Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713995 ครั้ง)

boworn

• member
nut & saddle มีมาจำหน่ายแล้วเหรอครับ  ราคาเท่าไรครับ

Vee m bank

• member
วันอาทิตย์ก็สะดวกดีคับ แต่ขอเป็นบ่ายนะครับ จะได้มีเวลานานขึ้น ผมไปเกือบทุกวันเลยครับ

Walden Guitar

• member
ยินดีต้อนรับทุกท่านเลยครับ บ่ายวันอาทิตย์ ท่านไหนสะดวกเชิญเลยนะครับ
ผมขอไปอาบน้ำนอนพักก่อนนะครับ ตอนแรกว่าจะตอบคำถามพี่ๆคืนนี้ แต่ตอนนี้หมดแรงครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมค่อยมาตอบทุกท่านนะครับ
พรุ่งนี้สายๆ พี่ๆท่านไหนว่าง เชิญมาทำบะจ่างด้วยตัวเองที่เวิ้งนะครับ
ทำเอง ทานเอง มีครูสอนให้ทำครับ ผมเองก็ยังไม่เคยทำเอง อาจจะได้ทำพรุ่งนี้ครับ
งานมี 9 โมง ถึงสี่โมงเย็นนะครับ แวะมาทานบะจ่างเป็นมื้อเที่ยง ก็ได้อีกบรรยากาศครับ ;D

ohana

• member
..คุณ F นี่นอนดึกตืนเช้า เหมือนกันนะ เนี่ย เมื่อคืนเห็นก้อเกือบเที่ยงคืน อิๆๆ ทักทายยามเช้า
  ตื่นมาแบบอารมณ์ดี

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
สวัสดียามเช้าครับพี่ป๋องและพี่ๆทุกท่าน ผมนอนดึกตื่นเช้าในวันหยุดครับ แต่วันทำงานนอนเร็วตื่นสาย :) จะรอดูบอลรอไม่ไหวดึกเกิน เลยนอนให้บอลดูเราแทนครับ

จองล่วงหน้าเลยหรอครับพี่ rivulatus ^^ cg600ce ของผมค่าตัวแพงอยู่นะอิอิ ชุด  in black  นี่ที่กล้าลงเพราะว่าได้ลองกับสีขาวแล้วและอยากได้สีดำดุมากกว่าโดยไม่อยากให้แหลมหรือโทนสว่างไปกว่านี้ครับ เมื่อคืนนั่งดู saddle ใกล้ๆ ยังไม่มีร่องรอยการกดทับจากสาย  และในห้องแอร์อุณหภูมิจะเย็นไม้จะหดทำให้เสียงสูงต้องปรับลงนิดนึง  และตอนปรับขึ้นในอุณหภูมิปกติ  ไม่มีเสียงสายตึงหรือสะดุดที่ดังตึ๋งๆเลยครับเรียบเนียน แสดงถึงพื้นผิวที่ลื่นเนียนของ black tusq ทั้ง saddle และ nut กับแรงตึงสายที่ลดลงจาก action ที่ช่างบิลลี่จัดมาให้

พี่ M ศึกษาลึกจริงครับ ผมก็รอความลี้ลับที่ผมสงสัยมานานอยู่เหมือนกัน พี่ M จะเป็นผู้ไขความลับนี้  นานทีจะเจอคนที่ศึกษาและล้วงลึกรู้จริงแบบนี้ครับ ต้องขอบคุณพี่ M ล่วงหน้าเลยครับ

ถ้ามีเวลาผมก็อยากไปเรียนทำกีต้าร์เรียน setup แบบลงลึกนะครับ เผื่อเอาไว้หากินยามหงอยเหงา เชียร์พี่ m ให้ไปเรียนครับ^^

seagull หรืออื่นๆเสียงก็น่าจะต่างกันครับ ตั้งแต่แท็ปโทนไม้หน้าที่แรกเลือกจะพิถีพิถันละเอียดใส่ใจแค่ไหน และการประกอบการวางbracing การเข้าคอ ฯลฯ ต่างๆ เป็นอะไรที่ลี้ลับน่าค้นหาจริงๆครับ สงสัยอยู่เหมือนกัน ทำไมบางตัวไม้สวยถึงเสียงไม่ได้ดีเสมอไป ไม้ขี้เหร่ทำไมดันเสียงหล่อซะ เลยไม่รู้ว่าหูหรือไม้ไม่มีมาตรฐาน สงสัยเป็นหูผม^^

