Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713682 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
พี่ 2 ท่านที่ได้โทรมาจองมัดจำ G630CE กับผมเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
รบกวนโทรกลับมาได้ไหมครับ ตอนนี้ผมเบอร์ติดต่อของพี่ไม่เจอครับ
จะได้โทรนัดเวลาและเตรียมกีตาร์ไว้ให้ครับ

ตอบพี่ tao นะครับ กล่องลาย Tweed ทรง D ตอนนี้หมดครับ
ตอนนี้เหลือแต่กล่อง ABS สีขาวครีมและกล่องโฟมครับ

• member
วันนี้ผมพลาดที่ไม่ได้เตรียม G700CE ไปที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ
เมื่อคืนเข้าใจว่าเตรียมไว้แล้ว ตอนให้ลูกน้องจัดของส่งแต่ละร้าน แต่ปรากฏว่าพลาดจนได้ครับ

ต้องขอโทษพี่ Sert มากๆนะครับ ที่แวะไปแล้วไม่ได้ลองรุ่นนี้
ถ้าพีๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจทดลองกีตาร์ G700CE วันนี้ ตอนนี้ที่เวิ้งมีครับ
ที่มิวสิคซิตี้จะเตรียมไปลงวันพรุ่งนี้นะครับ ต้องขอโทษอีกครั้งครับ

Sert

• member
วันนี้ผมพลาดที่ไม่ได้เตรียม G700CE ไปที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ
เมื่อคืนเข้าใจว่าเตรียมไว้แล้ว ตอนให้ลูกน้องจัดของส่งแต่ละร้าน แต่ปรากฏว่าพลาดจนได้ครับ

ต้องขอโทษพี่ Sert มากๆนะครับ ที่แวะไปแล้วไม่ได้ลองรุ่นนี้
ถ้าพีๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจทดลองกีตาร์ G700CE วันนี้ ตอนนี้ที่เวิ้งมีครับ
ที่มิวสิคซิตี้จะเตรียมไปลงวันพรุ่งนี้นะครับ ต้องขอโทษอีกครั้งครับ

น้อยใจเลยน้าต๋อง  :'(  เหอ เหอ ตัวที่น้าต๋องส่งไปผมมีแล้วซะด้ย D710 กีมีแว๊ว G630CE ก็มีแว๊ว เหลือให้ลองก็ G730CE กะ D710CE ไม่ก็แจ่มครับ ลองตัวไหนก็แจ่ม
 :D  ;D  หายน้อยใจแล้วครับ  :D

ไม่มี G700CE  ผมก็เลยสอย D710CE มาครับ จริงๆ สเป็คเดียวกับ D710 ที่ผมมีต่างกันแค่มีภาคไฟฟ้า และชายเว้าแค่นั้น  เพราะที่ตั้งใจไปสอยกีตาร์วันนี้
ก็กะลองเผื่อเลือกด้วยหละครับกีตาร์ที่ซื้อมาก็จะเอาตัวนึงไปให้หลานวันปีใหม่ เลยคิดว่าจะเอา D710 ตัวเดิมของผมไปให้ ส่วนตัว D710CE ผมจะเก็บไว้ เอง
ตอนนี้ที่เหลือสามตัวก็จะเป็น
    1. CG2000CEQ Top:Spruce B/S : Indian Rosewood1(All Solid) 
    2. G630CE Top:Solid western Red Cedar B/S: Indian Rosewood
    3. D710CE(เพิ่งซื้อวันนี้)Top:Solid Spruce Back:Solid Indian Rosewood  Side:Indian Rosewood
ส่วน D710(ไม่มีไฟฟ้)  ก็จะเอาตัวนี้หละให้หลาน ผมก็จะเหลือ Walden ไว้ใช้สามตัวพอแว๊วครับ (ไม่รู้จะตัดใจได้ไม๊นะครับ)

เมื่อกี้ตอนไปซื้อ D710CE  มีน้องอีกท่านกำลังไปสอย G630CE  และก็วัยรุ่นอีกสองคนกำลังสอยรุ่นอะไรไม่ทราบไปอีกตัว ผมเพิ่งเข้าไปซื้อก็มีตามมาอีกสองเลยครับ
น่าจะหมดเร็ววันครับ  เพราะกีตาร์คุ้มราคาจริงๆ เสียงเกินราคาหลายเท่าเลยครับ

ขอบคุณน้าต๋องนะครับที่เป็นห่วง  วันนี้เลยไปสอยสาย Wyres มาเพิ่มอีกด้วยครับ จะได้ไม่ต้องไปบ่อยๆ

DNA

• member
น้า Sert ครับ

เห็นพูดถึงว่าได้ลองรุ่น G730CE ไม่น่าจะมีรุ่นนี้นะครับ เข้าใจว่า น่าจะหมายถึง G740CE ใช่มั้ยครับ

ไม่ทราบว่าน้า Sert ลอง G740CE แล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ?

