Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 255648 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเอากีต้าร์ไปส่งซ้อมต้องไปที่ไหนครับ

รายละเอียดรบกวนหน้าแรกเลยครับ หรือ โทร คุยกันครับ....โทร บ่อยหน่อยครับ เข้างานกลางคืนกลางวันบางทีนอน ถ้าได้ยินจะตื่นมารับครับผม

thepgesorn

วันนี้ช่วงเย็น ได้จัดเต็มครับ อิอิอิ  เจอ ตำนานเพื่อชีวิต เร่งงานค้าง
ทันไหมเรา...

kitikorn_th

พี่เอกผมมีกีต้าร์ญี่ปุ่นอยู่ตัวอยากให้เซ็ตอ่ะครับ คือมันตกท้องช้างหน่อยๆอยากให้มันตรงกว่านี้และอยากให้ทำแซดเดิ้ลด้วย(บางคนบอกว่าพวกกีต้าร์ญี่ปุ่นมัน set action ให้ต่ำไม่ค่อยได้จริงเปล่าครับคือผมชอบเล่นต่ำๆ ก็มาตรฐานน่ะสาย6=2.8 สาย1=2.0 อะไรประมาณนี้มันสามารถทำได้ไหมครับ?ขอคำแนะนำด้วย)

thepgesorn

พี่เอกผมมีกีต้าร์ญี่ปุ่นอยู่ตัวอยากให้เซ็ตอ่ะครับ คือมันตกท้องช้างหน่อยๆอยากให้มันตรงกว่านี้และอยากให้ทำแซดเดิ้ลด้วย(บางคนบอกว่าพวกกีต้าร์ญี่ปุ่นมัน set action ให้ต่ำไม่ค่อยได้จริงเปล่าครับคือผมชอบเล่นต่ำๆ ก็มาตรฐานน่ะสาย6=2.8 สาย1=2.0 อะไรประมาณนี้มันสามารถทำได้ไหมครับ?ขอคำแนะนำด้วย)
   ต่ำกว่านั้นก็ทำได้....ครับแต่ขอดูสภาพก่อนครับ หากคอไม่ยก ท้องไม่ป่อง จัดให้ครับ 2.0mm. โดยมากจะอยู่ประมาณนี้ครับสบายมือในสาย 0.012 ครับ

sleeper

• member
ช่างเอกครับ  มีนัท แซดเดิล แบบ bone ของใหม่ไม๊ครับ

คิออยากจะเปลี่ยนใหม่ แต่ GAD50 รู้สึก ช่อง แซดเดิล มันจะบางๆกว่า walden  นะ ยัดไม่ลง ไม่รู่ซื้อที่ไหน ให้พอดี

ตอนนี้ มีปัญหา คือ ดีดแรงๆ สาย ตีเฟรต ขันคองอก็จะกดยากอีก พยายามแต่งๆดูถ้าไม่ไหว อาจจะยกไปให้ช่วยเหลือ แหะๆ

จริงๆอยากจะเปลี่ยนใหม่ เพราะ ชอบเล่น แบบ saddle สูง แต่จับคอร์ดง่ายๆ 5555+ โรคจิตครับ ชอบแซดเดิลสูง รู้สึกดี 
เพราะจริงๆ เฟรตล่างๆไม่ค่อยได้เล่น ปล่อยมันสูงไปไม่เป็นไร  รู้สึกได้ เสียงดังดี  ไม่ชอบเสียงตีเฟรต  เพราะชอบstrum แรงๆ

thepgesorn

ช่างเอกครับ  มีนัท แซดเดิล แบบ bone ของใหม่ไม๊ครับ

คิออยากจะเปลี่ยนใหม่ แต่ GAD50 รู้สึก ช่อง แซดเดิล มันจะบางๆกว่า walden  นะ ยัดไม่ลง ไม่รู่ซื้อที่ไหน ให้พอดี

ตอนนี้ มีปัญหา คือ ดีดแรงๆ สาย ตีเฟรต ขันคองอก็จะกดยากอีก พยายามแต่งๆดูถ้าไม่ไหว อาจจะยกไปให้ช่วยเหลือ แหะๆ

