Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253717 ครั้ง)

valentino_nut

• member
ช่างเอกจะเข้า music city อีกวันไหนครับ
เผื่อผมจะได้เอา G630CE ไปไว้ที่ร้านทำทัชชิ่ง
ไม่ทราบว่าทำทัชชิ่งของกีต้าร์ไฟฟ้าด้วยหรือเปล่าครับ ;D

s.lucky

• member
ถ้าวันเสาร์นี้จะเอากีต้าร์เข้าไปให้เซตอัพที่บ้าน สะดวกมั้ยครับ ผมทำงานตึก PB Tower  แถว ปรีดี 41 .... ขอบคุณครับ
Acoustic Only...!

เหาฉลาม

• member
ถ้าจะเอา Seagull s6 slim ไปให้ช่างเอกติด pu จะใช้แบบไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไร  ถ้าเป็นของ AER เสียงดีมั้ยครับ รบกวนถามแค่นี้ครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ช่างเอกจะเข้า music city อีกวันไหนครับ
เผื่อผมจะได้เอา G630CE ไปไว้ที่ร้านทำทัชชิ่ง
ไม่ทราบว่าทำทัชชิ่งของกีต้าร์ไฟฟ้าด้วยหรือเปล่าครับ ;D
เข้าระบุไม่ได้ครับ...มาส่งที่ผมจะไวกว่าครับ ช่วงนี้ผมเข้างานกะบ่าย ไปแล้วกลับเข้างานไม่ทัน...ไฟฟ้าก็ทำครับผม

ถ้าวันเสาร์นี้จะเอากีต้าร์เข้าไปให้เซตอัพที่บ้าน สะดวกมั้ยครับ ผมทำงานตึก PB Tower  แถว ปรีดี 41 .... ขอบคุณครับ
ตามที่คุยกันเมื่อวานนะครับพี่...

ถ้าจะเอา Seagull s6 slim ไปให้ช่างเอกติด pu จะใช้แบบไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไร  ถ้าเป็นของ AER เสียงดีมั้ยครับ รบกวนถามแค่นี้ครับ
พี่ตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ  สนใจปรีรุ่นไหน เจาะข้างไหม ใช้จูนเนอร์ไหม
ผมมีแนะนำ b-band t35 ครับทนทาน ปัญหาจี่ยังไม่เคยเจอ 2300บ. พร้อมติดตั้งครับ ของเข้าพฤหัสครับ
AER ผมไม่เคยใช้ครับ pu  เคยลองแต่ di ครับเสียงก็คุ้มครับแต่ราคาเอาเรื่องอยู่ครับ

rattanachotrp

• member
มีผ่านมาแถวพระราม 7 บ้างรึเปล่าครับ

thepgesorn

มีผ่านมาแถวพระราม 7 บ้างรึเปล่าครับ
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ออกไกลเท่าไหร่ครับ วิ่งแต่แถวๆ แยกพระราม 9 ครับ ต้องรอเข้ารอลดึกครับผมจะมีเวลาเยอะหน่อยครับ

เหาฉลาม

• member
ถ้าอยากได้แบบไม่เจาะกีตาร์มีมั้ยครับข่างเอก

jaankung

• member
ยังรอเจ้า ac3r อยู่นะครับ ,, จะเอามาขึ้นเวทีแล้วครับผม อิอิ

bigbrown

• member
อยากจะเอากีต้าร์ไปให้ทำครับ อยู่ ชลบุรีครับ
รายการที่จะทำ
ติด  PU ของ b-band
เปลี่ยน นัท กับ แซดเดิล เป็นกระดูก
เปลี่ยน pinกระดูก
ขอทราบราคา pin  นัท แซดเดิล แบบอย่างดีด้วยครับ รวมราคาทั้งหทดให้ด้วยครับ
แล้วถ้าผมอยากจะเอากีต้าเข้าไปแล้วรอรับวันนั้นเลยได้ไหมครับ
กีต้าร์ที่จะนำไปทำ เป็น Yamaha JR2S ครับ

jaankung

• member
ช่างเอกครับ ส่งแล้ว หรือติดขัดยังไง โทรบอกหรือไลน์แจ้งหน่อยครับ ผมจำเป็นเอามาใช้ทำงานแล้วครับผม ๒ อาทิตย์แล้ว แหะๆ