ตัวผมค่อนข้างชอบรุ่นนี้มากกว่ารุ่น G710CE เป็นพิเศษครับ อาจเป็นเพราะ ผมเองไม่ได้ strump คอร์ด เล่นแต่ fingerstyle อย่างเดียว ลองแลกเปลี่ยนความเห็นกันดูครับ...

guitarhaha

• member
น้าต๋องครับ CG2000CEQ ยังมีเหลือมั๊ยครับ คือผมสนใจสเป็คนี้มาก ถ้ารุ่น Madera มีสเป็คนี้นะ ผมจัดไปนานแล้ว
น้า DNA ครับ พอดีผมมี G740CE อยู่ และอยู่กินกันมาได้สักระยะแล้ว เสียงออกแนวพุ่ง ใส และกังวาน เหมาะสำหรับ FingerStyle เลยทีเดียวครับ
และเล่น Strum ก็เอาอยู่เลยหละ ลองดูคลิปที่น้า Smile3D เคยโพสไว้ก็ได้ครับ แจ่มมากๆ ตั้งแต่อยู่กินกันมาหล่อนไม่เคยทำให้ผมอยากหยุดเล่นได้เลยซักที

DNA

• member
น้า DNA ครับ พอดีผมมี G740CE อยู่ และอยู่กินกันมาได้สักระยะแล้ว เสียงออกแนวพุ่ง ใส และกังวาน เหมาะสำหรับ FingerStyle เลยทีเดียวครับ
และเล่น Strum ก็เอาอยู่เลยหละ ลองดูคลิปที่น้า Smile3D เคยโพสไว้ก็ได้ครับ แจ่มมากๆ ตั้งแต่อยู่กินกันมาหล่อนไม่เคยทำให้ผมอยากหยุดเล่นได้เลยซักที

ใช่อย่างที่น้า guitarhaha บรรยายไว้แหละครับ ผมอาศัยเล่นของรุ่นน้องที่ฝากไว้ที่ทำงานอยู่ครับ ยิ่งเปลี่ยน nut เป็น bone เสียงยิ่งใสเกินบรรยายเลยครับ ตัวนี้ไม่แน่อนาคตอาจโอนมาสังกัดผมแบบถาวรครับ...

Sert

• member
น้า Sert ครับ

เห็นพูดถึงว่าได้ลองรุ่น G730CE ไม่น่าจะมีรุ่นนี้นะครับ เข้าใจว่า น่าจะหมายถึง G740CE ใช่มั้ยครับ

ไม่ทราบว่าน้า Sert ลอง G740CE แล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ?

ตัวผมค่อนข้างชอบรุ่นนี้มากกว่ารุ่น G710CE เป็นพิเศษครับ อาจเป็นเพราะ ผมเองไม่ได้ strump คอร์ด เล่นแต่ fingerstyle อย่างเดียว ลองแลกเปลี่ยนความเห็นกันดูครับ...

เอ๊าๆๆๆ  ไม่แน่ใจแล้วหละครับน้า DNA ครับ  เพราะทุกตัวที่ลองนี่ผมมองรุ่นไม่เห็นหงะเลยครับมองไปในซาวด์โฮลก็จะไม่เห็น สายตาผมแย่ครับตอนนี้ถ้าไม่ใส่แว่นก็จะไมทราบ
ว่ารุ่นไหน ผมก็จะถามน้องที่มาคอยแนะนำครับในห้องลอง ว่าผมกำลังจับรุ่นอะไรอยู่แล้วก็ไม้หน้าอะไร ไม้หลังอะไร ประมาณนี้หละครับ ไม่ได้ดูเองเลยครับ  ที่สอย D710CE มา
ก็ถามน้องเค้าว่ารุ่นอะไรนี่หละครับ

