Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713959 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
พี่ Sert ครับ ขอให้เดินทางปลอดภัย กลับไปเยี่ยมบ้าน สะสมความสุขกลับมากรุงเทพในปีใหม่นะครับ
ผมว่าหลานพี่ Sert ต้องดีใจแน่ๆครับที่ได้กีตาร์จากพี่ Sert

คุณ sweetgarlic ครับ
อะไหล่ยางตรงนั้นผมถามช่างผมเขาว่ามีครับ ตัวนึงประม่าณ 30 บาทครับ

คุณ TuBaAuN ครับ
ถ้าเป็นเปียโนไฟฟ้า ถ้าแนะนำได้ ผมคงต้องแนะนำ Roland ครับ เพราะเสียงและทัชชิ่งดีกว่ายี่ห้ออื่นมาก
สังเกตุดูบนเวที เปียโนไฟฟ้าจะเป็นของ Roland เกิน 90% ครับ
Roland เสียงดี แต่ราคาก็ไม่ถูกนักคับ เริ่มต้นประมาณ 40000 หมื่นบาท
ถ้าต้องการราคาลดลงมาก็จะเป็นพวก Casio Yamaha ครับ
นอกจากนั้นผมก็ยังมีเปียโนไฟฟ้า ของ M-Audio ซึ่งก็เป็นแบรนด์ดังในห้องอัดครับ เริ่มต้นที่ประมาณหมื่นกว่าบาทครับ

เรื่องกระทู้ของแต่งของ Walden ต้องขอโทษที่ผมอู้ไปนิดนึงครับคุณ -BoMSuk71-
ช่วงนี้คอมค่อนข้างมีปัญหาครับ
ไม่เกินวันสองวันนี้ผมคงจะเริ่มโพสต์เรื่องนี้แน่นอนครับ

ขอบคุณคุณ pause2523 ที่ชื่นชอบการบริการของที่ร้านครับ
G3000 มีเข้ามา 2 ตัวเดือนหน้าครับ แต่มีผู้จองแล้วครับ
CG2010 มีเข้ามา 2 ตัวกลางเดือนหน้าเช่นกัน ยังสามารถจองได้อยู่ครับ

กีตาร์ All Solid ล๊อตกลางเดือนหน้ามีเข้ามาน้อยครับ ต้องขอโทษด้วยครับ
แต่กลางเดือนกุมภาพันธ์ ซึ่งเป็นล๊อตสุดท้ายก่อนที่ทาง Walden จะขึ้นราคากีตาร์ เราได้สั่งเข้ามาเยอะครับ
เรียกว่าสั่งเข้ามาทิ้งทวน ก่อนโดนปรับขึ้นราคาครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจ ต้องการจองหรือทดลองกีตาร์ All Solid ทุกรุ่น ผมแนะนำเลยครับ กลางเดือนกุมภา เพราะถ้าเข้ามาอีกครั้งในเดือนมีนาหรือเมษา ราคาก็จะปรับขึ้นแล้วครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
พี่ต๋องครับ  ถุงแบบสะพาย ใส่ เจ้า JUNO ของผม มีของมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ  :D :D :D

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้

คุณ sweetgarlic ครับ
อะไหล่ยางตรงนั้นผมถามช่างผมเขาว่ามีครับ ตัวนึงประม่าณ 30 บาทครับ

ไม่ทราบ ที่พระราม 9 มีไหมครับหรือต้องไปที่ เวิ้ง

kangaroo

• member
ยังจอง G3000 ได้มั้ยครับ ถ้าลอตนี้ไม่ได้ต้องรอเดือนไหนครับ

• member
กระเป๋า JUNO-Di แบบสะพายมีครับคุณ FOTOBEER
เมื่อวานให้พนักงานเอาจากสต๊อกมาแล้วครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ลืมแจ้ง :D

คุณ sweetgarlic ครับ อะไหล่เอฟเฟกต์ BOSS คงต้องรบกวนมาที่เวิ้งครับ

คุณ kangaroo ครับ 2 ตัวสำหรับเดือนหน้ามีคนจองครบแล้วครับ
แต่ประมาณกลางเดือนกุมภาพันธ์จะมีเข้ามา 10 กว่าตัวครับ ถ้าจะจองสำหรับกีตาร์ที่จะมาช่วงนั้น ก็ทำได้เลยครับ
หลังจากเดือนกุมภาพันธ์ G3000 จะมีเข้ามาอีกครั้งเดือนมิถุนายนครับ

