Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713986 ครั้ง)

Lorlek

• member
ผมว่าคงไม่มีนะครับ ลองถามพวกบัตรอิออน frist choieว่า ที่ร้านเค้ารับหรือปล่าว แล้วให้เพื่ิอนทิ่บัตรมารูตของผ่อนให้

chalalai

• member
ไม่ทราบว่ามีร้านไหนมีโปรโมชั่นผ่อนกีตาร์ walden บ้างครับ
ผมว่าคงไม่มีนะครับ ลองถามพวกบัตรอิออน frist choieว่า ที่ร้านเค้ารับหรือปล่าว แล้วให้เพื่ิอนทิ่บัตรมารูตของผ่อนให้

ช่วยตอบนะครับ ที่เวิ้งรับ Firstchoice ครับ aeon ไม่แน่ใจ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
เผลอแว้บเดียวกระทู้วิ่งไปสองหน้าละ ^^  พี่ chalalai ถ่ายรูปสวยมากครับ  ผมชอบรูปที่ถ่ายของไม่ใช้แฟลชคนับแสงกะ  wb มันสวยกว่า แต่ช่วงนี้ขี้เกียจพกขาตั้งเลยอัดแฟลชอย่างเดียวเลย

พี่ Lorlek ครับ จะบอกว่า g730 เป็นรุ่นที่คุ้มมากครับ จะมีสองโทนเสียงที่ผมเลือกมาและเลือกให้พี่ๆอีกสองท่านจะออกแนวใสชัดแบบ g3030ce+g700ce แต่มีความอุ่นมาลดดีกรีความแข็งของเสียงแหลมคมจาก cedar จึงทำให้ตีคอร์ดก็พุ่งมีเนื้อไม่บาดหู ปิ้กกิ้งก็ชัดเจนเบสเป็นเม็ดครับ  พี่ๆหลายท่านที่ผ่านมาเมื่อลองจับ g730 เป็นต้องเปลี่ยนเป้าหมายหลายท่าน จนตอนนี้น่าจะใกล้เกลี้ยงแล้วมั้งครับ  ผมก็ซัดไปวันแรกเหมือนกันตัวนึงครับ ดูแล้วสไตล์เสียงนี้เสปคราคานี้อยู่ไม่นานแน่  

ตอนนี้ผมก็มีโปรเจคอยากจะอัพจาก g3000 ขึ้นไปเหมือนกันครับ พรุ่งนี้อาจจะลองลงสำรวจความต้องการพี่ๆที่สนใจอยู่ และบรรยายพิเศษเกี่ยวกะ g3000 ซะหน่อยครับ  หากใครรอลุ้นก็เตรียมตัวครับ top ของpure acoustic super natura ^^ สภาพเก็บดมคัดสรรอย่างดีไร้ตำหนิใดๆ  เพราะมีโปรเจคใหญ่รออยู่ มากมายครับ

Lorlek

• member
Cheer G730ครับ เสียงมันทําให้ผมอึ้งไปเลยครับ

Lorlek

• member
ผมเป็นคนชอบสะสม ประสบการณ์แต่ไม่ชอบสะสมกีต้าร์ ชอบเปลี่ยนไปเรื่อยผ่านมือ40/50ตัวได้ มีก็มีแค่ตัวเดียวซึ่งต่างจากคนอื่นบางคนที่คุยด้วยมีถึง70ตัว แบ่งให้คนอื่นได้สัมผัสกันบ้างเพราะตายไปเราเอากีต้าร์ไปด้วยไม่ได้ แต่ได้เรียนรู้ถึงสิ่งใหม่ๆ แต่ผมว่าคนที่ได้ซื้อกีต้าร์walden คงไม่มีตัวเดียวแน่ๆ อย่างน้อยต้องมี2ตัวขึ้น3/4ตามมา นี่่่ละครับกีต้าร์ที่มาแรงจริงๆในขณะนี้เพิ่งเปิดตัวไปเดือนมกราคมที่ผ่านมา ผมว่าตอนนี้ มีสาวกไม่ตํ่ากว่าพันคนแล้วแน่ๆถึงสิ้นปีผมว่า 10000คนขึ้นwaldenจะมาสร้างตํานานและยอดขายในเมืองอย่างแน่นอนครับ