ถ้าจำผิดขออำภัยอย่างสูงเน้อครับ  พอดีผมก็อยู่ในห้องลองไม่นานเพราะไปติดต่องานย่านนั้น แวะเข้าไปได้เดี๋ยวเดียวเองครับ  เห็นน้องสองรายเข้ามาซื้อกีตาร์ก็ไม่ได้คุยกะเค้า
เพราะรีบกลับเกินไปครับ น้า DNA เข้าไปตอนไหนนี่ครับ  สงสัยจะเป็นตัว 740 จริงๆ หละครับ เห็นน้องพนักงานร้านบอก เป็นท็อปกับแบ็คโซลิดที่ราคาไม่ถึงหมื่น ที่น่าใช้

จริงๆ ด้วยครับ ผมนึกออกแล้ว เป็นตัว G740CE จริงๆ ด้วยครับน้า DNA ครับ เป็นท็อปเป็น Spruce ข้างกะหลังเป็นมะฮ็อคกานี  ใช่แล้วครับ ขอโทษทีครับจำมั่วๆ สับสนแล้วครับ
ในร้านยังมี G630CE ห้อยอยู่ด้วยครับ(ตัวนี้ผมมีแล้วรับมาจากน้าท่านนึงก่อนหน้านี้ เลยไม่ได้สนใจนัก)

ขอบคุณน้า DNA นะครับที่มาช่วยเตือนและแก้ข่าว  เดี๋ยวมีน้าท่านอื่นๆ คิดจะไปสอย G730CE แล้วบอกว่าผมไปลองมา  ทีนี้กรรมของผมเลยครับ  วันนี้(ศุกร์ 7/12) ที่เซ็นทรัล
พระราม9  ยังไม่มี G730CE และ G700CE วางนะครับ แต่เย็นๆ หรือพรุ่งนี้น่าจะมี ลองโทรเช็คกะน้าต๋องได้เลยครับ  ส่วนผมกำลังฝนแซดเดิลของเจ้า D710CE อยู่ครับ ขัดๆ
และถูๆ อยู่ครับ

ลืมตอบน้า DNA  เจ้า G740CE ที่ลอง เสียงจะพุ่งๆ ออกแนวแหลมๆ (สำหรับหูผม)  แต่ผมมีกีตาร์ที่เป็นท็อปสปรูซ ข้างหลังมะฮ็อคกานี อยู่บ้างแล้ว เลยไม่ได้เล็งไม้สเป็คนี้
เอาไว้ครับ  แต่เสียงนี่แจ่มเลยครับ ขนาดกีตาร์ยังไม่ปรับแต่ง ความสูงสายหกเฟร็ต 12 ประมาณสามมิลครับ(ผมกลับมาวัดตัวที่ซื้อมาก่อนขัดแซดเดิล) ก็ยังเล่นสบายครับ
เสียงยังไม่เบิร์นก็พุ่งดีแล้วครับ เทียบกับกีตาร์ราคาแพงกว่าเป็นเท่าตัวที่มีที่บ้านผมว่า G740CE พุ่งดีกว่านะครับ ตีคอร์ดแรงๆ ก็ไม่แกว่ง  น้า DNA ต้องรีบหาเวลาไปลอง
เลยครับ เดี๋ยวกีตาร์จะขายหมดก่อนไม่มีให้ลองหงะครับ   ผมที่วันนี้เข้าไปเพราะต้องไปติดต่องานย่านนั้นเลยรีบๆ เข้าไปครับ ใจกะจะไปสอย G700CE แต่ไม่มีก็เลยได้
D710CE มาด้วยประการฉะนี้หละครับ

tock_tack

• member
ผมได้มาแล้วนะครับบเมื่อบ่ายวันนี้ G630CE เสียงดีมากๆๆครับบ ขอบคุณ walden ครับบ
กีตาร์ถูกใจมากครับ ไม่เสียแรงที่อุตส่าห์เก็บตังค์รอครับบ ขอบคุณมากมายครับบบบ

crapbasic

• member
งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้บ่ายๆผมจะแวะเข้าไปดูที่music solutionละกันนะครับผม ;)
จะจอดรถได้ตรงไหนบ้างอะครับ

Sert

• member
ผมได้มาแล้วนะครับบเมื่อบ่ายวันนี้ G630CE เสียงดีมากๆๆครับบ ขอบคุณ walden ครับบ
กีตาร์ถูกใจมากครับ ไม่เสียแรงที่อุตส่าห์เก็บตังค์รอครับบ ขอบคุณมากมายครับบบบ

