Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253675 ครั้ง)

jaankung

• member
เปลี่ยน ๓ จุดเลยครับผม

nut , pin ebony , sanndle tusq (เก็บของเดิมไว้)

เดี๋ยวผมเอาสายกีต้าใส่ไปด้วยอีกชุดให้เปลี่ยนพร้อมกันเลยครับ

ุพรุ่งนี้ผมโทรคุยนะครับ

Kevin

• member
น้าเอกครับ ผมอยากติดปิ๊กอัพแบบเจาะแค่ตรงตูด k&k ดีไหมครับ

jaankung

• member
วันนี้พี่เขายุ่งทั้งวัน ติดต่อไม่ได้เลย แหะๆ

jaankung

• member
น้าเอกครับ ของผม รายการดังนี้นะครับ

เบอผม 0863857275
ถ้าว่างโทรกลับหน่อยนะครับ จะได้นัดส่งของครับ
yamaha ac3r
เปลี่ยน nut sandle tusq 640
Pin ebony ไม่เคลือบ 450
เซท แอคชั่น 300

ส่งกีต้าร์ให้น้องไปส่งให้ถึงที่ทำงานครับ พี่ทำเสร็จแล้ว เรียกขนส่งเอกชนมารับของถึึงที่ ละส่งกลับ ฝากค่าใช้จ่ายให้น้องหมดละครับบ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
น้าเอกครับ ผมอยากติดปิ๊กอัพแบบเจาะแค่ตรงตูด k&k ดีไหมครับ
อยากได้เสียงแนวไหนครับ K&K ธรรมชาติ มีน้ำเสียงที่ดีครับ แต่ชุดเริ่มต้นมันเสีบงเบาครับ เพราะเป็น passive และมันปรับแต่งเสียงให้ดี ต้องใช้เวลาหน่อยครับ แต่ดีกว่าไมค์แน่ๆครับ

thepgesorn

น้าเอกครับ ของผม รายการดังนี้นะครับ

ถ้าว่างโทรกลับหน่อยนะครับ จะได้นัดส่งของครับ
yamaha ac3r

ส่งกีต้าร์ให้น้องไปส่งให้ถึงที่ทำงานครับ พี่ทำเสร็จแล้ว เรียกขนส่งเอกชนมารับของถึึงที่ ละส่งกลับ ฝากค่าใช้จ่ายให้น้องหมดละครับบ
  ตามนัดครับเดี๋ยวจะจัดการให้ อย่างดีที่สุดครับ

jaankung

• member
กีต้าส่งถึง กทม ละครับ ขออนุญาตินัดจันทร์นะครับ เด่วน้องไปส่งให้ที่บ้านก่อนเที่ยงครับบ

thepgesorn

กีต้าส่งถึง กทม ละครับ ขออนุญาตินัดจันทร์นะครับ เด่วน้องไปส่งให้ที่บ้านก่อนเที่ยงครับบ
  รับกีต้าร์มาแล้วครับรอเหลาแซดเดิ้ลใหม่ใส่ เซทเสร็จแล้วจะรีบส่งกลับให้นะครับ

** ขอบคุณพี่ยง แบงค์กรุงเทพ สามแยกพระขโนง ส่ง Epiphone มาติด PU B-band T35 สำหรับมือซ้าย ส่งงานเรียบร้อยครับ

beezar

• member
น้าเอกครับ
ยังรับทำสปากีตาร์อยู่รึเปล่าครับผม WaldenG570 ครับ

thepgesorn

รับครับผม...

