Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713690 ครั้ง)

komblues

• member
แวะเข้ามาอ่าน แฟนๆwalden เยอะและอบอุ่นมากครับ ผมก็คนนึง(G730&G740ce)
ยินดีและขอบคุณกะน้าต๋อง Musiccity ด้วยครับ ที่นำสิ่งดีๆมาสู่บ้านไม้หลังนี้

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
Walden . . . . G630CE ยังเหลืออยู่รึป่าวคับ
ผมอยากจะไปสัมผัสเล่น เห็นแล้วน่าลองมากเลยคับ
ว่าแต่ผมจะไปลองได้ที่ไหนหว่า เวิ้งมีไหมคับ

tingvino

• member
ยินดีครับพี่ tingvino เมืองนอกเรียกตัวนี้ humidify บ้านเราคงต้องเปลี่ยนเป็น de-huminify :)  อย่างห้องแอร์ที่เครื่องปรับอากาศคุณภาพดีๆที่สามารถจะดูดความชื้นในอากาศทำให้ความชื้นต่ำลงจนอาจแห้งไปก็น่ากลัวครับ  สิ่งที่สังเกตได้คือเวลาเราอยู่ในห้องแอร์ที่อากาศแห้งเกินไป(กว่ามาตรฐาน) เราจะเหมือนคัดจมูกหายใจแห้งๆในโพรงจมูกหรือบางคนก็อาจหายใจติดขัด

วิธีที่ดูเป็นมิตรกับกีต้าร์และคนเรามากสุดก็หาพวกต้นไม้น้ำ best of และหาง่าย น่าจะเป็น ว่านหางจระเข้ ดูดกลืนสารฟอร์มัลดีไฮด์ได้ดี แถมยังเอาไว้รักษาแผลไฟไหม้ได้ดีกว่าไปคว้าเอายาสีฟันมาโปะซะอีก :)

แห้งเกินเปียกเกินไม่ดีเลย T_T  อนาคตจะมีกล่องกีต้าร์สูญญากาศมั้ยเนี่ยแบบนี้ :) รักษาอุณหภูมิได้ในตัวเอง ^^

ปกติ บ้านผมมีเครื่องวัดความชื้นและอุณหภูมิติดไว้เต็มบ้านหลายห้องเลยครับ เพราะผมเป็นภูมิแพ้ เลยซื้อมาติดไว้ หากความชื้นสูง ก็เร่งความเย็นแอร์ให้ดูดความชื้นไป ยิ่งเพิ่มความเย็นที่คอยเย็น ยิ่งทำให้ไอน้ำในอากาศไปเกาะคอยเย็นจนเป็นหยดน้ำมากขึ้น ก็จะลดไอน้ำในอากาศได้ แต่หากอากาศแห้งไปในหน้าหนาว ผมก็เปิดเครื่องฟอกอากาศเหมือนในห้องลองกีตาร์ที่ Music City ครับ มีเครื่องวัดความชื้นอยู่ ระบบจะรักษาความชื้นไว้ที่ 50% โดยพ่นละอองน้ำผ่าน Filter ออกมา

ส่วนกีตาร์อยู่ในกล่อง คิดว่าน่าจะปลอดภัยดีนะ (Takamine TN10 จะเป็นไงบ้างหนอ ไม่ได้จับมา 2 เดือนแล้ว อยู่ในกล่องมาตลอดเลย เย็นนี้ไปทักทายมันหน่อยดีกว่า เป็น all solid J series ที่ตีคอร์ทได้มันมาก กระหึ่มแม้ไม่มีระบบไฟฟ้า)

chalalai

• member
จัดแล้ว อิอิ ไม่รู้ไปตัดหน้าใครหรือเปล่าครับพี่ต่อง  ;D ;D

สวยเกินราคาไปไกลมาก

เอากลับมาถึงบ้านโดน ผบ เล่นงานเลย ซื้อมาเท่าไหร่เนี่ย แพงแน่เลย!!!! จะเอาไปขายให้หมด 5555 อูยๆๆๆๆ

บอกไป 2K เลยรอดตาย ไม่งั้นคอหลุดแน่เลย

NATTA19

• member
 :) :) :) :) :)
 ;) ขอบคุณคุณ F นะครับสำหรับความช่วยเหลือ ผมประทับใจมากครับ และยินดีที่ได้รู้จักมากนะครับ  ;D

Walden Guitar

• member
เรื่องความชื้นนี่เรื่องปวดหัว เลยครับ
อย่างที่คุณ F ว่า ชื้นไปก็ไม่ดี แห้งไปก็ไม่ดี
ปกติความชื้นที่กีตาร์ชอบที่สุดก็คือ 45% ครับ
แต่ในหน้าฝนเมืองไทย ส่วนใหญ่จะเกิน 60% ก็ต้องใช้เจลกันชื้นช่วยครับ
แต่ประเทศที่แห้งๆบางครั้ง ลงไปต่ำกว่า 25% ถ้าไม่มี humidifier นี่ ไม้ crack ได้ง่ายๆครับ

แผนพาแฟนเข้าห้างเนี่ยได้ผลสำเร็จเกินครึ่ง ใช่ไหมครับพี่ rivulatus
ลูกค้าพาแฟนมาเวิ้งเนี่ย ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะมองๆค้อนๆ เมื่อไหร่จะเลือกกีตาร์เสร็จซักที
แต่พาไปห้างเนี่ย ปล่อยให้อยู่แผนกเสื้อผ้าผู้หญิง แล้วเราเดินไปไหนมาไหนได้เป็นชั่วโมงครับ ;D
ยิ่งถ้าเธอเผลอซื้อเสื้อผ้า รองเท้า หรือกระเป๋าเนี่ย
เวลาเราหิ้วกีตาร์ออกมา เธอจะบ่นไม่ค่อยออกครับ ฮา ;D

ยินดีครับพี่ kangaroo ว่างเข้ากรุงเทพเมื่อไหร่แวะเข้ามาทักทายกันนะครับ
กีตาร์ถ้าได้แล้ว ถูกใจไม่ถูกใจบอกได้นะครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ komblues  ดีใจที่ชอบ G730 และ G740CE ครับ :)

G630CE ยังมีกีตาร์เหลือครับคุณ SMIL3xD
กีตาร์มีทุกสาขาครับที่เวิ้ง  Music City เซ็นทรัลพระราม 9 หรือ Music Solution ใกล้พันทิพย์ครับ

ตัดหน้าอย่างแรงงงง ครับคุณ chalalai ;D ;D ;D ผมถึงขนาดจะวิ่งไปเบรกไม่ให้ขาย
แต่เห็นหน้าคนคุ้นเคยอย่างพี่แล้ว เลยต้องเลยตามเลยครับ :D
แต่ไม่เป็นไรครับ ผมได้จัดเตรียมกล่อง Crossrock อีกใบให้สำหรับพี่อีกคนแล้ว
หวังว่าจะชอบกล่อง Crossrock นะครับ
แฟนขอดูใบเสร็จเปล่าครับ ;D

ตอบคุณ NATTA19 แทนคุณ chalalai ละกันนะครับ
ที่คุณ chalalai ซื้อไปคือกล่อง Crossrock สีขาวครีมครับ

bbom

• member
ผมสั่งซื้อไปแล้วครับ ที่ร้าน แม๊กซิมัม เชียงใหม่

เค้าบอกว่าของพึ่งมาถึงสต๊อกกรุงเทพ ยังไม่ได้ติดป้ายราคา บอกว่าพรุ่งนี้จะโทรมาหาผมอีกที

หวังว่าค่าปลายทางคงไม่แพงมากนะครับ G740ce  T___T

• member
ครับคุณ Bombidius เดี๋ยวจะจัดส่งกีตาร์ไปให้ร้าน Maximum วันพรุ่งนี้ครับ

chalalai

• member

แผนพาแฟนเข้าห้างเนี่ยได้ผลสำเร็จเกินครึ่ง ใช่ไหมครับพี่ rivulatus
ลูกค้าพาแฟนมาเวิ้งเนี่ย ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะมองๆค้อนๆ เมื่อไหร่จะเลือกกีตาร์เสร็จซักที
แต่พาไปห้างเนี่ย ปล่อยให้อยู่แผนกเสื้อผ้าผู้หญิง แล้วเราเดินไปไหนมาไหนได้เป็นชั่วโมงครับ ;D
ยิ่งถ้าเธอเผลอซื้อเสื้อผ้า รองเท้า หรือกระเป๋าเนี่ย
เวลาเราหิ้วกีตาร์ออกมา เธอจะบ่นไม่ค่อยออกครับ ฮา ;D

ตัดหน้าอย่างแรงงงง ครับคุณ chalalai ;D ;D ;D ผมถึงขนาดจะวิ่งไปเบรกไม่ให้ขาย
แต่เห็นหน้าคนคุ้นเคยอย่างพี่แล้ว เลยต้องเลยตามเลยครับ :D
แต่ไม่เป็นไรครับ ผมได้จัดเตรียมกล่อง Crossrock อีกใบให้สำหรับพี่อีกคนแล้ว
หวังว่าจะชอบกล่อง Crossrock นะครับ

ใบเสร็จไม่มีครับ ไม่ได้รับจากร้านอ่ะครับเลยชักแม่น้ำมาอธิบายทั้งหมด .... รอดปายย
20+ สำหรับ เรื่องพาแฟนเข้าห้างต้องห้ามเธอๆทั้งหลายมาอ่านกระทู้นี้ แบนๆๆ 5555

NATTA19

• member
เรื่องความชื้นนี่เรื่องปวดหัว เลยครับ
อย่างที่คุณ F ว่า ชื้นไปก็ไม่ดี แห้งไปก็ไม่ดี
ปกติความชื้นที่กีตาร์ชอบที่สุดก็คือ 45% ครับ
แต่ในหน้าฝนเมืองไทย ส่วนใหญ่จะเกิน 60% ก็ต้องใช้เจลกันชื้นช่วยครับ
แต่ประเทศที่แห้งๆบางครั้ง ลงไปต่ำกว่า 25% ถ้าไม่มี humidifier นี่ ไม้ crack ได้ง่ายๆครับ

ยินดีครับพี่ kangaroo ว่างเข้ากรุงเทพเมื่อไหร่แวะเข้ามาทักทายกันนะครับ
กีตาร์ถ้าได้แล้ว ถูกใจไม่ถูกใจบอกได้นะครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ komblues  ดีใจที่ชอบ G730 และ G740CE ครับ :)

G630CE ยังมีกีตาร์เหลือครับคุณ SMIL3xD
กีตาร์มีทุกสาขาครับที่เวิ้ง  Music City เซ็นทรัลพระราม 9 หรือ Music Solution ใกล้พันทิพย์ครับ

ตอบคุณ NATTA19 แทนคุณ chalalai ละกันนะครับ
ที่คุณ chalalai ซื้อไปคือกล่อง Crossrock สีขาวครีมครับ

ขอบคุณครับเฮียต๋อง ผมก็ซื้อ Crossrock สีครีม มาแล้วเหมือนกันครับ ;D ถ้ามีทรงOM OOO ก็จะแจ่มมากเลยครับ  ร้านบริการดีมากๆครับ น้องในร้านทุกคนบริการดีมากๆ ครับ :)

chalalai

• member
 ;D สำหรับใครที่ยังลังเล HArdcase ผมบอกได้เลยว่า คุณคิดนานไปแล้ว ... ดูนี่นะครับ

ผมนึกว่าเป็นพระเอกเล่นกีต้าร์ 555 หล่อเกิ๊น!!!!!! หนา นุ่ม แข็งแรง สำคัญคือ ผมมั่นใจ คุณหิ้วไปไหนต้องมีสายตาจับจ้อง

chalalai

• member
พี่นัทครับ OOO เอา D ยัดแทนเลยพี่สบายๆ เอาผ้ารองๆ นิดหน่อยเวริคสุดๆ เครดิตพี่เบียร์

• member
ขอบคุณครับพี่ NATTA19 หวังว่าจะชอบกล่อง Crossrock นะครับ

พี่ Chalalai ครับ รูปที่พี่ถ่ายสวยมากๆเลยครับ
สวยกว่าที่ผมถ่ายหลายเท่าครับ
แต่รูปสวยๆของพี่กำลังจะสร้างปัญหาใหญ่ให้ผมล่ะครับ
พี่สังเกตุไหมครับ ว่าช่วงนี้ผมแทบจะไม่โปรโมทกล่อง Crossrock เลย ไม่เคยโพสต์นอกกระทู้ Walden ด้วยซ้ำ

เพราะกล่องโปร่งสีครีมขาว ตอนนี้เหลือที่มิวสิคซิตี้สาขาเดียวครับ มีเหลือแค่ 2-3 ใบ
ส่วนกล่องสีเทาเคฟลาร์ก็หมดไปพอสมควรแล้วเช่นกัน กล่องคลาสิคครีมขาวก็เหลือไม่กี่ใบครับ
คือถ้าโปรโมทแล้วไม่มีของ ผมจะโดนด่าน่ะครับ
กว่าของใหม่จะมาอีกทีคงจะปลายสิงหา ต้นกันยาโน่น

ตอนนี้ถ้าจะมีเหลือก็คงเป็นกล่องกีตาร์ไฟฟ้า เบส และ ukulele ที่ยังไม่ได้โปรโมทเลย แต่ก็ขายเรื่อยๆทุกวันครับ
พี่เล่นถ่ายรูปสวยๆลงอย่างนี้ เดี๋ยวสักพัก ผมโดนด่าแน่ๆ ฮา ;D ;D ;D

chalalai

• member
ขอบคุณครับพี่ NATTA19 หวังว่าจะชอบกล่อง Crossrock นะครับ

พี่ Chalalai ครับ รูปที่พี่ถ่ายสวยมากๆเลยครับ
สวยกว่าที่ผมถ่ายหลายเท่าครับ
แต่รูปสวยๆของพี่กำลังจะสร้างปัญหาใหญ่ให้ผมล่ะครับ
พี่สังเกตุไหมครับ ว่าช่วงนี้ผมแทบจะไม่โปรโมทกล่อง Crossrock เลย ไม่เคยโพสต์นอกกระทู้ Walden ด้วยซ้ำ

เพราะกล่องโปร่งสีครีมขาว ตอนนี้เหลือที่มิวสิคซิตี้สาขาเดียวครับ มีเหลือแค่ 2-3 ใบ
ส่วนกล่องสีเทาเคฟลาร์ก็หมดไปพอสมควรแล้วเช่นกัน กล่องคลาสิคครีมขาวก็เหลือไม่กี่ใบครับ
คือถ้าโปรโมทแล้วไม่มีของ ผมจะโดนด่าน่ะครับ
กว่าของใหม่จะมาอีกทีคงจะปลายสิงหา ต้นกันยาโน่น

ตอนนี้ถ้าจะมีเหลือก็คงเป็นกล่องกีตาร์ไฟฟ้า เบส และ ukulele ที่ยังไม่ได้โปรโมทเลย แต่ก็ขายเรื่อยๆทุกวันครับ
พี่เล่นถ่ายรูปสวยๆลงอย่างนี้ เดี๋ยวสักพัก ผมโดนด่าแน่ๆ ฮา ;D ;D ;D

งานเข้าแล้ว 555 ให้ผมเอาออกก่อนมั้ยครับ เดี๋ยวงานเข้าจริงๆ ผมไม่อยากให้พี่ต่องสายไหม้ อิอิ

NATTA19

• member
พี่นัทครับ OOO เอา D ยัดแทนเลยพี่สบายๆ เอาผ้ารองๆ นิดหน่อยเวริคสุดๆ เครดิตพี่เบียร์
ขอบคุณครับอาร์ต ;D อาร์ตถ่ายรูปสวยมากๆเลยครับ  ;)

• member
ไม่ต้องถอดออกหรอกครับพี่ chalalai
จริงๆแล้วผมเองต้องขอบคุณพี่มากๆเลย ที่กรุณาถ่ายรูปสวยๆมาลงไว้ในกระทู้
กล่องโปร่งที่เหลืออยู่ทั้งเคฟลาร์และขาวครีม อยากให้พี่ๆน้าๆที่เป็นเจ้าของ Walden ได้จับจองกันครับ
ส่วนกล่องกีตาร์ไฟฟ้า เบสและ ukulele ผมคงถ่ายรูปโฆษณาลงในกระทู้แยกออกไปครับ

Lorlek

• member
ผมได้ G730 มากอดแล้วเสียงมันออกไปทางG570 เสียงคมกว่าชัดเจนกว่า ซัดเทิ้ลยาวกว่าแต่จะสั้นกว่าG2070นิดนึง ซึ่งG2070 จะออกไปทางสุภาพนุ่มหวานลึกซัดเทิ้ลยาว ส่วนg730ออกไปทางดุดันก้าวร้าวกังวานกว่าชัดเจนแต่ซัดเทิ้ลจะสั้นกว่านิดเดียว ถ้าเปรียบเป็นmm ประมาณ1mm อิๆพูดให้เห็นภาพกันเลย walden เป็นกีต้าร์มหัศจรรย์จริงๆที่มีบุคลิค เสียงที่ไม่เหมือนกัน สักตัว แต่จะใกล้เคียงกัน คนที่ไปลองแล้วต้องหลงไหลในเสียงมันทุกคน ซึ่งเป็นกีต้าร์ที่ผมได้สัมผัสแล้วว่าดีเกือบทุกรุ่นเลยครับ คุณลองตัวไหนแล้วชอบซื้อตัวนั้นเลย

tingvino

• member
กล่อง Crossrock สีครีมอยู่ที่ผมใบนึง แต่ผมซื้อมาใส่ทรง O ครับ หลวมแต่ผมไม่ได้หิ้วไปไหนเลยครับ เอามาเก็บกีตาร์ ไม่ให้ความร้อนเข้าไปทำร้ายกีตาร์เฉยๆ ถ้าจะหิ้วไปไหนมาไหน คงต้องเอาผ้ายัดๆหน่อย ก็ไปได้แล้วล่ะครับ

สรุป ซื้อเลยครับ ก่อนของหมด 

แต่ซื้อมาแล้วรู้สึกขาดทุน เพราะกล่อง Ukulele อันเล็กกว่ากันตั้งเยอะ 1500 แน่ะ อันใหญ่ 2000 เอง เพราะผมซื้อมา 2 ใบพร้อมกัน

chalalai

• member
ไม่ต้องถอดออกหรอกครับพี่ chalalai
จริงๆแล้วผมเองต้องขอบคุณพี่มากๆเลย ที่กรุณาถ่ายรูปสวยๆมาลงไว้ในกระทู้
กล่องโปร่งที่เหลืออยู่ทั้งเคฟลาร์และขาวครีม อยากให้พี่ๆน้าๆที่เป็นเจ้าของ Walden ได้จับจองกันครับ
ส่วนกล่องกีตาร์ไฟฟ้า เบสและ ukulele ผมคงถ่ายรูปโฆษณาลงในกระทู้แยกออกไปครับ

รับแซบครับ ใครลังเล อดยาวแน่นอน

nookAMT12

• member
ไม่ทราบว่ามีร้านไหนมีโปรโมชั่นผ่อนกีตาร์ walden บ้างครับ