Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713698 ครั้ง)

i+pae+ba

• member
จะ200หน้าแล้ว เย้ๆ

smash

• member
วันนนี้เอา cs550ce ไปให้ดูที่ เซ็นทรัล พระราม9
อาการ จูนเนอร์ พอเสียบแอมป์แล้วจะจูนไม่ได้ แต่ถ้าไม่เสียบหรือเสียบแต่ไม่เปิดแอมป์ จะใช้ได้ปกติ เลยงงๆ เพราะปกติผมจะติดใช้ตัวจูนเนอร์แยก แบบหนีบถนัดกว่า

น้องที่ร้านบอกว่าต้องส่งไปให้ช่างที่เวิ้งดู ท่าจะนาน ยังไงฝากดูด้วยนะครับ ไม่รู้เสียตังค่าซ่อมหรือเปล่า ถ้าเสีย รบกวนแจ้งก่อนนะครับ

ถ้าเสร็จ ประมาณ วันเสาร์ก็จะดีมาก ว่าจะเข้าไปซื้อ G740CE ด้วย ของเข้าประมาณนั้นใช่ไม๊ครับ
จะได้ไปทีเดียว  อดเล่นเลยช่วงนี้

ขอบคุณครับ

Walden Guitar

• member
N550 เดี่ยวจะย้ายไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ พระราม 9 วันพรุ่งนี้ครับคุณ Aylit
แต่ถ้าเข้ามาวันอาทิตย์หน้า กีตาร์ล๊อตใหม่เข้าแล้วเช่นกันครับ

D710 และ D600CE ยังมีกีตาร์ในสต๊อกครับคุณ AT-5L
สามารถส่งได้ครับ รบกวนโทรมาที่ 02-226-1771 นะครับ

N2030 รู้สึกว่าจะไม่ได้เข้ามาเดือนนี้ครับคุณ givvo
น่าจะมีเข้ามาเดือนกันยาครับ

ขอบคุณคุณ bird1adp มากนะครับ
หวังว่าจะชอบ D710 นะครับ

เดี๋ยวเย็นนี้ หรือพรุ่งนี้ผมจะเข้าไปดู กีตาร์ที่พระราม 9 ให้นะครับคุณ smash
ขอเช็คก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณคับน้าต๋อง
วันนี้เปลี่ยนสายโดยใช้ Dean Markley Alchemy GoldBronze Strings Custom Light 12-54
สุดยอดเลยคับ เสียง G740CE พุ่ง แบบ ดิบๆ เลยทีนี้ แต่ก็แอบอุ่น เล็กน้อย เบสเยอะ โดยรวม เสียงดีมากเลยคับ

ผมลองปรับ Action ใหม่ ผมพอใจมากเลยคับกับกีต้าร์ตัวนี้ ขันคอง่าย ผมปรับ Action ลาด เซาะร่องสาย เสียงดังกระหึ่ม
ไม่รู้จะบรรยายอะไรอีกคับ ไว้ผมหายเจ็บมือ ผมจะอัดมาให้ฟังกันนะคับ อิอิ

ต้องขอบคุณน้าต๋องที่นำกีต้าร์ดีๆ เข้ามาคับ

jirapan50

• member
วันนี้ไปลอง G700CE และ G630CE เหมือนว่าเสียงของ G630CE จะกังวานมากกว่า
ใจชักจะไปทาง630 แต่รอ G740CE เป็นตัวตัดสิน5555+

SMIL3Chai

วันนี้ไปลอง G700CE และ G630CE เหมือนว่าเสียงของ G630CE จะกังวานมากกว่า
ใจชักจะไปทาง630 แต่รอ G740CE เป็นตัวตัดสิน5555+

สำหรับผม ลองกีต้าร์ ดูสายว่าใหม่หรือเก่าด้วย เพราะเสียง จะดีแย่แค่ไหนก็อยู่ที่สายเป็นสำคัญ
โดยรวม ผมว่า G700CE เสียงจะดังกว่า ถ้าเล่นไปนานๆ เพราะว่าเป็นไม้ Top/Back Solid แต่ G630CE เป็นแค่ Top Solid
โดยรวมเล่นทีแรก เสียงของ G630CE จะกังวาล และใสกว่า แต่ถ้าลองเกา ดูจะพบว่า เบสของ G630CE นั้นเทียบของ G700CE ได้ค่อนข้างยาก

