Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การบริการที่แย่ของร้านกีต้าร์ร้านหนึ่ง.....  (อ่าน 6520 ครั้ง)

napatsu

• member
เนื่องจากเมื่อวาน ผมไปเดินเล่นที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ เดินเข้าร้านกีตาร์ร้านหนึ่งขอไม่บอกชื่อร้านนะครับ เข้าไปคนขายก็ถามปกติ ว่าผมสนใจกีต้าร์แบบไหน แต่ไปๆมาๆผมเริ่มเอะใจกับการที่คนขายอยากจะขายแต่ของ ตื๊อสุดๆ เริ่มด้วย
" จะมาจัดเลยป่าวครับน้อง " " อ่อยังครับพอดีมีตัวหนึ่งแล้ว อยากมาเดินดูก่อน "
" มีแล้วก็มีอีกได้นะน้อง มีเป็นร้อยก็ได้ ขึ้นอยู่กับว่ามีตังรึเปล่า " ผมเงียบและดูของต่อ แต่ก็เริ่มแหม่งๆ
" ถ้าสนใจตัวไหนก็จัดเลยครับ ถือซะว่าช่วยๆกัน "...... ( เดจี่ยววว!!! ) ผมคิดในใจ
" ถ้ายังไม่เอากีต้าร์ ก็ดูอุปกรณ์ก่อนได้นะน้อง มีครบแล้วยัง " .....(แน๊ะยังอีกกก) " อ่อตอนนี้มีค่อนข้างครบละครับ "
มาถึงช่วงพีคสุด คือผมเห็นกีต้าร์ Veelah Normadic  ลองกรีดนิ้วดูน่าลองยิ่งนัก
" อ่ออ ตัวนี้วีล้าร์ครับ สองหมื่นสอง ซื้อตอนนี้ได้เคสไปเลยนะ บลาๆๆๆ "
ด้วยความที่อยากฟังเสียง เลยขอเล่น
" เอ่ออ พอดีว่าตัวนี้ลูกค้าพี่จองไว้แล้ว และพี่ไม่อยากให้มันเป็นรอย.....ยกเว้นว่าน้องจะเอาเลยเดะพี่ให้ลอง แล้วโทรบอกลูกน้องให้เอาอีกตัวมาให้ลูกค้าพี่ ....."  ......." ผมเงิบแปป ลองมากี่ร้านไม่เคยเจอร้านไหนจังไ_  เท่าที่นี่ " ผมเลยเดินออกทันที ในใจว่าขายของแบบนี้อให้เจริญๆครับ

Roon25

• member
Re: การบริการที่แย่ของร้านกีต้าร์ร้านหนึ่ง.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 12:24:19 »
รู้ครับ เคยลองอยู่.ยังสงสัยอยู่ว่าน่าจะเจ๊งไปตั้งนานแระ555

1900

• member
Re: การบริการที่แย่ของร้านกีต้าร์ร้านหนึ่ง.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 13:49:51 »
ผมอยากไปจังจังร้านแบบนี้มันโดนใจผมมาก ต้องเจอผมผมชอบร้านแบบนี้  ;D

napatsu

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 14:24:22 »
55555 น้า 1900 ลองเลยครับ ตอนแรกผมก็ว่าจะสวนแต่ก็ไม่ได้ทำไรมาก ร้านแบบนี้ต้องเจอลูกค้าเอาจริงบ้างง

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 17:12:46 »
ผมก็เคยเจอเเต่ไม่ถึงขนาดเเบบนี้ครับ ประมาณว่าไม่อยากให้ลอง อ้างโน่นอ้างนี้ พูดถึงความเป็นจริงคนที่สนใจกีต้าร์มันก็มีอยู่ไม่ได้มากมายอะไร ถ้าไม่ชอบไม่คิดอยากได้ก็คงไม่เสียเวลาเดินเข้าไปเเน่ครับ ความรู้สึกผมซึ่งซื้อกีต้าร์มือหนึ่งมาหลายตัว ถ้าไม่ได้ลองก่อนยังไงก็ไม่อยากซื้อหรอกครับ จะฟังใครมาจากไหนก็ตาม ต้องลองได้ครับผม