Mag

• member
น้าเอกครับ ผม Takamine EG340SC-NS จะเอาไปให้ setup Action เปลี่ยนสาย แล้วก็เช็ค Nut นะครับ

วันจันทร์ นี้เดี๋ยวผมโทรหาอีกทีครับ ส่วนใหญ่ผมเล่นคนเดียว ไม่ได้ต่อแอมป์ แนว Fingerstyle ตีคอร์ดบ้าง

0909717664 Mag
line: gt_exp_2012

nooknick

• member
น้าเอกครับ ผมใช้ walden CG 600CE อยากเซ็ตอัพครับ ต้องทำอะไรบ้างเช่นเปลี่ยน nut saddle ใช้งานเน้นสตรัม มีpicking บ้างใชเวลานานมั้ยครับ ผมพักอยู่แถวรัชโยธินครับ (สรุปราคาคร่าวๆให้ด้วยจะดีมากครับ)ขอบคุณครับ

koeloso

• member
ขอตอบคุณช่างเอก ก่อนที่ผมจะโพสท์ ผมได้พยามโทร.หา แต่ไม่มีการรับสาย พอหลายๆ ครั้งเข้า ผมจึงโพสท์ถามไป และได้พยามโทรหาอีก ก็ไม่มีการรับสาย จนผ่านไปประมาณ 5 วัน ผมจึงโพสท์ทวงถาม ซึ่งคุณช่างเอกอาจคิดว่าเป็นการดูถูก แท้จริง ผมคงโพสท์ด้วยข้อความที่ดูเป็นกันเองมากเกินไป จนทำให้คุณช่างเอกรู้สึกไม่พอใจ ซึ่งก็ขอชี้แจงไว้เพียงเท่านี้ ส่วนเรื่องงานซ่อม ขอให้ข้อคิดไว้นิดนึง ผมเองไม่ได้เป็นนักดนตรีอาชีพ เพียงแค่มีใจรักดนตรี ประกอบค้าประเภทของประดับบ้าน เป็นงานสั่งทำ เจอลูกค้าสารพัดแบบ ถ้าถามมาต้องตอบได้ ถ้าไม่รู้ยิ่งต้องหาคำตอบให้ได้ การที่คุณช่างเอกเปิดกระทู้รับงานแต่ง ซ่อมกีตาร์ในเว๊บนี้ ก็ถือว่า สังคมคนดนตรียอมรับในฝีมือ ผมเองก็เช่นกัน อ่านแล้ว(ซี่งอาจจะอ่านไม่ละเอียดถึงประเภทของงานที่รับ) ก็เลยอยากจะลองใช้บริการดูบ้าง แถมยังอยู่ใกล้บ้านคุณช่างเอกด้วย ถ้างานประจำของคุณช่างเอกทำให้เวลาทำงานอดิเรกไม่สะดวก ก็ควรโพสท์บอกงดรับงานชั่วคราว คนที่ตั้งใจอย่างผมจะได้เข้าใจและรอคอยได้ ที่ผมบรรยายมาอย่างยืดยาวนี้ ก็คงบอกอะไรบางอย่างได้ ขอขอบคุณ
อารมเดียวกับผม - - แนะนำ ถ้ารอได้ รับได้กับการ ติดต่อไม่ได้หลายๆวัน ก้อจัดไป
ถ้าอยากได้เร็วติดต่อ สะดวก ไปเจ้าอื่นเถอะครับ สำหรับผม เข็ดแล้วคับ

