Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713984 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
พี่ Sert ครับ พี่สนใจอยากจะลองประเภทโปร่งไฟฟ้า หรือโปร่งธรรมดาครับ เดี๋ยวผมจะได้เตรียมเผื่อไปครับ
กีตาร์น่าจะเข้าช่วงก่อนบ่ายโมงครับพี่ แต่ถ้าเอาชัวร์ไปบ่ายสองนี่น่าจะถึงแล้วแน่ๆครับ
ขอบคุณที่พี่ชอบสาย Wyres ครับ ไม่ทราบว่าเล่นแล้วเทียบกับสาย Newtone หรือสายอื่นๆ พี่ชอบตัวไหนมากกว่าหรือครับ อยากจะขอเก็บเป็นข้อมูล เพื่อเอาไว้สั่งสายเข้ามาเพิ่มครับ

2eggs

• member
WALDEN T550   ยังมีของอยู่ป่าวครับ
ราคาเท่าไหร่

siri

• member
G630CE ครับ เอารุ่นนี้ไว้ให้เลือกหลายๆตัวก็ดีนะครับ หรือมีรุ่นไหนที่ Spec.ไกลๆกันรูปทรงเดียวกันราคาประมาณใกล้ๆกันก็จัดไว้ก็ได้ครับ จะได้เข้าไปลองครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ป.ล.ที่ร้านรับบัตรเครดิตมั๊ยครับ?

• member
Walden T550 ยังมีของอยู่นิดหน่อยครับคุณ 2eggs
ราคาพร้อมถุงอยู่ที่ห้าพันห้าร้อยยี่สิบบาทครับ

ได้ครับคุณ siri จะแวะมาที่เวิ้งวันเสาร์ใช่ไหมครับ ในสเปคใกล้ๆกันที่คนเล่นกันเยอะ ก็จะมี G700CE G740CE G570CE และ CG570CE จะเตรียมไว้ให้ครับ
ที่ร้านรับบัตรเครดิตครับ ถ้าเป็นบัตรธรรมดา บัตรเงินบัตรทอง จะไม่มีค่ารูดครับ แต่ถ้าเป็น Platinum Titanium Beyond ฯลฯ จะมีค่ารูด 2 % ครับ

jame_s13

• member
classic รุ่น N2010 ยังมีอยู่ในสต็อกใช่มั้ยครับ แล้วเหลือเยอะมั้ยครับ จะไปดูที่เวิ้งน่ะครับ

Sert

• member
พี่ Sert ครับ พี่สนใจอยากจะลองประเภทโปร่งไฟฟ้า หรือโปร่งธรรมดาครับ เดี๋ยวผมจะได้เตรียมเผื่อไปครับ
กีตาร์น่าจะเข้าช่วงก่อนบ่ายโมงครับพี่ แต่ถ้าเอาชัวร์ไปบ่ายสองนี่น่าจะถึงแล้วแน่ๆครับ
ขอบคุณที่พี่ชอบสาย Wyres ครับ ไม่ทราบว่าเล่นแล้วเทียบกับสาย Newtone หรือสายอื่นๆ พี่ชอบตัวไหนมากกว่าหรือครับ อยากจะขอเก็บเป็นข้อมูล เพื่อเอาไว้สั่งสายเข้ามาเพิ่มครับ

น้าต๋องครับ เล็งโปร่งไฟฟ้าครับไม่ได้เฉพาะเจาะจง  แต่โดยส่วนตัวอยากลอง G700CE  หรือ G740CE ครับ เพราะผมมี Walden ที่เป็น All Solid แล้ว มีรุ่น Top Solid แล้ว  เลยอยากลองรุ่น
ที่ Top/Back เป็น Solid ครับ  แต่ใช่ว่าไม่สนรุ่นอื่นๆ นะครับ รบกวนน้าต๋องนำสองรุ่นนี้ไว้เป็นทางเลือกก่อนนะครับ ส่วนถ้าที่ร้านมีรุ่นอื่นๆ ผมก็อาจจะขอลองดูครับ เผื่อเปลี่ยนใจไปที่
รุ่นอื่นๆ ด้วย แหะ แหะ คนหลายใจครับ

