Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การบริการที่แย่ของร้านกีต้าร์ร้านหนึ่ง.....  (อ่าน 6521 ครั้ง)

mdit

• member
Re: การบริการที่แย่ของร้านกีต้าร์ร้านหนึ่ง.....
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 20:21:51 »
ร้านแบบนี้ผมก็สงสัยจริงๆ ว่าทำไมมันเจ๊งไปซะที... แปลกมากๆ 

ผมอยู่เชียงใหม่มีอยู่ร้านนึงเปิดในห้างกาด...  (เปิดมา 14 ปีมั้ง เพราะมันใส่พ.ศ.ที่ชื่อร้านด้วย)
ผมขอลองกีตาร์ยี่ห้อฝรั่งเศสผลิตจีนตัวนึง   
ผม : "ขอลองตัวนี้หน่อยได้ไหมครับ ? "   
คนขายตอบทันควันเลยว่า "บ่ได้ครับ"     ย้ำ "บ่ได้ครับ"   (ไม่ได้ครับ)
ผม : ก็เลยเดินออกร้านไปเลยครับ 555
ผมคิดๆดูไอ่ร้านประเภทแบบนี้มันอยู่ได้ยังไง ...มันไม่เจ๊งนะครับ ใส่ทองเส้นเท่านิ้วก้อยด้วย ฮา

Cinderella

• member
Re: การบริการที่แย่ของร้านกีต้าร์ร้านหนึ่ง.....
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 03:23:23 »
ขอโทษนะครับ คือพอดีวันก่อนพึ่งเข้าไปอีกรอบนึง ไม่ได้จะไปลองของ
จะไปซื้อของจริงๆ แต่โดน"ของ"จนได้ครับ อยากให้พวกพี่พนักงานได้อ่านนะครับ
จะได้รู้ว่าการทำแบบนี้ มันไม่ทำให้สบายใจกับการซื้อของเลยคับ

ประเด็นคือ เพื่อนฝากซื้อสายกีตาร์เอาสาย1ไฟฟ้าพอ
เพื่อนบอกไม่อยากเอา Elixir 60฿ แพง เอากากๆ..
ผมก็ใจดีอ่ะ เด๋วไปจัดให้ คิดว่าน่าจะมีที่ร้านนี้ MC น่าจะไม่มีถูกๆ

เดินเข้าไปนะครับ.. พนักงาน 2 คน คนนึงเล่นมือถือที่เคาเตอร์ อีกคนรัวกีตาร์ๆๆ
พ1 : มา"ทำอะไร"ครับน้อง
ผม : มาดูของนิดหน่อยครับ
พ2 : (กำลังจะเก็บกีตาร์) จะซื้ออะไรก็บอกครับ จะได้หยิบให้ถูก
ผม : (เริ่มเซ็ง ทำไมพูดจาแย่จุง) มาดูสายกีตาร์ครับ
พ1 : จะเอาสายอะไร
ผม : เอาสายกีตาร์ไฟฟ้าสายหนึ่งครับ
พ1 : 60บาทครับ จะเอาไรอีกมั๊ยน้อง
ผม : แปปนะพี่ สายของอะไร เบอร์อะไรครับ 60 บาท
พ1 : Gibson เบอร์ 9 จะซื้อไม่ซื้อเนี่ย พี่แกะซองแล้ว
ผม : (แกะซองไรวะ เห้ยใจเย็นๆ) อ่อ เบอร์ 10 มีไหมอะพี่
พ1 : มี จะเอารึป่าว เอาไง
ผม : แล้วถ้าซื้อยกชุกเลย กี่บาทครับ
พ1 : ไม่มีขายครับ มีแต่อคูสติก
ผม : อ่อครับ งั้นไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ (โชคดีไป 60 ไปซื้อ elixir ดีก่า :<)
พ1 : เข้าร้านมาก็อุดหนุนกันหน่อยก็ได้ครับน้อง (พูดกันดื้อๆงี้เลยหรอเพ่)
ผม : ครับ เดี๋ยวผมโทรถามเพื่อนแปปนึงนะ (โทรถามแต่เพื่อนไม่รับสาย)
ผม : เดี๋ยวรอเพื่อนรับโทรสับแปปนะครับ (เดินดูของในร้าน)
พ2 : (เดินตามมาจ้องผมตาไม่กระพิบ) มองๆนี่ดุอะไรรึป่าวครับ บอกได้น้อง
ผม : (เพลียมาก จี้เหลือเกิน) อ่อ ก็ดูๆอุปกรณ์เรื่อยๆอะครับ เผื่อมีอะไรอยากได้
พ2 : (เดินตามไม่เว้นระยะให้หายใจ) ก็มีเท่าที่เห็นครับน้อง จะซื้อไม่ซื้อ
ผม : ใจเย็นครับพี่ กำลังดูๆอยู่ครับ (มองดูตู้แอมป์+โซนสายสะพาย)
พ1 : แล้วสายจะเอาไง พี่จะแกะห่อแล้ว (เห้ย แกะไรเนี่ย ทำไมไม่ให้เราแกะเองงง)
ผม : เดี๋ยวแปปครับพี่เพื่อนยังไม่ตอบ (ไลน์ และเฟซไปหาเพื่อน)
พ2 : เร็วๆหน่อยน้อง จะได้เคลียๆให้จบ
พ1 : อุดหนุนหน่อยก็ได้ครับน้อง (อีกละ เบื่อนะ พอที)
ผม : อ่อ งั้นผมไม่รบกวนนละกันนะครับ เดี๋ยวเข้ามาใหม่ (เดินออกไปหน้าร้าน ยื่นเล่นไลน 3นาที)

