Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713982 ครั้ง)

thaizaa77

• member
มีรุ่น G570 ไหมครับ ที่พระราม9 ราคาเท่าไรครับจะได้เข้าไปดูเลย

wbg

• member
D560EB ที่ร้านมีของมั้ยครับ หรือรุ่นไหนก็ได้ที่เป็นโปร่งไฟฟ้าทรง  Dreadnought ราคาไม่เกิน 15,000 พอจะแนะนำได้มั้ยครับตีคอร์ดมันส์ๆ ขอบคุณครับ

Walden Guitar

• member
ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่เพิ่งเข้ามาตอบ
เมื่อคืนและเมื่อเช้า ไม่ค่อยสบายครับ เพิ่งลุกไหวช่วงบ่ายนี่เอง บ่ายนี้ก็ได้เจอพี่ๆแวะมาทักทายกันหลายคน
ขอบคุณมากนะครับ

พี่ Sert ครับ เรื่องอะไหล่ของ Walden ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ เมื่อวานกับเมื่อเช้าน๊อคเลย เลยไม่ได้พิมพ์เลยครับ ขอเป็นวันพรุ่งนี้นะครับ
เรื่องตัวแทนทางอีสาน เรามีตัวแทนเกือบทุกจังหวัดครับ แต่จังหวัดที่น่าจะมีสต๊อกกีตาร์ Walden เยอะที่สุดตอนนี้ก็คือ มาราธอนขอนแก่นครับ ร้านดนตรีในอีสานหลายๆร้าน ก็ได้สั่ง Walden ไปวางโชว์เช่นเดียวกันครับ ไม่ว่าจะเป็นอุบล อุดร โคราช ฯลฯ ลองติดต่อร้านดนตรีในจังหวัดได้เลยครับ ส่วนใหญ่จะสั่งของอย่างอื่นจากทางร้านอยู่แล้วครับ

ขอบคุณที่กรุณามาแชร์ประสบการณ์กับสาย Wyres อีกครั้งนะครับพี่ Sert
ก็เป็นไปได้นะครับที่กีตาร์บางตัว เช่น D710 อาจจะเหมาะกับ 80/20 มากกว่า PB อันนี้คงแล้วแต่ว่า คนเล่นจะชอบเสียงแนวไหนด้วยครับ

ดีใจที่ได้เจอ พูดคุยเฮฮากับคุณ F และพี่เอ็มอีกครั้งครับ
เสียดายเมื่อวานพี่ป๋อง คุณ Joseph และพี่ๆท่านอื่นๆไม่ได้อยู่ด้วย ไม่งั้นคงได้เม้าท์กันยาววว เหมือนเดิมแน่ๆ ^^

G570 ที่เซ็นทรัลพระราม 9 น่าจะมีอยู่ครับคุณ thaizaa77
ราคาอยู่ที่ห้าพันห้าร้อยยี่สิบบาทพร้อมถุงครับ

D560CEB มีที่พระราม 9 ครับคุณ wbg
กีตาร์โปร่งไฟฟ้า Dreadnought เน้นตีคอร์ด อยากแนะนำให้ลอง D710CE ดูครับ

supakorn_zz

• member
Walden G3030CE ยังมีของอยู่มั้ยครับ แล้วราคานี้ลดไดอีกมั้ย แถมอะไรบ้างครับ ค่าจัดส่งเท่าไร ผมอยู่ภูเก็ตน่ะครับ

wbg

• member
D560CEB มีรุ่นนี้ใช่มั้ยครับ แล้ว D560EB มีมั้ยครับ.

Sert

• member
รับทราบครับน้าต๋อง   ส่วนเรื่องอะไหล่เอาตามน้าต๋องสะดวกเลยครับ ไม่ต้องรีบร้อน  ปกติวันเสาร์ผมไปส่งแฟนแล้วมักจะไปเดินคลองถมและก็จะ
เลยไปเิวิ้งดูกีตาร์ตามโอกาสอันสมควรครับ  ผมว่างก็ค่อยแวะเข้าไปถามที่ธีระได้ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ ครับ