ยังไงขอบคุณน้าต๋องมากนะครับที่ใส่ใจลูกค้าตัวน้อยๆ คนนี้  พรุ่งนี้คาดว่าน่าจะได้ไปติดต่องานย่านนั้น ผมไปรถไฟใต้ดิน กะเวลาได้แน่นอนครับก็เลยต้องถามน้าต๋องว่ากีตาร์ไป
ประมาณกี่โมง ตอนนี้ทราบแล้วว่าบ่ายสองถึงแน่ก็อุ่นใจครับ  แล้วที่น้า siri  จะเข้าไปลองนี่ที่เวิ้ง หรือที่พระราม9 ครับ เผื่อผมจะได้ลองรุ่นต่างๆ ที่เตรียมไว้ให้น้า siri ด้วยครับ
แหะ แหะ ลองหลายตัวแต่คงแบกกลับได้ตัวเดียวเน้อครับนั่งขนส่งสาธารณะไป แบกมากกว่านี้ไม่ไหวครับ

ส่วนเรื่องสายชอบสาย Wyres มากกว่า Newtone  เพราะสาย Wyres ใช้มานานพอดูคุณภาพสายทนกว่า ไม่ค่อยดำครับ  แต่เรื่องเสียงนี่ สาย Newtone ใส่แล้วเด้งดึ๋งกว่า
เพราะตั้งแต่เริ่มใส่ และสายนิ่มมือกว่า(อาจเพราะขนาดสาย 4 5 6 เล็กกว่า)   ส่วนสาย Wyres ใส่ซักวันสองวัน เสียงจะนิ่งเลยครับ ผมว่าสำเนียงมันคล้ายๆ สายมาร์ตินที่เป็น
สายเคลือบและเป็น p/b เหมือนกัน  แต่สายมาร์ตินสำหรับนิ้วผมอาทิตย์กว่าๆ ก็ดำ  แต่ Wyres ใช้มานานกว่ายังไม่ดำมากครับ ชอบมากเลยครับ

ยาวไปนิดนะครับ สรุป ชอบ Wyres เน้อครับ พรุ่งนี้ก็จะไปจัดมาเพิ่มเอาไปลองกะตัวอื่นๆ ที่เหลือครับ แล้วก็จะใส่กะ Walden ตัวใหม่ที่จะซื้อด้วยครับ

ปล.  ถ้าพรุ่งนี้มีเหตุติดขัดอันใด หรือฝนตกหนัก ก็จะเข้าไปวันเสาร์แทนครับ แต่เข้าไปแน่นอนจ้า

blackbike

• member
มี D550CE  D710CE  ไหมครับกะว่าจะเข้าไปลองไม่เสาร์ที่ 8 ก็ 15 นะครับยังมีของหรือเปล่า และราคาเท่าไหร่

• member
กีตาร์เพิ่งมาถึงสต๊อกเมื่อครึ่งชั่วโมงที่แล้วครับ ผมเพิ่งกลับถึงบ้านเดี๋ยวนี้เองครับ
พรุ่งนี้จะเริ่มนำกีตาร์ออกมาวางที่สาขาที่เซ็นทรัลพระราม 9 และที่เวิ้งช่วงหลังเที่ยงนะครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหน สนใจอยากจะลอง Walden รุ่นไหน แวะมาลองได้เลยครับ
ส่วนพี่ๆเพื่อนๆท่านไหน สะดวกที่มิวสิคโซลูชั่น เพชรบุรีตัดใหม่ แจ้งไว้ที่หน้าบอร์ดนี้เลยครับ ว่าอยากลองรุ่นไหน วันเสาร์จะส่งไปครับ

แต่ถ้าท่านไหน สนใจรุ่นโปร่งไฟฟ้า พวก G630CE G700CE G740CE D710CE G570CE CG570CE D550CE CD550CE ฯลฯ อยากให้แวะมา ไม่เกิน 10 วันหลังจากนี้ครับ เพราะส่วนใหญ่จะเข้ามารุ่นละสิบกว่าตัว ปลายเดือนนี้บางรุ่นน่าจะหมดครับ

