Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713958 ครั้ง)

wbg

• member
สวัสดีครับ ที่เซ็นทรัลพระราม 9 มี ของทั้ง 3 รุ่นนี้มั้ยครับ D2040 CD2040 D1030  ถามอีกนิดครับว่าพอดีชอบตีคอร์ด ชอบเสียงเบสแน่นๆ ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าจะเหมาะครับ. ส่วนตัวเล็งตัว D1030 ไว้ครับ ขอบคุณมากครับ.

guitaryoya

• member
เรียนพี่ต๋องครับ พอดีก่อนหน้านี้ผมได้เข้าไปดูที่ร้านแล้วรอบนึง แต่ไม่เห็นมีรุ่นที่ใส่กับกีต้าร์ Simon ได้เลยครับ
เห็นพี่ต๋องบอกว่าจะฝากน้องมาจากร้านธีระ ไม่ทราบว่าได้ฝากมายังครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่^^

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
สายที่มากับตัวเป็น D'addario EXP11 เป็น 80/20 ครับคุณ zeropoint เสียงจะออกแนวใสๆ
ถ้าต้องการเสียงเบสเยอะขึ้น น่าจะลองสาย Phosphor Bronze แบบที่คุณ SMIL3xD แนะนำดูครับ ลองดูหลายๆยี่ห้อนะครับ สาย Phosphor Bronze แต่ละยี่ห้อก็มีเสียงและสัมผัส ไม่เหมือนกันครับ
สาย DR เป็นชื่อสายยี่ห้อนึงครับ รู้สึก ฮงเซ้งมิวสิคจะเป็นตัวแทนอยู่ครับ
การเปลี่ยน Saddle จากของเดิม Fossalite เป็น TUSQ ก็จะช่วยให้เสียงชัดเจนมากขึ้น ดังที่คุณ aa แนะนำครับ

สาย Dean เลยคับ ผมลืมไปได้ไง
เสียง Mid - Low สุดยอดมาก แถมมีเสียงใส แบบไม่แหลมคมเหมือน Elix....
ลองดูคับ หาซื้อได้จากร้านของน้าต๋อง Walden Guitar เลย อิอิ

Sert

• member
รับทราบครับน้าต๋อง  น้าเอฟกะช่างเอก คงกำลังยุ่งอย่างที่น้าต๋องว่าครับ 

น้าเอฟใจไม่ต้องรีบทำคลิปก็ได้ครับ ใจแย็นๆ อารมณ์กำลังสวยงามค่อยทำก็ได้ครับเสียงจะได้หวานบาดใจโก๋ครับ

Smith14

• member
เรียนน้าต๋องครับ ผมไปซื้อ G630CE ที่มิวสิคซิตี้เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ก่อนซื้อก็เช็คดูส่วนต่างๆงานก็เรียบร้อยดี ก็ให้พนักงานเค้าปรับแอคชั่นให้นิดหน่อย ลองเล่นดูก็โอเค ก็เก็บใส่กระเป๋าเดินออกจากร้านไป ไม่ได้เช็คดูส่วนอื่นๆของกีต้าร์อีก กลับมาที่ห้องหวังว่าจะเล่นให้สนุกซะหน่อย พอเปิดกระเป๋าหยิบกีต้าร์ออกมายังไม่ทันได้เล่น ดันไปเห็นพลาสติกสีขาวตรงลูกบิดที่ปรับตั้งสายที่สาม มันแตกเฉยเลย แบบนี้ผมจะต้องทำยังไงครับ พึ่งซื้อมาแท้ๆดันมาแตกเฉยเลย

tomsnake

• member
D2040  ยังมีไหมครับ ส่งขอนแก่นหรือเปล่า ขอนแก่นมาราทรอนไม่มีรุ่นนี้ครับ

นายบรรเลง

• member
ขออภัยสำหรับๆ หลายๆ ท่าน

วอนคุณ Walden Guitar ช่วยไปดูเรื่องผมที่ นี่ด้วยครับ คนตอบสุดท้าย (เห็นมาตอบที่นี่ แต่ที่นั้นอาจลืมไป..)

