Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713144 ครั้ง)

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ตั้งใจจะเอา CG600CE มาปูทางครับ  จริงๆก็ไม่ค่อยได้มีโอกาสได้คลั่งไคล้ spruce เท่าไหร่เพราะจับแต่ cedar แต่พอลองแล้วก็อีกอารมณ์นึงแฮะ เพราะตั้งแต่ได้ G700ce  G3000 ก็เริ่มออกตามหา cutaway ที่เสียงแนวนี้ครับ ก็จะมี  madera line  ที่ให้เสียงฟังแล้วไม่เบื่อธรรมชาติดีครับ ส่วน CG2000ceq ยังไม่เคยลองซะที ^^

ขอบคุณครับพี่ต๋องที่นำพา cg600ce มาให้ครับ

Walden Guitar

• member
ยินดีครับคุณ F ^^
CG600CE เสียงหวานมากครับ
คนละอารมณ์กับ cedar เลย

Vee m bank

• member
ตั้งใจจะเอา CG600CE มาปูทางครับ  จริงๆก็ไม่ค่อยได้มีโอกาสได้คลั่งไคล้ spruce เท่าไหร่เพราะจับแต่ cedar แต่พอลองแล้วก็อีกอารมณ์นึงแฮะ เพราะตั้งแต่ได้ G700ce  G3000 ก็เริ่มออกตามหา cutaway ที่เสียงแนวนี้ครับ ก็จะมี  madera line  ที่ให้เสียงฟังแล้วไม่เบื่อธรรมชาติดีครับ ส่วน CG2000ceq ยังไม่เคยลองซะที ^^

ขอบคุณครับพี่ต๋องที่นำพา cg600ce มาให้ครับ
คุณ F มี โปรเจค อีกแล้วเหรอครับ แฟนพันธุ์แท้จริงๆ. แต่ CG 600 CE เสียงจะไม่ใกล้กับ G3000 เหรอ ครับ

SoundCard

แต่ CG 600 CE เสียงจะไม่ใกล้กับ G3000 เหรอ ครับ

ผมว่าโทนแนวใกล้ๆคล้ายๆกันครับแต่ Walden เสปคแต่ละตัวเหมือนมีสำเนียงที่ฟังแล้วมีเสน่ห์ต่างกันอ่ะครับพี่เอ็ม ถึงจะแค่ top solid  ซาวด์เค้า.. บอกไม่ถูกครับวันนั้น ลองเสียบกับตู้แอมป์ Roland ของที่มิวสิคซิตี้ โดนใจมากครับ บาล๊านซ์ดี   เสียงเปล่าแน่น piezo ก็บาล๊านซ์ทุกสาย ฟังแล้วเพลินดีครับ   อีกอย่างผมไม่เคยมี พวก solid ที่เป็น gloss เลยซักตัว ^^    สรุปว่าโดนครับพี่

ผมว่าพี่เอ็มแฟนพันธุ์แท้กว่าผมอีกครับ ออกจากบ้านทีไร ร้านต้องแถมใบเสร็จใส่กระเป๋าตังค์ให้พี่เอ็มทุกที ^^

Preo

• member
จัดมาแล้ว CG600CE   ทีแรกตั้งใจจะจัดรุ่นใหญ่กว่านี้
มาเห็นเจ้ารุ่นนี้ จับๆดู รุ่นนี้งานสวย เฟรตตะไบมาลื่นมือดี เสียงคุ้มราคา
พนักงานขายอัธยาศัยดีตั้งใจและให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจได้มาก
สรุปว่า ประทับใจ คุ้มค่ากับการหลงทางไปหนึ่งชั่วโมงเพราะเลี้ยวผิดแยก ^ ^

