Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713985 ครั้ง)

i+pae+ba

• member
รบกวนถาม D550ceเสียงออกแอมป์okมั้ย สิ้นเดือนจะไปซื้อ ขอบคุณครับ

artanfield

• member
รบกวนถาม D550ceเสียงออกแอมป์okมั้ย สิ้นเดือนจะไปซื้อ ขอบคุณครับ
OK เลยครับ เสียงพุ่งชัดเจนดี ลองที่ร้านได้เลยครับ เผื่อเจอถูกใจรุ่นอื่นกว่า

ตัวนี้เคยใช้อยู่ครับ และก็ปล่อยให้น้องข้างบ้านไป น้องบอกหิ้วไปไหนมีแต่คนถามครับ ว่ากีตาร์สวย เสียงดี คุ้มค่าครับ
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

Walden Guitar

• member
ขอบคุณมากๆครับคุณ F ที่มาแชร์ประสบการณ์ดีๆ
รู้สึกดีใจมากๆครับที่ กีตาร์เป็นที่ถูกใจของทุกคน
ปลายๆเดือนถ้าคุณ F ว่าง ลองแวะมาลองรุ่นใหม่ๆดูนะครับ

CD4040ETB-CERT มีเข้ามาแค่ตัวเดียวครับ มีพี่ท่านนึงจองตั้งแต่เดือนที่แล้ว
ทางเรายังไม่แน่ใจว่ามีคนสนใจเยอะไหม เลยลองสั่งมาเป็นตัวอย่างก่อนครับ
ถ้าคุณ joeholiday สนใจ รอเดือนกรกฏาคมได้ไหมครับ จะสั่งเข้ามาอีกครั้งครับ
ถ้าสนใจ CD4040E-CERT ยังมีกีตาร์ให้ลองช่วงปลายเดือนครับ

ขอบคุณ คุณ artanfield ที่ช่วยกรุณาแนะนำ D550CE นะครับ ^^
กีตาร์รุ่นนี้ถือเป็นโปร่งไฟฟ้ายอดนิยมรุ่นนึงเลยครับ ของหมดรุ่นแรกๆเลย

kiattisaksuk

• member
ตอนนี้เหลือ ALLSO รุ่นไหนบ้างครับ

• member
ตอนนี้น่าจะเหลือ D2040 และ CO2000 ที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ

สำหรับ โปรเจค Thailand Historic Guitar 5.5.555
ตอนนี้ได้โลโก้มาจากทาง Walden แล้วครับ
แต่รู้สึกว่าตัวหนังสือจะอ้วนไปหน่อย ตอนนี้ได้ติดต่อให้ทาง Walden ลองดูว่าจะปรับลดให้ผอมลงได้หรือเปล่า
ความคืบหน้าจะมาแจ้งเป็นระยะๆ นะครับ

kiattisaksuk

• member
โปรเจค Thailand Historic Guitar 5.5.555 จะมี allso ไหมครับ

• member
คงไม่ได้ทำ All Solid ครับ เพราะกำหนดราคาไว้แค่ 5555 บาทครับ
อยากทำให้ราคาไม่แพง ทุกคนที่อยากเก็บไว้เป็นที่ระลึก ความทรงจำในช่วงเวลานี้ จะได้เป็นเจ้าของได้ครับ

MaxClassic

• member
  • Max 14 Years Ago :-)
5555 คือกีต้าร์อะไรครับน้า?

MaxClassic

• member
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ (Hardcase รุ่นใหม
« ตอบกลับ #1388 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 13:25:37 »
เคสของ Crossrock เป็นทรง D ครับ
ลองเอาทรง G ใส่แล้วครับ หลวมนิดหน่อยครับ แต่ถ้าเป็นทรง D ฟิตแน่นเลยครับ

N550CE ถ้านำเข้ามา ราคาน่าจะอยู่ประมาณเจ็ดพันห้าร้อยบาทครับ
แต่เข้าใจว่าล๊อตที่จะเข้าเดือนกรกฏาจะไม่มีในรายการที่สั่งได้ครับ ถ้าจะให้นำเข้ามา คงจะเป็นเดือนกันยาครับ

