Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713964 ครั้ง)

nonpawit

• member
มีงบ 1 หมื่นบาท มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับจะเอามาเล่นร้าน และงานกลางแจ้งเล่นกับวงใหญ่ แล้วช่วงวันที่ 4 มิุถุนายน 55 มีของเข่ามามั๊ยครับ แล้วร้านปิดวันอาทิตย์รึเปล่าครับ ตั้งใจไว้ว่าจะไปลองให้หนำใจขับรถจากสุโขทัยครับ

kangaroo

• member
รุ่น CN570CE  เสียงเป็นอย่างไรครับ
classic รุ่นไหนเสียงใส บ้างครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
อาทิตย์นี้เฮียทำการบ้านเยอะเลย  เอาใจช่วยนะครับ ^^

cha-cha

• member
" Cut away +  Gloss + คลาสสิคไฟฟ้า มีรุ่น CN570CE ครับ มีเข้ามาปลายเดือนนี้ครับ ราคาเจ็ดพันห้าร้อยยี่สิบบาทครับ "
ขอบคุณครับ ราคากำลังดีเลย เดี๋ยวปลายเดือนจะเข้าไปดูครับ ชอบไม่ชอบว่ากันอีกทีครับ
เอ้อ...ขอถามอีกนิดครับ ถ้าเป็น CN550CE จะราคาเท่าไหร่ครับ

MaxClassic

• member
  • Max 14 Years Ago :-)
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ (Hardcase รุ่นใหม
« ตอบกลับ #1344 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 20:22:01 »
G700CE กับเคส Crossrock สีครีม บุขาวครีม มีของมั้ยครับ ;D

bbom

• member
G700CE กับเคส Crossrock สีครีม บุขาวครีม มีของมั้ยครับ ;D
G700CE ของมาสิ้นเดือนนี้ครับ ส่วนผมเล็ง G740CE อิอิ

Rut_pro

• member
รุ่น Madera series 400 แต่ละตัวงามๆ ทั้งนั้น ทำไมของเข้าน้อยจังท่าน
ผมอยากเจอตัวจริงเป็นๆ หน่อยว่าเสียงเป็นไง เผื่อสอยเข้าบ้านอีกซักตัว

nirhead

• member
CF550-P5 
มีของไหมครับ และไปลองได้ที่ไหนบ้าง

afzaakub

• member
CG3030CETB-PRO ตัวนี้เข้ามา2ตัวเองหรอครับ เเล้วถ้าเชียงใหม่ จะไปลองที่ร้านไหนหรอครับ

Walden Guitar

• member
ต้องขอโทษคุณ tingvino ด้วยนะครับ ผมไม่ทราบเรื่องนี้มาก่อนเลย น้องพนักงานไม่ได้แจ้งให้ทราบ
ถ้ายังไงรบกวนคุณ tingvino โทรเข้ามาอีกครั้งวันศุกร์ได้ไหมครับ ถ้าต้องการจะจองก็สามารถทำได้ครับ
ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกว่า CG3030CETB-PRO จะมีจองตัวนึง น่าจะเหลืออีกตัวนึง ยังไงเดี๋ยวขอเช็คยอดแน่นอน แล้วขอตอบอีกครั้งวันศุกร์นะครับ
วันพรุ่งนี้บังเอิญผมมีประชุมทั้งวัน คงจะไม่สามารถเข้ามาตอบช่วงกลางวันได้ครับ

ขอตอบคุณ afzaakub เรื่อง CG3030CETB-PRO ด้วยเลยนะครับ
ที่เชียงใหม่อาจจะยังไม่มีกีตาร์รุ่นนี้ ส่งไปที่ดีลเลอร์สำหรับเดือนนี้ครับ เนื่องจากกีตาร์เข้ามาน้อย คงไม่พอส่งให้ดีลเลอร์ครับ
ยังไงถ้าคุณ afzaakub สนใจรุ่นนี้ รบกวนโทรเข้ามาคุยกันวันศุกร์ได้ไหมครับ เดี๋ยวจะขอเช็คยอดจองให้แน่นอนก่อนครับ

กีตาร์คาดว่าน่าจะเข้าวันศุกร์หน้าครับ แต่ยังไม่คอนเฟริม 100% คงจะคอนเฟริมได้วันจันทร์หรืออังคารหน้าครับ