วันอาทิตย์มีงานบุญแต่เช้าและทั้งวันเหมือนกันครับ บายศรีปากชามช่วงเช้าบ่ายทำบุญบ้านพี่อีกคนที่นครนายก เสร็จทันจะรีบเผ่นแว้บหัวพุ่งไปที่ music city เลยครับ

จัดเรียงความยาวๆให้อ่านกันแต่เช้าซะ ^^

ohana

• member
..ถ้ามีเวลาผมก็อยากไปเรียนทำกีต้าร์เรียน setup แบบลงลึกนะครับ เผื่อเอาไว้หากินยามหงอยเหงา เชียร์พี่ m ให้ไปเรียนครับ^^ ..

..เคยสอบถามช่าง เมื่อก่อนเรียนสร้างกีต้าร์  1 ตัวเสียค่าวิชา 75000 บาท เมื่อก่อนนะครับ แต่เดี่ยวนี้ไม่รู้ครับ
  เอาเป็นไม่ต้องสร้างครับ ขอแค่สอน Set up กับแก้ไขได้บ้าง ก้อพอ ไว้รับจ๊อบหลังเกษียน
..น้า m เยี่ยมครับ ไม่ใช่แค่ กีต้า อย่างเดี่ยวครับ อีกหลายเรื่องครับ น้าแก่เชียวมาก  ผมก้อรอความลับ
  ที่น้า M กำลังสืบอยู่อิๆๆ อยากรู้ จะได้หายคาใจกันไปเลย อิๆๆๆ

..น้า f  ทำให้ผมเกิดกิเลส CG 600 เลยครับ แต่ไม่มีของ ไม่งั้นคงสอยมาแล้วครับ walden in black  มันโดนใจครับ
.. CG600 อยากได้หรือคับ หลังไมล์ เฮียต๋องได้ครับ ผมคุ้นๆๆ ว่าจะเหลือ 1 นะพี่ อิๆๆๆ ความลับ ไม่รักกันไม่บอกนะเนี่ย อิๆๆ วันที่ไปรับ G7 มานั้น ช่างใจอยู่อยู่ระหว่าง มือขวา G7 และ ซ้าย G6 คาดว่านะจะยังอยู่นะน้า M อย่าช้านะ ติดต่อเฮียต๋องได้เลยครับ เนื้อคู่กันคงจะยังอยู่ล่ะพี่

SMIL3Chai

วันนี้ ผมจะไปเดินเวิ้ง . . . . .
ร้าน ไหน มี Walden บ้าง คับ

ohana

• member
..วันนี้ ผมจะไปเดินเวิ้ง ร้าน ไหน มี Walden บ้าง คับ ..
..วันนี้เวิ้งมีงานนิครับ เค้าเปิดร้านหรือครับผมว่าไม่น่านะ walden ที่เวิ้งก้อต้อง ธีระ แหละครับ ต้นตำหรับ

SMIL3Chai

..วันนี้ ผมจะไปเดินเวิ้ง ร้าน ไหน มี Walden บ้าง คับ ..
..วันนี้เวิ้งมีงานนิครับ เค้าเปิดร้านหรือครับผมว่าไม่น่านะ walden ที่เวิ้งก้อต้อง ธีระ แหละครับ ต้นตำหรับ

เผื่อจะเปิดคับ ถ้าไม่เปิด ก็ไปเดินที่อื่นต่อหน่ะคับ

SoundCard

เมื่อคืนยอด view กระทู้นี้ประมาณ 69,3xx  มาตอนสายๆวันนี้ 69,7xx !! แสดงว่าข้ามคืนคนคลิกเข้ามาดูมาศึกษาข้อมูล Walden ไม่น้อยเลยนะครับนี่

เช้านี้ตื่นมาเรียนแบบฝึกหัดจาก  youtube เสร็จ ผ่านไปเจอ Walden เลยเอา คลิปสาวน้อยมหัศจรรย์กับ Walden G3030CE มาให้ฟังกันครับ

Lovin' You Is Fun (Cover)

• member
วันนี้ที่เวิ้งเปิดนะครับ ร้านค้าเปิดแต่ปิดถนนครับ กลายเป็นถนนคนเดิน
ถ้าช่วงเที่ยงๆบ่ายๆ พี่ๆท่านไหนแวะเข้ามา ก็ลองมาทำบะจ่าง ทำเอง กินเองนะครับ

