Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713146 ครั้ง)

Niike

• member
มีรุ่นไหนบ้างที่เป็นทรง D-CE ???
อยากได้มากอดซักตัวคับ งบซักหมื่นต้นๆคับผม :'3

MaxClassic

• member
  • Max 14 Years Ago :-)
G700CE กับ G740CE ต่างกันยังไงอะคับ ;D

Lorlek

• member
ขอถามอีกเรื่องครับ รูขันคอเจ้าG2027มันทาไมลึกจังเลยขันค่อนข้างลําบากครับ

jirawan

• member
ทำไม โทรไป เบอ 02 226 1771 ไม่มีคนรับสายอะครับ โทรตอนบ่ายโมง

armsk

• member
สอบถาม สายกีตาร์รุ่นไหน มันนิ่มๆ แจ่มๆ ที่น้าๆชอบใช้ คู่กับ Walden มั่งครับ (นอกเรื่องนีสนึง) อิอิ

aa

• member
สอบถาม สายกีตาร์รุ่นไหน มันนิ่มๆ แจ่มๆ ที่น้าๆชอบใช้ คู่กับ Walden มั่งครับ (นอกเรื่องนีสนึง) อิอิ
ว่าจะเปลี่ยนเป็น Elixer nanoweb Coating 0.12 .ใส่ CG2010 ไม่ทราบว่าน้าๆมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

arjulan

• member
Hardcase ของจะมาวันไหนครับ เด๋วผมจะแวะไปดูที่ธีระมิวสิค

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
แค่ elixir 0.12 polyweb กก็ใสกว่าdad expมากแล้วนะครับ เห็นน้าป๋องใส่กะg2070  ถ้า nanoคงจะใสได้อีก

najack

• member
G2070 ยังเหลือมั้ยครับ

Walden Guitar

• member
รุ่น Madera ซีรีย์ 4000 ราคาจะเท่ากันหมดครับ อยู่ที่สองหมื่นสองพันบาทพร้อม Hardcase ครับ
แต่ล๊อตที่จะเข้ามาเดือนนี้จะมีอยู่รุ่นนึงคือ CG4070-CERT ซึ่งทาง Walden ใส่พรีแอมป์ไม่ทันก่อนส่งมาให้เรา จึงคิดราคามาแบบไม่มี่ไฟฟ้าครับ
รุ่นนี้มีเข้ามา 2 ตัว มีพี่ๆจองทั้ง 2 ตัวแล้วครับ
ส่วนรุ่นอื่น จะมีพรีแอมป์ครับ

เรื่องความเป็นกรดของเหงื่อที่มือ เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้คุณภาพสายเสื่อมเร็วครับ
เช็ดมือบ่อยๆช่วยได้ระดับนึงครับ แต่ต้นปีนี้มีเจลเช็ดมือสำหรับ คนเล่นกีตาร์ออกมาครับ
เจลนอกจากจะทำความสะอาดมือแล้ว ยังลดความเป็นกรด และทำให้รู้สึกว่าเวลาเล่น คล่องสบายมือขึ้นด้วยครับ
ทางเราได้สั่งไปแล้ว คาดว่าปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าจะมีเข้ามาให้ทดลองครับ

กีตาร์ทรง D ที่เป็น CE ในงบหมื่นต้นๆ น่าจะเป็นรุ่น D710CE ครับ

G700CE และ G740CE ต่างกันที่ไม้หลังและข้างครับ
G700CE จะเป็น Rosewood ส่วน G740CE เป็น Mahogany ครับ

Truss rod ใน G2070 และ Supra Natura รุ่นอื่นๆ เป็นดีไซน์ใหม่ครับ
เข้าใจว่ากีตาร์หลายๆรุ่นที่ทำในอเมริกาในช่วง 10 ปีหลัง และเป็นระบบ 2 way truss rod จะมี Truss rod ที่อยู่ลึกเข้าไปครับ
รู้สึกว่าจะส่งผลดีในระยะยาว ตอนที่องศาของคอเริ่มเปลี่ยนแปลงครับ
ยังไงจะสอบถาม คำตอบที่แน่นอนจากทาง Walden มาตอบอีกครั้งนะครับ

เบอร์ 02-226-1771 เป็นเบอร์ร้านธีระครับ ทางร้านเราหยุดวันอาทิตย์ครับ
แต่ที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 เราเปิดทุกวันครับ

• member
สายกีตาร์ถ้าเป็น CG2010 อยากให้ลองใช้ Phosphor Bronze ครับ

Hardcase น่าจะเข้ามาวันพฤหัส หรือวันศุกร์ครับ ยังไงจะนำมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

G2070 ที่ธีระหมดแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าที่มิวสิคซิตี้จะเหลือไหม
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาตอบอีกครั้งนะครับ

armsk

• member
สายกีตาร์ ที่แถมมากับ D550 มันรุ่นไหนหรอครับ  พอดีผมกะว่าจะเปลี่ยน สายใหม่เป็น
Elixir Acoustic Guitar Custom Light PolyWeb Coating, .011 - .052

SoundCard

สายกีตาร์ ที่แถมมากับ D550 มันรุ่นไหนหรอครับ  พอดีผมกะว่าจะเปลี่ยน สายใหม่เป็น
Elixir Acoustic Guitar Custom Light PolyWeb Coating, .011 - .052