ที่ถามเรื่องตัวแทนทางอีสาน เพราะผมมีน้องมีเพื่อนๆ ทางอีสานอยากลองซื้อ Walden ไปลองใช้กัน ก็จะได้บอกเค้าให้หาร้านแถวๆ ใกล้เคียง
จังหวัดที่เค้าอยู่ อยากให้เค้าเหล่านั้นได้ลองก่อนว่าชอบรุ่นไหน เพราะจะฟังเสียงจากคลิป หรืออ่านว่าแนวเสียงแบบใดก็ไม่เท่าให้เค้าไปลองเอง
จะได้ ได้ตัวที่ชอบๆ ครับ

คาดว่าช่วงอาทิตย์สองอาทิตย์นี้ น้าต๋องคงขายดีจนเหนื่อย  ขอให้รวยๆ ยิ่งๆ ขึ้นเด้อครับ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
เฮียต๋องครับ กระทู้ของแต่ง walden มายังคร้าบบ อิอิ แล้วไม่ทราบมีปิ๊กการ์ดขายแยกมั๊ยครับเฮีย
- BoMSuK71 -

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ดีใจกับพี่ๆ น้าๆ ที่ได้ Walden ล็อตนี้ไปกันอีกครับ หลังจากรอกันมานาน....สวัสดีครับเฮียต๋อง ผมก็โดนมรสุม อยู่เช่นกันครับ

turkung

• member
ล็อตใหม่มี D600 ce มาบ้างมั้ยคับ

ว่าแต่ พี่เอกเป้นไรคร้บ เจอมรสุมอีกแล้วเหรอพี่ ไม่ได้คุยกันนานเลย

wbg

• member
http://www.waldenguitars.com/D710E-M1A.html รุ่นนี้ละครับมีมั้ยเอ่ย พอดีว่าสนใจรุ่นตามลิ้งค์แล้วก็รุ่นนี้ครับ D560EB ถ้ามีได้เสียตังค์แน่นอนครับงานนี้ พอดีว่าส่วนตัวชอบทรง Dreadnought ที่มีไฟฟ้าอะครับ ขอบคุณมากครับ.

guitarhaha

• member
น้า wbg ครับ น้าต๋องเคยแจ้งไว้ว่า D710E-M1A มันคือ D710 ที่เอา PU ของ LR.Baggs M1 active มาติดเท่านั้นเอง
ถ้าอยากได้แบบนี้ก็เพียงซื้อ D710 แล้วก็ซื้อ PU รุ่นนี้มาติด ซี่งทาง Theera ก็เป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่แล้วหนะครับ และการติดตั้งก็ไม่ยากมาก (น้าต๋องช่วยอธิบายอีกทีด้วยนะครับ เผื่อผมอธิบายไม่เคลียร์)

• member
G3030CE น่าจะมีเหลืออีก 1 ตัวในสต๊อกครับคุณ supakorn_zz
ราคานี้เป็นราคาที่ลดเต็มที่แล้วครับ มาพร้อม Hardcase และ Planetwave Humidifer และอะไหล่ Saddle สำรองครับ

D560EB เป็นรุ่นที่ทาง Walden เลิกผลิตแล้วครับคุณ wbg
ส่วนรุ่น D560CEB เป็นรุ่น limited ผลืตเฉพาะช่วงปลายปีนี้ครับ ปีหน้าก็ไม่ผลิตแล้วครับ
D710M1A คือ D710 ที่ติด พรีแอมป์ LR Baggs M1 Active อย่างที่คุณ guitarhaha ได้อธิบายด้านบนครับ
การติด ทำค่อนข้างง่ายมากครับ และราคาที่ทาง Walden เสนอขายเรามา แพงกว่าที่ลูกค้าสามารถซื้อ D710 + M1 Active จากทางร้านพอสมควรครับ

เนื่องจากทางร้านเป็นตัวแทนประเทศไทยของ LR Baggs เราจึงได้ราคาพิเศษ และสามารถขายได้ถูกกว่าซื้อจากทาง Walden หรือ สินค้าหนีภาษีที่ขายกันในเวปบางเวปครับ