ยินดีครับคุณ tingvino
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่สามารถไปดูแลได้ หวังว่าน้องจะชอบคีย์บอร์ดนะครับ
ตัว Fasttrack ผมไม่เคยเล่นเลยครับ เลยไม่สามารถตอบได้ตอนนี้
ยังไงรบกวนคุณ tingvino ถ้าจะเข้ามาอีกวันเสาร์ นำติดมาด้วยได้ไหมครับ
จะได้ให้น้องพนักงานลองทดสอบดูครับ

หลวมแค่ไหนครับน้า ผมขอภาพตอนใส่ ทรง G หน่อยนะครับอยากรู้ว่าหลวมแค่ไหนอะครับ

แล้วมีเคสอะไรใส่ทรง G ได้พอดีบ้างครับ แล้ว G700CE สามารถจองได้เลยมั้ยครับ จะมีรุ่นอะไรมาบ้าง รุ่นละกี่ตัวครับน้า

ถามเยอะนิสนึงนะครับ กำลังสนใจตัวนี้ ;D

• member
รายละเอียดกีตาร์ 5.5.555 อยู่ที่ลิ้งค์นี้ครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=17975.0

กล่อง Crossrock นำมาใส่กีตาร์ทรง G จะหลวมนิดหน่อยครับ
บอดี้ด้านบนของทรง G จะเล็กกว่าทรง D
รองผ้าตรงบอดี้ด้านข้างนิดหน่อยก็จะแน่นพอดีครับ
ถ้าใครมีกีตาร์ทั้งทรง D และ G และจะใช้กล่องร่วมกันก็สามารถทำได้ครับ
แต่ถ้าเป็นทรง O จะหลวมเกินไปครับ ไม่แนะนำครับ

G700CE สามารถจองได้ที่ร้านทุกสาขา หรือจะโทรมาคุยกันที่ 02-2261771 วันพรุ่งนี้ก็ได้ครับ พอดีบ่ายนี้ผมจะไม่อยู่ที่โต๊ะครับ
สำหรับรายละเอียดรุ่นอื่นๆที่เข้ามา เดี๋ยวอีกสามสี่วันผมจะมาโพสต์รุ่นและราคานะครับ
โดยรวมจะเหมือนกันรุ่นที่เคยนำเข้ามาแล้ว ที่อยู่ในหน้าแรกครับ
แต่ก็จะมีรุ่น Madera และ CG3030CETB-PRO ที่เพิ่มเข้ามาครับ

cha-cha

• member
" N550CE ถ้านำเข้ามา ราคาน่าจะอยู่ประมาณเจ็ดพันห้าร้อยบาทครับ
  แต่เข้าใจว่าล๊อตที่จะเข้าเดือนกรกฏาจะไม่มีในรายการที่สั่งได้ครับ ถ้าจะให้นำเข้ามา คงจะเป็นเดือนกันยาครับ "

[/quote]

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอดู CN570CE ก่อนครับ ถ้าโอเคอาจจะไม่ต้องสั่งครับ

MaxClassic

• member
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ (Hardcase รุ่นใหม
« ตอบกลับ #1391 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 20:52:10 »
กล่อง Crossrock สามารถสั่งซื้อผ่านทางไหนได้บ้างครับ ราคาเท่าไรครับ

ถ้าสั่งทางนี้ได้ผมสั่งเลยแล้วกันครับ เอา สีครีม บุสีครีม ครับ แจ้ง ราคา + เลขบัญชี เลยครับน้า ;D

ถ้ามีอะไรติดต่อกลับ 081-6090707 แม็ก ครับ ;D

แล้วคอนเซป 5.5.55 ถึงไหนแล้วครับน้่า น้าๆทั้งหลายโวตแบบกันรึยังครับ แล้วจะเริ่มปฏิบัติการประมาณเดือนไหนครับ