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25325.180

Joe Charon

• member
อยากทราบราคาของรุ่น  CG2010  ครับ  และของมาเมื่อไหร่ครับ  ขอบคุณครับ  :D

Joe Charon

• member
อยากทราบราคาของรุ่น  CG2010  ครับ  และของมาเมื่อไหร่ครับ  ขอบคุณครับ  :D
quote author=pause2523 link=topic=16103.msg388301#msg388301 date=1355815415]
[/quote]
ถามเพิ่มเติมครับ แบบเคลือบ Satin มีมั้ยครับ

Walden Guitar

• member
ตอนนี้ที่มิวสิคซิตี้ มี D1030 D2040 ครับคุณ wbg ส่วน CD2040 รู้สึกว่าตอนนี้จะหมดครับ
ถ้าคุณ wbg ชอบเบสเยอะๆอยากให้ลอง D1030 ที่มี Solid Back เป็น Rosewood น่าจะเหมาะครับ
อีกรุ่นที่อยากให้ลองคือ D710 Top Solid Englemann Spruce/Solid Rosewood Back ครับ

คุณ guitaryoya ครับ ต้องขอโทษด้วยครับ รุ่นที่ใส่กับ seagull จะเป็นรุ่น PQ9281 ครับ
แต่หยักจะไม่เหมือนกับที่ใส่บน Simon&Patrick
รุ่นที่น่าจะใส่กับ Simon&Patrick ได้ น่าจะเป็นรุ่น PQ9280 ซึ่งพรุ่งนี้ผมจะให้น้องนำไปเติมที่มิวสิคซิตี้ครับ

ขอบคุณคุณ SMIL3xD ที่ช่วยบอกเรื่องสาย Dean Markley ครับ
ช่วงนี้มัวแต่วุ่นๆกับสาย Wyres กับ Newtone เลยลืมแนะนำสาย Dean เลยครับ :D

พี่ Sert ผมว่าหลายๆคนอยากฟังคลิปพี่ Sert ด้วยครับ เมื่อไหร่พี่จะมาปล่อยของบ้างนะครับ

คุณ Smith14 ครับ อีกสักสองสามวัน นำกีตาร์มาที่มิวสิคซิตี้เลยครับ เดี๋ยวผมจะหาอะไหล่ลูกบิด เปลี่ยนให้ครับ หรือถ้าสะดวกเมื่อไหร่ ก็นำมาได้เลยครับ

D2040 ยังมีของในสต๊อกครับคุณ tomsnake
ที่ขอนแก่น เราจะขอให้ลูกค้าติดต่อกับร้านมาราธอนครับ บอกเขาได้เลยครับ ไม่เกิน 2-3 วัน กีตาร์ไปถึงขอนแก่นแน่นอนครับ

คุณ นายบรรเลง ขอบคุณที่เตือนครับ ผมไม่ได้เข้ากระทู้นั้น 2-3 วันแล้ว
เดี๋ยวจะดำเนินการจัดส่งสายให้วันพรุ่งนี้นะครับ

CG2010 ราคาหนึ่งหมื่นสี่พันบาทครับ จะมีเข้ามา 2 ตัว ช่วงกลางเดือนหน้าครับคุณ pause2523
รุ่นนี้จะมีแต่แบบเคลือบเงาครับ ไม่มีแบบเคลือบ Satin
ถ้าแบบเคลือบ Satin สเปคใกล้เคียงกันจะเป็นรุ่น G3000 ครับ มีเข้ามา 2 ตัวกลางเดือนหน้าเช่นเดียวกันครับ

kangaroo

• member
ขอถามอีกนิดครับ G3030CEมีของเข้าเดือนหน้ามั้ยครับ มากี่ตัวเผื่อจะจอง

s_asit

• member
คุณ TuBaAuN ครับ Bridge Pin ของ Walden จะใช้ขนาดที่ทาง Graphtech บอกว่าเป็น Tradition ครับ แต่จะต้องมีการฝนลงเล็กน้อย ขนาดของ Bridge Pin อยู่ที่ประมาณ 5.1 mm ครับ