หลังจากนั้นผมก็เดินจากไป เพราะ แย่มาก พฤติกรรม จี้ลูกค้า
เหมือนพวกขับรถจี้ตูด tailgaiter หายใจไม่สะดวกเลย

สุดท้ายผมเดินไป MC ร้านประจำ สอยสาย D'add มา 35 บาท จบครับ ฟิน :)

ไม่ขอเข้าไปร้านนี้อีก ถึงแม้จะอยากสอย fender ก็ตาม :<

kwanbiggun

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:46:19 »
เผลอไปโดนมา ร้านนี้เคยเข้าแต่พูดสุนัขไม่เห่าเลย แต่หลายปีแล้วลืม วันก่่อนเผลอเข้า 
ไม่เห่าตามเคย แถมจี้อีกต่างหาก แปลกใจมากๆ มันอยู่ได้ไงไม่เจ๊งไปซะที น้าๆ ระวังนะครับเด่วจะเสียอารมณ์

cross

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:18:41 »
รู้เลย  ร้านไหน 
อยู่แถวบันไดเลื่อน  แถวๆ โซนๆ ธนาคารนั้นแล

เคยเข้าไปครั้งเดียว  แต่ผมก็ยืนมองเฉยๆ ไม่เคยเจออะไร   แต่บรรยากาศร้านช่างมาคุ สะเหลือเกิน
-----------------------------------------------------------------------------

ชั้น 4  อีกร้านก็ มิวสิค คอลฯ ครับ   
อันนี้ พนง. บริการดี   เข้าไปทีไรก็บอกลูกค้าว่า สนใจตัวไหนลองได้นะครับ
แต่ผมไม่ค่อยได้ลองหรอก  นานๆ ที เพราะเกรงใจ
จะซื้อที  ค่อยลองดีกว่า
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

h5555

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 14:20:54 »
เขาจะเป็นญาติกันกับร้านหลังกระทรวงอีกร้านนึงไหมเนี่ย?
ร้าน....เอาอะไร
เรา....ขอชมกีต้าร์หน่อย
ร้าน...(หนึ่งนาทีผ่านไป) ตกลงจะเอาอะไร รุ่นไหน
เรา...ขอดูก่อนครับ ยังไม่ได้กำหนดรุ่น
ร้าน...มีเงินเท่าไร?
เรา...6-7พัน(ที่จริงมี2หมื่น  กะถ้าเจอถูกใจจริงๆก็จ่ายได้)
ร้าน...นี่ๆๆๆ  นั่นๆๆๆ(ชี้ไปหลายรุ่น หลายยี่ห้อเลย)
สักครู่......ไม่เกิน2นาที
เรา...ขอผมดูก่อนครับ
ร้าน....ตกลงจะเอาไหม จะซื้อไหม รุ่นไหนก็ไม่บอกสักที
เรา...ขอบคุณครับ 
ร้าน...ทำไมไม่เอา ที่นี่ถูกน้ะ  ไม่มีที่ไหนถูกกว่านี้แล้ว ไม่มีแล้ว
ผม......หัวเราะเบาๆแล้วเดินออกมา
ผ่านไปกี่ปีมันก็ยังกระโชกโฮกฮากใส่เหมือนเดิม  แค่ผ่านหน้าร้านยังโดน 5555