สายที่ติดมากับ T550 น่าจะเป็น D'addario EXP เบอร์ 12-53 ครับ
ทาง Walden แจ้งว่าใช้สายเบอร์นี้กับกีตาร์ทุกรุ่นครับ

เอาที่เฮียแกตอบที่กระทู้ รวมญาติ Walden http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=14501.195#quickreply  มาอีกทีครับ

คาดว่า D550 ก็คงจะเป็น .012 ครับ
ถ้าพี่ armsk จะไปใช้ .011 จริงๆผมว่าอาจจะต้องปรับแต่ง truss rod โดยยกไปให้ช่างหรือที่ร้านปรับก็ได้ครับ เพราะแรงตึงสายก็ต่างกัน

Bobbybrown

• member
T550 มีฮาร์ดเคสไม๊ครับ
ถ้ามีแต่ไม่มีของจะสามารถสั่งจองได้รึป่าวครับ

• member
ขอบคุณครับคุณ F
สายกีตาร์ ที่มากับ D550 เป็น D'addario EXP เบอร์ 12-53 ดังที่ คุณ F กรุณาตอบด้านบนครับ

T550 ไม่มีฮาร์ดเคสครับ ทาง Walden ยังไม่ได้ผลิตกล่องสำหรับทรง Travel ครับ
ตอนนี้ Hardcase ของ Walden จะมีทรง D G O และ คลาสสิคครับ
เดี๋ยวจะลองสอบถามทาง Walden หรือ Crossrock ดูนะครับ ว่าจะสามารถทำกล่องทรง T ได้หรือเปล่านะครับ

aa

• member
o
สายกีตาร์ถ้าเป็น CG2010 อยากให้ลองใช้ Phosphor Bronze ครับ

[/quote
น้า Walden ครับ แนะนำรุ่นไหนดี ระหว่าง Elixir กับ D'Addario

• member
ลองใส่ Elixir ดูก่อนก็ได้ครับ
ถ้าเปลี่ยนอีกครั้ง ลองใส่ D'Addario ครับ

กีตาร์แต่ละตัว จะเหมาะกับสายไม่เหมือนกันครับ เพราะแต่ละตัวมีความใส กลาง เบส ต่างกัน
อยากให้ลองไปเรื่อยๆ จนกว่าจะค้นพบว่า สายไหน ที่เราชอบที่สุดครับ

กีตาร์ตัวอื่นที่มี ก็ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นสายชนิดเดียวกันเสมอไปครับ
ก็อยากให้ลองดูว่าตัวไหน เหมาะกับสายยี่ห้อไหน รุ่นอะไรครับ

ทางร้าน ก็จะมีสาย Dean Markley รุ่น Alchemy ครับที่อยากแนะนำให้ลอง เป็นสายเคลือบ พี่ๆหลายคนลองแล้วชอบครับ
และเร็วๆนี้ จะมีอะไรแปลกๆมาให้ทดลองกันอีกครับ

G2070 ตอนนี้มีกีตาร์อยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ najack

SoundCard

Dean Markley รุ่น Alchemy  .012-.053 ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนอยู่พอดีครับเฮีย ว่าจะลอง elixir poly-web 80-20 =60 อะไรนั่นอ่ะครับ   แต่ดูเฮียแนะนำยี่ห้อ Dean แล้วน่าโดนดีครับ

เมื่อช่วงเช้ามีพี่ท่านนึงโทรหาผมจากนครนายก ว่าจะฝากผมช่วยดู g2070 ให้น่ะครับ เดี๋ยวแกคงจะโทรหาเฮียครับตอนของจะเข้า  ก็เลยบอกเขาว่ายังไงซะต้องล็อคไว้ก่อนเพราะเดี๋ยวจะไม่ทันอีกเพราะ g2070 คุ้มมาก

• member
ตอนนี้ Dean Markley Alchemey 12-54 ของหมดครับ
ตอนนี้จะมี เหลือแต่ 11-52 ของใหม่น่าจะเข้ามาประมาณปลายเดือนหน้าครับ

เรื่องราคาปกติลดแล้ว 500 บาทครับ
แต่สำหรับคุณ F และพี่ๆที่มาจากเวป เดี๋ยวลดให้พิเศษครับ :D

ขอบคุณครับคุณ F G2070 ปลายเดือนนี้มีเข้ามาครับ ตอนนี้มีเหลืออีกตัวที่มิวสิคซิตี้ครับ
ถ้าสนใจ ปลายเดือนนี้ ค่อยแวะเขามาลองก็ได้ครับ

SoundCard

ขอบคุณครับ ผมนึกว่าเป็น 12-53 :)  54 มีเสียว งั้นเดี๋ยวผมขอไปลอง elixir12-53 ก่อนดีกว่า

g2070 เดี๋ยวผมรอพี่ท่านนั้นโทรมาครับ แต่ผมอาจจะแว้บๆไปดู g730 ก่อน มาพร้อมกันใช่มั้ยครับ

แล้ว g630ce ที่เข้ามาหรือล็อตเก่าๆ หัวเค้าเป็นแบบใน youtube รึเปล่าครับ ที่หัวมีไบดิ้งและลูกบิดเป็น groover  หัวสวยดีครับดูดีกว่ารุ่นใหม่ๆ