Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713148 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
CG600 ตอนนี้ของหมดครับ
จะมีเข้ามาอีกครั้งปลายเดือนหน้าประมาณ 10 ตัวครับ
ราคาอยู่ที่ หกพันสี่ร้อยบาทครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับค่าเงินด้วยครับ ว่าจะปรับสูงขึ้นไปกว่านี้ไหม

CG600 G700CE เป็น spruce/rosewood นะครับ
G700 ไม่มีครับ

supermoohfc

• member
CG 600 รู้สึกจะเป็น top Solid Sitka Spruce
S/B เป็น Indian Rosewood ครับ

supermoohfc

• member
ตอนนี้ walden รุ่น top solid มีรุ่นไหนขายบ้างครับ

• member
ตอนนี้ยังมีเกือบครบทุกรุ่นครับ มีหมดไม่กี่รุ่นครับ เช่น CG570CETB  CG600 ครับ
แต่บางรุ่นก็มีเหลือไม่กี่ตัวครับ อย่าง G730 เหลือตัวเดียวที่มิวสิคซิตี้ครับ

supermoohfc

• member
ตอนนี้ยังมีเกือบครบทุกรุ่นครับ มีหมดไม่กี่รุ่นครับ เช่น CG570CETB  CG600 ครับ
แต่บางรุ่นก็มีเหลือไม่กี่ตัวครับ อย่าง G730 เหลือตัวเดียวที่มิวสิคซิตี้ครับ

แนะนำทรง GA ทีไม่มีภาคไฟฟ้าให้ซักตัวสิครับ เอา Top Solid พอนะครับ..งบน้อย
กลางเดือนหน้าว่าจะไปถอย

apostophy

• member
จำผิดซะงั้น = =
สปรูช/อินเดียนโรส ถูกแล้วคร๊าบบบบ
รอบที่จะเข้ามาเดือนหน้าเนี่ย น่าจะมาครบทุกรุ่นเลยใช่มั๊ยคับ(อยากลอง 600 630 700 730 740) กลัวรุ่นนึงมา รุ่นนึงหมด
พอดีอยู่ไกลพอประมาณ เกือบ ๆ นครนายก อยากเข้าไปแล้วจบเลย เพราะเสียเวลาทั้งวันแน่ ๆ

• member
GA Top Solid ก็น่าจะเป็น G570 CG570 และ CG600 ครับ

ปลายเดือนหน้ามีกีตาร์เข้ามาไม่ครบทุกรุ่นครับ อย่าง G2070 CG570 ไม่มี่เข้ามาครับ
แต่รุ่นที่พี่สนใจ CG600 G630CE G700CE G730 G740CE มีเข้ามาครับ

supermoohfc

• member
GA Top Solid ก็น่าจะเป็น G570 CG570 และ CG600 ครับ

ปลายเดือนหน้ามีกีตาร์เข้ามาไม่ครบทุกรุ่นครับ อย่าง G2070 CG570 ไม่มี่เข้ามาครับ
แต่รุ่นที่พี่สนใจ CG600 G630CE G700CE G730 G740CE มีเข้ามาครับ

เข้าก่อน 15 ก.ค. หรือเปล่าครับ
พอดี จะซื้อไปเป็นของขวัญวันเกิด

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
มาติดตามข่าวสารคับ ขอบคุณเรื่อง Nut - Saddle มากคับน้า Walden Guitar
ว่าแต่น้าชื่อเล่นอะไรหรอคับ ผมจะได้ไม่ต้องสลับภาษาอังกฤษ ไทย เรื่อยๆ

อีกเรื่องคับ G700CE Bridge Pin เป็น Plastic ใช่ไหมคับ

Joseph

• member
พี่ป๋องเจ๋งจิงเล่นถามตรงจากลุงลีเลย  ;D เรื่อง พลาสติก ส่วนตัวผมไม่ติดใจเรื่องวัสดุนะครับ โดยเฉพาะ rosette กับ binding เพราะสองอย่างนี้มีไว้เพื่ิสวยงามเป็นหลัก ซึ่งทั้งสองอย่าง madera ก็ทำมาได้งามมากอยู่แล้ว พลาสติกเองก็มีหลายประเภท หลายเกรด อยู่ที่เค้าจะเอาอะไรมาใช้ แต่สำหรับ bridgepin กับ endpin ผมว่าจะขอดูอีกครั้งตอนเอาไป setup ว่าเป็นยังไงบ้าง ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเพื่ิอความแข็งแรงและสบายใจสุดๆก็เปลี่ยนเป็น pin ของ tusq ไปเลยซึ่งก็ไม่น่าจะผิดจุดประสงค์ของ madera แต่อย่างใด เพราะ tusq ไม่ใช่ไม้ อันนี้คงต้องถามคุณ F ผู้เชี่ยวชาญเพื่อคอนเฟิร์มอีกที  ;D

