Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713960 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
กีตาร์โดยเฉลี่ย น่าจะขึ้นประมาณ 10 % ครับ

แต่ก็จะมีบางรุ่น ที่ขึ้นประมาณ 5% ครับ
แต่บางรุ่นที่เขาลดให้เราเยอะกว่ารุ่นอื่นๆช่วงนี้ พอปรับราคาใหม่ ราคาก็จะขึ้นไปประมาณ 15% ครับ

• member
กล่องกีตาร์ Crossrock ตอนนี้ที่มิวสิคซิตี้  มีพี่ๆน้าๆ  แวะมารับไปจนหมดครับ
แต่เดี๋ยวคืนนี้จะนำไปเติมนะครับ

ถ้าพี่ๆน้าๆ ท่านไหนสนใจ ลองแวะเข้ามาดูได้ ประมาณ 2 ทุ่มคืนนี้ หรือพรุ่งนี้เวลาไหนก็ได้ครับ

notinuse

• member
เทียบกับกล่องของ walden ออโซริดแล้วอะไรแข็งแรกว่ากันครับกล่องwaldenเป็นไม้หุ้งหนังรึเปล่าครับ
แล้วก็ถ้าจะเจาะตรงคอที่เอาไว้ใส่หมุดสำหรับสายสะพาย  ผมเคยเห็นมีคนถามทางwalden และนำมาโพสไว้แต่ไม่รู้หน้าอะไรเยอะไปหมด  รบกวนนำไปไว้หน้าแรกได้มั้ยครับ หายากจังมันหลายหน้า

• member
กล่องของ Walden เป็นไม้หุ้มหนังครับ
ส่วนกล่องของ Crossrock เป็น ABS สีพิเศษครับ มีสีขาวครีม และสีเทาเข้มแบบเคฟล่าร์ครับ
เรื่องความแข็งแรง ผมคิดว่าวัสดุ ABS น่าจะเหนียวและเบากว่าไม้ครับ และรุ่นที่สั่งมา ดูสวยมากครับเวลาถือออกไปข้างนอก
ส่วน Walden จะดูสวยแบบ classic ครับ

การเจาะคอเพื่อติดหมุดสะพาย คุณ LadySmith ได้เขียนไปถามทาง Walden ครับ และได้กรุณานำคำตอบมาโพสต์บอกพี่ๆน้าๆท่านอื่นครับ
ขออนุญาติคุณ LadySmith นำรูปมาโพสต์ที่นี่อีกครั้งนะครับ

Na_Jorn_Chiangmai

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
T550 ตอนนี้ยังมีกีตาร์อยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับ

CS640CETB ล๊อตนี้ไม่ได้มีเข้ามาครับ ถ้าคุณ towbie สนใจ จะนำเข้ามาในล๊อตเดือนกรกฏาครับ
สำหรับเดือนนี้จะมี CG570CETB เข้ามาครับ

ยินดีครับคุณ Na_Jorn_Chiangmai G3000 เป็นกีตาร์ที่ดี และมีคนต้องการมากครับ แต่ทางเราเพิ่งนำเข้ามาเพียง 4-5 ตัวเองครับ ส่วนใหญ่พี่ๆน้าๆในห้องนี้จะเป็นเจ้าของครับ เราจะนำเข้ามาอีกครั้งประมาณเดือนกรกฏาครับ ถ้าพี่สนใจ ก็สามารถจองไว้ล่วงหน้าได้ครับ

:D ขอบคุณมากครับ แล้วจองต้องทำไง มั่งครับ ขอบคุณครับ

Nisorn

• member
G700CE มีกีตาร์เข้ามาปลายเดือนนี้ ดังที่คุณ Bombidius  ช่วยกรุณาตอบครับ

กล่องสีครีม บุครีมขาว เข้ามาที่สต๊อควันนี้แล้วครับ
แต่พรุ่งนี้ ผมมีประชุมทั้งวัน คงจะนำออกมาขายวันศุกร์ครับ
หยิบตัวอย่างออกมา น้องๆพนักงาน และทุกคนที่เห็น บอกว่าสวยมากครับ
กล่องสีเทาแบบเคฟล่าร์ก็ส่องประกายเชียวครับ
ถ้าใครชอบกล่องที่ดูสวย ไม่เหมือนกล่องหุ้มหนังปกติ น่าจะชอบครับ