• member
CD4040E-CERT มีกีตาร์เข้ามาปลายเดือนนี้ครับ
แต่ D2040 จะมีเข้ามาเดือนกรกฏาครับ

งบหมื่นบาท มีกีตาร์โปร่งไฟฟ้าให้เลือกเล่นหลายรุ่นเลยครับ
รุ่นไฟฟ้า 500 - 700 อยู่ในงบทุกรุ่นครับ
อยากให้แวะมาลองเทียบดูหลายๆรุ่นครับ ต้นเดือนหน้าน่าจะมีให้ลองเกือบครบทุกรุ่นครับ
แต่ถ้าจะให้แนะนำ น่าจะลองดูรุ่น G630CE ครับ เป็นรุ่นที่พี่ๆน้าๆ นิยมนำไปเล่นครับ

CN570CE เสียงน่าจะเหมือนกับ CN570 ครับ
แนวเสียงจะออกใสหน่อยครับ แต่ไม่ใสมากเพราะเป็นไม้ cedar top ครับ
CN550CE ตอนนี้ไม่ได้ผลิตแล้วครับ

ขอบคุณครับคุณ F ^^

• member
G700CE มีกีตาร์เข้ามาปลายเดือนนี้ ดังที่คุณ Bombidius  ช่วยกรุณาตอบครับ

กล่องสีครีม บุครีมขาว เข้ามาที่สต๊อควันนี้แล้วครับ
แต่พรุ่งนี้ ผมมีประชุมทั้งวัน คงจะนำออกมาขายวันศุกร์ครับ
หยิบตัวอย่างออกมา น้องๆพนักงาน และทุกคนที่เห็น บอกว่าสวยมากครับ
กล่องสีเทาแบบเคฟล่าร์ก็ส่องประกายเชียวครับ
ถ้าใครชอบกล่องที่ดูสวย ไม่เหมือนกล่องหุ้มหนังปกติ น่าจะชอบครับ

Madera รุ่น 4000 เรานำเข้ามาทดสอบตลาดก่อนครับ เพราะไม่แน่ใจว่าจะมีคนชอบรุ่นไหนกันบ้าง
ถ้ารุ่นไหนคนชอบเยอะ ก็จะนำเข้ามามากขึ้นในเดือนต่อๆไปครับ
ถ้าคุณ Rut_pro สนใจ ลองแวะมาวันที่ของเข้าสิครับ บางรุ่นยังไม่มีใครจอง ถ้าเข้ามาวันที่ของเข้า น่าจะได้ลองหลายรุ่นครับ

CF550P5 ยังมีของให้ลองที่ร้านธีระ และร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

tingvino

• member
ต้องขอโทษคุณ tingvino ด้วยนะครับ ผมไม่ทราบเรื่องนี้มาก่อนเลย น้องพนักงานไม่ได้แจ้งให้ทราบ
ถ้ายังไงรบกวนคุณ tingvino โทรเข้ามาอีกครั้งวันศุกร์ได้ไหมครับ ถ้าต้องการจะจองก็สามารถทำได้ครับ
ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกว่า CG3030CETB-PRO จะมีจองตัวนึง น่าจะเหลืออีกตัวนึง ยังไงเดี๋ยวขอเช็คยอดแน่นอน แล้วขอตอบอีกครั้งวันศุกร์นะครับ
วันพรุ่งนี้บังเอิญผมมีประชุมทั้งวัน คงจะไม่สามารถเข้ามาตอบช่วงกลางวันได้ครับ

ขอตอบคุณ afzaakub เรื่อง CG3030CETB-PRO ด้วยเลยนะครับ
ที่เชียงใหม่อาจจะยังไม่มีกีตาร์รุ่นนี้ ส่งไปที่ดีลเลอร์สำหรับเดือนนี้ครับ เนื่องจากกีตาร์เข้ามาน้อย คงไม่พอส่งให้ดีลเลอร์ครับ
ยังไงถ้าคุณ afzaakub สนใจรุ่นนี้ รบกวนโทรเข้ามาคุยกันวันศุกร์ได้ไหมครับ เดี๋ยวจะขอเช็คยอดจองให้แน่นอนก่อนครับ