จริงๆอยากจะเปลี่ยนใหม่ เพราะ ชอบเล่น แบบ saddle สูง แต่จับคอร์ดง่ายๆ 5555+ โรคจิตครับ ชอบแซดเดิลสูง รู้สึกดี 
เพราะจริงๆ เฟรตล่างๆไม่ค่อยได้เล่น ปล่อยมันสูงไปไม่เป็นไร  รู้สึกได้ เสียงดังดี  ไม่ชอบเสียงตีเฟรต  เพราะชอบstrum แรงๆ

bone ตรงรุ่นคงหายากครับ ค่อยๆแต่งครับฟิตเล็กน้อยถือว่าดีครับผม และถ้าชอบแซดเดิ้ลสูงๆ แค่แต่งนัท ปรับคอก็โอเคแล้วครับ

thepgesorn

อัพซักหน่อยช่วงนี้ไม่ได้ตอบกระทู้ตัวเองเลย.......เหงา...

@ คุณ jeegt  วันนี้มารับ veelah  ปัญหาที่ลำตัวไม่ร้อย % แต่คงจะถูกใจบ้างนะครับกับแอคชั่นใหม่
ส่วนตัวปัญหาผมประกันให้ 1ปีเลยครับหากกาวหลุดผมทำให้ฟรีครับในระยะประกัน แต่ถ้ากระแทกมา...เก็บตังนะ อิอิอิ

fantasy

• member

ช่างเอกครับผมว่าตอนนี้งานซ่อมกีต้าร์ของน้ากิจการมั่นคงงานมากมายน่าจะเปลี่ยนเป็น
กระทู้ปักหมุดเลยดีกว่าครับจะใด้ไม่ต้องมาคอยดันน้าๆที่จะซ่อมเซ็ดอัพ จะใด้หากระทู้ง่ายๆ
สนับสนุนบ้านใม้แบบเป็นทางการด้วยครับ    เป็นช่างประจำบ้านไม้เลยค่าลงปักหมุดไม่กี่ตัง
เองราคาประหยัดครับ  ผมแค่เสนอความเห็นนะครับเพราะเห็นว่าน้าเลยขั้นสมัครเล่นมาแล้ว
ตอนนี้เป็นการซ่อมเชิงพานิชย์แล้ว  เพิ่มรายจ่ายแค่นิดหน่อยแล้วใด้เครดิตที่ดีขึ้นว่าไม่เอา
เปรียบพื้นที่เวปน่าจะไม่มีปัญหาครับ แล้วแต่จะพิจารณาครับผมเสนอด้วยความปราถนาดี

