Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713987 ครั้ง)

SuraSuwan

• member
ผมได้ D1030 มาแว้ว ส่วนตัวผมชอบมากเลยครับ และก็ชอบการบริการของ Music City มากๆด้วย อยากให้หลายๆที่บริการแบบนี้บ้างครับ ^^

Strikerz_03

• member
    • http://www.youtube.com/user/strikerz03
เผื่อมีคนกำลังสนใจนะครับลองทำมาให้รับชมครับ Walden CD550E ครับ
Cooler Than Me Acoustic cover By Golf

Sert

• member

8) มาแล้วครับน้าต๋อง ผมนึกสนุกเลยลองอัดเสียงแบบบ้านๆ นี่หละครับ มาให้ฟังครับ D710CE อายุสองอาทิตย์โดยประมาณเสียงยังไม่เปิดเบิร์นยังไม่เข้าที่
แต่ใช้สายไปแล้วสามสี่ยี่ห้อ หลายๆ รุ่น  รู้สึกผมเปลี่ยนสายบ่อยจนลูกบิดชักจะลื่นๆ พิกลๆ ครับ  ที่เปลี่ยนสายเพราะอยากลองเสียงกับสายรุ่นต่างๆ ดูด้วยครับ
เลยเอาคลิปล่าสุดมาฝากครับ ผมยังไม่อาบน้ำเลยครับ เสร็จงานมาก็เล่นและอัดเลยครับ(กำลังอยากเล่นอยากอัดพอดี)
ต่อจากน้า Strikerz_03 เลยละกัน(ฝีมือผมไม่เอาอ่าว คงเทียบน้าเค้าไม่ได้เน้อครับ  อยากให้ฟังเสียงกีตาร์ครับว่าเสียงประมาณนี้ ขนาดเสียงยังไม่เปิดนะครับ)

<a href="http://youtu.be/iVbgO4PJsAA" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/iVbgO4PJsAA</a>

Walden Guitar

• member
พี่ Sert ครับ ยินดีกับพี่และน้องพี่อีกครั้งนะครับ หลานพี่โชคดีจริงๆครับ
ในที่สุด ก็ได้เห็นพี่ Sert ปล่อยคลิปครับ หลังจากปล่อยให้น้องๆรอฟังกันมาพักใหญ่ :D
คลิปแทบไม่ได้ยินเสียงหอนอย่างที่พี่ว่าเลยครับ ชัดเจนมากครับ เสียดายไม่ได้ยินเสียงพี่ Sert เหมือนคลิปเมื่อวาน ;D

ด้วยความยินดีครับคุณ Tha5won
ถ้ากีตาร์ CD600 ไปถึงแล้ว รบกวนคุณ Tha5won แจ้งบอกด้วยนะครับ :D

ดีใจที่ชอบ D1030 นะครับคุณ SuraSuwan ขอบคุณมากนะครับ

ขอบคุณคุณ Strikerz_03 ที่นำคลิปที่ร้องกับ CD550CE มาแชร์นะครับ
เพราะมากเลยครับ :D

Sert

• member
ขอบคุณสำหรับคำยินดีนะครับน้าต๋องครับ  หลานคนนี้ถือเป็นหลานคนเล็กสุด( ณ. ตอนนี้) ของครอบครัวครับ เลยค่อนข้างเป็นที่รักเป็นพิเศษ เพราะหลานคนอื่นๆ
ก็เริ่มโตๆ กันแล้ว

ส่วนคลิป แหะ แหะ ไม่ค่อยอยากร้องครับ เอาไว้ร้องให้สาวๆ ฟังครับ (อายน้องๆ หลานๆ และน้าๆ ครับ)