amyok

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 11:51:16 »
เนื่องจากเมื่อวาน ผมไปเดินเล่นที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ เดินเข้าร้านกีตาร์ร้านหนึ่งขอไม่บอกชื่อร้านนะครับ เข้าไปคนขายก็ถามปกติ ว่าผมสนใจกีต้าร์แบบไหน แต่ไปๆมาๆผมเริ่มเอะใจกับการที่คนขายอยากจะขายแต่ของ ตื๊อสุดๆ เริ่มด้วย
" จะมาจัดเลยป่าวครับน้อง " " อ่อยังครับพอดีมีตัวหนึ่งแล้ว อยากมาเดินดูก่อน "
" มีแล้วก็มีอีกได้นะน้อง มีเป็นร้อยก็ได้ ขึ้นอยู่กับว่ามีตังรึเปล่า " ผมเงียบและดูของต่อ แต่ก็เริ่มแหม่งๆ
" ถ้าสนใจตัวไหนก็จัดเลยครับ ถือซะว่าช่วยๆกัน "...... ( เดจี่ยววว!!! ) ผมคิดในใจ
" ถ้ายังไม่เอากีต้าร์ ก็ดูอุปกรณ์ก่อนได้นะน้อง มีครบแล้วยัง " .....(แน๊ะยังอีกกก) " อ่อตอนนี้มีค่อนข้างครบละครับ "
มาถึงช่วงพีคสุด คือผมเห็นกีต้าร์ Veelah Normadic  ลองกรีดนิ้วดูน่าลองยิ่งนัก
" อ่ออ ตัวนี้วีล้าร์ครับ สองหมื่นสอง ซื้อตอนนี้ได้เคสไปเลยนะ บลาๆๆๆ "
ด้วยความที่อยากฟังเสียง เลยขอเล่น
" เอ่ออ พอดีว่าตัวนี้ลูกค้าพี่จองไว้แล้ว และพี่ไม่อยากให้มันเป็นรอย.....ยกเว้นว่าน้องจะเอาเลยเดะพี่ให้ลอง แล้วโทรบอกลูกน้องให้เอาอีกตัวมาให้ลูกค้าพี่ ....."  ......." ผมเงิบแปป ลองมากี่ร้านไม่เคยเจอร้านไหนจังไ_  เท่าที่นี่ " ผมเลยเดินออกทันที ในใจว่าขายของแบบนี้อให้เจริญๆครับ

เซ็นทรัลแจ้ง ผมเดินบ่อยครับ รู้เลยว่าร้านไหน อยู่ชั้น4 ติดกับโซนธนาคาร พูดกับลูกค้าไม่ดีเลยครับ ควรถูกตำหนิมาก

jah_ball

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 14:48:59 »
ผมนี่รู้เลยร้านไหน 55555555+

ผมชอบจริงๆร้านนี้ชอบเอาของเก่าตกรุ่นมาขายในราคาแพงกว่ารุ่นใหม่ๆ 5555 +

tata3

• member
    • ออแกน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 08:21:16 »
55 มีแบบนี้ด้วย  ;D

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 13:31:47 »
เคยไปร้านนี้ครับ รู้เลยร้านไหน ผมเพลียมาก
ปัจจุบันไม่มองเลยครับ แค่หันไปดูเงลาเดินผ่าน
ว่า เจ๊ง รึยัง เพราะนอกจาก location ดี ทุกอย่างเน่า
กีตาร์ บุบ เป็นรอย สายขึ้นสนิมหมดเกือบทุกตัว 9ล9

ยังไม่รวมถึง การบริารที่เน้น ผู้หญิงมากกว่าชาย
เคยเหน จับมือผุ้หยิงที่มาลองกีตาร์ สอนกับมือ
พอเพื่อนผมเดินไปถามเท่านั้น บอกบริการคนอื่นอยู่
มองไม่เห็นหรอคับ. ผมกับเพื่อนนี่เดินออกเลย
ตอนแรกแค่จะไปดูสายสะพาย พอเหอะร้านนี้
เหวี่ยงเกินนนนนน

เคยพาน้องที่รุ้จักไปเลือกกีตาร์ไฟฟ้า ร้านก็ไม่ให้เล่นด้วย
แกบอก จะเอาตัวไหน ซื้อเลยหรือมาดูก่อน
ผมบอก ต้องลองก่อนอะค้บ
เค้านี่แบบ หยิบมาให้ พอเล่นไปสักพัก (แกยืนจ้อง)
ก็ถามมา เป็นไง เล่นพอยัง ฟังเป็นหรอ
ผมนี่แบบ งงมาก แต่ไม่พูดไร แกก็เร่ง
ถ้าจะซื้อหรือไม่ซื้อก็พูดมาเลยครับ

ผมเลยคืนกีตาร์ แล้วบอกว่า ยังอะคับ
เดี๋ยวดูไปเรื่อยๆก่อน แล้วพาน้องออกไปเลย

นี่คือ เหตุการณ์ ปีที่แล้ว คือ งงมาก
เจตคติในการเปนร้ายขายของคือต่ำ
ฝร้านก้มืดสลัว คนขายไม่ยิ้มอีก งง

amyok

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 14:19:08 »
แนะนำอีกร้านอยู่ชั้นเดียวกัน โซนกลาง มิวสิค คอลเลคชั่น พนักงานเป็นกันเอง ลองได้ทุกตัว ซื้อไม่ซื้อค่อยว่ากัน นี่ไม่ได้เชียร์นะครับ แต่ผมได้จากร้านนี้มา2ตัวแล้ว(แต่ลองเป็นสิบๆตัวนะ)

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 21:22:31 »
ผมเดินเซ็นแจ้ง ทุกวันหยุด เพราะอยู่ใกล้บ้าน ผ่านร้านดังกล่าวประจำ ไม่ค่อยมีลูกค้า เท่าไหร่ครับ บางวัน ไม่มีด้วย

nine1441

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 00:38:48 »
แปลกนะครับร้านแบบนี้เขาอยู่ได้ยังไง  ใหนจะค่าเช่าที่ค่าเเรงพนักงาน  จริงๆบริการแบบนี้ควรเจ๊งไปตังนานละ