MyGuitars

• member
   หลังจากได้ G630CE มาแล้ว เห็นตรง Bridge มันติดไม่สนิท ติดกาวไม่ค่อยดี โทรไปที่Music City น้องBas ให้เอาไปเปลี่ยนได้ครับ
แต่พอไปถึงกะจะเปลี่ยนเป็น G740CE เสียงก็ไม่ตรงกะที่ตัวเองต้องการ ไปลองหลายรุ่นในงบประมาณที่ตัวเองตั้งไว้ ไปชอบ G1070CE
Entry level ของ All Solid ที่เป็น Solid Top/Back มี PU Fishman Prefix-Pro เหลือตัวเดียวและมีตำหนิหัวท้่าย เลยอด
   พอดีชอบ Cutaway style และชอบเสียงของ Top Cedar และ Back Mahogany.  All solid G2070 ก็เป็น GA ตัวเต็มซะอีกเสียงจะพุ่งไปบาดหู  
   ผมชอบแนว Finger Style เป็นส่วนใหญ่ พึ่งหัดเล่นครับ มันไหนจะมีMeeting อีกจะพยายามเข้าร่วมเพื่อหาความรู้ อยากไปเรียนแต่อายุมากแล้ว
   สุดท้ายให้จะเปลี่ยนเป็น G630CE ตัวใหม่ แต่ลองฟังงเสียงและดูหน้าไม้แล้ว ตัวเดิมเสัยงดีกว่า ดูหน้าไม้แล้วตัวเสียงดีหน้าไม้เป็นระเบียบกว่า
ส่วนตัวที่เอามาใหม่ หน้าไม้เหมือนเป็นรอยเปี้อน ไม่เป็นระเบียบ ไม่แน่ใจว่าตัวเองเข้าใจถูกต้องไหม สุดท้ายก็ได้ตัวเดิม
   ถามคุณต๋องบอก G1070CE มาอีกนานคงกันยายนแน่ะ เอาไงดีเรา  ตอนนี้อยากได้รุ่นนี้ เพราะคอใหญ่กว่า G630CE เสียงที่ผมชอบ ถ้ามี G2070CE ก็ดีนะจะได้เลย เสียงจะDropลงนิดหนึ่ง แต่ไม่มีในสายการผลิตครับรุ่นนี้ แต่เป็นรุ่นใหญ่เลย CG4070ETB-CERT ในSpecที่ตรงกะที่ผมต้องการพอดี แต่ไม่ได้ลองนะครับ เดี๋ยวมันหลอน
   แต่อยากได้ G3000 ที่จองไปแล้วด้วย ทำไงดี 2 ตัวเดี๋ยวเกินงบ ถ้าได้ G1070CE + G3000 เกินงบไปหน่อยนึง

เท่าที่อ่านกระทู้ไม่ค่อยมีใครสน G1070CEเลยหรือครับ

Lorlek

• member
ผมบอกแล้วว่าคุณชอบตัวไหนซื้อได้้เลยครับ waldenเค้าทํา กีต้าร์ออกมาหลายบุคลิคครับคนเราชอบไม่เหมือนกันหมดครับ มันเหมือนแฟนอะครับเราต้องเลือกเองไม่ใช่ให้คนอื่นมาเลือกให้

Walden Guitar

• member
G730 ตอนนี้กำลังฮอตเลยครับ คุณ Lorlek เล่นมาโพสต์อย่างนี้อีก  ;D
สงสัยสองวันนี้หมดแหงๆ เหลือในสต๊อกประมาณ 3-4 ตัวครับ

กล่อง Crossrock นี่ตอนแรกกะเอามาฮาๆครับ   :D
เพราะเห็นกล่องยี่ห้อ Crossrock เองก็มีชื่อระดับนานาชาติ
Google หาก็มีคนใช้คนขายอยู่ทั่วโลก แม้แต่เวป amazon ยังขายเลย

