Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713992 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
คุณ thepgesorn ยังไม่ค่อยพร้อมเลยครับ
แต่ถ้าจะเอาชุดแต่งของ Walden เดี๋ยวผมเตรียมไว้่ให้ก่อนได้ครับ

เป็น nut และ saddle ที่ทาง Graphtech ทำให้สำหรับ Walden โดยเฉพาะ สำหรับเจ้าของ Walden ที่อยากลอง TUSQ ครับ เสียงที่ได้จะต่างจาก Fossalite คนละโทนครับ

ขอบคุณครับคุณ TKYao หวังว่าจะชอบ N2010 นะครับ
ขอให้เที่ยวให้สนุก กินอร่อยที่ฮ่องกง มือขึ้นที่มาเก๊าครับ
ปล ผมว่าน้องชายผมหล่อน้อยกว่าผมนิดนึงครับ ;D

อันนี้ก็เป็นของเล่นแบบใหม่ครับ

smash

• member
ฮือ ของมาไม่ทันเหรอครับ G740CE รออีกละ กลัวเงินหมดT_T

cs550ce ผมที่เอาไปให้ดูได้เรื่องมั่งยังครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ชุดแต่งรอเฮียพร้อมก่อนได้ครับ จะไปลองแล้วแจ้งผลให้พี่ๆได้ทราบกันครับ

• member
ต้องขอโทษด้วยนะครับคุณ smash พอดีช่วงนี้ติดวันหยุดหลายวัน พยายามเร่งออกแล้วแต่ไม่ทันจริงๆครับ
CS550CE ส่งให้ช่างดูแล้ว น่าจะได้ประมาณอาทิตย์หน้าครับ

จริงๆถ้าเข้ามาวันนี้ ก็สามารถหยิบออกมาจากกล่องได้ครับคุณ thepgesorn
พี่เอ็มก็เห็นว่าจะเข้ามาวันนี้ ถ้าเข้ามาก็จะได้มาคุยกันครับ

thepgesorn

อ่อครับเสียดายจัง...พรุ่งนี้เฮียจะอยู่ช่วงกี่โมงครับ ที่ร้านไหน...เผื่อไม่ติดอะไร คงแวะไปหาอะไรมาทดสอบซะหน่อย

SMIL3Chai

เอารูปมาให้ดูนะคับ
ปล. ไม่ได้เพ้น ผมขัด Nitro ออก 555

ด้านหลังว่าจะเพ้นซักหน่อย อิอิ

ohana

• member
เฮียต๋องครับ กีตาร์รุ่น madara จะมีของเข้าประมาณเดือนไหนครับ ราคาปรับขึ้นหรือเปล่า
แล้วเสียง madara รุ่น all mahogany เป็นยังไงบ้างครับ พอจะมีคลิปเสียงให้ฟังมั้ย
ของถามอีกนิด all solid CG2070 กับ madara 4070 เสียงเปล่าเทียบกันเป็นอย่างไรบ้างครับ
ปล. pick tusq น่าสนใจมากครับ

CG2070 กับ CG4070 ทั้งเสียงและงาน คนล่ะเบอร์กันเลยครับ งบถึงเล่น 4070 ไปเลยครับ เล่นแล้วทั้ง 2 รุ่น ห่างกันเยอะครับครับไม่นิดเดี่ยว
ทั้งงาน และเสียง โดยเฉพาะ ความดัง และเด้ง จะมีใน madera เท่านั้นครับ นอกนั้นได้แค่ใส หวาน นุ่มนวล แต่ไม่มีความดังและเด้งเลยครับ
งบถึง โดดไป madara ได้เลยครับ ไม่ต้องรังเล

kangaroo

• member
เฮียต๋องครับ กีตาร์รุ่น madara จะมีของเข้าประมาณเดือนไหนครับ ราคาปรับขึ้นหรือเปล่า
แล้วเสียง madara รุ่น all mahogany เป็นยังไงบ้างครับ พอจะมีคลิปเสียงให้ฟังมั้ย
ของถามอีกนิด all solid CG2070 กับ madara 4070 เสียงเปล่าเทียบกันเป็นอย่างไรบ้างครับ
ปล. pick tusq น่าสนใจมากครับ