อ้าว น้าต๊อกแต๊ก  จำน้าเสริฐได้ไม๊ครับ เจอกันเมื่อบ่ายนี้เอง  สำหรับ G630CE พอเบิร์นได้ที่แล้วหละก็แจ่มกว่าเดิมอีกครับ  ตัวที่ผมได้มาเบิร์นได้ที่แล้วกลายเป็นตัวที่ผม
จับมาเล่นบ่อยๆ เลยครับ แรกๆ ไม่ค่อยถนัดเพราะเหมือนความกว้างของคอมันน้อยกว่าตัวที่ผมแล่นบ่อยๆ  แต่พอเล่นๆ ไปเริ่มถนัด เลยเล่นซะบ่อยครับ  ยินดีกับกีตาร์ตัวนี้
ของน้าต๊อกแต๊กด้วยนะครับ พอดีผมรีบไปทำงานต่อเลยไม่ได้คุยกับน้าเลยครับ
   สรุปน้อต๊อกแต๊กเอาตัวที่ห้อยโชว์เลย หรือเลือกตัวใหม่ครับ?  ของผมก็เอาตัวที่ห้อยโชว์นั่นหละครับสำหรับ D710CE เพราะไม่มีเวลาเลือกหงะครับ

sackchai

• member
โปร่งไฟฟ้า ทรงGA มีเข้ามาบ้างมั๊ยครับ

Chai Harley

• member
วันอาทิตย์ผม จะเข้าไปลอง G730 ครับ น้าๆท่านไหนพอจะแนะนำ กีต้าร์ทรงเดียวกันบ้างครับของ Walden ชอบแบบไม่ cut เสียดายไม่มีไฟฟ้า

chanwit

• member
T550 จะมีมาเพิ่มอีกไหมครับ

• member
คืนนี้ขอโทษที่เข้ามาตอบดึกนะครับ วันนี้ไม่ค่อยสบายนิดหน่อยครับ

ขอโทษมากๆอีกครั้งนะครับพี่ Sert จริงๆอยากให้พี่รอลอง G700CE เทียบก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ
แต่ก็ขอบคุณพี่มากนะครับที่พี่รับ D710CE กลับบ้านไปอีกตัว หวังว่าพี่จะชอบนะครับ หน้า Solid Englemann Spruce เบรินสักหน่อยเสียงน่าจะยิ่งดีขึ้นอีกครับ

สาย Wyres พี่นำไปใส่กีตาร์ตัวไหนหรือครับ เสียงดีขึ้นหรือแย่ลง ถ้าพี่ว่าง รบกวนพี่มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ดีใจที่พี่ DNA ชอบ G740CE นะครับ เรื่องแอมป์ Roland พี่สนใจยังไง โทรมาบอกผมได้นะครับ

คุณ guitarhaha ครับ CG2000CEQ มีเข้ามาล๊อตนี้ 2 ตัวครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ tock_tack ดีใจที่ชอบ G630CE ครับ ^^

คุณ crapbasic ครับ จริงๆแล้ววันเสาร์จะลองวนเข้ามาหาที่จอดในซอยโรงเรียนกรุงเทพการบัญชีก็ได้ครับ
แต่ถ้าไม่อยากวนหาที่จอด ข้างหลังเล้งนาฬิกาจะมีลานจอดรถครับ
ยังไงก่อนจะไป รบกวนเช็คเวปบอร์ดอีกครั้งนะครับ เผื่อเกิดแอคซิเดน ไม่สามารถนำกีตาร์ไปส่งได้ พี่จะได้ไม่ไปเสียเที่่ยวครับ

โปร่งไฟฟ้าทรง GA มีเข้ามาหลายรุ่นเลยครับคุณ sackchai
G570CE CG570CE CG570CETB CS550CE CG570CEB G630CE G700CE G740CE ลองดูรายละเอียดลิ้งค์ในหน้าแรกนะครับ

กีตาร์โปร่งไม่คัทอเวย์มีหลายรุ่นครับคุณ Chai Harley
นอกจาก G730 แล้วก็ยังมี G570 CG570 CG600
และ All Solid อย่างเช่น G2070 ซึ่งราคาพร้อมกล่องอยู่ที่ หนื่งหมื่นกว่าบาทครับ