ขอบคุณครับคุณ FOTOBEER
น้ำยาเช็ดสายตอนนี้ของหมด เลยส่งเป็น Lem-Oil ไปแทนนะครับ

G3030CEQ ตอนนี้มีตัวใหม่เหลืออีกตัวนึงที่ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับคุณ kangaroo เพิ่งเอาเข้าไปเมื่อวันเสาร์
กลางเดือนหน้าจะมีเข้ามาอีก 2 ตัวครับ

ขอบคุณครับช่างเอก ว่างเมื่อไหร่อย่าลืมแวะมาคุยกันครับ ;D

คุณ violate เอากีตาร์เข้ามาให้น้องที่มิวสิคซิตี้ดูได้เลยครับ หรือจะเปลี่ยนสายเป็นเบอร์เล็กลงหน่อยก็ได้ครับ จะได้เล่นสบายมือขึ้น

กีตาร์รุ่น Madera ส่วนใหญ่จะเหลือรุ่นละ 2-3 ตัวครับคุณ s_asit  จะมีรุ่น CG4070E-CERT ที่เป็นรุ่นฮิตสุดของซีรียส์นี้ เหลือ 5-6 ตัวครับ เพราะรอบนี้เราสั่งเข้ามาเยอะหน่อย เพราะว่าสั่งได้ครั้งสุดท้ายแล้ว ทาง Walden เขาบอกต้องการเท่าไหร่ให้สั่งรอบนี้เลย

ผมเข้าใจว่าน้องอาจจะเข้าใจผิดนะครับคุณ guitaryoya
TUSQ Saddle สำหรับกีตาร์กลุ่ม Seagull และ Simon&Patrick คือรุ่น PQ9281 ครับ ซึ่งเมื่อวานผมแวะไปที่มิวสิคซิตี้ คอนเฟริมว่ายังมีอยู่หลายตัวครับ

คุณ F กับพี่เอ็ม กำลังจะมีงานสำคัญเข้าครับพี่ Sert ตอนนี้คงยุ่งๆอยู่
ยินดีกับทั้ง 2 ท่านอีกครั้งนะครับ :D
ขอบคุณมาครับ :) หยุดปีใหม่เข้าไปเที่ยวกรุงเทพ ต้องแวะไปที่พระรามเก้าแน่นอนครับ จะได้ไปลองรุ่นอื่นๆด้วย อีกอย่างรบกวนแนะนำแอมป์ให้ด้วยหน่อยสิครับ ประมาณธรรมดาๆเล่นในบ้านครึ้มๆ เผื่อจะถอย CG4070E-CERT  ;D

นายบรรเลง

• member
ตอนนี้ที่มิวสิคซิตี้ มี D1030 D2040 ครับคุณ wbg ส่วน CD2040 รู้สึกว่าตอนนี้จะหมดครับ
ถ้าคุณ wbg ชอบเบสเยอะๆอยากให้ลอง D1030 ที่มี Solid Back เป็น Rosewood น่าจะเหมาะครับ
อีกรุ่นที่อยากให้ลองคือ D710 Top Solid Englemann Spruce/Solid Rosewood Back ครับ

คุณ guitaryoya ครับ ต้องขอโทษด้วยครับ รุ่นที่ใส่กับ seagull จะเป็นรุ่น PQ9281 ครับ
แต่หยักจะไม่เหมือนกับที่ใส่บน Simon&Patrick
รุ่นที่น่าจะใส่กับ Simon&Patrick ได้ น่าจะเป็นรุ่น PQ9280 ซึ่งพรุ่งนี้ผมจะให้น้องนำไปเติมที่มิวสิคซิตี้ครับ