CG2070 กับ CG4070 ทั้งเสียงและงาน คนล่ะเบอร์กันเลยครับ งบถึงเล่น 4070 ไปเลยครับ เล่นแล้วทั้ง 2 รุ่น ห่างกันเยอะครับครับไม่นิดเดี่ยว
ทั้งงาน และเสียง โดยเฉพาะ ความดัง และเด้ง จะมีใน madera
เท่านั้นครับ นอกนั้นได้แค่ใส หวาน นุ่มนวล แต่ไม่มีความดังและเด้งเลยครับ
งบถึง โดดไป madara ได้เลยครับ ไม่ต้องรังเล

ขอบคุณครับ งบประมาณได้ครับ

SoundCard

ถ้าเทียบกัน g2070 กะ cg4070 เสียงต่างกันที่เคลือบชัดเจนสุดครับ จะสังเกตว่าเคลือบ gloss เสียงจะออกใสเด้งชัดเป็นเม็ด เบสเป็นลูกชัดเจน แต่เคลือบด้านจะออกแนวธรรมชาติของไม้ที่ให้ความนุ่มนวล ฟังสบายๆกว่า อย่าง stika ใน g3000 บางครั้งยังแอบนวลๆคล้าย engleman เลยครับ  แต่ตรงกันข้าม engleman ที่เป็น gloss กลับให้น้ำเสียงดูแข็งแรงสดใสกว่า
ถ้าเปรียบเทียบต้องดูที่เป็นประเภทการเคลือบเดียวกันครับ
แต่ก็เชียร์ทั้งคู่ g2070  cg4070e-cert   madera งานสวยน่าเก็บครับ

boworn

• member
พี่ต๋องอย่าลืมเช็ค walden D710 ce ให้ผมด้วยนะครับ
กลัวลุงจงลืมทำ

TuBaAuN

• member
ไม่ทราบว่าล๊อตหลังจากนี้จะปรับราคาขึ้นไหมครับ แล้วจะปรับขึ้นเท่าไหร่ คือตอนนี้ผมอยากได้G700CEแต่เงินยังไม่พร้อมอ่าครับ
Walden G730 D710

ลอตใหม่นี่จะเข้าวันไหนหรอครับ จะได้บอกให้ดีลเลอร์แถวนี้จองของไว้ก่อน เด๋วไม่ทัน อิอิ
ต้องรอหลังวันหยุดยาวนี่รึเปล่าคับ

• member
อ่ามาตอบคุณ thepgesorn สายไปนิดครับ วันนี้ผมอยู่ที่เวิ้งทั้งวันครับ ถ้าว่างแวะมาคุยกันพรุ่งนี้สิครับ หรือถ้าวันอาทิตย์อาจจะอยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับ

ลูกค้าเยอะมากเลยครับช่วงวันหยุด 2-3 วันนี้ วันนี้ขายกีตาร์ตัวเล็ก CS550CE ทั้งวันเลยครับ งงเหมือนกันครับ แต่ละเดือน รุ่นขายดีหมุนๆกันไป เดือนที่แล้วเป็นกลุ่ม 570 แต่อาทิตย์นี้กลับกลายเป็นตัวเล็ก คนขายมานั่งพักคุยกัน ยังงงเลยครับ ว่าทำไมช่วงนี้ตัวเล็กมาแรง

เห็นลายหลังกีตาร์ G740CE ของคุณ SMIL3xD แล้วคิดถึงลายหลังไวโอลินดีๆเลยครับ สวยดีเน๊อะ
เก็บไว้เล่นอย่างนี้สักระยะก็สวยดีเหมือนกันนะครับ ถ้าได้ไอเดียก่อนเพ้นท์ มาบอกกันด้วยนะครับ อยากจะรู้ว่าจะออกมาแบบไหน