T550 ยังมีในสต๊อก 5-6 ตัวครับคุณ chanwit
ถ้าสาขาไหนหมด จะนำไปเติมครับ

tock_tack

• member

อ้าว น้าต๊อกแต๊ก  จำน้าเสริฐได้ไม๊ครับ เจอกันเมื่อบ่ายนี้เอง  สำหรับ G630CE พอเบิร์นได้ที่แล้วหละก็แจ่มกว่าเดิมอีกครับ  ตัวที่ผมได้มาเบิร์นได้ที่แล้วกลายเป็นตัวที่ผม
จับมาเล่นบ่อยๆ เลยครับ แรกๆ ไม่ค่อยถนัดเพราะเหมือนความกว้างของคอมันน้อยกว่าตัวที่ผมแล่นบ่อยๆ  แต่พอเล่นๆ ไปเริ่มถนัด เลยเล่นซะบ่อยครับ  ยินดีกับกีตาร์ตัวนี้
ของน้าต๊อกแต๊กด้วยนะครับ พอดีผมรีบไปทำงานต่อเลยไม่ได้คุยกับน้าเลยครับ
   สรุปน้อต๊อกแต๊กเอาตัวที่ห้อยโชว์เลย หรือเลือกตัวใหม่ครับ?  ของผมก็เอาตัวที่ห้อยโชว์นั่นหละครับสำหรับ D710CE เพราะไม่มีเวลาเลือกหงะครับ

สวัสดีครับน้าเสริฐขอบคุณมากครับ ผมจำน้าได้ครับ
ผมจะเล่นเบิร์นจนได้ที่แน่นอนครับบเพราะผมมีโปร่งไฟฟ้าตัวเดียวครับที่เหลือเป็นกีตาร์ไฟฟ้าหมดเลยครับ พอดีช่วงนี้งานโฟร์คค่อนข้างหางานง่ายครับเลยจะหางานโฟร์คเล่นเพิ่มจากวันที่ว่างครับบ
เอาไว้วันไหนว่างก็คุยกันครับ หรือไม่ก็แอ็ดมาคุยได้ครับบ Mail : [email protected]
ส่วนกีตาร์ที่ได้มาก็ตัวที่ร้านเขาแขวนนั่นแหล่ะครับบ ลายสวยดีเลยเอาตัวนั้นเลย ส่วนเรื่องเสียงกับอีกตัวก็ไม่ห่างกันมากครับบ

Sert

• member

สวัสดีครับน้าเสริฐขอบคุณมากครับ ผมจำน้าได้ครับ
ผมจะเล่นเบิร์นจนได้ที่แน่นอนครับบเพราะผมมีโปร่งไฟฟ้าตัวเดียวครับที่เหลือเป็นกีตาร์ไฟฟ้าหมดเลยครับ พอดีช่วงนี้งานโฟร์คค่อนข้างหางานง่ายครับเลยจะหางานโฟร์คเล่นเพิ่มจากวันที่ว่างครับบ
เอาไว้วันไหนว่างก็คุยกันครับ หรือไม่ก็แอ็ดมาคุยได้ครับบ Mail : [email protected]
ส่วนกีตาร์ที่ได้มาก็ตัวที่ร้านเขาแขวนนั่นแหล่ะครับบ ลายสวยดีเลยเอาตัวนั้นเลย ส่วนเรื่องเสียงกับอีกตัวก็ไม่ห่างกันมากครับบ

ครับพ๊ม น้าต๊อกแต๊กเล่นดนตรีอาชีพหรือนี่ ผมนึกว่าเป็นน้องๆ นักศึกษาเอ๊าะๆ ซะอีกครับ  ขอให้งานเยอะๆ ร่ำรวยๆ นะครับ ถ้าวันนั้นผมไม่ติดงานที่อื่นหละก็
ได้นั่งคุยด้วยกับน้าต๊อกแต๊กยาวแน่ๆ เลยครับ  ถ้ามีโอกาสเจอกันอีกค่อยคุยกันยาวๆ นะครับ

Sert

• member
ตอบน้าต๋องครับ
สาย Wyres นำไปใส่วินเทจเก่าๆ สองตัวครับ ลองใส่กับยามาฮ่า L10 แก่ๆ ของผมแจ่มมากๆ ครับ นุ่มมือกว่าเก่า เสียงเปลี่ยนไปจากสายที่เคยใช้ได้กีตาร์อีกบุคลิกเลยครับ
เหมือนเปลี่ยนภรรยาใหม่ ชอบกว่าสายเดิมครับ เพราะนุ่มมือดีกว่า
ส่วนอีกตัวใส่บนมอร์ริส W80  ตัวนี้ใส่แล้วไม่เวิร์คครับ(สำหรับของผมเองนะครับ ไม่ใช่บรรทัดฐานใดๆ)  ตัวนี้ลองเบอร์ 12 นะครับ เหมือนแรงดึงมันไม่มากหรือกระไรนี่หละครับ
ทำให้ความสามารถในการสั่นไม้หน้าไม่เท่าสายเดิมที่เคยใช้(สายเดิมจะแข็งๆ ตึงๆ เบอร์ 12 เช่นกัน) 
โดยสรุปลองจากสองตัวนี้ ชอบหนึ่งตัว และไม่ชอบอีกหนึ่งตัวครับ