ว่าแต่รบกวนถามเฮียต๋องเลยละกันว่ามีเอา tusq bridge/end pins เข้ามามั้ย และเมื่อไรครับ ส่วนเรื่องสายผมจะรอเฮียแจ้งอีกทีนะครับ กะว่าจะเข้าไปลองสาวแคนาดาอีกซักรอบ ดูแล้วน่าจะเติมเต็ม collection น้อยๆที่มีอยู่ของผมในเรื่องแนวเสียง, ไม้ และทรง ที่ยังไม่มีได้พอดีครับ  ;D

SoundCard

ผมก็ว่าพี่ Joseph โดน sws rosewood สาวแคนาดานางนั้นครับ ผมเองยังไม่อยากจะแขวนคืนเลย :)  ผมไม่เชี่ยวชาญหรอกครับพี่แต่ถ้าเคี่ยวนานนี่พอได้ 55  กว่าจะได้กีต้าร์แต่ละตัวซักตัวเคี่่ยวกันตั้งแต่หัวยันไส้ในเลย แถมยังหานู่นหานี่มาโพสพาพี่ๆเสียตังค์กันอีก ^^

พี่ M พี่ป๋องสุดยอดมากครับ น้องๆรอติดตามผลและข้อมูลอยู่ครับ ต้องขอบคุณพี่สองคนด้วยครับ  เมื่อวานก็แซวเล่นอาฟริกันพลาสติก ดันไฮโซกว่าเป็นอเมริกาพลาสติก แถมทำเนื้อขุ่นๆดำๆเลียนแบบผิว Ebony ด้วย ผู้ใหญ่ลี นี่แน่นอนจริงๆ

**พี่ๆท่านใดที่มีลูกบิดดำ ในรุ่น G7xx ขึ้นไป อยากได้ลูกบิดทอง 24k หรูๆ ผมรับแลกนะครับ อยากจัดให้ดำยกชุดครับ** ไปลองหาดำแบบอื่นมาน้ำหนักมันไม่ได้และมันใส่ไม่เนียนเท่าของ Walden เดิมอะครับ

ขออนุญาตพี่ต๋องด้วยนะครับ

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
เผื่อบางคนหาฟังเสียง G730 เด้อ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=9R83cfp5cJE" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=9R83cfp5cJE</a>
คิดดี ทำดี พูดดี

jungkung

• member
อยากถามน้าต๋อง..ว่ามีปิ๊กการ์ดของ walden ขายบ้างรึป่าวครับจะซื้อมาติด g3000 ครับเล่นกีตาร์ไม่มีปิ๊กการ์ดแล้วมันเกรงๆไงไม่รู้..แล้วก้ออยากเพิ่มความสวยงามด้วยครับ..

SMIL3Chai

สำหรับเสียงของ Dean Markley Helix
มาแล้วคับ ใส่กับกีต้าร์ ปลาร้า ของผม ไม่ขอบอกยี่ห้อคับ 55

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=20033.0

กีต้าร์ ผม มันเป็น All Laminate นะคับ 55 ไม่ต้องตกใจๆ

theerapat

• member
Dean Markley Helix เบอร์ 12 ราคาเท่าไรครับ
ขอบคุณ

SMIL3Chai

Dean Markley Helix เบอร์ 12 ราคาเท่าไรครับ
ขอบคุณ

ผมซื้อมา 2 ร้อยกว่าบาทนะคับ ไม่รู้เค้าคิดผิดหรืออะไรรึเปล่า

thepgesorn

ขอบคุณ เฮียต๋อง นะครับ ราคาสาย Dean Helix เด็กที่ธีระเล็กบอกสูงกว่าเฮียอีก 50%เลยครับ แถมแนะนำสายทอง 6เส้นต้อง Dean Alchemy เท่านั้น เกือบไปแล้ว 555....
   Test มาทั้งวันแล้วครับกะสาย Dean Markley Helix ผมใช้ # 11-52 สายสีทอง 6 เส้นสวยงามผิวสายเนียนเรียบแน่น ลื่น นุ่มมาก (อย่างกับเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าสายเบอร์ 9 ต่างที่หน้าสัมผัสเอง)
 ผลเสียงนะครับ
1.นุ่มนวล ไม่กระด้าง เบสครบ แหลมมี ผสมกันลงตัวครับ
2.สายลื่นไม่คม ไม่บาดเฟรทเลยครับ เทียบกับสายติดมามีขูดๆเฟรทครับ...
    ทีนี้ วัดที่ความดังนะครับ (ใช้แรงดีดเฉลี่ยเท่าๆกัน ดีดทดสอบ 5ครั้งแล้วบันทึกผล)
Dean แม้เบอร์เล็กกว่าสายติดตัวแต่ เดซิเบล วัดออกมา เท่ากันครับ วัดสายติดตัวตอนเดิมๆทุกอย่าง
ส่วนสาย Dean วัดหลังแต่งทัชชิ่งแล้ว (ถ้ายังไม่แต่งทัชชิ่งหล่ะจะดังกว่าไหม อิอิ)
    อีกข้อครับ ซัสเทน ใส่สายDean แล้ว ซัสเทนยาวกว่าเฉลี่ย 4-5 วินาทีครับ
(ผมใช้เครื่องวัดเสียง ที่ผ่านมาตรฐาน ผ่านกระทรวงครับ ของที่ทำงานครับ อิอิอิ)
ขออนุญาติเฮียต๋องแชร์เรื่องสายนะครับ นะจะหายคาใจ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ กรุณาแนบรูปภาพใหม่อีกครั้ง]

