Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713957 ครั้ง)

kangaroo

• member
เบอร์ 02-226-1771
ไม่มีคนรับสายครับ โทรไปตอน 19.15 น.
ยังไงรบกวนโทรกลับ 089 9475599 คุณ ตี๋ ด้วยครับ
ต้องการซื้อ walden ครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ
อยากทราบรายละเอียด
ขอบคุณครับ

towbie

• member
Hardcase มีทรงGa กับทรง jumboไหมครับ

Walden Guitar

• member
ต้องขอโทษด้วยนะครับคุณ kangaroo
ร้านที่เวิ้งปิดประมาณห้าโมงครึ่งครับ หลังจากนั้น ส่วนใหญ่จะไม่ได้อยู่ที่เบอร์นั้นครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้สายๆ ผมจะโทรติดต่อไปนะครับ

Hardcase ตอนนี้มีทรง D/GA ครับ ทางเขาแจ้งมาว่าใส่ได้ทั้ง 2 ทรงครับ
แต่เดี๋ยวพอกล่องมาจริงๆ จะลองใส่ ทั้ง 2 ทรงดูอีกครั้งนะครับ แล้วจะให้คำตอบที่แน่นอนครับ
ทรง Jumbo ยังไม่ได้สั่งเข้ามารอบนี้ครับ
แต่คิดว่า เดือนสิงหา จะสั่งเข้ามาครับ

• member
Hardcase ของ Crossrock ทางเราได้ติดต่อไป เพราะทราบว่าเป็นคนที่ทำกล่องให้ Tribal Planet
ซึ่งเราเป็นตัวแทนอยู่หลายปี แต่ปัจจุบัน Tribal Planet ได้เลิกทำกล่องไปแล้วครับ

นอกจาก Tribal Planet แล้ว ทาง Crossrock ยังทำกล่องให้ Ritter TKL และทำกล่องให้กีตาร์ยี่ห้อดัง อีกหลายแบรนด์ด้วย
ดังนั้น เราจึงเชื่อว่า กล่องที่เราสั่งมาให้ลูกค้า มีมาตรฐาน และคุณภาพดีกว่า กล่องที่ทำในโรงงานจีนทั่วๆไปครับ

กล่องของ Crossrock มีขายในทั่วโลกครับ สามารถ search หาซื้อได้ในเวปทั่วไป อย่างเช่น amazon

http://www.amazon.com/Crossrock-CRA800D-Dreadnought-Guitar-Case/dp/B0069XK78C/ref=sr_1_1?s=musical-instruments&ie=UTF8&qid=1336750940&sr=1-1

รุ่นในลิ้งค์ เรานำมาขายในราคาแนะนำ สองพันบาทครับ
เป็นราคาพิเศษทีเราขอทาง Crossrock มาโปรโมทในสินค้าล๊อตแรกครับ ล๊อตต่อไปราคาคงจะสูงกว่านี้บ้าง แต่ก็ยังถูกกว่าซื้อที่ amazon ประมาณ 20% ครับ

ก็อยากให้เป็นทางเลือกอีกทางครับ สำหรับคนที่ต้องการ กล่องที่ดูดี มีคุณภาพและมาตรฐานดีหน่อย ในราคาไม่สูงมากครับ

กล่องของกีตาร์โปร่งที่เข้ามา จะมี 3 สี ครับ
1. สีครีม บุขาวครีม บุสีเหมือนในคลิป youtube ครับ
2. สีเทาเข้ม บุเทาเข้มครับ
3. สีเทาเข้ม บุขาวครีมครับ

Summer NAMM '11 Crossrock Guitar Cases

biot0107

• member
เเล้ว lot นี้ีมีกล่องของ classic รึเปล่าครับ ถ้ามี มีสีอะไร เเล้วพร้อมขายวันที่เท่าไหร่ครับ จะได้ไปช่วยอุดหนุนทันที
Veelah Vee101CE

• member
กล่องของกีตาร์ Classic จะมีสีครีม แล้วบุครีมขาวดังในคลิป youtube ครับ

จะเป็นรุ่นเดียวกันกับที่ขายใน amazon รุ่นนี้ครับ แต่คนละสี ข้างในบุครีม พอใส่กีตาร์แล้วออกหรูนิดๆครับ
กล่องก็สีครีมดูสวย สบายตาดีครับ

http://www.amazon.com/Crossrock-CRA800C-Classical-Guitar-Case/dp/B0069XQTF2/ref=sr_1_5?s=musical-instruments&ie=UTF8&qid=1336753060&sr=1-5

ราคาช่วงแนะนำ สองพันบาทเช่นเดียวกันครับ กล่องน่าจะเริ่มวางขายได้ประมาณวันพฤหัสหรือศุกร์หน้าครับ

mrk

• member
    • Education Blog
ว้าว รุ่นใหม่ๆ มาเพียบเลย

biot0107

• member
กล่อง classic มีสีครีมสีเดียวใช่ไหมครับ สีดำกับสีเทายังไม่มีใน lot นี่ใช่ไหมครับ