G2070 กับ CG4070E-CERT เสียงต่างกันอย่างที่คุณ ohana และคุณ F บอกครับ
CG4070E-CERT ชัดเจนเป็นเม็ดเพราะเคลือบ gloss อย่างที่คุณ F บอก
ส่วน G2070 ก็ใสพุ่งนวลๆครับ
อันนี้คงต้องมาลองเทียบครับ ว่าคุณ kangaroo ชอบเสียงแบบไหนครับ

ครับคุณ boworn เดี๋ยวผมจะเช็คกับลุงให้ครับ

ราคาล๊อตต่อไปกำลังต่อรองกับทาง Walden อยู่ครับคุณ TuBaAuN
กลัวว่าถ้าขึ้นพรวดพราดลูกค้าจะต่อว่าเอาครับ
ก็พยายามต่อรองให้เขาขึ้นไม่มากเท่ากับที่เขาขายให้ประเทศอื่นอยู่ครับ
คิดว่าน่าจะขึ้นไม่เกิน 10 % ครับ

กีตาร์ล๊อตใหม่น่าจะเข้ากลางอาทิตย์หน้าครับคุณ ไอ้เรามันคนกันเอง ^^  น่าจะเป็นพุธ พฤหัส ช้าที่สุดไม่เกินวันศุกร์หน้าครับ

เย็นนี้นั่งแปะราคา Nut Saddle Pin ของ Graphtech กับลูกน้องจนตาลายเลยครับ
ยังทำไปได้ไม่ถึง 20% ของของที่เข้ามา
คิดว่าน่าจะวางขายได้ที่มิวสิคซิตี้ วันอาทิตย์นี้ครับ สำหรับแฟนๆที่อยากแต่ง Walden ขอเชิญแวะเข้ามาชมนะครับ

Twinbee

• member
ดีใจจัง ของจะเข้าแล้ว หลังวันที่11ผมไปแน่ครับ เซนฯพระรามเก้า เล็งๆไว้แล้ว1 รุ่น มีแววเสียตังชัวร์เลย Walden walden 555+ :) :) :)

TuBaAuN

• member
แล้วถ้าผมมัดจำไว้ก่อนจะได้ไหมอะครับ ??
Walden G730 D710

kangaroo

• member
ถ้าเทียบกัน g2070 กะ cg4070 เสียงต่างกันที่เคลือบชัดเจนสุดครับ จะสังเกตว่าเคลือบ gloss เสียงจะออกใสเด้งชัดเป็นเม็ด เบสเป็นลูกชัดเจน แต่เคลือบด้านจะออกแนวธรรมชาติของไม้ที่ให้ความนุ่มนวล ฟังสบายๆกว่า อย่าง stika ใน g3000 บางครั้งยังแอบนวลๆคล้าย engleman เลยครับ  แต่ตรงกันข้าม engleman ที่เป็น gloss กลับให้น้ำเสียงดูแข็งแรงสดใสกว่า
ถ้าเปรียบเทียบต้องดูที่เป็นประเภทการเคลือบเดียวกันครับ
แต่ก็เชียร์ทั้งคู่ g2070  cg4070e-cert   madera งานสวยน่าเก็บครับ

ขอบคุณครับ คุณ F สำหรับคำแนะนำ

SMIL3Chai

อยากเห็นรูปคับน้าต๋อง เจ้า Nut Saddle and Pins Kub

• member
ยินดีครับคุณ Twinbee กลางอาทิตย์หน้า ไม่เกินวันพฤหัสหรือศุกร์ กีตาร์ล๊อตใหม่น่าจะเข้าครับ

คุณ TuBaAuN ต้องการใช้กีตาร์เมื่อไหร่หรือครับ
ยังไงรบกวนโทรมาคุยกันก่อนนะครับ ที่ 02-226-1771 วันธรรมดาและวันเสาร์
ถ้าเป็นวันอาทิตย์ช่วงเย็นๆ ก็โทรมาคุยกันที่มิวสิคซิตี้ 02-108-3129 ครับ หรือถ้าว่างก็แวะมาลองเล่นกีตาร์และคุยกันก่อนนะครับ