Vee m bank

• member
วันนี้ ได้มีเวลาเล่น CG 4070 CERT. หรือ น้องส้ม. บอกได้เลยว่า ลืม ทุกตัวเลยครับ ให้เสียงเป็นธรรมชาติมาก ผมไม่เคยอยู่กะกีตาร์ได้นานขนาดนี้ เพราะปกติ เอาเวลาไปอยู่กะอย่างอื่นมากกว่า อิอิ ใครที่แอบสนใจอยู่ อย่าได้ช้าครับ ขอบอกคุณจะเสียดาย

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี

มื่ออื่น ข้าพเจ้าสิไปเบิ่งให้เห็นกับตา ที่เซ็นทรัลพระรามเก้า..
ย่านแม่นเสียเงินแท้ๆๆ (ถ้าบ่หลงทางก่อน) ^^

สิได้หอบไป สปป ลาว วันอาทิตย์นี้เลยยย..
คิดดี ทำดี พูดดี

rivulatus

• member
น้า walden ถ้าได้คุยกับ บ.walden ถามให้ด้วยนะครับ ว่าสเปคแบบ G3000 ภาคไฟฟ้า cutaway ทำหรือเปล่าครับ สนใจอยู่

panpan

• member
เพิ่งเดินทางกลับจากกรุงเทพมาถึงบ้านมาดๆ เข้าไปทำมัยนะเหรอ ก็เข้าไปลองเจ้า walden นี้แหละ hot กันเหลือเกิน จนกระทู้เกือบจะ 130 หน้าเข้าไปแล้ว ถึงกะลงทุนโดนงานไปเลยนะเนี่ย ที่แรกว่าจะไปวันเสาร์กลัวคนเยอะ เลยตัดสินจัยไปวันนี้เลย
และได้มีโอกาสไปลงที่ musicsolusion พันทิพย์ เพราะคิดว่าไปง่ายสุดเดินไปถามทางไปเงอะๆงะๆตามประสานคนบ้านนอก  ไงวันนี้ตั้งใจมาแล้วต้องได้ลอง แล้วก็เจอจนได้ฮิฮิไม่พ้นความพยายาม พอถึงแล้วก็รีบปรี่เข้าไปดู เปิดประตูเข้าไปคำแรกก็คือ
พี่คับขอดูกีต้าร์ walden หน่อยคับแล้วพี่เข้าก็ชี้ไปแล้วบอกว่า  นี้คับ และแล้วผมก็เจอตัวจิงซะที่ได้ยินกิติศัพท์มานานแล้ว อย่าช้าเลยแล้วก็บันเลงกันเลยหยิบมาที่ละตัวเลย จำไม่ได้แล้วว่ารุ่นอะไรกันบาง ทั้งโปร่งไฟไฟ้า และธรรมดา เออลืมบอกไปว่าผมถึงประมาณเที่ยงได้ ผิดคาดเข้าไปไม่มีใครมาลองเลยทั้งร้านมีผมลองอยู่คนเดียว สงสัยเป็นวันธรรมดามั่ง ผมเลยลองซะชั่วโมงได้มั่ง จะลองนานก็เกรงใจ พอลงแล้วก็สมคำล้ำลือจิงๆ เสียงดีทุกตัวเลยไม่รู้ว่าไม้อะไรกันบ้านเพราะไม่ได้ทำการบ้านไป ใจจิงตั้งใจจะไปดู d570,g730,cg630ce ถ้าจำไม่ผิด ลองไปลองมาไหนๆมาแล้วต้องเอากลับบ้านซะตัว เลยไปได้ g570 เฉยเลยต้องเรียกว่าม้านอกสายตาจิงๆ  ตอนแรกลังเลระหว่าง d570 กับ g570 ลองไปลองมาผมว่าเสียงคล้ายกันแต่ g570 จะนิ่งกว่านิดๆใสกว่าหน่อยก็เลยตัดสินใจสอย g570 มาสมใจหายสงสัยกันไป ผมว่ากีต้าร์เค้าเสียงดีทุกตัวแต่คาแร็กเตอร์ต่างกันอย่าน่าๆในกระทู้ได้กล่าวไว้ ใครที่สนใจจึงต้องไปลองด้วยตัวเองถึงจะได้ตัวที่ถูกใจ สุดท้ายนี้ขอให้ทุกคนมีความสุดกับกีต้าร์
ที่รักและที่เลือกนะคับ ส่วนผมก็ขอตัวไปบรรเลงเจ้า walden น้อยสมาชิกใหม่ของผมก่อนนะค๊าบ(ไม่ค่อยเห่อเลยฮิฮิ) บายๆ