ใจจริงอยากให้น้าๆ ได้ฟังเสียงวอลเด้นกันครับ อยากให้ได้ยินเสียงที่ใกล้เคียงเสียงที่หูได้ยินที่สุด แต่ก็ทำไม่ได้ซักทีครับ เสียงจริงๆ จะเสียงเบสหนากว่านี้พอควรครับ
นี่ถ้าให้ระยะเวลาตัวนี้อีกซักพักเบิร์นเสียงเปิดผมว่าเสียงน่าเกรงขามเลยครับ    ยังเหลืออีกสามตัวไม่ได้ทำคลิปให้ฟังโดยเฉพาะ G630CE ผมใส่สาย Newtone
P/B เบอร์ 11  ตัวนี้เสียงจะนุ่มๆ ต่างจากเสียง D710CE ในคลิปข้างบนแบบชัดๆ เลยครับ แต่ถ้าจับใส่สาย 80/20 ก็จะแตกต่างกันอยู่แต่ไม่มากเท่าใส่สาย P/B
อ้อ อ้อ อีกสามตัวตัวนึงเป็น D710 ก็ซ้ำกับตัวในคลิปต่างกันตรงชาวเว้ากับภาคไฟฟ้า(แต่เสียงเบิร์นเข้าที่บ้างแล้วอิ่มกว่านิดๆ)

ปล. น้าต๋องอยู่กับกีตาร์วอลเด้นมากกว่าคนอื่นๆ น้าต๋องคิดว่าคลิปเจ้าตัว D710CE ที่ผมอัดให้ฟังเสียงกีตาร์ใกล้เคียงกับที่หูได้ยินมากไม๊ครับ?  บอกตรงๆ หูผมไม่ค่อยดี
แยกความถี่เสียงลึกๆ ไม่เก่งครับ  ความรู้สึกที่ผมฟังใกล้เคียงเสียงจากหูได้ยิน แต่โทนแหลมของเสียงในคลิปจะมากกว่าที่หูได้ยินนิดนึงครับ ตัวนี้ยิ่งเล่นบ่อยๆ ยิ่งเพราะเลยครับ
เสียงเกินราคาเป็นที่น่าพอใจมากๆ ครับ

Tha5won

• member
ได้รับแล้วครับตอนประมาณ10โมงเช้า
มัวแต่ชื่นชนกีต้าใหม่กับเพื่อpingpingครับ
cd600สวยถูกใจเสียงดีสุขุมนุ่นลึก
กำลังเล่นเบินหน้าไม้ตาม pingping ว่าใว้ครับ

ck25918

• member
น้าSert หรือ น้าท่านอื่นๆ ผมอยากได้ยินเสียง ระหว่าง D710 กับ G730 ช่วยผมหน่อยได้มั้ย
ผมอยู่ต่างจังหวัดไกล กทม.เลย ไม่มีWaldenให้ลองเสียงเลยครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ได้ฟังเสียงคลิปพี่ Sert แล้ว D710CE ที่พี่สอยมาเสียงเด้งใสดีจังครับ เห็นแล้วคิดถึง spruce ตัวเก่าๆครับ แต่ช่วงนี้ต้องเพลาๆดูกีต้าร์ไว้ก่อน ไม่ให้เกิดกิเลส :)   ช่วงนี้อาศัยเปลี่ยนสายกีต้าร์เพื่อเปลี่ยนโลเคชั่นเสียงเหมือนกันครับ  ประหยัดกว่าซื้อกีต้าร์ใหม่  ^^

aa

• member
วันนี้เพื่อนมาบ้านเลยหยิบ D710 ให้เล่น แล้วให้เพื่อนทายราคา เพื่อนบอก ซื้อมา 14000 เหรอ

tomsnake

• member
D 710 ยังมีอยู่ในสต๊อกไหมครับ สนใจครับ

• member
ต้องขอโทษที่เพิ่งเข้ามาตอบนะครับ ช่วงนี้คอมค่อนข้างมีปัญหาครับ พิมพ์ไม่ค่อยได้เลย

ยินดีด้วยอีกครั้งนะครับพี่ Sert
เสียง D710CE ในคลิป ใกล้เคียงจากที่ฟังสดมากๆครับพี่ Sert
ดีใจครับทีพี่ชอบ Walden ที่พี่มีครับ
D710 ยกให้หลานไปหรือยังครับ