thepgesorn

ช่างเอกครับผมว่าตอนนี้งานซ่อมกีต้าร์ของน้ากิจการมั่นคงงานมากมายน่าจะเปลี่ยนเป็น
กระทู้ปักหมุดเลยดีกว่าครับจะใด้ไม่ต้องมาคอยดันน้าๆที่จะซ่อมเซ็ดอัพ จะใด้หากระทู้ง่ายๆ
สนับสนุนบ้านใม้แบบเป็นทางการด้วยครับ    เป็นช่างประจำบ้านไม้เลยค่าลงปักหมุดไม่กี่ตัง
เองราคาประหยัดครับ  ผมแค่เสนอความเห็นนะครับเพราะเห็นว่าน้าเลยขั้นสมัครเล่นมาแล้ว
ตอนนี้เป็นการซ่อมเชิงพานิชย์แล้ว  เพิ่มรายจ่ายแค่นิดหน่อยแล้วใด้เครดิตที่ดีขึ้นว่าไม่เอา
เปรียบพื้นที่เวปน่าจะไม่มีปัญหาครับ แล้วแต่จะพิจารณาครับผมเสนอด้วยความปราถนาดี
  ขอบคุณนะครับที่แนะนำ ผมไม่ทราบจุดประสงค์ของท่านนะครับ ว่าๆผมเอาเปรียบพื้นที่แบบนี้
  1.ผมมีการพูดคุยกับผู้ดูแลเวปแล้ว และมีการปรึกษาแล้วในการลงกระทู้
  2.ผมทำเป็นงานเสริมครับ เพราะผมมีงานหลักอยู่แล้ว
  3.ที่งานผมเยอะเพราะผมรับทำข้างนอก / รับส่งกีต้าร์ อาทิตย์นึงถึงจะได้ซักเจ้านึง ไปได้แต่วันหยุดประจำสัปดาห์ ส่วนมากรับมาดองๆไว้ เลิกงานแล้วมาทำ
  4.ผมเซทอัพนอกสถานที่ 200+50+ค่ารถซึ่งพอดีเป๊ะๆ ยกตัวอย่างไปดอนเมืองค่ารถ 300บ. รวม 550บ.แต่ผมเสียวันหยุดผม 1วัน คุ้มมากนะครับ
  5.รึผมทำอะไรให้คุณขุ่นเคือง หมางใจรึป่าวครับ ผมไม่ใช่เชิงพานิชนะครับ ร้านผมยังไม่มีปัญญาเปิดเลย เครื่องมือก็มีทำได้เฉพาะงานๆไป ต้องดัดแปลงเอา งานไหนใหญ่หน่อยขึ้น shop ที่ทำงาน ผมต้องแอบไปทำดึกๆ หลังเลิกงาน (shop ผมมีเครื่องมือซ่อมตึกได้สบายครับ)

ซ่อมไม้หน้าเปิดออกจากไม้ข้างด้านท้าย ยาว40ซม. ผมใช้เวลาทำเรื่อยๆมา 2เดือนกว่า ได้ 800บ. รวยมากนะครับ

****ขออภัยที่ตรงไป ....แต่ที่ร้านใหญ่มีหน้าร้าน มีทั้งขายใหม่ มือสอง คุณไม่ว่าเนาะ ****
-----ผมทำเพราะใจรัก ช่วยเหลือให้เพื่อนๆ พี่ๆสะดวกสบาย ครั้นจะฟรี ก็ไม่ไหวผมต้องใช้จ่ายเหมือนกัน-----

หรือมีอะไรลูกผู้ชายแฟร์ๆ ครับ ขอตรงๆ ผมก็คนตรงๆ เหมือนกัน หรือถ้าคิดว่าผมทำแบบนี้ผมรวย แล้วผมเอาเปรียบ แจ้งลบกระทู้ผมเลยครับ
ผมก็อยากนะปักหมุด แต่ร้านที่ปักหมุด คุณดูยอดซื้อขายเค้าสิครับ.....

+++ขออภัยหากรบกวนพื้นที่ครับ ขอบคุณครับ+++

Goodsperm

• member
ไม่ปักหมุดก็ไม่ได้แปลว่าเครดิตไม่ดีมั๊งครับ ดูจากFeedbackลูกค้าส่วนมากก็พึงใจ..ในราคาแสนสบาย!!

OATFUNNY

• member
  • Love Acoustics
น้าเอกครับ เดี๋ยววันนี้เอาน้องยาไปให้ดูหน่อยครับ เดี๋ยวยังไงตื่นแล้วผมโทรไปอีกทีหะ ตอนนี้ขอนอนก่อนคับ  :)

nui bangbo

• member
เมื่อวานเอา Herring ho-5 ไปติดตั้ง Fishman matrix infinity ช่างเอกทำงานเรียบร้อยดี  บริการดี
เกรงใจน้าแกอยู่เหมือนกันนั่งรอรับกลับเลย 555++ เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลามากนัก  แกใช้เวลาติดตั้ง 2 ขั่วโมงเศษๆเอง  ยังไงก็ต้องขอบขอบคุณน้าเอกด้วยที่ช่วยบริการให้เป็นอย่างดี 
089-8166630