SoundCard

ตัวที่ 5 มาแล้วครับสำหรับ walden  ตอนแรกนึกว่าพี่ Preo จะสอยตัวในดวงใจของผมไปซะแล้ว แต่พอไปถึง cg600ce ที่เคยลองไว้ยังอยู่ดีใจมากครับเพราะเสียงยังหลอนหูอยู่และเข้ามือครับตัวนี้เลยที่ต้องการครับ

ต้องขอบคุณเฮียต๋องด้วยนะครับ วันนี้พาแฟนไปก็เกรงใจเฮียอุตส่าห์ยกเก้าอี้มาบริการด้วยตัวเองเลย
วันนี้ก็ได้เห็นพี่ๆกำลังลอง g700ce ตัวที่ผมล็อคเป้าแล้วว่าอยู่ไม่นานแน่ ทัชชิ่งดีแต่กำเนิด กายภาพสมบูรณ์ สุดท้ายพี่เขาก็สอยไปเรียบร้อยโรงงานwalden  

ต้องขอโทษพี่ Traveler ด้วยนะครับ วันนี้ตอนแรกผมกะจะไปไวๆนั่งยาวๆเพื่อลอง g570 cg570 ให้พี่ แต่แฟนอยากไปเดินเซนทรัลด้วยโปรแกรมเลยต้องเปลี่ยนหมด   แต่สิ่งหนึ่งที่ได้จาก gloss กับ satin ของ walden ก็คงเหมือนหลักทั่วไปครับ คือ satin จะค่อนข้างแห้งและออกทางใสแบบเสียงสายเหล็กชัดเจนกว่า หรือบางทีผมก็เข้าใจเอาเอง ว่านี่คือเสียงเปิดกว่า   แต่ gloss ผมคิดว่าได้เบสได้เสียงทุ้มที่สุภาพเสียงแหลมที่ดรอปลงมา เสียงกลางที่ดูมีน้ำมีนวลกว่าหวานกว่า   เลยคิดว่าหลักนี้ก็คงไม่น่าพ้นกับ g570  cg570 ครับพี่ ซึ่งผมเห็นและเดินผ่านๆ ดู cg570 ที่มีสีให้เลือกหลายสีนี่น่าเล่นนะครับ งานคอ งานไบดิ้งดูแพงเกินตัวครับ  สีดำนี่ขรึมดีจัง

และขากลับก็ได้ลองเอาสาย Dean Markley Achemy .011-.052 มาลองหนึ่งชุดครับ เป็นสายตัวเจ๋งที่เลิกผลิตแล้ว

ขอบคุณเฮียต๋องอีกครั้งครับสำหรับความกรุณาและไมตรีจิตในการบริการที่ดีเสมอต้นเสมอปลายสมเป็น ร้านที่สืบทอดตำนานเวิ้งฯ กว่า 100 ปี ครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ สำหรับพี่ๆที่มาลองกีต้าร์ อยากให้ลองถามหาว่าตัวโชว์คือตัวไหนครับ  เพราะอย่างที่เห็นว่าเบิร์นกันหลากหลายสไตล์ ไม้สวย และที่สำคัญร้านจะ setup มาให้แล้วในระดับหนึ่ง   ไม่ผิดหวังครับ