ขอบคุณคุณ SMIL3xD ที่ช่วยบอกเรื่องสาย Dean Markley ครับ
ช่วงนี้มัวแต่วุ่นๆกับสาย Wyres กับ Newtone เลยลืมแนะนำสาย Dean เลยครับ :D

พี่ Sert ผมว่าหลายๆคนอยากฟังคลิปพี่ Sert ด้วยครับ เมื่อไหร่พี่จะมาปล่อยของบ้างนะครับ

คุณ Smith14 ครับ อีกสักสองสามวัน นำกีตาร์มาที่มิวสิคซิตี้เลยครับ เดี๋ยวผมจะหาอะไหล่ลูกบิด เปลี่ยนให้ครับ หรือถ้าสะดวกเมื่อไหร่ ก็นำมาได้เลยครับ

D2040 ยังมีของในสต๊อกครับคุณ tomsnake
ที่ขอนแก่น เราจะขอให้ลูกค้าติดต่อกับร้านมาราธอนครับ บอกเขาได้เลยครับ ไม่เกิน 2-3 วัน กีตาร์ไปถึงขอนแก่นแน่นอนครับ

คุณ นายบรรเลง ขอบคุณที่เตือนครับ ผมไม่ได้เข้ากระทู้นั้น 2-3 วันแล้ว
เดี๋ยวจะดำเนินการจัดส่งสายให้วันพรุ่งนี้นะครับ

CG2010 ราคาหนึ่งหมื่นสี่พันบาทครับ จะมีเข้ามา 2 ตัว ช่วงกลางเดือนหน้าครับคุณ pause2523
รุ่นนี้จะมีแต่แบบเคลือบเงาครับ ไม่มีแบบเคลือบ Satin
ถ้าแบบเคลือบ Satin สเปคใกล้เคียงกันจะเป็นรุ่น G3000 ครับ มีเข้ามา 2 ตัวกลางเดือนหน้าเช่นเดียวกันครับ

มาแล้วก็ดีครับ รบกวนช่วยไปดูที่นี่ด้วยครับ ตอบอะไรสักหน่อยครับ ให้หายกังวล  อันล่าสุด http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25325.180

!!PingpinG!!

• member
เฮียต๋องครับ ผมที่สั่ง CD600 (เพชรบูรณ์)
ถ้าส่งแล้วรบกวนเฮียช่วยแจ้งหน่อยนะครับ เพื่อนผมเค้าใจร้อน..ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

Tha5won

• member
เฮียต๋องครับ ผมที่สั่ง CD600 (เพชรบูรณ์)
ถ้าส่งแล้วรบกวนเฮียช่วยแจ้งหน่อยนะครับ เพื่อนผมเค้าใจร้อน..ขอบคุณครับ ;D ;D ;D
555

Sert

• member
5 5 5 น้าต๋องครับ เคยบอกแล้วว่าซื้อกล้อง ซื้อไมค์มาแล้ว แถมไม่พอซื้อเครื่องอัดเสียงแยกต่างหาก แล้วยังไปถอย Zoom Q3HD มาอีก กะจะลองอัดคลิป
ตอนเล่นกีตาร์บ้าง  แหะ แหะ ลองแล้วไม่ค่อยเอาอ่าวเลยครับ   ก็เลยตัดใจถอยดีกว่า ให้น้าๆ ที่เค้าแจ่มๆ อัดให้ฟังกันครับ  ;D  ;D

Joe Charon

• member
ขอถามอีกนิดครับ G3030CEมีของเข้าเดือนหน้ามั้ยครับ มากี่ตัวเผื่อจะจอง
เมื่อวานผมเพิ่งสอบถามไปที่สาขาเซ็นทรัล พระราม9 ทางร้านบอกว่ารุ่น G3030CE ยังมีเหลืออยู่ 1 ตัวครับ ไปลองดูได้ครับ