beezar

• member
รับทราบครับ เดี๋ยวช่วงกลางสัปดาห์หน้าจะติดต่อไปอีกทีครับ

Montri-K

• member
ช่างเอกครับ ผมได้ Fender dg190ce. มาจากน้องชาย สภาพเยินนิดหน่อย
Bridge แตก ต้องเปลี่ยน ด้านหน้าเป็นรอยเยอะเลย
ตัวของกีตาร์ด้านข้างเป็นรู แต่ไม่ทะลุ
อุปกรณ์ภาคไฟฟ้าอาจเสีย
ส่วนตัวผมคิดว่า กีตาร์ตัวนี้ยังใช้ได้อยู่ เสียดายครับ
อยากซ่อมและ setup ครับ ไม่ทราบว่าพอจะแก้ไขได้มั๊ยครับ
ขอบคุณครับ

veevy_kung

• member
ช่างเอกครับ โทรไป 2 วันแล้วไม่มีคนรับสายเลยครับ ว่าจะเอาไปเซตอัพ เปลี่ยนนัทกระ และช่วยดู PU ให้ด้วยครับ

ยังไงรบกวนติดต่อกลับด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Athipat

• member
เซ็ทอัพทัชชิ่ง  8)
เซทอัพได้ครับ เฟรทเปลี่ยนเป็นตัวได้ครับ สึกลึกไหมครับไม่ลึกเลเวลเอาครับ
เอางานมาส่ง หรือให้ผมไปรับได้ครับ แต่ไม่มีผ่านแถวนั้นครับ รีเฟรทใช้วิธีกดอัดครับ ไม่ใช่ตอกลงไป ต้องใช้แท่นอัด ไม่สามารถยกไปข้างนอกได้ครับ แต่ตอนนี้ ผมรับแค่งานเซทอัพ ติดปิ๊คอัพ ซ่อมบริจด์ยก ลอย แค่นี้ครับ

superodd

• member
คอบิดซ่อมได้ป่าวครับ ด้านโคนครับ ตั้งแต่ประมาณ fret 8 ไปครับ เป็น ovation 12 สายครับ

superodd

• member
สงสัย แก้ไม่ได้ หรือ แก้ไม่เป็น เลยไม่ตอบ เงียบไปเลย

Lue BL

• member
น้าเอกครับจะเอากีต้าร์มาติดb-band ใช้เวลานานไหมครับ ขอบคุณครับ

thepgesorn

yamaha ac3r

วันอังคาร 09/07/56 นี้ส่งให้นะครับ เดี๋ยวดูขยส่งอีกทีครับ Kerry ไม่ไหวส่งจาก เพชรบูรณ์มา กทม. 508บ.  ส่งกทม. ไปเพชรบูรณ์ 1500บ.
พนักงานกะจะแอบมุบมิบรึป่าวไม่รู้ 555

รับทราบครับ เดี๋ยวช่วงกลางสัปดาห์หน้าจะติดต่อไปอีกทีครับ
  ส่งงานให้แล้ว หวังว่าจะชอบนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ช่างเอกครับ ผมได้ Fender dg190ce. มาจากน้องชาย สภาพเยินนิดหน่อย
Bridge แตก ต้องเปลี่ยน ด้านหน้าเป็นรอยเยอะเลย
ตัวของกีตาร์ด้านข้างเป็นรู แต่ไม่ทะลุ
อุปกรณ์ภาคไฟฟ้าอาจเสีย
ส่วนตัวผมคิดว่า กีตาร์ตัวนี้ยังใช้ได้อยู่ เสียดายครับ
อยากซ่อมและ setup ครับ ไม่ทราบว่าพอจะแก้ไขได้มั๊ยครับ
ขอบคุณครับ
  ลองเอามาดูก่อนได้ครับคุณพี่