ดีใจที่ชอบ CD600 ครับคุณ Tha5won
สตรัมหนักๆสัก 2-3 อาทิตย์ก็เห็นผลค่อนข้างชัดแล้วครับ
ผ่านไปอีกหลายเดือน เสียงจะยิ่งเปิดขึ้นเรื่อยๆครับ

D710 จะมีเสียงเบสลึกตามสไตล์กีตาร์ทรง D ครับคุณ ck25918 และก็ยังมีเสียงใสนวลๆของ Englemann Spruce ด้วย ตีคอร์ดมันครับ เล่น finger ก็ใช้ได้ครับ
ส่วน G730 จะมีเสียงกลางเยอะกว่า เสียงเบสจะน้อยกว่า D710 ครับ
เล่น finger น่าจะดีครับ

เป็นความคิดที่ดีเลยครับคุณ F
เปลี่ยนสายกีตาร์ ก็ได้เสียงใหม่แล้ว
ช่วงปีใหม่ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
พี่เอ็มใกล้วัน หายไปเลยแฮะ

คุณ aa น่าจะขายต่อสัก 12000  ล้อเล่นนะครับ ;D

D710 ในสต๊อกน่าจะเหลือ 1-2 ตัวครับคุณ tomsnake
คิดว่าน่าจะหมดในวันสองวันนี้ครับ
ถ้าหมด กีตาร์จะมีเข้ามาอีกครั้ง กลางเดือนหน้าครับ

TuBaAuN

• member
น้าSert หรือ น้าท่านอื่นๆ ผมอยากได้ยินเสียง ระหว่าง D710 กับ G730 ช่วยผมหน่อยได้มั้ย
ผมอยู่ต่างจังหวัดไกล กทม.เลย ไม่มีWaldenให้ลองเสียงเลยครับ

ผมเองมีG730ใว้ในครอบครองมาประมาณ3เดือนแล้วครับ
แล้วก็ได้วางเงินจองD710ไปเรียบร้อยแล้ว จะไปรับตัวหลังปีใหม่
ส่วนเสียงก็คงต้องบอกอย่างที่เฮียต๋องว่าเลยครับ แต่เสริมส่วนตัวคือ
G730 เสียงจะอุ่นๆ ฟิงเกอร์เยี่ยมมาก ตีคอร์ดก็พอได้
D710 เสียงจะพุ่งๆ ตีคอร์ดเยี่ยมมาก ฟิงเกอร์ก็ไม่ขี้เหร่

ถ้าเน้นฟิงเกอร์ไปG730 ถ้าเน้นตีคอร์สนุกๆไปD710
Walden G730 D710

warshake

• member
อยากได้cg570cetb ครับ มีของมั๊ยครับ ราคาพร้อมส่งเชียงใหม่ครับ ส่งคาร์โก้ได้มั๊ยครับ

love king

• member
N2030 กับ N2010 ของเข้ายังครับ

• member
คุณ TuBaAun อธิบาย D710 และ G730 ได้ตรงมากๆเลยครับ
ขอบคุณมากนะครับ

CG570CETB ยังมีกีตาร์ในสต๊อกครับคุณ warshake
ที่เชียงใหม่รบกวนติดต่อร้านดนตรีในตัวเมืองเลยได้ไหมครับ จะเป็นร้าน Maximum ร้านพล ร้านภัทร ร้านเต้ย หรือร้านอื่นก็ได้ครับ เขาจะดำเนินเรื่องให้ครับ

ตอนนี้มีกีตาร์รุ่นใหม่ SN2030 เข้ามาครับคุณ love king
ถ้าสนใจโทรมาบอกผมเลยครับ เดี๋ยวจะนำไปไว้ที่สาขาที่คุณ love king สะดวกเข้าไปลองครับ