overtherainbow

• member
  • ^_^
 พี่ช่างเอกคะ กีตาร์ก้นแตกนิดนึง  อาการนี้ถ้าซ่อมประเมินราคาคร่าวๆ ประมาณเท่าไรคะ   :) 
 (จะแนบไฟล์ให้ดู แต่โพสไม่ได้ค่ะ)

jaankung

• member
ของผมก็ไม่รู้เป็นไงบ้าง บอกทำเสร็จแล้ว แต่ส่งกลับไม่ได้

ถ้าสะดวกขับรถไปที่ไปษณีย์ใกล้บ้านส่ง logic post มาก็ได้ครับ

ผมไม่ได้เล่นนานจนนิ้วหายด้านหมดละ ต้องมาเริ่มใหม่หมด

thepgesorn

ถ้าอยากได้แบบไม่เจาะกีตาร์มีมั้ยครับข่างเอก
มีหลายแบบครับ หลายราคาพี่ตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ...แรงหน่อยก็ LR.baggs anthem sl ประหยัดหน่อยก็ Fishman mattrix infinity

thepgesorn

อยากจะเอากีต้าร์ไปให้ทำครับ อยู่ ชลบุรีครับ
รายการที่จะทำ
ติด  PU ของ b-band
เปลี่ยน นัท กับ แซดเดิล เป็นกระดูก
เปลี่ยน pinกระดูก
ขอทราบราคา pin  นัท แซดเดิล แบบอย่างดีด้วยครับ รวมราคาทั้งหทดให้ด้วยครับ
แล้วถ้าผมอยากจะเอากีต้าเข้าไปแล้วรอรับวันนั้นเลยได้ไหมครับ
กีต้าร์ที่จะนำไปทำ เป็น Yamaha JR2S ครับ
คงต้องฝากไว้ครับ แค่ติดปิ๊คอัพก็ใช้เวลาพอควรครับ  แต่งนัท แต่งแซดเดิ้ลอีก ผมต้องมาทำงานประจำด้วยครับ

thepgesorn

น้าเอกครับ ผม Takamine EG340SC-NS จะเอาไปให้ setup Action เปลี่ยนสาย แล้วก็เช็ค Nut นะครับ

วันจันทร์ นี้เดี๋ยวผมโทรหาอีกทีครับ ส่วนใหญ่ผมเล่นคนเดียว ไม่ได้ต่อแอมป์ แนว Fingerstyle ตีคอร์ดบ้าง

0909717664 Mag
ครับจะรอรับนะครับ

thepgesorn

ขอตอบคุณช่างเอก ก่อนที่ผมจะโพสท์ ผมได้พยามโทร.หา แต่ไม่มีการรับสาย พอหลายๆ ครั้งเข้า ผมจึงโพสท์ถามไป และได้พยามโทรหาอีก ก็ไม่มีการรับสาย จนผ่านไปประมาณ 5 วัน ผมจึงโพสท์ทวงถาม ซึ่งคุณช่างเอกอาจคิดว่าเป็นการดูถูก แท้จริง ผมคงโพสท์ด้วยข้อความที่ดูเป็นกันเองมากเกินไป จนทำให้คุณช่างเอกรู้สึกไม่พอใจ ซึ่งก็ขอชี้แจงไว้เพียงเท่านี้ ส่วนเรื่องงานซ่อม ขอให้ข้อคิดไว้นิดนึง ผมเองไม่ได้เป็นนักดนตรีอาชีพ เพียงแค่มีใจรักดนตรี ประกอบค้าประเภทของประดับบ้าน เป็นงานสั่งทำ เจอลูกค้าสารพัดแบบ ถ้าถามมาต้องตอบได้ ถ้าไม่รู้ยิ่งต้องหาคำตอบให้ได้ การที่คุณช่างเอกเปิดกระทู้รับงานแต่ง ซ่อมกีตาร์ในเว๊บนี้ ก็ถือว่า สังคมคนดนตรียอมรับในฝีมือ ผมเองก็เช่นกัน อ่านแล้ว(ซี่งอาจจะอ่านไม่ละเอียดถึงประเภทของงานที่รับ) ก็เลยอยากจะลองใช้บริการดูบ้าง แถมยังอยู่ใกล้บ้านคุณช่างเอกด้วย ถ้างานประจำของคุณช่างเอกทำให้เวลาทำงานอดิเรกไม่สะดวก ก็ควรโพสท์บอกงดรับงานชั่วคราว คนที่ตั้งใจอย่างผมจะได้เข้าใจและรอคอยได้ ที่ผมบรรยายมาอย่างยืดยาวนี้ ก็คงบอกอะไรบางอย่างได้ ขอขอบคุณ
อารมเดียวกับผม - - แนะนำ ถ้ารอได้ รับได้กับการ ติดต่อไม่ได้หลายๆวัน ก้อจัดไป
ถ้าอยากได้เร็วติดต่อ สะดวก ไปเจ้าอื่นเถอะครับ สำหรับผม เข็ดแล้วคับ
ครับ ว่าแต่ขอโทษนะครับ เข็ดอะไรไม่ทราบครับ ติดต่อไม่ได้ ถ้าพี่เข้าใจคำว่างานเสริมจะรู้นะครับ