• member
ครับ ล๊อตนี้ยังไม่ได้สั่งสีดำ และเทามาครับ
เห็นสีครีมตอนไปงานที่อเมริกา เลยหลงเสน่ห์สีนี้ครับ ^^
เป็นสีครีมด้านๆ ไม่เงานะครับ มี texture สากๆหน่อยครับ ตัวจริงดูสวยมากครับ

zillion

• member
D550CE มีของมั้ยครับ ว่าจะไปลอง

biot0107

• member
ครับ ล๊อตนี้ยังไม่ได้สั่งสีดำ และเทามาครับ
เห็นสีครีมตอนไปงานที่อเมริกา เลยหลงเสน่ห์สีนี้ครับ ^^
ok ครับ ยังไงช่วยเเจ้งเเน่นอนอีกครั้งนะครับ ว่าพฤหัส หรือศุกร์ จะได้เข้าไปอุดหนุนที่ music city ถูกวันครับ

• member
D550CE ตอนนี้ของหมดครับ ต้องขอโทษด้วยครับ
แต่วันนี้ตอนเย็น ไปเช็คสต๊อกที่สต๊อกใหญ่เอง เจอ CD550CE ตัวนึงครับ
จะนำมาไว้ที่ธีระวันพรุ่งนี้ช่วงบ่ายครับ ถ้าคุณ zillion สนใจจะลอง

ขอบคุณครับ ถ้ากล่องเข้าเมื่อไหร่ จะรีบนำมาแจ้งให้ทราบครับ

bbom

• member
น้า Walden Guitar อยากทราบว่ากีต้าร์ล๊อตหน้ามาเมื่อไรครับ

โดยเฉพาะ G700 G740 จะได้วางแพลนเข้ากรุงเทพลองสองตัวนี้  ???

• member
กีตาร์ Walden ล๊อตหน้าน่าจะเข้ามาประมาณ วันที่ 23-27 เดือนนี้ครับ
มีรุ่น G700 G740 มาด้วยครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
เฮียมาแบบอลังการมากครับ เคสน่าใช้มากครับ ที่ผมเห็นสีขาวหรือสีอื่นๆนี่คือเงาแบบสีรูลไซส์รถยนต์รึเปล่าครับ เป็นไฟเบอด้านนอก ด้านในเป็นโฟมแข็งสีขาวคล้ายๆใน tric case ที่มากะ seagull ป่ะครับ   น่าสนใจทีเดียว

g700ce g740ce เป็นรุ่นที่คุ้มค่าน่าเล่นทั้งคู่ครับ b-band tuner เค้านิ่งและตรงใช้ได้เลยทีเดียวเท่าที่ลองไม่มีแขว่ง เป็นpu ที่มาแรงทีเดียว

• member
ถ้าเป็นสีครีม จะเป็นแบบด้านและมี texture ไม่เรียบครับ

รุ่นแบบเงา ยังไม่ได้สั่งเข้ามาครับ
เพราะตอนไปดูตัวอย่างที่เมกา รู้สึกว่าสีด้านจะสวยกว่าครับ

ด้านในจะเป็นโฟมบุกำมะหยี่สีครีมครับ

ถ้าเป็นสีเทาเข้ม จะเป็นแบบเคฟล่าร์ เหมือนดังในรูปครับ

taepod

• member
พอทราบมั้ยครับ walden ที่เป็น Limited Edition เช่น CD640HS เค้าผลิตกันจำนวนเท่าไหร่
มีความพิเศษยังไง และของยังมีอยู่มั้ยครับ

i+pae+ba

• member
D550 , D710 เสียงแตกต่างกันมากมั้ย ผมมือใหม่

• member
CD640HS ทางเราไม่ทราบจำนวนผลิตทั้งหมดของ Walden ครับ
เพียงแต่รู้ว่าเขาผลิตแค่ตอนต้นปีนี้เท่านั้น ล๊อตเดียว แล้วจะไม่ผลิตอีกครับ

CD640HS ตัวกีตาร์เป็นสี Heritage Sunburst สีออกนวลๆตา กว่า Sunburst ครับ
กีตาร์สีแบบนี้ค่อนข้างหายากครับ เหมาะสำหรับคนที่ต้องการกีตาร์ที่สีสรร ไม่เหมือนใครครับ
ตอนนี้ยังมีกีตาร์รุ่นนี้ในสต๊อกอีกประมาณ 4-5 ตัวครับ

D550 จะเสียงใส และพุ่งกระชับครับ
D710 เสียงจะนุ่มกว่า และมีเบสมากกว่าครับ

ราคาที่แพงกว่า ไม่ได้บ่งบอกว่าเสียงจะถูกใจมากกว่าเสมอไปนะครับ
เพราะบางครั้งอาจจะถูกใจตัวที่ราคาถูกกว่าก็ได้ เพราะแต่ละคนชอบเสียงไม่เหมือนกันครับ
ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากเชิญให้มาลองเสียงครับ

i+pae+ba

• member
ใจจ้า  ถ้าเราเล่นยังไม่คล่อง ให้พนักงานลองเล่นให้ฟังจะได้มั้ยครับ