แล้วทีนี้กล่องพี่แกทำออกมานอกจากแข็๋งแรง กดไม่ยุบแล้ว ยังสวยมากกกด้วยครับ ผมเห็นในงานที่เมกายังหิ้วกลับมาใช้เองใบนึงเลย
ก็เลยคิดว่า ตัวเองชอบ คนอื่นก็น่าจะชอบจิ   ;D
คิดดังนั้น ก็เลยเอาเข้ามาทำตลาดฮาๆ ราคาถูก กำไรน้อยหน่อย แต่ลูกค้าชอบ เลยขายได้ไวหน่อย ก็ดีใจที่พี่ๆชอบครับ

กล่อง ukulele ต้องขอโทษพี่ tingvino ด้วยครับ ต้นทุนราคามาอย่างนั้นจริงๆครับ  :'(
แต่ถ้าพี่เทียบๆดูกลับกล่อง ukulele ยี่ห้ออื่น ของ Crossrock สวยกว่าและถูกกว่ามากครับ

เรื่องการผ่อนที่ร้าน เป็นดังที่พี่ Lorlek และคุณ chalalai ได้เรียนให้ทราบครับ
ทางร้านยินดีรับบัตร first choice และ aeont แต่รับเฉพาะสาขาที่เวิ้งครับ

คุณ F ครับ เด๊๋ยวพรุ่งนี้สายๆ ผมโทรไปคุยนะครับ วันนี้เพิ่งกลับมาจากลงของที่สต๊อกครับ

ครับพี่ MyGuitars กีตาร์ G630CE และ G1070CEQ เดี๋ยวผมจะลองเช็คดูครับ ถ้าเป็นแค่เรื่องกาวหรือตำหนิเล็กน้อย จะนำไปให้ลุงจงช่วยดูแลครับ
แต่ถ้า G1070CEQ ตำหนิเยอะ ก็จะนำมาลดราคาให้พี่ที่สนใจครับ
จริงๆแล้ว G1070CEQ ผมมีอีกตัวอยู่ที่เวิ้งครับ เป็นตัวใหม่ยังอยู่ในกล่องเลยครับ แต่บังเอิญมีน้องคนนึงจองไว้ถึงวันพรุ่งนี้ครับ
ถ้าน้องเขาไม่ติดต่อมาภายในวันพรุ่งนี้ ผมจะแจ้งพี่ให้ทราบนะครับ
G1070CEQ เป็นรุ่นที่เรานำเข้ามาแค่ ไม่กี่ตัวครับ คิดว่าน่าจะมีพี่ในนี้เป็นเจ้าของแค่ไม่กี่คนครับ

ohana

• member
" ผมบอกแล้วว่าคุณชอบตัวไหนซื้อได้้เลยครับ waldenเค้าทํา กีต้าร์ออกมาหลายบุคลิคครับคนเราชอบไม่เหมือนกันหมดครับ มันเหมือนแฟนอะครับเราต้องเลือกเองไม่ใช่ให้คนอื่นมาเลือกให้  "

..เห็นด้วยประการทั้งปวง..ผมเจอแฟนผมแล้ว
..เฮียต๋องครับ พรุ่งนี้ให้ผมไปจองที่ไหนอะครับ
  เป็นไปได้มั้ยครับที่จะเอามาไว้ที่เวิ้งอะครับ
  อยากจับอีกสักครั้งพร้อมจองอะครับ .. รบกวนด้วยคับ

Walden Guitar

• member
ถ้าจะให้นำ CG4041E-CERT มาที่เวิ้ง ต้องขอเป็นวันพฤหัสได้ไหมครับ
เพราะจะต้องให้น้องนำมาให้คืนวันพุธครับ

พี่ ohana ไม่ต้องมาพรุ่งนี้ก็ได้ครับ กีตาร์เก็บไว้ให้แล้ว
มาวันพฤหัสที่เวิ้งก็ได้ครับ ถ้าสะดวกที่เวิ้ง
หรือถ้าพี่อยากไปพรุ่งนี้ ก็ไปที่มิวสิคซิตี้ได้เลยครับ

ohana

• member
..วันพฤหัสเจอกันที่เวิ้ง ครับผม ขอบคุณมากครับ
  อีกสักนิดนะคับถ้าพอจะเลือกได้ขอ กล่องกำมะหยี่สีแดงนะครับ ชอบมากครับ
..ขอบคุณล่วงหน้าคับ