สำหรับกีตาร์ All Solid ต้องส่งออเดอร์ล่วงหน้าประมาณ 5-6 เดือนครับ
ของที่จะเข้าเดือนกุมภาพันธ์ ผมส่งออเดอร์ไปตั้งแต่เดือนสิงหาที่ผ่านมาครับ

zeropoint

• member
ที่เวิ้งมี bridge pin ของwalden มั้ยครับ วันศุกร์จะไปดู

• member
Bridge Pin ที่ผมมีจะเป็นของ Graphtech ครับคุณ zeropoint
แต่อยากแนะนำให้ไปที่มิวสิคซิตี้ เพราะที่นั่นมีของให้เลือกเยอะกว่าครับ
Bridge Pin ของ Graphtech เขาทำมาเผื่อไว้นิดนึง อาจจะต้องแต่งเล็กน้อยให้เข้ากับร่องเดิมครับ

tao

• member
เฮียต๋องช่วยหา เปียโซ่ B-band ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

• member
พี่ tao ต้องขอโทษที่ลืมแจ้งครับ
ผมหากล่องอะไหล่ใส่ piezo ที่ทาง Walden ส่งมาให้เจอแล้วครับ
ราคาต่อชิ้นน่าจะอยู่ประมาณ 700 บาทครับ

ภาพสวยๆของ Walden และเจ้าของ ที่อยากเอามาแชร์ให้ชมกันครับ :D

tao

• member
เอา 2 อัน พรุ่งนี้โอนตังค์ให้ครับ
ส่งมาที่
กิตตพัฒน์  เสาคำ
กลุ่มงานจราจรจังหวัดเชียงใหม่ 
28 ถ.ไปรษณีย์ ต.ช้างม่อย อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

kangaroo

• member
เฮียต๋อง ผมโอนค่าจอง G3000 จำนวน 3000.01 วันที่ 26/12/12 แล้วนะครับ ชื่อตี๋ ครับ รอลอตต่อไปครับ

Sert

• member
ขอบคุณครับน้าต๋องครับ

สำหรับกีตาร์สงสัยจะหายไปสองตัวครับ  หลานชายสองคน กำลังชั่งใจว่าตัวไหนจะไป ไม่อยากเอาไปให้เค้าลอง ไม่งั้นเค้าเลือกหมดแน่ๆ เลยครับ

แหะ แหะ ข้ออ้างของหลานๆ ผม  ชอบอ้างว่าผมหาซื้อใหม่ได้ง่าย ส่วนพวกเค้าอยู่ ตจว. ไม่ค่อยมีกีตาร์ให้เลือก  นั่นหละข้ออ้างประจำเค้าหละครับ
ทั้งนี้หลานๆ มีกีตาร์กันอยู่แล้วทุกคนนะครับ  แต่ก็เหมือนผมคืออยากได้ลองเสียงตัวอื่นๆ ประมาณนี้หละครับน้าต๋องครับ

น้าต๋องก็เช่นกันนะครับ ขอให้มีความสุขกับปีใหม่ ค้าขายร่ำรวๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปเน้อครับ

Tha5won

• member
หลังจากได้ walden cd600 มาหนึ่งอาทิตย์  ;D
เล่นยังไม่เก่งเท่าไรแต่ใจรัก :) ติชมได้ครับ เปลี่ยนสายเป็น elixir nanoweb 12-53 แล้ว
<a href="http://youtu.be/oztOSZE7PiA" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/oztOSZE7PiA</a>

tao

• member
เอา 2 อัน พรุ่งนี้โอนตังค์ให้ครับ
ส่งมาที่
กิตตพัฒน์  เสาคำ
กลุ่มงานจราจรจังหวัดเชียงใหม่ 
28 ถ.ไปรษณีย์ ต.ช้างม่อย อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

โอนตังค์ให้แล้วครับ 
KTB   K 08687   27/12/55  15:10   1,440 บาท 

• member
ขอบคุณครับพี่ tao เดี๋ยวหลังวันปีใหม่จะจัดส่งให้นะครับ

ขอบคุณครับพี่ kangaroo ได้รับยอดโอนแล้วครับ กีตาร์น่าจะเข้าประมาณกลางเดือนกุมภาพันธ์ครับ ถ้ากีตาร์เข้ามาแล้ว จะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ

พี่ Sert ครับ ถือเป็นของขวัญปีใหม่ให้หลานๆครับ แอบสงสัยว่าตัวไหน จะต้องตาม D710 ออกจากอ้อมอกพี่ Sert ไปอีกตัว
ผมเอง ก็คงต้องเตรียมหาของขวัญให้หลานเช่นเดียวกัน :D
ขอให้พี่มีความสุขมากๆในช่วงปีใหม่นะครับ