thepgesorn

อ่อ..อีกอันครับตอนผมถอด นัทมาแต่ง เห็นครบตรงตาม ที่ Walden แจ้งไว้ครับว่า เสริมคอ
เห็นครบเลยครับ 3แท่ง
   แบบโดย G 570 (ปิ๊คการ์ดเดิมๆ ไม่โดนครับลอกออก ไร้ร่องรอยครับ)
ขออภัยรูปไม่ชัดนะ มือถือถ่ายครับ รีไซส์อย่างเดียว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ กรุณาแนบรูปภาพใหม่อีกครั้ง]

• member
กีตาร์เดือนหน้า น่าจะเข้าประมาณวันที่ 20 กว่าๆครับ
วันที่ 15 คิดว่า คิดว่าไม่น่าทันครับ

ผมชื่อต๋องครับ คุณ SMIL3xD
G700CE Bridge Pin เป็นพลาสติกครับ
Bridge Pin แทบจะไม่มีผลต่อเสียงครับ แต่ถ้าต้องการความสวยงามเพิ่ม ก็จะมีของ TUSQ เข้ามาเดือนหน้าครับ
คลิปเสียงดีเลยครับ ฝีมือดีทีเดียวครับคุณ SMIL3xD ^^

พี่ Joseph รอบนี้มี Bridge Pin เข้ามาครับ End Pin ขอสารภาพว่าลืมสั่ง แหะๆ
รอรอบหน้าได้ไหมครับ คงประมาณอีก 2 เดือนครับ
เรื่องสายต้องขอโทษพี่ Joseph ด้วยครับ 80/20 ตอนนี้ยังหาไม่เจอเลยครับ วันนี้ให้น้องพนักงานไปหาให้พี่เอ็มที่แวะเข้ามาก็ยังหาไม่เจอ เดี๋ยวผมจะเข้าไปเช็คสต๊อกด้วยตัวเองอีกครั้งครับ ตอนนี้ที่มีก็จะมี Phosphor Bronze ครับ

ลูกบิด ปิ๊กการ์ด และอะไหล่ต่างๆของ Walden เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองเมล์ไปถามเขาดูนะครับ ว่าพอจะส่งมาให้ได้ไหม และจะส่งมาได้ช่วงไหน ถ้าทราบแล้วจะมาโพสต์บอกนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ OLANOR เสียงชัดเจนเพราะเลยครับ ดีใจที่ G730 ถูกใจพี่นะครับ ^^

Pickguard ของแท้ ยังไม่มีเลยครับพี่ jungkung
ถ้ารีบอาจจะต้องหาอย่างอื่นใส่ก่อนครับ แต่เดี๋ยวผมจะลองสอบถามดูนะครับ ว่าถ้าจะส่งให้ได้ จะส่งได้เมื่อไหร่ครับ

สาย Dean Markley Helix ปกติลดแล้วจะอยู่ประมาณ 260 บาทครับ
แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะทำโปรช่วงแนะนำยังไงดี ;D
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ช่วงนี้มีแขกมาและก็งานเข้าอย่างหนัก เลยยังไม่ได้ทำโปรอย่างที่ตั้งใจไว้เลย
ขอเวลาก่อนสิ้นเดือนนี้ มีโปรออกมาแน่นอนครับ ;D

โอ้โห พี่ thepgesorn สุดยอดมากเลยครับ ขอบคุณมากเลยนะครับ ที่แชร์ผลการทดลองให้ทราบครับ
การทดลองเป็นวิทยาศาสตร์เลยครับ เอนจิเนียตัวจริงเลยครับ
ดีใจที่พี่ชอบสาย Helix นะครับ

ปล ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ พี่ที่หา CG570CETB อยู่ ตอนนี้ทางร้านของหมดแล้ว
แต่พี่ Glassy กำลังขายอยู่ที่ราคาเจ็ดพันบาทครับ สนใจติดต่อ 085-3326905 รู้สึกพี่เขาจะตั้งกระทู้ขายไม่ได้ครับ

Jopiya

• member
เอาปิคการ์ดออกแลิวสวยดีครับ ไม่ทราบน้าthepgesornลอกออกยังไง