All Solid ก็มีเข้ามาพอสมควรครับ ใครสนใจรุ่นไหน ลองแวะมาทดสอบได้ครับ

รุ่น Madera มีเข้ามาเป็นล๊อตสุดท้ายนะครับ ใครสนใจกีตาร์เชิงอนุรักษ์ธรรมชาติ เชิญแวะมาลองก่อนจะไม่มีกีตาร์แนวนี้อีกครับ

• member
N2010 ไม่ได้มีเข้ามาในล๊อตนี้ครับคุณ jame_s13
ในล๊อตนี้จะมีรุ่น CN2030 ซึ่งเป็น Solid Cedar/Solid Rosewood ครับ ถ้าคุณ jame_s13 สนใจ ผมจะนำออกมาจากสต๊อกมาให้ทดลองครับ

ขอบคุณครับพี่ Sert ผมได้เตรียมกีตาร์รุ่น G700CE และ G740CE ไปที่มิวสิคซิตี้จำนวนนึงแล้วครับสำหรับวันพรุ่งนี้ แต่ถ้าหมดก็จะนำไปเติมอีกช่วงเย็นหรือเช้าวันเสาร์ครับ หวังว่าพี่ลองแล้วจะชอบนะครับ ได้เตรียมรุ่นอื่นๆไปด้วยครับ เผื่อพี่จะได้ทดลองหลายรุ่นครับ
ขอบคุณพี่ Sert ที่ช่วยแบ่งปันประสบการณ์กับสาย Wyres ด้วยนะครับ ตอนนี้มีคนชอบทั้ง Newtone กับ Wyres พอๆกันเลยครับ

D550CE D710CE ของเพิ่งเข้าเลยครับคุณ blackbike  ถ้ามาวันที่ 15 คิดว่าน่าจะยังทันได้ลองทั้งคู่ครับ
ราคา D550CE เจ็ดพันหกร้อยแปดสิบบาท ส่วน D710CE หนึ่งหมื่นหกร้อยสี่สิบบาทพร้อมถุงครับ

crapbasic

• member
อยากลอง G630CE G700CE G740CE ครับ ที่ music solution ครับ :)
ไปลองได้วันไหนกี่โมงครับ

• member
อาจจะต้องเป็นวันเสาร์ช่วงบ่ายครับคุณ crapbasic

Smith14

• member
อยากลอง G630CE ที่central พระรามเก้าครับ สามารถไปลองได้วันไหนครับเวลาไหน และตัวนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

• member
G630CE สามารถแวะเข้าไปลองได้ตั้งแต่พรุ่งนี้ช่วงบ่ายเลยครับคุณ Smith14 มีเตรียมไว้หลายตัวครับ
ราคาอยู่ที่แปดพันเก้าร้อยหกสิบบาทครับ

furch1975

• member
เฮียครับ คอกีต้าร์ผมที่สั่งไว้มาล๊อตนี้ด้วยใช่มั้ยครับ..อาจจะเข้าไปดูวันศุกร์ หรือช้าสุดคงเป็นวันจันทร์ครับ...
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
MONO INC. TV - Folge 125 - Hexentanz Festival

Gothic สวยดีครับพี่ต๋อง มอนิเตอร์เต็มเลย แต่ไม่ต้องใส่แผ่นกัน feedback  แสดงว่า B-Band เอาอยู่อีกแล้ว :)

Sert

• member
ขอบคุณครับ น้าต๋องครับ

ส่วนตัวผมถ้าเข้าไป ก็ลอง G700CE G740CE  ก่อนเลยครับ แล้วก็จะลองตัวอื่นๆ ด้วยครับ ถูกใจตัวไหนก็แบกตัวนั้นหละครับกลับบ้าน(คือไม่ได้เจาะจงเป็นพิเศษ เพราะบางทีเลือกรุ่น
ไว้ในใจแล้ว แต่พอไปลองอาจจะไม่ใช่ครับ คิดว่าหลายๆ คนก็เป็นเช่นนี้หละครับ สิบปากว่า ก็ไม่เท่าเราไปเลือกไปลองเองครับ)