Walden Guitar

• member
G3030CE ตอนนี้น่าจะมีเหลือที่เซ็นทรัลพระราม 9 ตัวนึง อย่างที่คุณ pause2523 บอกครับคุณ kangaroo
เดือนหน้าจะมีมาเฉพาะรุ่น G3030CEQ ครับ

ยินดีครับคุณ s_asit ช่วงปีใหม่ที่มิวสิคซิตี้ไม่ได้หยุดครับ สามารถแวะเข้ามาได้เลยครับ
CG4070E-CERT น่าจะยังพอมีอยู่ถึงช่วงนั้นครับ
สำหรับแอมป์ทางร้านมีแอมป์กีตาร์โปร่ง AER และ Roland อยู่หลายรุ่นในห้องลองกีตาร์ครับ
เอากีตาร์เสียบลองเสียงได้ทุกตัวครับ

คุณนายบรรเลงครับ สาย Wyres 4 ชุดได้จัดส่งให้วันนี้แล้วครับ
EMS EJ104233578TH

คุณ !!PingpinG!! และคุณ Tha5won
กีตาร์ CD600 ผมได้ให้น้องพนักงานเซทอัพเมื่อวานช่วงบ่ายครับ น่าจะเล่นได้ง่ายครับ
และได้จัดส่งไปวันนี้แล้วครับ พรุ่งนี้หรืออย่างช้ามะรืนนี้คงจะถึงครับ

พี่ Sert ครับ บังเอิญเมื่อเช้าได้เปิดเข้าเวปมา เห็นคลิปพอดี เพราะมากๆเลยครับ หลานพี่ Sert โชคดีมากๆครับ ที่เกิดมาก็มีเพลงเพราะๆที่ลุงแต่งให้ และมีมิวสิคเก็บไว้ดูตอนโตด้วย ยินดีด้วยนะครับ

Sert

• member
เอ๊า     น้าต๋องได้ดูด้วยเหรอครับนี่  วัตถุประสงค์หลักเลยก็คืออยากให้น้าต๋องดูนี่หละครับ แล้วคิดว่าพอน้าต๋องดูเสร็จก็จะลบออกเพื่อไม่ให้เปลืองเนื้อที่บอร์ดครับ

แล้วอีกอย่างกำลังคุยในส่วนของ Walden ต้องเอากีตาร์วอลเด้นมาทำคลิปมันจึงจะเหมาะหน่อย  แหะ แหะ

ปีใหม่นี้ไป ตจว. ก็กะจะลองสาย wyres และ newtone(ไม่รู้ผมเหลือตัวไหนบ้าง)  ใส่กับวอลเด้นแล้วถ้าไม่ได้ไปไหน ไม่ได้พาน้องๆ หลานๆ เที่ยวก็จะลอง
เอาวอลเด้นมาทำคลิปเสียงคร่าวๆ จากสายที่กล่าวข้างต้น(ถ้าเป็นไปได้นะครับ)    ใจจริงผมก็รอคลิปน้าเอฟแกครับ เสียงกีตาร์น้าเอฟออกมาเพราะดีครับน้าต๋องครับ

แหะ แหะ ผมแอบลบคลิปออกแล้วเน้อน้าต๋อง  คลิปลับเก็บไว้ให้หลานดูตอนโตคนเดียวก็พอครับ ลุงรู้สึกเขิลลล์  มากๆ เลยครับพ๊ม

Tha5won

• member
คุณ !!PingpinG!! และคุณ Tha5won
กีตาร์ CD600 ผมได้ให้น้องพนักงานเซทอัพเมื่อวานช่วงบ่ายครับ น่าจะเล่นได้ง่ายครับ
และได้จัดส่งไปวันนี้แล้วครับ พรุ่งนี้หรืออย่างช้ามะรืนนี้คงจะถึงครับ
ครับเฮีย ขอบคุณมาก  ;D