SoundCard

กด Like +100 ให้พี่ Lorlek ครับที่เป็นประเภทใกล้เคียงกะผมสะสมอะไรไม่ได้นาน  แต่ชอบหาประสบการณ์ใหม่ๆเนียนรู้  จริงๆผมก็อยากจะสะสมเหมือนพี่ๆหลายคนเหมือนกันแต่เดี๋ยวจะกินหน้าไม้แทนข้าวซะก่อน มันกลายเป็นทุกข์ซะมากกว่า ซื้อของแพงๆมาเล่นไม่คุ้มก็เป็นทุกข์อีก  มี walden นี่แหละครับที่เก็บแล้วรู้สึกอยากเก็บเพิ่ม รุ่นให้เลือกเยอะเสียงดีทุกตัว   ช่วงนี้หลับตาก็เจอแต่โลโก้ Walden ตามหลอน ^^

ได้ครับพี่ต๋อง พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอะไรผมว่าจะสรุปปิดจ๊อบและแว้บเข้าไปที่มิวสิคซิตี้เลยครับพี่  เพราะวันพฤหัสเข้าเวร กรมฯ ด้วยT_T  

สาขานี้เดินทางสะดวกใกล้ที่ทำงาน และตอนนี้กลายเป็นจุดนัดพบของพี่ๆที่รัก walden ทุกท่าน ไปทีไรก็มีความสุขครับ ^^ ขอบคุณมากครับ

Joseph

• member
คุณ F มีโปรเจคอะไรเล่าให้ฟังมั่งสิ จะช่วยลุ้น  ;D

furch1975

• member
ยินดีครับพี่ tingvino เมืองนอกเรียกตัวนี้ humidify บ้านเราคงต้องเปลี่ยนเป็น de-huminify :)  อย่างห้องแอร์ที่เครื่องปรับอากาศคุณภาพดีๆที่สามารถจะดูดความชื้นในอากาศทำให้ความชื้นต่ำลงจนอาจแห้งไปก็น่ากลัวครับ  สิ่งที่สังเกตได้คือเวลาเราอยู่ในห้องแอร์ที่อากาศแห้งเกินไป(กว่ามาตรฐาน) เราจะเหมือนคัดจมูกหายใจแห้งๆในโพรงจมูกหรือบางคนก็อาจหายใจติดขัด

วิธีที่ดูเป็นมิตรกับกีต้าร์และคนเรามากสุดก็หาพวกต้นไม้น้ำ best of และหาง่าย น่าจะเป็น ว่านหางจระเข้ ดูดกลืนสารฟอร์มัลดีไฮด์ได้ดี แถมยังเอาไว้รักษาแผลไฟไหม้ได้ดีกว่าไปคว้าเอายาสีฟันมาโปะซะอีก :)

แห้งเกินเปียกเกินไม่ดีเลย T_T  อนาคตจะมีกล่องกีต้าร์สูญญากาศมั้ยเนี่ยแบบนี้ :) รักษาอุณหภูมิได้ในตัวเอง ^^

ปกติ บ้านผมมีเครื่องวัดความชื้นและอุณหภูมิติดไว้เต็มบ้านหลายห้องเลยครับ เพราะผมเป็นภูมิแพ้ เลยซื้อมาติดไว้ หากความชื้นสูง ก็เร่งความเย็นแอร์ให้ดูดความชื้นไป ยิ่งเพิ่มความเย็นที่คอยเย็น ยิ่งทำให้ไอน้ำในอากาศไปเกาะคอยเย็นจนเป็นหยดน้ำมากขึ้น ก็จะลดไอน้ำในอากาศได้ แต่หากอากาศแห้งไปในหน้าหนาว ผมก็เปิดเครื่องฟอกอากาศเหมือนในห้องลองกีตาร์ที่ Music City ครับ มีเครื่องวัดความชื้นอยู่ ระบบจะรักษาความชื้นไว้ที่ 50% โดยพ่นละอองน้ำผ่าน Filter ออกมา