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
พี่ Sert ระวังไปหลงเสียง Madera ตระกูล CD4040CERT  CG4070CERTเข้านะครับ  ผมว่าไม้เขาเกรดสูงและมีความแตกต่างจากรุ่นธรรมดาจริงครับ  ทั้งๆที่ทรงและโครงสร้างก็เหมือนๆกัน  เสียงเขาธรรมชาติสมกับสโลแกนทีเดียวครับ นุ่มลื่นหูฟังชัด เล่นแล้วสั่นสะเทือน เพลินมือและนิ้วมากครับ

DNA

• member
พี่ Sert ระวังไปหลงเสียง Madera ตระกูล CD4040CERT  CG4070CERTเข้านะครับ  ผมว่าไม้เขาเกรดสูงและมีความแตกต่างจากรุ่นธรรมดาจริงครับ  ทั้งๆที่ทรงและโครงสร้างก็เหมือนๆกัน  เสียงเขาธรรมชาติสมกับสโลแกนทีเดียวครับ นุ่มลื่นหูฟังชัด เล่นแล้วสั่นสะเทือน เพลินมือและนิ้วมากครับ

คุณ F-Bracing บรรยายเห็นภาพละเอียดชัดเจน จนผมอยากเข้าไปลองเลยครับ

เฮียต๋องครับ งวดนี้ไม่มี รุ่น CG600CE เข้ามาด้วยหรือครับ เห็นไม่ได้กล่าวถึงเลย

siri

• member
ที่นัดไว้ว่าวันเสาร์จะเข้าไปทดลองเสียงกีต้าร์ที่เวิ้ง คงต้องขอเลื่อนเป็นวันจันทร์นะครับ พอดีติดงานสำคัญที่ต้องทำให้เสร็จนะครับ
วันจันทร์เจอกันครับ
ขอบคุณครับ

• member
ตอนนี้กีตาร์มีโชว์ที่เวิ้ง และที่เซ็นทรัลพระราม 9 แล้วครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจ ลองแวะเข้ามาเล่นดูได้เลยครับ

คุณ furch1975 ครับ คอกีตาร์ผมเก็บมาไว้กับตัวตั้งแต่เมื่อคืนครับ ตอนนี้อยู่บนโต๊ะผมที่เวิ้งครับ
ถ้าสะดวกที่พระราม 9 ก็บอกได้นะครับ จะได้นำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ครับ

สวัสดีครับคุณ F น้องส้ม CG4070CERT ที่มีลายเซ็น Tommy ตอนนี้เอาออกมาเล่นหรือยังครับ
หรือยังเก็บไว้เป็นที่ระลึกอยู่ มีข่าวดีเมื่อไหร่อย่าลืมแจ้งกันนะครับ :D

ครับพี่ Sert ตอนนี้กีตาร์น่าจะไปถึงที่มิวสิคซิตี้แล้วครับ แต่เปิดกล่องยังไม่เบรินกันเลย เสียงอาจจะยังไม่ค่อยเข้าที่นะครับ แต่ก็ได้เล่นตัวใหม่ซิงๆทุกตัวเลยครับ

คุณ DNA ครับ CG600CE รอบนี้ไม่มีเข้ามาครับ มีแต่รุ่น CG600 ครับ
CG600CE จะมีเข้ามาช่วงปลายเดือนมกราครับ

ครับคุณ siri จะเตรียมกีตาร์เผื่อไว้ให้ทดลองวันจันทร์ครับ
แต่ถ้าเป็นไปได้จะรบกวนมาช่วงบ่ายได้ไหมครับ เพราะตอนเช้าถ้ารุ่นไหนหมด จะได้ไปเบิกมาเติมไว้ก่อนครับ
แต่ถ้าไม่สะดวก ก็คาดว่าน่าจะมีกีตาร์หลายรุ่นให้ทดลองครับ