Madera รุ่น 4000 เรานำเข้ามาทดสอบตลาดก่อนครับ เพราะไม่แน่ใจว่าจะมีคนชอบรุ่นไหนกันบ้าง
ถ้ารุ่นไหนคนชอบเยอะ ก็จะนำเข้ามามากขึ้นในเดือนต่อๆไปครับ
ถ้าคุณ Rut_pro สนใจ ลองแวะมาวันที่ของเข้าสิครับ บางรุ่นยังไม่มีใครจอง ถ้าเข้ามาวันที่ของเข้า น่าจะได้ลองหลายรุ่นครับ

CF550P5 ยังมีของให้ลองที่ร้านธีระ และร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

วันเสาร์จะเข้าไปชม Hard Case หน่อย
ไม่ทราบว่ารับบัตรเครดิตหรือเปล่าครับ

พ่ีต๋อง ผมเข้าไปเซนทรัลเม่ือ 10.50น
น้องในร้านบอกมีเคสเข้ามาแค่2ใบ และหมดแล้ว
ยังไม่รู้ว่าบ่ายจะมีเข้ามาหรือเปล่า เซ็งเลยเสียเท่ียว
ยังไงต้องเก็บให้ผม 1 ใบเอาสีดำนะพ่ี
วันเสาร์หน้าจะเข้าไปเอาครับ

• member
ต้องขอโทษด้วยครับพี่ Nisorn
พอดีน้องเอาติดรถไปเมื่อวานนิดหน่อยครับ ก่อนจะเอาล๊อตใหญ่เข้าสองสามวันนี้
ช่วงเย็น มีพี่ๆ แวะมาซื้อหมดทุกใบเลยครับ

เดี๋ยวเย็นนี้จะเอากล่องคละรุ่นไปเติมอีกประมาณ 10 ใบครับ
แล้ววันจันทร์หรืออังคารจะนำไปเติมมากกว่านี้ครับ

ถ้าพี่ว่างวันเสาร์หน้า เดี๋ยววันศุกร์ผมจะเช็คอีกที ถ้าหมดยังไงจะรีบนำไปเติมครับ
ต้องขอโทษมากๆอีกครั้งนะครับ

การจองกีตาร์ รบกวนคุณ Na_Jorn_Chiangmai โทรมาที่ 02-226-1771 วันจันทร์ - เสาร์ช่วงบ่ายได้ไหมครับ
หลักๆคือโอนเงินค่าจอง 3000 บาทพร้อมแจ้งชื่อและเบอร์ติดต่อกลับครับ พอกีตาร์มาถึง ทางเราจะติดต่อไปครับว่า จะให้เราส่งไปให้ หรือพี่จะเดินทางมารับเองครับ

towbie

• member
สนใจครับCS640CETB ยังราคาแปดพันสี่ร้อยบาทใช่ไหมครับ

• member
CS640CEB ราคา แปดพันสี่ร้อยบาทเหมือนเดิมครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่ายังมีกีตาร์เหลือหรือเปล่า น่าจะมีที่มิวสิคซิตี้ตัวนึงครับ
เดี๋ยวคืนนี้ผมจะเข้าไปเช็คอีกครั้งครับ
แต่มีแต่รุ่นสีดำนะครับ สี tb ยังไม่เคยนำเข้ามาครับ

notinuse

• member
ขอบคุณครับ ร้านนี้เอาใจใส่ลูกค้าดีจัง ไว้จะไปอุดหนุนกล่องและสายที่เซ็นทรัลแน่นอนครับ

believe2012

• member
เอ่อ walden  รุ่น  G630ce   G600ce    D550ce  ร้านธีระที่ เวิ้ง พอจะมีของไหมคับ

towbie

• member
อยากได้สีTBครับสั่งมาได้ไหมครับ

pachyiam

• member
ฝากคำถามครับ ...
O550 กับ G570 แตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ ?
กำลังลังเล2ตัวนี้ ... O550 สาขาพระราม9แจ้งว่าของหมด แต่ลืมถามG570ว่ามีของไหม ?
ขอบคุณมากครับ