ส่วนกีตาร์อยู่ในกล่อง คิดว่าน่าจะปลอดภัยดีนะ (Takamine TN10 จะเป็นไงบ้างหนอ ไม่ได้จับมา 2 เดือนแล้ว อยู่ในกล่องมาตลอดเลย เย็นนี้ไปทักทายมันหน่อยดีกว่า เป็น all solid J series ที่ตีคอร์ทได้มันมาก กระหึ่มแม้ไม่มีระบบไฟฟ้า)

คอนเฟริมครับน้า TN10 เป็นอะไรที่ตีคอร์ดมันสุดๆ ตัวนี้ผมเอาไว้ลุยเลยครับ เพราะเอาไปใส่ preamp และ piezo ของ fishman เอาไปเล่นที่ร้านมันสุดๆครับ..แต่ผมก็ต้องอำลาจากเธอไปเมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมานี่แหละ เพื่อมาเอา CG3030CETB-PRO นี่แหละครับ(อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง) เหลือที่ต้องทำคือโม Saddle อีกหน่อยครับ..วันนี้คุยกับพี่สาวเพลินไปหน่อยฝนSaddleไปคุยไปจนมันต่ำเกิน T T เสียไปเลย 1 อัน เซ็งครับ เดี๋ยวเอาใหม่...
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

nhoy

• member
ท่านที่ชื่นชอบ Walden ในสาย Madera ลองดู CG4041E-CERT ด้วยนะครับ น่าสนใจมากๆ ครับ

biot0107

• member
   หลังจากได้ G630CE มาแล้ว เห็นตรง Bridge มันติดไม่สนิท ติดกาวไม่ค่อยดี โทรไปที่Music City น้องBas ให้เอาไปเปลี่ยนได้ครับ
แต่พอไปถึงกะจะเปลี่ยนเป็น G740CE เสียงก็ไม่ตรงกะที่ตัวเองต้องการ ไปลองหลายรุ่นในงบประมาณที่ตัวเองตั้งไว้ ไปชอบ G1070CE
Entry level ของ All Solid ที่เป็น Solid Top/Back มี PU Fishman Prefix-Pro เหลือตัวเดียวและมีตำหนิหัวท้่าย เลยอด
   พอดีชอบ Cutaway style และชอบเสียงของ Top Cedar และ Back Mahogany.  All solid G2070 ก็เป็น GA ตัวเต็มซะอีกเสียงจะพุ่งไปบาดหู   
   ผมชอบแนว Finger Style เป็นส่วนใหญ่ พึ่งหัดเล่นครับ มันไหนจะมีMeeting อีกจะพยายามเข้าร่วมเพื่อหาความรู้ อยากไปเรียนแต่อายุมากแล้ว
   สุดท้ายให้จะเปลี่ยนเป็น G630CE ตัวใหม่ แต่ลองฟังงเสียงและดูหน้าไม้แล้ว ตัวเดิมเสัยงดีกว่า ดูหน้าไม้แล้วตัวเสียงดีหน้าไม้เป็นระเบียบกว่า
ส่วนตัวที่เอามาใหม่ หน้าไม้เหมือนเป็นรอยเปี้อน ไม่เป็นระเบียบ ไม่แน่ใจว่าตัวเองเข้าใจถูกต้องไหม สุดท้ายก็ได้ตัวเดิม
   ถามคุณต๋องบอก G1070CE มาอีกนานคงกันยายนแน่ะ เอาไงดีเรา  ตอนนี้อยากได้รุ่นนี้ เพราะคอใหญ่กว่า G630CE เสียงที่ผมชอบ ถ้ามี G2070CE ก็ดีนะจะได้เลย เสียงจะDropลงนิดหนึ่ง แต่ไม่มีในสายการผลิตครับรุ่นนี้ แต่เป็นรุ่นใหญ่เลย CG4070ETB-CERT ในSpecที่ตรงกะที่ผมต้องการพอดี แต่ไม่ได้ลองนะครับ เดี๋ยวมันหลอน
   แต่อยากได้ G3000 ที่จองไปแล้วด้วย ทำไงดี 2 ตัวเดี๋ยวเกินงบ ถ้าได้ G1070CE + G3000 เกินงบไปหน่อยนึง