รูป Nut Saddle และ Bridge Pin ของ Graphtech เดี๋ยวจะถ่ายให้ดูวันพรุ่งนี้นะครับคุณ SMIL3xD
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่เพิ่งเข้ามาตอบตอนเย็น วันนี้ลูกค้าค่อนข้างเยอะครับ ไม่มีโอกาสได้มาเปิดจอคอมพ์เลยครับ
ช่วงเย็นก็มานั่งจัดของและแปะราคา ชุดแต่งของ Graphtech กันครับ มีมาเป็นพันๆรายการ จัดกันจนงงครับ ราคาเฉลี่ยชิ้นละประมาณ 300 บาทครับถ้าเป็น Nut และ Saddle ถ้าเป็น Pin ก็ชุด 6 ตัวประมาณ 700 บาทครับ มีทั้งสีขาวและสีดำ Black TUSQ ครับ
ส่วน Nubone ชิ้นนึงอยู่ที่ 120 บาทครับ

ทั้ง Graphtech และ Nubone สำหรับช่างซ่อมกีตาร์ที่สนใจ  ถ้าซื้อ 10 ชิ้นขึ้นไป มีราคาพิเศษครับ

พรุ่งนี้ชุดแต่งน่าจะวางขายได้ที่มิวสิคซิตี้ครับ ชุดพรุ่งนี้จะเป็นอุปกรณ์กีตาร์โปร่ง Graphtech เป็นหลักครับ Nubone อุปกรณ์กีตาร์ไฟฟ้าและอีกหลายๆอย่างยังจัดเตรียมไม่เสร็จเลยครับ

SoundCard

วันนี้พึ่งนำ บัวลอยเสียงหวานใส cg600ce ไปทำการเซาะร่อง bridge กับพี่เอก thepgesorn  ต้องขออนุญาตบอกต่อเพื่อนๆว่าไม่ธรรมดาเลยครับ ประสบการณ์ไม่ว่าจะการ setup การเจาะติดตั้ง pickup ตั้งแต่ fishman , lr.baggs, b-band, artec การ set balance ต่างๆละเอียดมากครับ สมกับเป็น engineer ช่างใหญ่จริงๆครับ อุปกรณ์พร้อม ใส่ใจรายละเอียดดีมาก   หากมองหาช่าง setup ที่เก็บทุกรายละเอียดและคิวไม่ยาวแนะนำพี่ thepgesorn ท่านนี้เลยครับ

ขออนุญาตพี่ต๋องด้วยนะครับ

ตกเย็นวันนี้รับ medara เข้าบ้านมาอีกตัวครับ แฟนไม่อยู่พอดี :) งานคองานไม้อลังฯดีครับตัวนี้
พรุ่งนี้เคลียร์งานนอกเสร็จทันจะแวะไปรับ pick tusq มาลองครับ ถ้าไม่ทันก็รอของเข้าทีเดียวเลย

thepgesorn

วันนี้พึ่งนำ บัวลอยเสียงหวานใส cg600ce ไปทำการเซาะร่อง bridge กับพี่เอก thepgesorn  ต้องขออนุญาตบอกต่อเพื่อนๆว่าไม่ธรรมดาเลยครับ ประสบการณ์ไม่ว่าจะการ setup การเจาะติดตั้ง pickup ตั้งแต่ fishman , lr.baggs, b-band, artec การ set balance ต่างๆละเอียดมากครับ สมกับเป็น engineer ช่างใหญ่จริงๆครับ อุปกรณ์พร้อม ใส่ใจรายละเอียดดีมาก   หากมองหาช่าง setup ที่เก็บทุกรายละเอียดและคิวไม่ยาวแนะนำพี่ thepgesorn ท่านนี้เลยครับ

ขออนุญาตพี่ต๋องด้วยนะครับ

ตกเย็นวันนี้รับ medara เข้าบ้านมาอีกตัวครับ แฟนไม่อยู่พอดี :) งานคองานไม้อลังฯดีครับตัวนี้
พรุ่งนี้เคลียร์งานนอกเสร็จทันจะแวะไปรับ pick tusq มาลองครับ ถ้าไม่ทันก็รอของเข้าทีเดียวเลย

....ขอบคุณครับคุณ F ไม่ขนาดนั้นครับ ช่วยๆกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