Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713695 ครั้ง)

joeholiday

• member
รบกวนสอบถามคุณ ohana ครับ  คุณ F มอบสายอะไรมาให้เหรอครับ ! ช่วยแนะนำหน่อยครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสอบถามคุณ ohana ครับ  คุณ F มอบสายอะไรมาให้เหรอครับ ! ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ตอบแทนนะครับ เมื่อวานน้าป๋องเอา planet waves humidify ที่มากะแลกกันกะสาย elixir poly web .12-53 พอดีสายผมซื้อไว้แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน ก็เลยขอน้าป๋องแลกกันครับ :)

หมอก

• member
กำลังรออยู่ครับน้า ...ที่นานหน่อยเพราะจะใส่ PU ด้วยครับ รอของมาปั๊บใส่ปุ๊บโลด ^^

Walden Guitar

• member
ยินดีที่พี่ๆน้าๆ ได้กีตาร์ที่ถูกใจครับ
เห็นพี่ๆน้าๆได้กีตาร์ถูกใจแล้ว คนนำเข้าอย่างผม หายเหนื่อยเลยครับ ^^

ทรง g ที่เป็น cedar/mahogany นอกจาก g570 g2070 g1070 ก็ยังมี CG4070-CERT และ CG4070ETB-CERT ครับ

G740CE เข้าใจว่าที่มิวสิคซิตี้ น่าจะไม่มีของแล้วนะครับ แต่ที่ธีระยังมี
ถ้าคุณ Mudman สนใจ จะให้น้องนำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้วันพรุ่งนี้ครับ

G3000 จะเข้ามาอีกครั้งประมาณเดือนกรกฏาครับ
ถ้าสนใจจะจองก็สามารถทำได้ครับ ตอนนี้ก็เริ่มมีรับจอง 1 หรือ 2 ตัวแล้วครับ

joeholiday

• member
ตอบแทนนะครับ เมื่อวานน้าป๋องเอา planet waves humidify ที่มากะแลกกันกะสาย elixir poly web .12-53 พอดีสายผมซื้อไว้แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน ก็เลยขอน้าป๋องแลกกันครับ :)
ขอบคุณครับ คุณ F / เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดูครับ...

Mudman

• member
ยินดีที่พี่ๆน้าๆ ได้กีตาร์ที่ถูกใจครับ
เห็นพี่ๆน้าๆได้กีตาร์ถูกใจแล้ว คนนำเข้าอย่างผม หายเหนื่อยเลยครับ ^^

ทรง g ที่เป็น cedar/mahogany นอกจาก g570 g2070 g1070 ก็ยังมี CG4070-CERT และ CG4070ETB-CERT ครับ

G740CE เข้าใจว่าที่มิวสิคซิตี้ น่าจะไม่มีของแล้วนะครับ แต่ที่ธีระยังมี
ถ้าคุณ Mudman สนใจ จะให้น้องนำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้วันพรุ่งนี้ครับ

G3000 จะเข้ามาอีกครั้งประมาณเดือนกรกฏาครับ
ถ้าสนใจจะจองก็สามารถทำได้ครับ ตอนนี้ก็เริ่มมีรับจอง 1 หรือ 2 ตัวแล้วครับ

รบกวน คอนเฟิร์มอีกรอบด้วยครับ น้า walden วันนี้ผมโทรไปที่ ธีระก็บอกของหมด(โทรไปตอนประมาณบ่ายโมงเกือบบ่ายสอง)
ถ้าไม่มีของไม่เป็นไรครับ แต่ถ้ามี จะดีมากๆๆเลยครับ^^

พรุ่งนี้จะได้วางแผนถูก ขอบคุณครับ เทคแคร์ดีจริงๆ

• member
คอนเฟริมครับ ที่ธีระยังมีกีตาร์รุ่นนี้
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ได้รับข้อมูลคลาดเคลื่อน
น้องที่รับโทรศัพท์ คงจะไม่รู้ว่ามีกีตาร์เหลือครับ

ถ้าคุณ Mudman สนใจ พรุ่งนี้เช้าจะนำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ครับ

Mudman

• member
คอนเฟริมครับ ที่ธีระยังมีกีตาร์รุ่นนี้
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ได้รับข้อมูลคลาดเคลื่อน
น้องที่รับโทรศัพท์ คงจะไม่รู้ว่ามีกีตาร์เหลือครับ

ถ้าคุณ Mudman สนใจ พรุ่งนี้เช้าจะนำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้ครับ

สรุปยังมีอยู่เหรอครับ น้า walden อืม...
       เดี๋ยวผมรอ LOT หน้าดีกว่า เพราะคงไม่สะดวกเร็วๆนี้ครับ