Sert

• member

ขอโทษน้า ck25918 ด้วยครับที่มาตอบช้าครับ ผมมี D710 อยู่ครับ แต่ไม่มี G730  ผมมี G630CE ครับ  ถ้าจะเทียบ D710 กับ G630CE นี่ยังพอไหวครับ

แต่ก็ตามน้าต๋อง (Walden guitar) แกตอบมาเลยครับ เสียงตามนั้นครับน้า ck25918  ตัวที่ผมทำคลิปขึ้นมาเป็น D710CE แล้วผมลองลดสายเป็นเบอร์ 11 ใช้ยี่ห้อเดิม
เหมือนจากโรงงานแต่ลดขนาดเสียงเบสก็จะบางกว่าจากโรงงานนิดนึงครับ  โดยส่วนตัวผมคิดว่า D710CE(ในคลิป) เสียงบางกว่า D710 นิดนึงครับ แต่ว่า D710 ของผม
เบิร์นมาระยะนึงแล้วนะครับ  ส่วน D710CE ในคลิปเพิ่งซื้อมาไม่ถึงสองอาทิตย์ครับจากพระรามเก้าครับ   อีกอย่างนะครับ แค่เปลี่ยนสายใส่ P/B แทน 80/20 เดิมจาก
โรงงาน กีตาร์ก็เปลี่ยนสุ้มเสียงไปเป็นคนละตัวเลยนะครับ ดังนั้นตอนเอามาวัดเสียงกัน ก็ควรต้องใส่สายตัวเดียวกันจะวัดได้ง่ายกว่าด้วยครับ(ความเห็นส่วนตัวครับ)

ตอบน้าต๋องนะครับ D710 จะให้หลานตอนปีใหม่นี้ครับ(ศุกร์ที่จะถึงก็ไปแว๊ว)  หลานอยู่ที่ ตจว. ครับ ผมก็คน ตจว. เพียงแต่ทำงานใน กทม. ครับพ๊ม  พอดีเสาร์อาทิตย์นี้ผม
ไปเยี่ยมหลาน(ที่ผมร้องเพลงให้นั่นหละครับ) เลยไม่ได้ออนไลน์เลยครับ เพิ่งกลับมาออนไลน์ครับน้าต๋อง

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
รบกวนถาม น้าต่องนอกเรื่องนิดนะครับ ยางรองน๊อตตรงที่เหยียบ ของ boss rc3 ที่เอาไว้เปิดออกเพื่อใส่เปลี่ยนถ่าน และป้องกันไม่ให้ น๊อตไปขูดกับเหล็กเวลาเหยียบ ที่มีลักษณะเป็นแหวนกลมๆ กว้างๆ คล้ายหลอดสั้นๆ มีอะไหล่ขายไหมครับ (อธิบายยึดยาวกลัวไม่เข้าใจ พอดีขี้เกียจถ่ายรูปครับ แต่ถ้าไม่เข้าใจเดียวจะถ่ายรูปให้ดูครับ)

TuBaAuN

• member
เฮียต๋องครับ ขอถามเรื่องเปียนโนไฟฟ้าหน่อยครับ
มีตัวไหนแนะนำราคาไม่แรงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
Walden G730 D710

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
เฮียคร้าบ กระทู้ของแต่งwalden ใกล้มายังครับเฮีย อิอิ
- BoMSuK71 -

Joe Charon

• member
ผมได้ไปลองกีต้าร์ Walden ที่สาขาเซ็นทรัล พระราม9 มาแล้ว ก่อนอื่น ต้องขอชื่นชมการบริการของพนักงานในร้านมากเลยครับ ให้คำแนะนำที่ดี และใส่ใจลูกค้าเป็นอย่างดีครับ ผมได้ลองไปหลายตัวครับ (แต่ยังไม่ได้เป็นเจ้าของ) มีรุ่นที่ชื่นชอบแล้วครับ แต่อยากลองเสียงของรุ่น G3000 และ CG2010 ก่อนตัดสินใจครับ