ทีนี้รบกวนถามน้าต๋องกลับหน่อยนะครับ   ปกติกีตาร์ Walden จากโรงงานสเป็คสายเป็น D'Ad  EXP  ไม่ทราบว่าเป็น EXP ตัวไหนครับ  เช่น EXP13(COATED 80/20 .011-.052)
, EXP26(COATED PHOSPHOR BRONZE .011-.052) หรือ EXP16(COATED PHOSPHOR BRONZE .012-.053) เป็นต้น

รบกวนถามตามข้างต้นนิดนึงนะครับ  เพราะสาย EXP มีหลายรุ่นสเป็คกีตาร์บอกใช้สาย EXP แต่ไม่ได้ระบุรุ่นครับ  เผื่อน้าๆ ท่านอื่นๆ อยากได้เสียงเหมือนโรงงาน จะได้หาซื้อสาย
ที่ตรงรุ่นเป๊ะๆ ได้เลยครับ

ปล. ถ้าน้าต๋องเคยตอบในกระทู้นี้แล้วต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีไม่ได้ไล่อ่านทุกๆ หน้าย้อนหลัง แหะ แหะ เห็นมีเป็นร้อยหน้าแล้ว ย้อนกลับดูตาแฉะแน่เลยน้าต๋องครับ

• member
ขอให้หางานโฟล์คได้หลายๆงานนะครับคุณ tock_tack

พี่ Sert ครับ ขอบคุณมากนะครับที่มาเล่าประสบการณ์กับสาย Wyres ให้ฟังอีกครั้งนึง
อย่างที่ผมบอกเสมอครับ ไม่มีสายไหนดีที่สุดสำหรับกีตาร์ทุกตัวครับ แต่อย่างน้อยจะต้องมีสายอันนึงที่ดีที่สุดสำหรับกีตาร์แต่ละตัว เพียงแต่ต้องค้นหาครับ อยากให้ลองเป็นประสบการณ์กับสายหลายๆยี่ห้อจนกว่าจะเจอว่า กีตาร์ที่เราเล่นแต่ละตัว สายอันไหนน่าจะเหมาะสุดครับ
ยินดีที่พี่ Sert ชอบสาย Wyres กับกีตาร์ Yamaha ครับ

สาย D'Addario ที่ติดมากับ Walden เป็น EXP11 (80/20 Coated 12-53) ครับพี่ Sert

เมื่อกี้นี้ได้จัดส่ง กีตาร์ G700CE หลายตัวและกีตาร์รุ่นอื่นๆอีกสิบกว่าตัวไปเติมที่ Music City ครับ
น่าจะไปถึงภายในครึ่งชั่วโมงนี้ครับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆสนใจ ลองแวะเข้าไปดูหลังเที่ยงน่าจะมีเต็มพิกัด ครบทุกรุ่นครับ ^^

keane16

• member
 น้าครับเปรียบเทียบเสียงของ CG570CE กับ G630CE ให้ทีครับว่าต่างกันยังไงพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับเลยหาลองไม่ได้
พอดีสนใจ2ตัวนี้อยู่ ส่วนมากเน้นตีคอร์ด

DNA

• member
น้าครับเปรียบเทียบเสียงของ CG570CE กับ G630CE ให้ทีครับว่าต่างกันยังไงพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับเลยหาลองไม่ได้
พอดีสนใจ2ตัวนี้อยู่ ส่วนมากเน้นตีคอร์ด

สองรุ่นนี้ top เป็น solid red cedar ทั้งคู่
ถ้าเน้นตีคอร์ด  เลือก G630CE ครับ เพราะ back/side เป็น rosewood น่าจะดีกว่า
ส่วน CG570CE back/side เป็น mahog เสียงจะพุ่ง ใส เกิน น้า keane16 ไม่น่าจะชอบ
G630CE แพงกว่าแค่ 1120 บาท และเป็นรุ่นเพิ่งออกใหม่ด้วย เพราะฉะนั้นคุ้มเงินครับ