หรือถ้าคุณ wbg สนใจ D710 ติดพรีแอมป์ B-Band T35 ก็สามารถทำได้ครับ เพราะเราได้ B-Band T35 จาก Walden มาในราคาพิเศษครับ
รวมค่าติดตั้งน่าจะอยู่ 2000 นิดๆครับ ติดต่อช่างเอก Pongsakda ด้านบนได้เลยครับ
เรื่องพรีแอมป์ เดี๋ยวจะโพสต์ในกระทู้ใหม่ของแต่งกีตาร์ Walden นะครับ

พี่ Sert ครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ติดค้างเรื่องของแต่งกีตาร์ ช่วงนี้ไม่ค่อยไหวจริงๆครับ
พรุ่งนี้จะมาโพสต์แน่นอนครับ
ขอบคุณพี่ Sert ที่ช่วยกรุณาถามเผื่อพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่จังหวัดอื่นด้วยนะครับ
ถ้าพี่ Sert ว่างมาเที่ยวเวิ้ง อย่าลืมแวะมาทักทายกันนะครับ :D

Pickguard ยังไม่มีมาครับคุณ ebomsk17
ลองสอบถามคุณ FOTOBEER ดูก่อนนะครับ เห็นพี่เขามีทำสวยๆออกมาหลายแบบเลยครับ

ช่างเอกไปโดนมรสุมลมหนาวเล่นงานมาหรือครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้สายๆผมโทรไปคุยด้วย หวังว่าทุกอย่างจะดีขึ้นครับ

siri

• member
ทั้งเสียง ทั้งสวย คุณภาพเกินราคาค่าตัวจริงๆ Walden จากที่ได้ไปลองเมื่อวานนี้หลายรุ่น ที่สุดแล้วก็หิ้วรุ่นที่อยากได้ที่สุดกลับมา G630CE เสียงกลางชัด หนาพุ่ง ลองที่ร้านเสียงที่ได้ออกมาก็ว่าดีแล้ว แต่พอกลับมาถึงบ้านก็เอาออกมาเชยชมแล้วก็เล่นเพลงโปรดที่เล่นเป็นประจำ ปรากฏว่าเสียงดีกว่าอยู่ที่ร้านซะอีก คม กังวาน หางเสียงยาวชัดเจนมากๆ ยิ่งเล่นโซโลในเฟร็ดที่ลึกๆลงไปยิ่งหลงรักกีต้าร์ตัวนี้เข้าไปอีก อาจจะเป็นเพราะที่ร้านเป็นห้องกระจกเสียงที่ออกมาก็เลยเป็นแบบนั้น ไม่เสียดายเวลาที่นั่งรถเข้า กทม.เพื่อไปเอากีต้าร์ตัวนี้จริงๆ ถึงแม้ตุ๊กๆจะพาหลงทางแล้วต้องเดินกลัมมาตามหาร้านอีกเป็นกิโลๆก็เถอะ  นั่งเล่นกีต้าร์จนดึกจนดื่น เช้าไม่อยากลุกมาทำงานเลย 555

wbg

• member
น้า wbg ครับ น้าต๋องเคยแจ้งไว้ว่า D710E-M1A มันคือ D710 ที่เอา PU ของ LR.Baggs M1 active มาติดเท่านั้นเอง
ถ้าอยากได้แบบนี้ก็เพียงซื้อ D710 แล้วก็ซื้อ PU รุ่นนี้มาติด ซี่งทาง Theera ก็เป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่แล้วหนะครับ และการติดตั้งก็ไม่ยากมาก (น้าต๋องช่วยอธิบายอีกทีด้วยนะครับ เผื่อผมอธิบายไม่เคลียร์)
link=topic=16103.msg385189#msg385189 date=1355157865]
[/quote]
ขอบคุณมากครับน้า guitarhaha

wbg

• member
G3030CE น่าจะมีเหลืออีก 1 ตัวในสต๊อกครับคุณ supakorn_zz
ราคานี้เป็นราคาที่ลดเต็มที่แล้วครับ มาพร้อม Hardcase และ Planetwave Humidifer และอะไหล่ Saddle สำรองครับ