Sawasdee

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 04:22:38 »
.

yootapong

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 09:48:02 »
ผมว่าน่าจะมีพวกเราที่ใจ "ถึงๆ" ไปเยี่ยมเยือนกันบ้างหล่ะ

MUI

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 06:11:44 »
กระจายอยู่ตามห้างใหญ่ ๆ ซะด้วย

ตามกระแส เอิ๊ก

Sakdipon

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 10:16:20 »
เคยไปดูกระเป๋ากีตาร์กับสายแจ๊ค เจ้าของร้านมันพูดห้วนๆกวนๆมาก เหมือนกับเราไม่มีตังค์ไปซื้อ
ผมเลยแกล้งซะเลย ขอดูใบนั้น อยากลองอันนี้ ผ่านไปซักพัก ผมหันไปบอกเจ้าของร้าน
ขอบคุณครับ แล้วเดินออกร้านเลย
สะใจโคตร!! 555 แล้วคิดเลยว่า จะไม่ไปร้านนี้อีก และจะไม่แนะนำเพื่อนๆด้วย ไม่คิดว่าจะมีคนโดนเหมือนกันนะเนี่ย

ASDFasdfASDF

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 12:35:36 »
แค่ไม่ลองกีต้าร์นี่ถือว่าเป็นร้านกีต้าร์ที่ห่วยแตกที่สุดแล้ว ไปอีกร้านนึงเหอะพี่น้อง. ร้านอาจจะดูหรู่แต่พนักงานเป็นมิตรมากๆ แต่เราเป็นลูกค้าเราเองก็ต้องให้เกิยรติร้านด้วยลองอย่างระมักระวังและรุ่นที่สนใจจริงๆ

toaba60

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 03:51:16 »
ผมเคยไปมาเเฃล้วร้านนี้ รู้เลยยย 5555555  ส่วนร้าน มิวสิคคอลเลคชั่นบริการดีมากโดยเฉพาะสาขานี้  ทั้งตอนที่ซื้อเเละไม่ซื้อ

Dream40

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 16:02:49 »
ไม่ต้องกั๊กเลยครับท่านว่าเป็นร้านไหน ชั้นนี้มีสองร้าน อีกร้าน Music conlection ร้านนี้โอเคไปซื้อของจุ๋งจิ๋งประจำไม่มีปัญหาพนักงานมืออาชีพมาก  ลองได้หมดครับ ยกเว้นตัวแพงๆ ในตู้ไม่กล้าขอลองเพราะรุ้อยู่แล้วว่ายังไม่ใช่เวลาซื้ออยู่ดี .... ส่วนอีกร้านเคยเดินเข้าไปแต่ไม่ได้ถามอะไร แค่ฟังการคุยกันลูกค้าคนอื่นก็ไม่อยากถามแล้ว ลักษณะอินดี้มาก ตรูไม่ง้อใคร ช่างแม่มมัน 555

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 08:51:35 »
ผมไม่ค่อยเข้าใจครับกับการขายของแพงๆแล้วไม่อยากให้ลูกค้าลองสินค้า โดยเฉพาะสินค้าอย่างกีตาร์ที่เสียงเป็นเรื่องสำคัญที่สุด คือถ้าคนมันไม่ได้ลอง แล้วเค้าจะรู้ได้ไงว่าเสียงมันดีจริงสมราคาหรือเปล่า? ถ้าลูกค้าไม่ได้ลอง แล้วเค้าจะเกิดแรงจูงใจอยากได้กีตาร์ตัวนั้นเหรอ? ผมนี่ตรงกันข้ามแฮะ ผมชอบให้คนมาลองแล้วไม่ต้องซื้อ ให้มาลองแล้วเกิดกิเลสกลับบ้านไปนั่งนึกนอนคิด ให้มาลองแล้วเกิดอาการหลอนจนทำให้กีตาร์ของลูกค้าที่มีอยู่ที่บ้าน จากที่เคยว่าเพราะว่าดี กลายมาเป็นกีตาร์เสียงห่วยไปซะอย่างนั้นเมื่อมาเจอของที่แจ่มโดนใจกว่า....อาการอย่างนี้ผมเชื่อว่าหลายคนคงเคยเป็นแล้วสุดท้ายก็ต้องควักกระเป๋าเสียเงินจนได้ ที่เมืองไทยยังดีครับที่ร้านยังยอมขาย แต่ในอเมริกานี่ผมอยากได้ใจจะขาด ตังก็พร้อม แต่ร้านกลับไม่ขายให้ เค้าบอกว่าตัวนั้นเป็นDisplay model ถ้ายูอยากได้เดี๋ยวจัดตัวหลังร้านแบบแกะกล่องมาให้ (ทางบริษัทผู้ผลิตไม่อนุญาตให้ขายตัวที่เป็นDisplayเพราะมีผลในเรื่องของLifetime warranty...พนักงานขายเค้าว่ามาอย่างนั้น)