เท่าที่อ่านกระทู้ไม่ค่อยมีใครสน G1070CEเลยหรือครับ

ไม่มีใครเเก่เกินเรียนหรอกครับพี่ ลองเข้าไปดู www.denfingerstyle.com สิครับ
Veelah Vee101CE

tingvino

• member
คอนเฟริมครับน้า TN10 เป็นอะไรที่ตีคอร์ดมันสุดๆ ตัวนี้ผมเอาไว้ลุยเลยครับ เพราะเอาไปใส่ preamp และ piezo ของ fishman เอาไปเล่นที่ร้านมันสุดๆครับ..แต่ผมก็ต้องอำลาจากเธอไปเมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมานี่แหละ เพื่อมาเอา CG3030CETB-PRO นี่แหละครับ(อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง) เหลือที่ต้องทำคือโม Saddle อีกหน่อยครับ..วันนี้คุยกับพี่สาวเพลินไปหน่อยฝนSaddleไปคุยไปจนมันต่ำเกิน T T เสียไปเลย 1 อัน เซ็งครับ เดี๋ยวเอาใหม่...

เคยคิดจะเอาไปติด Fishman เหมือนกัน แต่มันเป็น pieso แบบ 2 ชิ้น ราคา 7500 บาท ยังไม่รวมค่าติดตั้ง เลยถอยดีกว่า เล่นเปล่าๆ ก็มันส์ดี โปร่งไฟฟ้ามีเยอะแล้วด้วย เอาเงิน 7500 ไปซื้อ Walden ได้อีกตัวด้วย อิอิ เล็งไว้แล้ว แต่ยังไม่ลงดาบ เป็นตัวที่คนอื่นไม่พูดถึง เพราะเป็นกีตาร์คาลสิก

Traveler

• member
กล่อง Crossrock สีครีม มันเด่นเกินไปครับ เป็นที่สังเกตุง่ายเอาเข้าบ้านต้องรีบซุกไว้ในสุดให้กล่องอื่นบังไว้ แต่ก็ไม่รอดสายตา  แต่ผมบอกที่บ้านแค่ 500 บาทเท่านั้นนะครับ ขนาดนั้นยังโดนเลย
ดีนะนี่ที่ผมไม่มีโอกาสไปเยือนที่ร้าน ไม่งั้นรถ 6 ล้อไม่พอใช้ขนของกลับ
ขอนั่งทางในก่อน ว่าจะซื้ออะไรเพิ่มอีก  ;D ;D

SoundCard

คอนเฟิร์มอีกเสียง ไม่ควรพลาดพวก CD4041e-cert CG4041e-cert all solid african Mahogany ด้วยประการทั้งปวง ถ้าไม่เจ๋งจริงคิดว่าเสปคนี้ walden คงไม่กล้าทำแน่ครับ เป็นตัวที่เสียงดีมากตัวหนึ่งเลย  ขนาดที่น้าหน่อย ยังเข้ามาคอนเฟิร์มครับ^^ 

พี่ Joseph ครับโปรเจคผม ไม่พ้น walden ครับ อยากลองพวกภาคไฟฟ้าเผื่อมาอัดเล่นดูบ้าง^^

เมื่อวานลองไข trussrod ระบบของ walden ดูนิ่งละเอียดดีจังครับ ปรับได้แบบตามต้องการเลย แข็งแรงแท้ครับจูนสายทิ้งไว้คืนนึงก็ยังไม่เพี้ยน  ระบบคอเขาแน่นอนสมราคาคุยของลุงจอห์น ลี

artanfield

• member
Special Guitar Walden อย่าลืมส่งข่าวนะครับ เฮียต๋อง ว่าถึงไหนแล้ว

แล้วอยากให้ลองตั้งจองก่อนว่าได้ครบตามยอดหรือป่าว ล่วงหน้า

เผื่อน้าๆ ท่านใด สนใจ จะได้เตรียมตัวเตรียมเงินได้ล่วงหน้าครับ ^^
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก