Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 255649 ครั้ง)

pongpra

• member
ได้ครับพี่ถ้าวันไหนผมว่างกลางวันจะรีบโทรแจ้งเลยครับ ตอนนี้ตามปิดคิวที่ค้างมาแต่ช่วง มี.ค. ซักหน่อยครับ 25-26 นี้ว่ากันอีกทีครับพี่
  j 18 เอา แซดเดิ้ล ebony
 4000 เอาแซดเดิ้ลอะไรดีครับ
ขอเป็นกระดูกเหมือนเดิมครับ อยากเซาะร่องด้วย ไม่รู้ช่วยได้มากไหม รอคุณหมอมาวินิจฉัยแล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ไปพัทยา.....นะครับ

thepgesorn

กลับ กทม. แล้วครับ เด๋วจะไล่โทร กลับหลายๆสายนะครับ ที่โทร มาผมไม่ได้รับ...
  ขอบคุณทุกท่านทุกแรงสนับสนุน ในเร็ววันนี้ ผมจะออกมาทำงานซ่อม เซทอัพ กีต้าร์ อย่างเต็มตัวครับ..
หวังว่าถึงวันนั้น พี่ๆน้าๆ จะให้การสนับสนุนผมอยู่นะครับ ช่วงนี้ต้องทำงานประจำควบคู่เพื่อเก็บเงินก่อนครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจครับ ผมทำงานสองอย่างที่ต้องใช้ทั้งสมาธิ เวลา ทักษะ ผมทำได้ประมาณหนึ่ง แต่
ผมจะเทไปสิ่งหนึ่งก็ไม่ได้นะขณะนี้

Zeero

• member
  • Inside of myguitar
ติดตามผลงานอยู่ครับ แล้วจะไปใช้บริการครับ ;D

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ช่างเอกมี bone nut ไซส์นี้มั๊ยครับ.....ถ้าไม่มีสำเร็จรูปจะเอาแบบเหลาก็ได้ครับ.....

thepgesorn

ต้องเหลาเอาครับแต่รุ่นนี้ผมมี tusq เป็นแบบอยู่แล้วครับ ระยะเป๊ะแน่นอนครับ น้าต่อ...

น้าต่อ.....

• member
ต้องเหลาเอาครับแต่รุ่นนี้ผมมี tusq เป็นแบบอยู่แล้วครับ ระยะเป๊ะแน่นอนครับ น้าต่อ...

ราคาพร้อมส่งไปรษณีย์ในกทม.เท่าไหร่ครับช่างเอก......

thepgesorn

ราคาพร้อมส่งไปรษณีย์ในกทม.เท่าไหร่ครับช่างเอก......
  ค่าของ 150บ. ครับ ส่ง ลงทะเบียน 20 บ. / EMS 35บ. ครับ
...ว่าแต่น้าต่อ อยู่แถวไหนครับ หากอยู่ในเส้นทางผมส่งให้ครับ ฟรี ถึงมือเลยครับ

น้าต่อ.....

• member
ผมอยู่ลาดพร้าวน่ะครับช่างเอก แต่ส่งไปรษณีย์ก็พอแล้วครับ......สรุปแล้วราคา 170 บาทใช่มั๊ยครับ............

ความสูงของ bone nut ผมเอา 8.3 มิล น๊ะครับ (ตามสเปคมัน 9.3)

รบกวนขอเบอร์บัญชีช่างเอกด้วยครับ........เดี๋ยวโอนเงินไปให้ครับ....ขอบคุณครับ.....

kungfu

• member
ขออนุญาติสอบถามครับ ตอนนี้มี PU ตัวไหนที่แจ๋วๆ ราคารวมติดตั้งแล้ว ราวๆ 2000 - 2500 บ้างมั้ยครับ

เอาแบบที่มี่ pre-amp นะครับ

ขอบคุณครับ

thepgesorn

ผมอยู่ลาดพร้าวน่ะครับช่างเอก แต่ส่งไปรษณีย์ก็พอแล้วครับ......สรุปแล้วราคา 170 บาทใช่มั๊ยครับ............

ความสูงของ bone nut ผมเอา 8.3 มิล น๊ะครับ (ตามสเปคมัน 9.3)

รบกวนขอเบอร์บัญชีช่างเอกด้วยครับ........เดี๋ยวโอนเงินไปให้ครับ....ขอบคุณครับ.....
  ครับน้าต่อ 170บ. แต่รอนิดนึงครับใช้เวลาเหลาหน่อยครับ งานประจำเร่งพอสมควร ขอซักสามวันครับ จะจัดให้เนียนๆเลยครับ...
กสิกรไทย 0032356712 พงค์ศักดิ์ดา เทพเกษร
...ปล. ผมมีพวกเขาควาย ไม้อิโบนี่ โรสวู๊ด ด้วยนะครับ สั่งเป็นแท่งใหญ่มาแล้วแต่งเองครับ

thepgesorn

ขออนุญาติสอบถามครับ ตอนนี้มี PU ตัวไหนที่แจ๋วๆ ราคารวมติดตั้งแล้ว ราวๆ 2000 - 2500 บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
  มีเป็น b-band t35 -2,300บ. ครับพร้อมติดตั้ง เสียงธรรมชาติ คุ้มราคา ปรับได้กว้างครับ จูนเนอร์ในตัว
..ว่าแต่ติดกีต้าร์ รุ่น ยี่ห้อ อะไรครับจะแนะนำให้ครับ....

kungfu

• member

ขอบคุณครับ
  มีเป็น b-band t35 -2,300บ. ครับพร้อมติดตั้ง เสียงธรรมชาติ คุ้มราคา ปรับได้กว้างครับ จูนเนอร์ในตัว
..ว่าแต่ติดกีต้าร์ รุ่น ยี่ห้อ อะไรครับจะแนะนำให้ครับ....

D810 ครับ แต่เจาะได้ครับผมไม่หวงไม้เท่าไหร่ครับ

thepgesorn

Walden ใช้ b-band เข้าท่าเลยครับ 2,300 บ.  ติดตั้ง + เซทอัพให้เลยครับผม พร้อมบาลานซ์เสียง
ออกแอมป์ ไม่ติดขัดครับ

น้าต่อ.....

• member
โอนเงินให้แล้วครับช่างเอก 170 บาท เวลา 7.26 น. ครับ............

ผมไม่รีบใช้ของครับ ช่างเอกทำตามสบายเลยครับ......ความสูงของ bone nut ผมเอา 8.3 มิล น๊ะครับ (ตามสเปคมัน 9.3)

จัดส่ง.....

ชวลิต พันธ์วัตร์
247 ซ.ลาดพร้าว 26 แขวงจอมพล
เขตจตุจักร กทม. 10900

thepgesorn

โอนเงินให้แล้วครับช่างเอก 170 บาท เวลา 7.26 น. ครับ............

ผมไม่รีบใช้ของครับ ช่างเอกทำตามสบายเลยครับ......ความสูงของ bone nut ผมเอา 8.3 มิล น๊ะครับ (ตามสเปคมัน 9.3)

จัดส่ง.....

ชวลิต พันธ์วัตร์
247 ซ.ลาดพร้าว 26 แขวงจอมพล
เขตจตุจักร กทม. 10900
  ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจัดให้เนียนๆ เลยครับ

aeidartband

• member
พอดีจะเอา Walden CG2010 มาติดภาคไฟฟ้าแต่ไม่อยากเจาะตัวกีตาร์ อยากรู้ว่ามีตัวไหนแนะนำบ้างครับในราคาไม่แพงมาก แล้ว FISHMAN SONITONE นี่โอเครมั้ยครับ รบกวนหน่อยครับ^^

kungfu

• member
Walden ใช้ b-band เข้าท่าเลยครับ 2,300 บ.  ติดตั้ง + เซทอัพให้เลยครับผม พร้อมบาลานซ์เสียง
ออกแอมป์ ไม่ติดขัดครับ

แล้วไม่ทราบว่าช่วงนี้คิวเยอะหรือเปล่าครับ ช่วงนี้ สดวกตอนไหน ระยะราวๆ กี่วันครับ ผมอยู่ลาดพร้าว

ตอบคร่าวๆ ในกระทู้ก่อนก็ได้นะครับ ถ้าทุกอย่างโอเค เดี๋ยวคุยรายละเอียดทางโทรศัพท์อีกทีครับ

ขอบคุณครับ

veevy_kung

• member
ช่างเอกครับ อาทิตย์หน้ามีมาแถวดินแดง หอการค้า ช่วงเย็นมั้ยครับ หรือว่า เอกชัยบางบอน ตอนกลางวันก็ได้ครับ

จะให้ช่วย ติด b-band เปลี่ยนนัท แซดเดิล ด้วยน่ะครับ พอดี PU ตัวเก่าน้องไปติดมาไม่ถูกใจเลยเลยครับ รบกวนด้วยครับ

thepgesorn

พอดีจะเอา Walden CG2010 มาติดภาคไฟฟ้าแต่ไม่อยากเจาะตัวกีตาร์ อยากรู้ว่ามีตัวไหนแนะนำบ้างครับในราคาไม่แพงมาก แล้ว FISHMAN SONITONE นี่โอเครมั้ยครับ รบกวนหน่อยครับ^^
แนะนำเพิ่มงบหน่อยใช้ fishman mattrix infinity , lr.baggs  อะไรพวกนี้ดีกว่าครับ ใช้งานได้นาน ปัญหาน้อย...คุ้มกว่าครับ