ต้องขออภัยจริงๆที่รบกวนครับ น้าเทคแคร์ดีมากจนผมรู้สึกเกรงใจเลย

ขอบคุณครับ

bbom

• member
สนใจรุ่นนี้มากครับ G700CE แต่อยู่เชียงใหม่ คงไม่ได้มีโอกาสขึ้นไปลอง 

ไม่ทราบว่ามีตัวแทนจำหน่ายที่นี้มั้ยครับ สนใจมากๆเลยน้าๆ

• member
ครับ ไม่เป็นไรครับน้า Mudman
กีตาร์ล๊อตต่อไปน่าจะเข้าปลายเดือนนี้ครับ
ถ้าสะดวกก็เชิญแวะเข้ามาลองเล่นนะครับ

ที่เชียงใหม่ เรามีตัวแทนหลายร้านครับ
รู้สึกว่าที่ Maximum Sound ตอนนี้จะมีกีตาร์ Walden หลายรุ่นครับ
แต่รุ่น G700CE ไม่มีครับ ถ้าสนใจรุ่นนี้คงต้องบอกให้ทางดีลเลอร์ ลองสั่งขึ้นไปครับ

chinpoonutsu

• member
G1070 ราคาเท่าไหร่คะ  มีเข้ามาเดือนไหนคะ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

Mudman

• member
ครับ ไม่เป็นไรครับน้า Mudman
กีตาร์ล๊อตต่อไปน่าจะเข้าปลายเดือนนี้ครับ
ถ้าสะดวกก็เชิญแวะเข้ามาลองเล่นนะครับ

ขอบคุณครับน้า walden ที่ไม่ถือโทษโกรธเคืองกันครับ ^^

PoCraftsman

• member
สุ้มเสียงกีต้าร์ Walden CG2000CEQ แบบเพียวอะคูสติก อัดด้วย iPhone4s แบบสดๆค่ะ
เล่นยังไม่คล่องแป๊กไปตั้งหลายที ต้องขออภัยน้าๆด้วยนะคะ  ;D

Tears - X Japan (Fingerstyle)

chinpoonutsu

• member
เล่นได้เพราะมากค่ะพี่ ^ ^
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

nonpawit

• member
CG600CE รุ่นนี้ยังมีของมั๊ยครับ แล้วรับบัตร อิอ้อนมั๊ยครับ ผมอยู่สุโขทัยแต่จะลงไป กทม.เดือนหน้าครับ

PoCraftsman

• member

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
คุณ LadySmith เท่ห์มากครับ  ผมล่ะอยากให้แฟนเล่นกีต้าร์บ้างจัง  เคยยุหลายทีละแต่ไม่สำเร็จT_T
cg2000ceq อีกรุ่นที่เสปคดีและน่าเล่นครับ  ไว้เดี๋ยวผมเล่นเก่งๆ(จบเพลง) จะเอามาให้ฟังกันนะครับ ^^

PoCraftsman

• member
คุณ LadySmith เท่ห์มากครับ  ผมล่ะอยากให้แฟนเล่นกีต้าร์บ้างจัง  เคยยุหลายทีละแต่ไม่สำเร็จT_T
cg2000ceq อีกรุ่นที่เสปคดีและน่าเล่นครับ  ไว้เดี๋ยวผมเล่นเก่งๆ(จบเพลง) จะเอามาให้ฟังกันนะครับ ^^

ขอบคุณค่ะ ^_^
กีต้าร์ตัวนี้เห็นสเปกแล้วโดนใจซื้อมาโดยไม่ได้ลองก่อน แต่ก็ไม่ผิดหวังเลยจริงๆค่ะ
แล้วจะคอยฟังเสียงกีต้าร์จากคุณFนะคะ ^_^

• member
เล่นได้ไพเราะมากครับ คุณ LadySmith
ฟังแล้วคิดถึงสักสิบกว่าปีที่แล้ว ยุค X กำลังบูมเลยครับ

G1070CEQ ราคาหนึ่งหมื่นหกพันแปดร้อยบาทครับ มีกีตาร์อยู่ในสต๊อกครับ

CG600CE ยังมีในสต๊อกครับ บัตรอิออนรับครับ แต่ทำได้เฉพาะที่สาขาที่เวิ้งครับ

แอลนิจิ

• member
คุณ LadySmith เท่ห์มากครับ  ผมล่ะอยากให้แฟนเล่นกีต้าร์บ้างจัง  เคยยุหลายทีละแต่ไม่สำเร็จT_T
cg2000ceq อีกรุ่นที่เสปคดีและน่าเล่นครับ  ไว้เดี๋ยวผมเล่นเก่งๆ(จบเพลง) จะเอามาให้ฟังกันนะครับ ^^

ขอบคุณค่ะ ^_^
กีต้าร์ตัวนี้เห็นสเปกแล้วโดนใจซื้อมาโดยไม่ได้ลองก่อน แต่ก็ไม่ผิดหวังเลยจริงๆค่ะ
แล้วจะคอยฟังเสียงกีต้าร์จากคุณFนะคะ ^_^
CG2000CEQ ผมกะขอมาอยู่กับผมได้ 5 วันละ เสียงดีจิงๆงับ