กีตาร์ที่ระลึก Thailand Historic 5.5.555 ได้รับแจ้งจากทาง Walden ว่า เสร็จสมบูรณ์ทุกตัวแล้วครับ
ผมเอารูปตัวอย่างมาให้ดูนะครับ กีตาร์คงจะมาถึงเมืองไทยประมาณกลางเดือนกุมภาพันธ์ครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจอยากเก็บกีตาร์ตัวนี้ไว้เป็นความทรงจำ วันสองวันนี้ ผมจะมาแจ้งรายละเอียดการจองและโอนเงินค่าจองครับ

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้

กีตาร์ที่ระลึก Thailand Historic 5.5.555 ได้รับแจ้งจากทาง Walden ว่า เสร็จสมบูรณ์ทุกตัวแล้วครับ
ผมเอารูปตัวอย่างมาให้ดูนะครับ กีตาร์คงจะมาถึงเมืองไทยประมาณกลางเดือนกุมภาพันธ์ครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจอยากเก็บกีตาร์ตัวนี้ไว้เป็นความทรงจำ วันสองวันนี้ ผมจะมาแจ้งรายละเอียดการจองและโอนเงินค่าจองครับ

เปิดกระเป๋ารอเลยครับ  แล้ว hardcase มาพร้อมกันด้วยด้วยหรือเปล่าครับ

songprasertsakul

• member
ของที่จะเข้าเดือนกุมภามี G3030CE มาเยอะมั้ยครับ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
หลังจากได้ walden cd600 มาหนึ่งอาทิตย์  ;D
เล่นยังไม่เก่งเท่าไรแต่ใจรัก :) ติชมได้ครับ เปลี่ยนสายเป็น elixir nanoweb 12-53 แล้ว
<a href="http://youtu.be/oztOSZE7PiA" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/oztOSZE7PiA</a>

;) แค่นี้ก็สุดยอดแล้วคับน้า ผมยังไม่ได้ครึ่งของครึ่งของน้าเลยคับ ห้าๆ
ตัวนี้เสียงเพราะมากครับ ผมชอบเสียงใสๆแบบนี้เหมือนกันเลยครับ ของผมcg600ce คงสเปคเดียวกันแน่เลย อัพมาให้ฟังบ่อยๆนะครับน้า
ปล.สายนี่เป็น 80/20 หรือ pb
- BoMSuK71 -

• member
เห็นด้วยกับคุณ -BoMSuk71- เลยครับคุณ Tha5won
ผมว่าการได้แกะ และฝึกเล่นเพลงที่ชอบ และมาแบ่งปันให้คนอื่นฟังบ้าง เป็นความสุขของมือกีตาร์ทุกคนครับ ขอบคุณที่มาแบ่งปันให้ฟังกันนะครับ

คุณ sweetgarlic ครับ Hardcase สำหรับกีตาร์ Thailand Historic 5.5.555 ได้สั่งให้ทาง Crossrock ทำให้ครับ และน่าจะเข้ามาในเวลาใกล้เคียงกันประมาณช่วงวันที่ 20 กุมภาพันธ์ครับ

G3030CE จะไม่มีเข้่ามาในเดือนกุมภาพันธ์ครับคุณ songprasertsakul
รุ่นที่มีเข้ามาจะมีรุ่น G3030CEQ และรุ่น CG3030CETB-PRO ครับ

บ่ายนี้ผมได้อัพเดทกีตาร์รุ่นใหม่อีก 3 รุ่นนะครับ
เป็นกีตาร์ Hawthorne by Walden รุ่น Solid Top ราคาลดแล้วรุ่นละ 4000 บาท เริ่มวางขายวันนี้วันแรกครับ
ถ้าสนใจลองดูรายละเอียดในกระทู้นี้นะครับ กีตาร์มีวางขายที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25752.0

s_asit

• member
เดี๋ยววันที่ 1 มกรา เข้าไปรับชมและรับฟังเสียงดูที่เซ็นทรับพระราม 9 ครับ ตอนนี้ดูคลิป review หลายๆรุ่นแล้วสับสนในชีวิตมาก ว่าจะยังไงดี คงต้องไปฟันธงตอนได้ยินเสียงของแต่ละรุ่นดูน่ะครับ ถึงวันนั้น ที่ร้าน ไม่รู้จะเหลือรุ่น all solid ไหนให้ลองฟังบ้างเนาะ ดูรุ่น CGxxxxE ทั้งหลายก็น่าสนใจ แต่ก็ต้องหาแอมป์ด้วย .. สับสนสับสน หุหุ ;) :o ::)