ไว้จะมารายงานผล cg600ce at home อีกทีนึงครับ^^

oacoffee

• member
รบกวนขอสอบถาม หน่อยครับ

สายกีต้าร์ที่ติดมากับwalden D570 มันเบอร์อะไรครับ

ขอบคุณครับ

goog

• member
สวัสดีครับ

ผมสนใจกีตาร์คลาสสิครุ่น N550L เป็นกีตาร์มือซ้ายนะครับ

http://www.waldenguitars.com/N550L.html

อยากทราบว่าสั่งจองได้หรือไม่

ราคาเท่าไร และจะได้ของเมื่อไร

ขอคุณล่วงหน้าครับ

VAVEi

• member
ผมก็ได้ cg600ce ทั้งๆที่จะไปเอา 630ce แต่พอลองเข้าไป ชอบเสียงมาก รู้สึกว่าเบสจะเยอะกว่า 630ce นะ ไม่รู้ผมคิดเองหรือป่าว ตอนแรกก็ลังเลอยู่เพราะคนไม่ค่อยเล่น 600ce เลย แต่เลือกเพราะลองเองชอบเอง

• member
ขอบคุณคุณ Preo คุณ F และคุณ VAVEi  มากๆนะครับ
CG600CE เป็นกีตาร์ที่เสียงหวานใสทีเดียวครับ

พี่เอ็ม ดีใจที่ชอบน้องส้มครับ :D
ตอนนี้ใครมาลองเล่น CD4040E น้องส้มทรง D ก็ถูกใจทุกคนครับ

คุณ OLANOR ยินดีต้อนรับครับ
อยากแนะนำให้เรียกใช้บริการแท๊กซี่
หรืออาจจะนั่งรถไฟใต้ดินก็ได้ครับ ก็สะดวกมากๆครับ
ออกสถานีพระราม 9 ก็มีทางเชื่อมเข้าห้าง ไม่ต้องเดินออกมานอกถนนครับ

G3000 Cutaway ยังไม่แน่ใจครับ ต้องรอต้นปี เคยบอกไปรอบนึงแล้วครับ
อีกรุ่นที่ลุ้นว่าจะทำไหม คือ สเปค G3000 แต่เป็นทรง D ครับ
ก็คงจะรู้ตอนต้นปีหน้าเช่นเดียวกันครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ panpan หวังว่าจะชอบ G570 นะครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ F
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่มีปัญหานิดหน่อย
หวังว่าจะชอบสาย Alchemy นะครับ
แผนพาแฟนมาห้าง ได้ผลดีครับ ;D

สายที่มากับ D570 เป็นสาย D'adddario EXP 80/20 เบอร์ 12-53 ครับพี่ oacoffee

N550L ล๊อตเดือนกรกฏาไม่มีรายการที่สั่งได้ครับ
เป็นรุ่นที่อาจจะต้องรอนานหน่อยนะครับ
ถ้าพี่สนใจรุ่นนี้ รบกวนช่วยเตือนผมอีกครั้งประมาณปลายเดือนหน้านะครับ
ถ้าช่วงนั้นสามารถสั่งได้ จะนำเข้ามาครับ

i+pae+ba

• member
สวัสดีพี่F-Bracing          g630ceที่พี่ช่วยเลือกมันเจ๋งมาก ตอนนี้ผมฝึกเล่นได้3เพลงแล้ว เป็นกีต้าร์ที่สวยที่สุดในแก้งค์เลย เพื่อนๆขอลองกันใหญ่ เร็วๆนี้อาจจะเข้าไปซื้อกล่อง เผื่อได้เจอกันอีก