OATFUNNY

• member
เมื่อวานเอา Herring ho-5 ไปติดตั้ง Fishman matrix infinity ช่างเอกทำงานเรียบร้อยดี  บริการดี
เกรงใจน้าแกอยู่เหมือนกันนั่งรอรับกลับเลย 555++ เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลามากนัก  แกใช้เวลาติดตั้ง 2 ขั่วโมงเศษๆเอง  ยังไงก็ต้องขอบขอบคุณน้าเอกด้วยที่ช่วยบริการให้เป็นอย่างดี

Fishman matrix infinity เป็นไงบ้างครับน้า เสียงเป็นยังไง ปุ่มโทนปรับได้กว้างมั๊ยครับ พอดีว่ากำลังจะติด

pond_v

• member
  • Pond Never Die
ช่างเอกครับ Seagull ติด Fishman เรียบร้อยหรือยังครับ

nui bangbo

• member
น้า OATFUNNY ปรับได้กว้างพอสมควร และยังมี Bass boost มาให้ด้วย  เสียงเบสนุ่มลึกดีครับ  โดยรวมน่าใช้เลยครับ  Balance ดี
089-8166630

sak-sk

• member
เมื่อไรผ่านมานครปฐม บอกด้วยนะครับ อยากเซท Takamine แข็งมาก

OATFUNNY

• member
ผมโทรไป น้าเอกดูเพลียๆนะครับ รู้สึกเกรงใจๆ ไม่รู้โทรไปก่อนน้ารึป่าว  :)

ยังไงเดี๋ยวก่อนวันจันทร์โทรไปหาอีกทีละกันครับ  ;D รบกวนหน่อยนะครับ อิอิ

thepgesorn

ขอบคุณที่ชอบครับคุณพี่ ขออภัยสำหรับพื้นที่ครับ ที่ไม่มีที่รับรองเลย...อ่อ เด๋วค่า เปียโซ่ที่ฝากผมไว้ เด๋วจัดการโอนให้ วันจันทร์ครับ
ช่างเอกครับ Seagull ติด Fishman เรียบร้อยหรือยังครับ
ส่งงานถึงเจ้าของ เทสต์เรียบร้อยดีครับ ขอบคุณพี่ปอนด์ สื่อกลางให้ครับ
เมื่อไรผ่านมานครปฐม บอกด้วยนะครับ อยากเซท Takamine แข็งมาก
ได้ครับคุณพี่....5555
ผมโทรไป น้าเอกดูเพลียๆนะครับ รู้สึกเกรงใจๆ ไม่รู้โทรไปก่อนน้ารึป่าว  :)

ยังไงเดี๋ยวก่อนวันจันทร์โทรไปหาอีกทีละกันครับ  ;D รบกวนหน่อยนะครับ อิอิ
  ยินดีครับไม่เพลียครับยินดีได้พบปะพูดคุยครับ ผมเข้างาน 22.00-08.00น. แต่นะ 16.00น.อีกวันผมยังไม่ได้นอน เอ่อ...เอ๋อเหรอบ้างครับ....

pond_v

• member
  • Pond Never Die
ต้องขออภัยด้วยที่โทรตามหลายที พอดีต้องใช้งานวันอาทิตย์น่ะครับ  งานเรียบร้อยดี พี่เจ้าของพอใจมากครับ  เซาะร่อง pin ให้ด้วย แจ๋วเลย

thepgesorn

ต้องขออภัยด้วยที่โทรตามหลายที พอดีต้องใช้งานวันอาทิตย์น่ะครับ  งานเรียบร้อยดี พี่เจ้าของพอใจมากครับ  เซาะร่อง pin ให้ด้วย แจ๋วเลย

พอดีเห็น Seagull รุ่นใหม่ๆเซาะร่องมาทุกตัว จัดให้ครับ ชดเชยที่ผมส่งงานช้าครับ...8)  (มันช่วยให้เสียงยิ่งบาลานซ์ดีครับ เวลาออกแอมป์)
อะไหล่เก่า สายกับหมุดยึดสายสะพายอยู่ในกล่อง สายมาร์ติน นะครับพี่ปอนด์