ผมสนใจตัว 5.5.55 ด้วยอะครับ ;D

i+pae+ba

• member
สิ้นเดือนนี้มีD550ceเหลือมั้ยครับ จะเข้าไปอุดหนุน ^.^

Mudman

• member
ขอสอบถามเกี่ยวกับราคาในล๊อตต่อๆไปครับว่า จะขึ้นไปมากมั๊ยครับ

• member
ครับคุณ cha-cha เดี๋ยวกีตาร์เข้ามาจะแจ้งให้ทราบครับ

กล่อง Crossrock สามารถซื้อได้ที่ร้านทุกสาขาครับ
ต่างจังหวัดสามาถติดต่อร้านดนตรีในจังหวัดได้เลยครับ ร้านดนตรีส่วนใหญ่จะเป็นดีลเลอร์ของทางร้านอยู่แล้ว
หรือจะติดต่อมาที่ 02-226-1771 ก็ได้ครับ
คุณ MaxClassic เดี๋ยวพรุ่งนี้สายๆผมจะติดต่อไปนะครับ

กีตาร์รุ่นพิเศษ ดีไซน์แค่วันเดียวครับ วันที่ 5 พฤษภา 2555
ตอนนี้ทาง Walden กำลังผลิตชิ้นส่วนต้นแบบต่างๆ ตามดีไซน์ของพวกเราครับ
เราคงจะต้องรอให้ทาง Walden คอนเฟริมเรื่องการผลิตอีกครั้ง ก่อนจะเริ่มเปิดจองครับ
กีตาร์ถ้าสร้างได้ คงจะมาถึงเมืองไทยประมาณเดือนตุลาครับ

ปลายเดือนนี้มี D550CE เข้ามาครับ

กีตาร์ที่จะเข้ามาเดือนกรกฏา เป็นเดือนสุดท้าย ที่เราจะได้ราคาโปรโมชั่นจาก Walden ครับ
หลังจากนั้น ราคาจะขึ้น 5-15% แล้วแต่รุ่นครับ

กีตาร์ที่จะเข้าปลายเดือนนี้ เป็นล๊อตรองสุดท้ายก่อนปรับราคาครับ

pachyiam

• member
T-550 สาขาเซนทัล พระราม9 จะยังมีของไหมครับ ?

towbie

• member
ล็อตต่อไปมีตัวนี้CS640CETBมาด้วยไหมครับ

Na_Jorn_Chiangmai

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
 :D ขออนุญาตใช้พื้นที่ครับ

:D ท่านใดอยากปล่อย G3000 มีความต้องการจะดูแลต่อครับ

:D รบกวน  ลงเบอร์ไว้ ผมจะติดต่อกลับ หรือโทร 0821904496 จร เชียงใหม่ ครับขอบคุณครับ

• member
T550 ตอนนี้ยังมีกีตาร์อยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับ

CS640CETB ล๊อตนี้ไม่ได้มีเข้ามาครับ ถ้าคุณ towbie สนใจ จะนำเข้ามาในล๊อตเดือนกรกฏาครับ
สำหรับเดือนนี้จะมี CG570CETB เข้ามาครับ

ยินดีครับคุณ Na_Jorn_Chiangmai G3000 เป็นกีตาร์ที่ดี และมีคนต้องการมากครับ แต่ทางเราเพิ่งนำเข้ามาเพียง 4-5 ตัวเองครับ ส่วนใหญ่พี่ๆน้าๆในห้องนี้จะเป็นเจ้าของครับ เราจะนำเข้ามาอีกครั้งประมาณเดือนกรกฏาครับ ถ้าพี่สนใจ ก็สามารถจองไว้ล่วงหน้าได้ครับ

Mudman

• member
ราคาขึ้นไปประมาณ 5-15% เหรอครับน้า walden

รบกวนช่วยแง้มหน่อยได้มั๊ยว่า พวก all solid นี่จะขึ้นซักกี่%
ความจริงขึ้นไปประมาณนี้(เอาเป็น15%) ส่วนตัวยังคิดว่าคุ้มอยู่ดี