คอบิดซ่อมได้ป่าวครับ ด้านโคนครับ ตั้งแต่ประมาณ fret 8 ไปครับ เป็น ovation 12 สายครับ
สงสัย แก้ไม่ได้ หรือ แก้ไม่เป็น เลยไม่ตอบ เงียบไปเลย
  ครับขออภัยที่ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบนะครับ  กรณีคุณพี่ ที่โพสต์มา ผมมีรายละเอียดในหน้าแรกครับ งานบางอย่างผมก็ไม่ได้รับทำครับ หรือทำไม่ได้ในความคิดพี่ผม ก็ไม่ว่าครับ
     แต่คำว่าซ่อมไม่ได้ หรือ ซ่อมไม่เป็น เงียบไปเลย อันนี้ผมว่าน้าไม่ให้เกียรติผมเลยครับ
ผมทำงานประจำ ผมรับงานซ่อมเป็นงานเสริม และผมก็ลงปักหมุด ผมไม่หนีไปไหนหรอกครับ โพสต์ท่านอื่นๆผมก็ไม่ได้เข้ามาตอบ
 ......ถ้าผมตอบท่านอื่นแต่ไม่เข้ามาตอบคุณพี่ นี่ก็ว่าไปอย่างครับ...ผมใช้มือถือเข้าเวป แต่เครื่องส่งซ่อมเครื่องสำรองผมเข้าไม่ได้ครับ และผมใช้ชีวิตในที่ทำงานมากในช่วงนี้ ก็ไม่สะดวกที่จะเอาของที่ทำงาน  มาใช้ทำงานส่วนตัวครับ...ขออภัยด้วยจริงๆ ครับ....ขอบคุณครับ

thepgesorn

น้าเอกครับจะเอากีต้าร์มาติดb-band ใช้เวลานานไหมครับ ขอบคุณครับ
ไม่เกินสองวันครับ แต่ต้องเช็คของอีกทีครับพี่ ช่วงนี้เปียโซ่ขาดตลาดครับ แต่ตัวปรียังมีครับ เดี๋ยววันจันทร์ผมเช็คของให้อีกทีครับพี่ ของครบทำสบายๆ สองวันเนียนๆเลยครับพี่ ^_^

superodd

• member
ขอตอบคุณช่างเอก ก่อนที่ผมจะโพสท์ ผมได้พยามโทร.หา แต่ไม่มีการรับสาย พอหลายๆ ครั้งเข้า ผมจึงโพสท์ถามไป และได้พยามโทรหาอีก ก็ไม่มีการรับสาย จนผ่านไปประมาณ 5 วัน ผมจึงโพสท์ทวงถาม ซึ่งคุณช่างเอกอาจคิดว่าเป็นการดูถูก แท้จริง ผมคงโพสท์ด้วยข้อความที่ดูเป็นกันเองมากเกินไป จนทำให้คุณช่างเอกรู้สึกไม่พอใจ ซึ่งก็ขอชี้แจงไว้เพียงเท่านี้ ส่วนเรื่องงานซ่อม ขอให้ข้อคิดไว้นิดนึง ผมเองไม่ได้เป็นนักดนตรีอาชีพ เพียงแค่มีใจรักดนตรี ประกอบค้าประเภทของประดับบ้าน เป็นงานสั่งทำ เจอลูกค้าสารพัดแบบ ถ้าถามมาต้องตอบได้ ถ้าไม่รู้ยิ่งต้องหาคำตอบให้ได้ การที่คุณช่างเอกเปิดกระทู้รับงานแต่ง ซ่อมกีตาร์ในเว๊บนี้ ก็ถือว่า สังคมคนดนตรียอมรับในฝีมือ ผมเองก็เช่นกัน อ่านแล้ว(ซี่งอาจจะอ่านไม่ละเอียดถึงประเภทของงานที่รับ) ก็เลยอยากจะลองใช้บริการดูบ้าง แถมยังอยู่ใกล้บ้านคุณช่างเอกด้วย ถ้างานประจำของคุณช่างเอกทำให้เวลาทำงานอดิเรกไม่สะดวก ก็ควรโพสท์บอกงดรับงานชั่วคราว คนที่ตั้งใจอย่างผมจะได้เข้าใจและรอคอยได้ ที่ผมบรรยายมาอย่างยืดยาวนี้ ก็คงบอกอะไรบางอย่างได้ ขอขอบคุณ