เดี๋ยวผมขอตัวไปช่วยงานก่อนนะครับ
สักพักจะมาตอบพี่ๆนะครับ

ohana

• member
"..เมื่อคืนยอด view กระทู้นี้ประมาณ 69,3xx  มาตอนสายๆวันนี้ 69,7xx !! แสดงว่าข้ามคืนคนคลิกเข้ามาดูมาศึกษาข้อมูล Walden ไม่น้อยเลยนะครับนี่ "

..ถ้าสังเกตุดีๆๆ  walden ทำสถิตอะไรไว้หลายอย่างครับ คุณ F 

poringeve

• member
ไม่ทราบว่าวันอาทิตย์ ร้านที่เวิ้งเปิดรึเปล่าคะ
แล้วตอนนี้ CS550ce , D550ce ,D350ce ที่เวิ้งมีให้ลองหมดเลยรึเปล่าคะ ^^

Vee m bank

• member
ไม่ทราบว่าวันอาทิตย์ ร้านที่เวิ้งเปิดรึเปล่าคะ
แล้วตอนนี้ CS550ce , D550ce ,D350ce ที่เวิ้งมีให้ลองหมดเลยรึเปล่าคะ ^^

ตอบแทนครับ วันอาทิตย์เวิ้งปิดครับ ไง มาลองที่มิวสิคซิตี้ เซนทรัลพระราม9 ได้ครับ
ส่วนเรื่องรุ่น ให้เฮียต๋อง ตอบครับ

• member
เรื่องสาย Dean Markley Helix ผมขอเวลาอีกสักวันนะครับ จะแจ้งราคาให้ทราบนะครับ
เรื่องจัดส่ง ขอเวลาแป้บนึงนะครับ ปกติทางร้านจะไม่ได้ขายสายส่งทางไปรษณีย์ครับ
แต่สำหรับช่วงแนะนำ จะทำราคาพิเศษ และจัดส่งให้ด้วยครับ

เหล็กขันขอพี่ PichPo แวะเข้ามารับได้เลยครับ ที่เวิ้งหรือที่มิวสิคซิตี้พระราม 9 ก็ได้ครับ

กีตาร์ CG600CE ของคุณ F พอโมแล้วเข้มเหมือนกีตาร์ชายชาติทหารเลยครับ
เข้มแต่เสียงหวานๆ

CG600 กับ CD550 ดีคนละอย่างครับพี่ supermoohfc
CD550 ตีคอร์ดได้เสียงเต็มๆใสๆพุ่งๆครับ ส่วน CG600 เล่นฟิงเกอร์หวานจะเล่นตีคอร์ดก็หวานครับ แต่เสียงไม่เต็มเท่า CD550 ครับ

ยินดีกับน้าป๋อง Ohana ด้วยนะครับ ในที่สุดก็ได้ CG4070 น้องส้มมาสมใจ
น้องมะขาม ยังรอพี่อยู่นะครับปลายเดือนหน้า ;D
catalog พี่แวะเข้ามาพรุ่งนี้จะเตรียมให้พี่ครับ

คุณ believe2012 ลองเปลี่ยนสายเป็น Dean เบอร์ 12 ก่อนไหมครับ
สายนิ่มกว่าสาย D'ad EXP ที่มากับตัวพอสมควรครับ
ถ้ายังรู้สึกแข็งไปค่อยเปลี่ยนเป็นเบอร์ 11 ครับ

สาย Dean Markley Helix เบอร์ 13 รอบนี้ไม่ได้นำเข้ามาครับ
แต่กำลังจะมีอีกหลายยี่ห้อเบอร์ 13 เข้ามาครับ อดใจรอไม่นานครับ

พี่เอ็มดูท่าจะหลงเสน่ห์กีตาร์เข้าเต็มเปาแล้วครับ :D
ถ้าพี่ทำกีตาร์เสร็จเอามาโชว์บ้างเน้อ
แต่ว่าพี่จะมีเวลาว่างพอทำเหรอพี่ ช่วงงานพี่เริ่มใกล้เข้ามาแล้วไม่ใช่เหรอครับ

คุณ boworn ครับ พอดีเกิดดีเลย์นิดหน่อย พวกอุปกรณ์ nut saddle ต่างๆ จะเข้ามาต้นเดือนหน้าครับ

สาวน้อยของคุณ F เสียงดีจังเลยครับ
ถ้าอยู่ใกล้ๆจะขอเซ็นเป็นพรีเซนเตอร์ Walden เลยครับ :D