• member
ยินดีครับคุณ General

G630CE CG600CE มีกีตาร์ที่เวิ้งครับ
D550CE ตอนนี้ไม่มีของครับ กีตาร์น่าจะเข้าปลายเดือนนี้ครับ

CS640CETB เดี๋ยวจะสั่งเข้ามาเดือนกรกฏาคมนะครับ
CS640CEB ตอนนี้ยังมีกีตาร์ที่มิวสิคซิตี้ครับ

O550 ตอนนี้ยังมีของในสต๊อกครับ เดี๋ยววันพรุ่งนี้หรือวันจันทร์จะนำไปเติมนะครับ
G570 น่าจะมีกีตาร์ที่มิวสิคซิตี้ตอนนี้ครับ
2 ตัวนี้ต่างกันหลายจุดครับ ทั้งทรงกีตาร์ ซึ่ง O550 เป็นทรง Orchestra ส่วน G570 เป็นทรง Grand Auditorium
และไม้หน้า O550 เป็น Spruce ส่วน G570 เป็น Cedar ครับ
เสียง O550 จะใส่ๆครับ ส่วน G570 จะออกแนวแน่นๆครับ

pachyiam

• member
O550  ตอนนี้ยังมีของในสต๊อกใช่ไหมครับ เพราะวันนี้ตอนหัวค่ำไปที่มิวสิค ซิตี้ พนง.แจ้งว่า O550 ของหมดจะเข้าอาทิตย์หน้า T_T
ถ้ามีของในสต๊อกเพิ่มได้ในวันสองวันนี้ ผมจะไปลองอีกครั้งกับ G570 แล้วเช็คบิลเลย หุหุ

ขอบคุณครับ

• member
กล่อง Crossrock เมื่อเย็นนี้นำเข้าไปเติมที่มิวสิคซิตี้ อีกประมาณ 10 กล่องครับ
แต่ผิดพลาดนิดหน่อยครับ เอากล่องกีตาร์โปร่งเข้ามาน้อยไปครับ  มีพี่ๆแวะเข้ามาซื้อไป ตอนนี้ไม่มีกล่องโปร่งอีกแล้วครับ
ตอนนี้มีกล่องกีตาร์คลาสสิค กล่องกีตาร์ไฟฟ้าทรงสี่เหลี่ยม 3 แบบ กล่องกีตาร์ Les Paul อีก 2 แบบ อยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับ

กล่องกีตาร์โปร่ง พรุ่งนี้จะนำไปเติมช่วงเที่ยง ต้องขอโทษพี่ๆน้าๆ ถ้าเกิดเข้าไปตอนเช้าด้วยนะครับ

กล่องกีตาร์คลาสสิค ถ่ายเมื่อตอนสามทุ่มนี้เองครับ

• member
O550 ยังมีของในสต๊อกครับ
จะพยายามนำเข้าไปเติมวันพรุ่งนี้นะครับ
แต่อย่างช้าที่สุด วันจันทร์ช่วงก่อนเที่ยงจะนำไปเติมครับ

G570 จะนำไปเติมด้วยครับ

pachyiam

• member
O550 ยังมีของในสต๊อกครับ
จะพยายามนำเข้าไปเติมวันพรุ่งนี้นะครับ
แต่อย่างช้าที่สุด วันจันทร์ช่วงก่อนเที่ยงจะนำไปเติมครับ

G570 จะนำไปเติมด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ ... ผมรอเช็คบิล !!!
ปล.หรือถ้าของเข้าแล้วโพสแจ้งด้วยนะครับ

fear00

• member
case โปร่งของมาเมื่อไรช่วยแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ที่คุยกับพี่ต๋องเมื่อวานตอนนี้กลับเป็นปกติละครับพอให้คนอื่นดู สงสัยผมจะตาเอียงหรือนอนดึก*.* เดี๋ยวรอการปรับแต่งอีกทีค่อยดุูอีกครั้ง ^^ 

วันนี้ตอนกลางวันบ่ายๆว่าจะเข้าไปดูเคสจะเหลือให้ชมมั้ยครับพี่ต๋อง น่ามีสต๊อกไว้ให้ชมทั้งวองแบบ^^