กีตาร์คาดว่าน่าจะเข้าวันศุกร์หน้าครับ แต่ยังไม่คอนเฟริม 100% คงจะคอนเฟริมได้วันจันทร์หรืออังคารหน้าครับ

วันนี้วันเกิดลูกชายผม ว่าจะแวะไปที่ร้าน อาจจะไปจองที่ร้านเลยครับ ไปดูทรงอื่นๆ ด้วยครับ และจะไปซื้อของขวัญวันเกิดให้ลูกชายด้วยครับ

joeholiday

• member
CD4040E-CERT มีกีตาร์เข้ามาปลายเดือนนี้ครับ
แต่ D2040 จะมีเข้ามาเดือนกรกฏาครับ

ถ้ายังไม่มีใครจอง จะขอมาครอบครองอีกซักตัวครับ (มาหลายตัวมั้ยครับ) / แล้ว CD4040ETB มาด้วยมั้ยครับ

Nisorn

• member
G700CE มีกีตาร์เข้ามาปลายเดือนนี้ ดังที่คุณ Bombidius  ช่วยกรุณาตอบครับ

กล่องสีครีม บุครีมขาว เข้ามาที่สต๊อควันนี้แล้วครับ
แต่พรุ่งนี้ ผมมีประชุมทั้งวัน คงจะนำออกมาขายวันศุกร์ครับ
หยิบตัวอย่างออกมา น้องๆพนักงาน และทุกคนที่เห็น บอกว่าสวยมากครับ
กล่องสีเทาแบบเคฟล่าร์ก็ส่องประกายเชียวครับ
ถ้าใครชอบกล่องที่ดูสวย ไม่เหมือนกล่องหุ้มหนังปกติ น่าจะชอบครับ

Madera รุ่น 4000 เรานำเข้ามาทดสอบตลาดก่อนครับ เพราะไม่แน่ใจว่าจะมีคนชอบรุ่นไหนกันบ้าง
ถ้ารุ่นไหนคนชอบเยอะ ก็จะนำเข้ามามากขึ้นในเดือนต่อๆไปครับ
ถ้าคุณ Rut_pro สนใจ ลองแวะมาวันที่ของเข้าสิครับ บางรุ่นยังไม่มีใครจอง ถ้าเข้ามาวันที่ของเข้า น่าจะได้ลองหลายรุ่นครับ

CF550P5 ยังมีของให้ลองที่ร้านธีระ และร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

วันเสาร์จะเข้าไปชม Hard Case หน่อย
ไม่ทราบว่ารับบัตรเครดิตหรือเปล่าครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
WALDEN กีตาร์ 12 สาย ยังมีเหลืออยู่หรือเปล่าครับ   ราคา เท่าไหร่เอ่ย

ขอบคุณครับ

pong

• member
WALDEN กีตาร์ 12 สาย ยังมีเหลืออยู่หรือเปล่าครับ   ราคา เท่าไหร่เอ่ย

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับน้าเบียร์ ไม่ค่อยได้คุยกับน้าเบียร์สักเท่าไร พอเห็นน้าขึ้นกระทู้แล้ว แอบคิดถึง 555+

guitarhaha

• member
ผมสนใจรุ่น CG3030CETB-PRO ไม่ทราบว่าถ้าจองต้องมัดจำเท่าไรครับ คือกระทู้นี้หลายหน้ามาก ไม่รู้รายละเอียดอยู่หน้าไหน คือถ้าไม่ทันล็อตนี้ เป็นล็อตหน้าของจะเข้าเมื่อไหร่ครับ ขอทราบราคาสุทธิด้วยนะครับ

Buddhawut tiengket

• บุคคลทั่วไป
สอบถามก่อน ผมสนใจ D600 ไม่ทราบว่าเข้าหรือเหลือป่าวครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับน้าเบียร์ ไม่ค่อยได้คุยกับน้าเบียร์สักเท่าไร พอเห็นน้าขึ้นกระทู้แล้ว แอบคิดถึง 555+

หวัดดีครับ พี่ปอง................อิอิ   ผมไม่ได้หายไปไหนครับ อยู่ หน้า ซื้อขายนี่แหละครับ คุยได้เหมือนเดิมครับพี่

ปล. แอบสนตัว ทรงพาร์เล่อร์ มุขเยอะๆ  ไม่ทราบ ว่าขายไปหรือยังครับ