D560EB เป็นรุ่นที่ทาง Walden เลิกผลิตแล้วครับคุณ wbg
ส่วนรุ่น D560CEB เป็นรุ่น limited ผลืตเฉพาะช่วงปลายปีนี้ครับ ปีหน้าก็ไม่ผลิตแล้วครับ
D710M1A คือ D710 ที่ติด พรีแอมป์ LR Baggs M1 Active อย่างที่คุณ guitarhaha ได้อธิบายด้านบนครับ
การติด ทำค่อนข้างง่ายมากครับ และราคาที่ทาง Walden เสนอขายเรามา แพงกว่าที่ลูกค้าสามารถซื้อ D710 + M1 Active จากทางร้านพอสมควรครับ

เนื่องจากทางร้านเป็นตัวแทนประเทศไทยของ LR Baggs เราจึงได้ราคาพิเศษ และสามารถขายได้ถูกกว่าซื้อจากทาง Walden หรือ สินค้าหนีภาษีที่ขายกันในเวปบางเวปครับ

หรือถ้าคุณ wbg สนใจ D710 ติดพรีแอมป์ B-Band T35 ก็สามารถทำได้ครับ เพราะเราได้ B-Band T35 จาก Walden มาในราคาพิเศษครับ
รวมค่าติดตั้งน่าจะอยู่ 2000 นิดๆครับ ติดต่อช่างเอก Pongsakda ด้านบนได้เลยครับ
เรื่องพรีแอมป์ เดี๋ยวจะโพสต์ในกระทู้ใหม่ของแต่งกีตาร์ Walden นะครับ

พี่ Sert ครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ติดค้างเรื่องของแต่งกีตาร์ ช่วงนี้ไม่ค่อยไหวจริงๆครับ
พรุ่งนี้จะมาโพสต์แน่นอนครับ
ขอบคุณพี่ Sert ที่ช่วยกรุณาถามเผื่อพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่จังหวัดอื่นด้วยนะครับ
ถ้าพี่ Sert ว่างมาเที่ยวเวิ้ง อย่าลืมแวะมาทักทายกันนะครับ :D

Pickguard ยังไม่มีมาครับคุณ ebomsk17
ลองสอบถามคุณ FOTOBEER ดูก่อนนะครับ เห็นพี่เขามีทำสวยๆออกมาหลายแบบเลยครับ

ช่างเอกไปโดนมรสุมลมหนาวเล่นงานมาหรือครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้สายๆผมโทรไปคุยด้วย หวังว่าทุกอย่างจะดีขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับผม

Chainarong

• member
รบกวนสอบถามครับ CG570 ต่างจาก G570 อย่างไรบ้างครับ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ เห็นมีแต่คนพูดถึง G570

• member
ดีใจที่ชอบกีตาร์ G630CE และดีใจที่ได้เจอกันครับคุณ Siri
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่เมื่อวานต้องเดินหาซะไกลเลย สงสัยเพลงโปรดจะเป็นเพลงพี่ป้อมหรือเปล่าครับ :D

ยินดีครับคุณ wbg

G570 จะเป็นแบบเคลือบด้าน Satin ส่วน CG570 จะเคลือบเงา Gloss ครับคุณ Chainarong
ทั้ง 2 รุ่นเสียงต่างกันครับ อยากให้ลองเปรียบเทียบดูครับ ว่าชอบเสียงแบบไหนมากกว่าครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
พี่ Siri บรรยายซะเห็นภาพเลย ยินดีกับ G630CE ลูกรักตัวโปรดด้วยนะครับ รุ่นนี้เหมือนกีต้าร์ที่อยู่ระหว่างกลางคือจะไปทาง g700ce ก็ไม่ จะมาทาง cg600ce ก็ไม่เชิง เหมือนอยู่กลางทาง เท่าที่ลอง เข้าใจแล้วว่าทำไมคนถึงเอาไปเล่นเวทีกันเยอะ ค่อนข้างจะครอบคลุมดีครับ ดีดแล้วเพลินเหมือนกัน แนวเสียงมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว

thaizaa77

• member
เพิ่งไปสอย G570 เคลือบมาวันนี้เลยที่พระรามเก้า งานสวยเสียงดี บริการดี คนซื้ออย่างผมก็เลยอารมดี

vvwbp466

• member
ตอนนี้ มี G630CE  มั้ยครับ  ถ้าจะสั่ง ให้ส่งมาให้ต้อง สั่งทางไหนครับ ราคาค่าส่งประมาณเท่าไหร้ครับผม