Spec ของ 2 ตัวที่ว่าต่างกัน เพราะฉะนั้น
ลองอ่าน http://acousticthai.net/top_tonewoods.html และ http://www.acousticthai.net/acoustic_guitar_tonewood_back_side.htm ดูคับ

G740CE ลองหาฟัง Clip เสียงที่ผมเล่นไว้ก็ได้คับ

ลองกีต้าร์ แนะนำไปหามุมเงียบๆ ลองนะคับ กันพลาด อิอิ

Aylit

• member
ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวถ้าไม่ติดอะไรจะเข้าไปขอลองเย็นวันจันทร์เลย ^^

bird1adp

• member
N550 เดี่ยวจะย้ายไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ พระราม 9 วันพรุ่งนี้ครับคุณ Aylit
แต่ถ้าเข้ามาวันอาทิตย์หน้า กีตาร์ล๊อตใหม่เข้าแล้วเช่นกันครับ

D710 และ D600CE ยังมีกีตาร์ในสต๊อกครับคุณ AT-5L
สามารถส่งได้ครับ รบกวนโทรมาที่ 02-226-1771 นะครับ

N2030 รู้สึกว่าจะไม่ได้เข้ามาเดือนนี้ครับคุณ givvo

เดี๋ยวเย็นนี้ หรือพรุ่งนี้ผมจะเข้าไปดู กีตาร์ที่พระราม 9 ให้นะครับคุณ smash
ขอเช็คก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ชอบมากเลยเสียงถูกใจมาก ขอบคุณอีกครั้งสำหรับสายใหม่และขนมด้วยครับ

SMIL3Chai

ชอบมากเลยเสียงถูกใจมาก ขอบคุณอีกครั้งสำหรับสายใหม่และขนมด้วยครับ

อ่าว ได้มาแล้วหรอคับ อิอิ ยินดีด้วยคับ ว่าแต่รุ่นอะไรหรอคับ

bird1adp

• member

อ่าว ได้มาแล้วหรอคับ อิอิ ยินดีด้วยคับ ว่าแต่รุ่นอะไรหรอคับ

ได้รุ่น D710 ครับพี่ SMIL3xD

SMIL3Chai

ได้รุ่น D710 ครับพี่ SMIL3xD

คับ อิอิ ยันดีด้วยคับ

aa

• member
อยากให้ Walden ผลิต D3000 ไม่รู้จะมีหรือป่าว เพราะชอบ spec ของ G3000 แต่อยากได้เสียงทรง D

SoundCard

ยินดีด้วยครับกับ D710 เสียงดีๆ 

อีกตัวที่คุ้มค่าไม่แพ้กัน g730  ครับ top/back solid^^

jirapan50

• member
ขอบคุณ คุณSMIL3xD มากๆครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

tamorn

• member
ผมสนใจรุ่น G3030CEQ All Solid ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เค้าเปลี่ยนใช้แอมป์แบบใหม่หรือยังสำหรับรุ่นนี้

แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ใครใช้อยู่บ้าง แล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ เล่นง่ายมั้ย ?

พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับไม่มีให้ลองเลยครับ สนใจ Walden อยู่ครับว่าจะสั่ง :D

SMIL3Chai

น้าต๋องคับ รบกวนเรื่องนึงคับ รู้จักช่างทำสีกีต้าร์คนไหนบ้างที่ฝีมือดีๆ ไม่ไกลจากเวิ้งไหมคับ
ผมทำแองกอฮอลล์หก สีด่าง / ไฟไหม้ เลย

พอดีลอก Pickguard ออก คับ แล้วใจร้อนจะเอาคราบกาวน้อยๆ ออก อิอิ เป็นเรื่องเลย :D

Walden Guitar

• member
ยินดีครับคุณ SMIL3xD
ดีใจทุกครั้งเลยครับ เวลาที่คนเล่น Walden แล้วรู้สึกชอบกีตาร์ครับ :D

เสียงของ G630CE กับ G700CE แตกต่างกันนิดหน่อยครับคุณ jirapan50
แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ G630CE เสียงกลางแน่น จะขายดีกว่าเล็กน้อยครับ
ส่วน G700CE เสียงจะนุ่มละมุนกว่าครับ