thepgesorn

ของผมก็ไม่รู้เป็นไงบ้าง บอกทำเสร็จแล้ว แต่ส่งกลับไม่ได้

ถ้าสะดวกขับรถไปที่ไปษณีย์ใกล้บ้านส่ง logic post มาก็ได้ครับ

ผมไม่ได้เล่นนานจนนิ้วหายด้านหมดละ ต้องมาเริ่มใหม่หมด

ครับไปรษณีย์ มันไม่ได้จะรับของใหญ่ๆได้ทุกที่ครับ ปากซอยบ้านมีครับไปรษณีย์แต่ไม่รับเค้าให้ผมต้องไปส่งจุดใหญ่ๆ ใกล้สุดไปรษณีย์อ่อนนุช ห่างจากผมไปกลับ 26 กม. ผมเข้างานเที่ยงไปกลับสายขึ้นมาผมก็ลำบากนะครับต้องให้ตรงวันหยุด
 รับงานมาเพราะคุยกันคุณส่งจากเพชรบูรณ์มาให้เพื่อนที่ กทม.แล้วมาส่งผม ผมทำเสร็จให้ผมโทรเรียก Kerry express มารับถึงหน้าบ้าน ผมเลยรับปากทำงานนี้ให้เพราะผมไม่ค่อยสะดวกเรื่องเวลา พอเสร็จ Kerry เค้าคิดราคาต่างจากที่คุณส่งมามากกว่าเยอะเลยไม่ได้ส่ง
 ผมก็ต้องตามเรื่องส่งหาที่ส่งดีๆให้เพราะกีต้าร์แพงใส่เคสมาไม่มีห่อหุ้ม ผมก็ต้องหาห่อให้ ให้กระจ่างนะครับสบายใจบาทเดียวก็ไม่เคยโกงใคร
หรือผมคิดมากไป....วันอังคารจะใส่รถยนต์ไปส่ง logispost ให้นะครับ แล้วจะถ่ายรูปก่อนส่ง บรรจุ ปิดล็อคให้ ส่งให้ดูนะครับ
 เพราะถ้าส่ง NTC ไกลจากผมมาก รถติดมากผมเข้าเนื้อครับ เงินเหลือเป็นค่าส่งกลับมี 500บาท (ทั้งที่คุณส่งมา 508บาท แต่ส่งกลับ Kerry คิด 1500บาท) ผมก็อยากให้ได้เล่นไวๆ เช่นกันครับ ถ้ามันไม่มีเคสผมสพายใส่มอไซได้ คงส่ง NTC ให้ได้สบายครับ
.....ขอบคุณครับ.....