• member
ขออนุญาตโม้เรื่องตระกูล 570 เล็กน้อยครับ

คือปกติ พี่ๆที่แวะเข้ามาร้านส่วนใหญ่ เดินเข้ามา คิดมาก่อนเลยว่า จะลองรุ่น 600 700 ฯลฯ
แต่ถ้าพี่ๆคนไหนมีเวลา ลองคว้าตระกูล 570 มาลอง รับรองจะเปลี่ยนความคิดไปก็ได้ว่ารุ่น 500 เป็นรุ่นเริ่มต้น
หลายๆท่านเปลี่ยนมาซื้อรุ่น 570 กันเฉยเลย ทั้งที่ตอนเข้ามาบอกจะลองรุ่น 600 700

ถ้าพี่ๆแวะเข้ามา ก็อยากจะให้ลอง 570 กันดูครับ
ตระกูลนี้ ก็จะมี D570 G570(เคลือบด้าน) และ CG570(เคลือบเงา) รวมทั้งรุ่นไฟฟ้าต่างๆครับ
อย่าเห็นว่าราคาถูกกว่า แล้วเสียงไม่น่าจะถูกใจเสมอไปครับ
ทางร้าน ไม่จำเป็นต้องขายกีตาร์ราคาสูงกว่าครับ
ถ้าลูกค้าถูกใจตัวไหน ทางร้านก็ยินดีครับ

Joseph

• member
วันนี้ ได้มีเวลาเล่น CG 4070 CERT. หรือ น้องส้ม. บอกได้เลยว่า ลืม ทุกตัวเลยครับ ให้เสียงเป็นธรรมชาติมาก ผมไม่เคยอยู่กะกีตาร์ได้นานขนาดนี้ เพราะปกติ เอาเวลาไปอยู่กะอย่างอื่นมากกว่า อิอิ ใครที่แอบสนใจอยู่ อย่าได้ช้าครับ ขอบอกคุณจะเสียดาย
เห็นด้วยกับเรื่องเสียงเป็นธรรมชาติเลยครับพี่เอ็ม ^ ^ เล่นได้เรื่อยๆ เพลินมาก ช่วงนี้หยิบมาเล่นบ่อยอยากเร่งเบิร์นเสียงให้ทัน G3030CEQ อยากรู้ว่าจะไปได้ถึงไหน ขนาดตอนนี้ยังหลงแล้วเลย

• member
ดีใจที่ชอบ G630CE ครับคุณ i+pae+ba

แก๊ง Madera เริ่มก่อตั้งขึ้นมาแล้วครับ มีพี่เอ็มและพี่ Joseph เป็นรุ่นบุกเบิก ;D

Joseph

• member
ฮ่าฮ่า จริงๆแล้วเป็นแก๊งค์ Walden นี่แหละเฮียต๋อง อยากได้หลายรุ่นในหลาย Line เลยแหละครับ แต่ติดข้อจำกัดเรื่องพื้นที่เลยต้องคิดเยอะ เลยจัดพวกตัวใหญ่ที่ลองแล้วถูกชะตามาไว้ก่อนเลย จะได้ไม่ข้องใจทีหลังครับ ตอนนี้มีแนวทางในใจสำหรับตัวถัดไปไว้แล้วครับ(ถ้าเจอเนื้อคู่เมื่อไร)

ผมเคยตั้งงบจะซื้อ All Solid ยี่ห้อนึงไว้หนึ่งตัว แต่ตอนนี้ด้วยงบเดียวกันผมสามารถจะมี All Solid ที่ให้เสียงต่างกัน และรูปลักษณ์ต่างกันไว้ให้ผมเล่นถึง 3-4 ตัว ให้เล่นได้หลากหลายกว่า ตอนนี้พบว่าการมีกีตาร์ที่ต่างบุคลิกกันมากกว่าหนึ่งตัว มันช่วยให้เราเพลินกับการเล่นเข้าไปได้อีก  ;D

Jopiya

• member
ขอบคุณคุณวุฒ คุณFสำหรับคำแนะนำ และคุณต๋องมาก เกรงใจจังมองนาฬิกาอีกทีเกือบ3ทุ่มแล้ว
ฝากขอบคุณพนักงานด้วยนะครับ