต่อเลย
รุ่นใหม่คงต้องรอประมาณต้นปีครับ ปกติเขาจะประกาศรุ่นใหม่ช่วงนั้นครับ

MyGuitars

• member
ด้วยความยินดีครับพี่ MyGuitars  G1070CEQ จะนำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้วันพรุ่งนี้ครับ
พี่แวะเข้ามาวันไหนก็ได้ครับ ขอบคุณมากนะครับ
ขอบคุณครับ วันเสาร์เช้าไปรับครับ ผมอยู่ในข่ายได้ของแถมอะไรไหมครับ อิอิ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Plan:      Cutaway Electric --> G1070CEQ  (Slid Top/Solid Back) วันเสาร์
             All Solid             --> G3000     เดือนหน้า
             Classic              ---> N2030 หรือ N730 หรือ N4070 ??? เดือนหน้า ???

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ของผมเหลือตัววันศุกร์ก็ปิดงบสำหรับช่วงนี้ก่อนครับ รอดูของที่จะเข้าเดือนหน้าอีกที^^  เห็นพี่ต๋องบอกจะมีของแต่งเสียงเข้ามาอีก เตรียมเสียตังค์อีกแล้วเรา แบบนี้ Walden ก็จะยิ่งมีอะไรให้เล่นอีกมากมายเลยนะครับนี่

ใจก็ยังอยากตามหารุ่น G730CE ที่มาล็อตแรกๆอยู่เลยครับ ขออนุญาตแอบลงประกาศตามหาไว้ในนี้ทีนะครับ เผื่อมีคนอยากอัพรุ่นสูงขึ้น  [email protected]  จ้า

MyGuitars

• member
ของผมเหลือตัววันศุกร์ก็ปิดงบสำหรับช่วงนี้ก่อนครับ รอดูของที่จะเข้าเดือนหน้าอีกที^^  เห็นพี่ต๋องบอกจะมีของแต่งเสียงเข้ามาอีก เตรียมเสียตังค์อีกแล้วเรา แบบนี้ Walden ก็จะยิ่งมีอะไรให้เล่นอีกมากมายเลยนะครับนี่

ใจก็ยังอยากตามหารุ่น G730CE ที่มาล็อตแรกๆอยู่เลยครับ ขออนุญาตแอบลงประกาศตามหาไว้ในนี้ทีนะครับ เผื่อมีคนอยากอัพรุ่นสูงขึ้น  [email protected]  จ้า
ครับ ผมก็ถามหาเหมือนกันตอนที่ดู G630CE น่ะครับ น้องๆบอกเลิกผลิตแล้ว

• member
อ่า ขอโทษด้วยนะครับพี่ MyGuitars
โปรโมชั่นฉลองครบ 100 หน้า หมดแล้วครับ
เดี๋ยวครบ 200 หน้าเปิดโปรใหม่อีกครั้งนะครับ ;D

G730CE กลายเป็นของหายากไปแล้วครับ
ตอนแรกก็อยากจะขอให้ Walden ผลิตใหม่
แต่ก็รู้สึกผิดกับพี่ๆที่ซื้อไปก่อนหน้าครับ
เลยคิดว่า ปล่อยให้เป็นตำนานดีกว่าครับ

Mudman

• member
ขออณุญาติถามถึงล๊อตต่อไปนิดนึงนะครับ
ล็อตต่อไปเข้าประมาณช่วงไหนครับ
และยังอยู่ในช่วงโปรโมชั่นใช่มั๊ยครับ

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
สอบถามอีกซักครั้งก่อนจะไปลองครับ ว่ารุ่น all solid และรุ่น solid top/back ทรง GA ตอนนี้เหลือรุ่นไหนบ้าง

ขอบคุณครับ
คิดดี ทำดี พูดดี

soul-da

• member
cg2000ceq  ล็อตหน้ามีเข้ามาไหมครับ

MyGuitars

• member
อ่า ขอโทษด้วยนะครับพี่ MyGuitars
โปรโมชั่นฉลองครบ 100 หน้า หมดแล้วครับ
เดี๋ยวครบ 200 หน้าเปิดโปรใหม่อีกครั้งนะครับ ;D
:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

• member
รบกวนพี่ๆน้าๆ ช่วยออกความคิดเห็นเรื่องโลโก้ ของกีตาร์รุ่นพิเศษ Thailand Historic ในกระทู้นี้ได้ไหมครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=17975.msg296949#msg296949

พี่ชอบโลโก้แบบใหม่ที่เขาทำมาไหม หรืออยากได้อะไรเพิ่มเติม รบกวนบอกได้เลยนะครับ
อยากให้กีตาร์ที่เราร่วมกันดีไซน์ ถูกใจทุกคนมากที่สุดครับ

• member
หมายถึงราคาโปรโมชั่น จากทาง Walden ใช่ไหมครับพี่ Mudman
ล๊อตที่จะเข้ามาปลายเดือนกรกฏา เป็นราคาโปรโมชั่นล๊อตสุดท้าย
หลังจากนั้นราคาคงจะปรับขึ้นบ้างครับ

All Solid และ Solid Top/Back ยังเหลือเกือบครบทุกรุ่นครับพี่ OLANOR
จะมีหมดก็เป็น Madera บางรุ่น และ G3030CEQ CG3030CETB-PRO ครับ

CG2000CEQ ล๊อตหน้าเข้ามา 5 ตัวครับ มีจองแล้ว 1 ตัวครับ

พี่ MyGuitars เดี๋ยว G3000 มาคงพอดีกับ 200 หน้าครับ ;D