รุ่นที่คุณ poringeve กล่าวมา ตอนนี้ D550CE และ D350CE ตอนนี้หมดครับ
แต่ที่สต๊อกใหญ่มีครับ วันจันทร์จะนำมาเติม
แต่ถ้าคุณ poringeve แวะเข้าไปที่มิวสิคซิตี้พระราม 9 วันอาทิตย์ น่าจะมีให้ลองครบทุกรุ่นครับ
วันอาทิตย์ ร้านแถวเวิ้งปิดเกือบทุกร้านดังที่พี่เอ็มช่วยกรุณาแจ้งครับ

• member
ขออนุญาตินำบทเพลงของเวิ้งนาครเขษม มาให้พี่ๆฟังกันนะครับ
เป็นเพลงที่แต่งขึ้นมาเมื่อปลายปีที่แล้ว เพื่อแสดงจิตวิญญาณของคนที่มีรากเหง้ามาจากแผ่นดินนี้ครับ

บทเพลง...แห่งเวิ้งนาครเขษม

งานวันนี้สนุกและอิ่มครับ ถ้าพี่ท่านไหนแวะมาคงจะได้ทานบะจ่างกันครับ
ในช่วงข่าวศิลปะวัฒนธรรม และดินฟ้าอากาศของทีวีแต่ละช่องวันนี้ คงพอมีบรรยากาศให้พี่ๆดูครับ

ohana

• member
..สาย Dean Markley Helix เบอร์ 13 รอบนี้ไม่ได้นำเข้ามาครับ
แต่กำลังจะมีอีกหลายยี่ห้อเบอร์ 13 เข้ามาครับ อดใจรอไม่นานครับ
..ยินดีกับน้าป๋อง Ohana ด้วยนะครับ ในที่สุดก็ได้ CG4070 น้องส้มมาสมใจ
น้องมะขาม ยังรอพี่อยู่นะครับปลายเดือนหน้า
catalog พี่แวะเข้ามาพรุ่งนี้จะเตรียมให้พี่ครับ

.. รับทราบครับคุณต๋อง พรุ่งนี้จะแว๊บไปรับ cat และสัมผัส น้องส้มครั้งแรก ครับ
   madera ถ้าเป็น   CG4041E-CERT กับ CG4070E-CERT ผมเลือก CG4041E-CERT ก่อนครับชอบ  แดงๆๆ  แต่ CG4070 เพรียวๆๆ มา ทั้ง 2 ตัวต้องเปิดทางให้ตัวนี้ก่อนครับ อิๆๆ  ใจต้องการครอบครองทั้งแดงและส้มครับ
.. อ้าวไม่ได้เอาเข้ามาหรือคับ เบอร์ 13 เสียดายจัง

SMIL3Chai

Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ ( ขอบคุณ 70000 Views ครับ :) )
« ตอบกลับ #2317 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 17:55:09 »
G700CE เสียงดีมากคับ ไปลองมาแล้วที่เวิ้ง อิอิ ตอนนี้ถึงกับล้มเลิก Veelah ไปเลย

ปล.
Dean Markley Helix เบอร์ 12 พลังเสียงมาเยอะกว่า เบอร์ 13 Elixir อีกคับ ผมใช้อยู่
(กับกีต้าร์ของผมนะคับ ใส่กับกีต้าร์อื่นผมไม่รู้มันจะดีรึเปล่า)

rivulatus

• member
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ ( ขอบคุณ 70000 Views ครับ :) )
« ตอบกลับ #2318 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 19:18:19 »
เก็บตังค์รอเลย อีกไม่นานน้า F ต้องไปแต่งตัวอื่นต่อ เพราะตัวนี้ไม่รู้จะแต่งอะไรเพิ่มแล้ว
ยังมีอีกหลายตัวให้เล่น โดยเฉพาะ น้องส้ม ใช้หรือเปล่า

SoundCard

« ตอบกลับ #2319 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 19:46:11 »
^^ ครับ bridge pin ก็จัดแบบหายคาใจไปละ เลยเอาสีดำมี perl dot marker มาให้คล้ายๆกับ ebony

ที่เหลือคงแต่งแต่ฝีมือตัวเองครับ ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเพลงกะเขาเลย ป๊องแป๊งๆสังกะสีฝนตกอยู่ทุกวัน

G700CE เป็นรุ่นที่คุ้มค่ามากครับ G740CE ก็น่าสนใจไม่ใช่น้อย