ยินดีครับคุณ Aylit และคุณ bird1adp

D3000 อาจมีความเป็นไปได้ครับ ได้แจ้งกับทาง Walden ตั้งแต่ต้นปี
ถ้ามีรุ่นใหม่ออกมา อาจจะเป็นต้นปีหน้าครับ ยังไงถ้ามีรุ่นนี้ออกมาจะรีบมาแจ้งให้ทราบครับคุณ aa

G3030CEQ ใช้พรีแอมป์ Fishman Prefix Pro ครับ ราคาในล๊อตนี้ยังไม่ได้ปรับขึ้น อยู่ที่ สองหมื่นบาทถ้วนครับคุณ tamorn
เรื่องส่งต่างจังหวัด เราจัดส่งได้บางจังหวัดครับ ยังไงรบกวนโทรมาคุยกันที่ 02-226-1771 ครับ

ช่างทำสีกีตาร์ อันนี้ผมรู้จักแต่ลุงจงที่ท่าน้ำนนท์ครับ แต่ผมคิดว่าช่างมดช่างบิลลี่ และช่างอีกหลายๆท่านก็ทำได้ครับ
แต่ผมว่าการทำสีเป็นเรื่องใหญ่ครับ อาจจะติดปิ๊กการ์ดกลับคืนน่าจะง่ายกว่าครับ

SMIL3Chai

ยินดีครับคุณ SMIL3xD
ดีใจทุกครั้งเลยครับ เวลาที่คนเล่น Walden แล้วรู้สึกชอบกีตาร์ครับ :D

เสียงของ G630CE กับ G700CE แตกต่างกันนิดหน่อยครับคุณ jirapan50
แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ G630CE เสียงกลางแน่น จะขายดีกว่าเล็กน้อยครับ
ส่วน G700CE เสียงจะนุ่มละมุนกว่าครับ

ยินดีครับคุณ Aylit และคุณ bird1adp

D3000 อาจมีความเป็นไปได้ครับ ได้แจ้งกับทาง Walden ตั้งแต่ต้นปี
ถ้ามีรุ่นใหม่ออกมา อาจจะเป็นต้นปีหน้าครับ ยังไงถ้ามีรุ่นนี้ออกมาจะรีบมาแจ้งให้ทราบครับคุณ aa

G3030CEQ ใช้พรีแอมป์ Fishman Prefix Pro ครับ ราคาในล๊อตนี้ยังไม่ได้ปรับขึ้น อยู่ที่ สองหมื่นบาทถ้วนครับคุณ tamorn
เรื่องส่งต่างจังหวัด เราจัดส่งได้บางจังหวัดครับ ยังไงรบกวนโทรมาคุยกันที่ 02-226-1771 ครับ

ช่างทำสีกีตาร์ อันนี้ผมรู้จักแต่ลุงจงที่ท่าน้ำนนท์ครับ แต่ผมคิดว่าช่างมดช่างบิลลี่ และช่างอีกหลายๆท่านก็ทำได้ครับ
แต่ผมว่าการทำสีเป็นเรื่องใหญ่ครับ อาจจะติดปิ๊กการ์ดกลับคืนน่าจะง่ายกว่าครับ

ขอบคุณคับน้าต๋อง แต่ว่ามัน หก ไปด้านข้าง และด้านหลัง ผิว Satin โดนกัดซะ เป็นด่าง วงใหญ่มากๆ เลยคับ ผมเลยว่าจะทำสีเป็นแบบ Gloss เลย อิอิ

notinuse

• member
สอบถามน้า walden รุ่น g3000 กับรุ่น g740 เป็นการเคลือบแบบ nitro ผมหาข้อมูลเขาบอกมันแตกง่ายกว่า satin กับแบบกรอส  แล้วสองรุ่นนี้จะมีปัญหาในระยะยาวมั้ยครับ ที่เว็บต่างประเทศผมหาข้อมูลที่พูดเกี่ยวกะ g3000 แล้วก็ยังกลัวอยู่
http://theunofficialmartinguitarforum.yuku.com/topic/75996#.UBTTpIlhic0

•บาลากั๊ก•บึ้มบึ้ม

• member
ทรง D กับ GA เป็นภาคไฟฟ้า ประมาณ หมื่นกว่าบาท มีรุ่นไหนน่าสนใจบ้างครับ