Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253722 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
   วันนี้อยู่แถวดอนเมืองนะครับ เอามาฝากได้ครับผม

aquatii

• member
จะได้มาแถวปิ่นเกล้าบ้างมั้ยคะ

thepgesorn

ขออนุญาตตอบให้พรุ่งนี้นะครับ  จะตีสองแล้วผมยังไม่ได้นอนเลยครับ
เร่งงานสีอยู่ครับช่วงนี้

kuakool

• member
สวดยอก...เมื่อวานช่างเอกมา Set up ให้ถึงบ้าน ตัวแรก clevan d25s ผมเล่นสบายมือขึ้นมากเลย อย่างกะกีต้าร์ตัวละหมื่น           ( ว่าไปนั่น )
เล่นมันมือมาก คอร์ดทาบก็ไม่ทรมานเหมือนเมื่อก่อน รู้เลยที่เค้าว่าเล่นแล้วไม่อยากวาง มันเป็นไง ยิ่งเล่นยิ่งมันส์ เพลิดเพลินจริญใจเป็นอย่างยิ่ง ส่วนอีกตัวเป็นกีต้าร์ยี่ห้อ Angle ใส่สายของ Newtone แล้วให้ช่างเอกSet Up เสียงออกมาใสมาก เล่นแล้วนิ่มนิ้วมากเลย จากราคาตัวละไม่กี่ตัง กลายเป็นกีต้าร์มีระดับขึ้นมาเลยเชียว... ขอบคุณ น้าๆชาวบ้านไม้ทุกท่าน ที่แนะนำช่างเอกให้กระผม คงอุดหนุนกันไปอีกนานแสนนานนน ขอบคุณคร้าบบ

buboobuchit

• member
  • บูบู้ ซู่ซ่า
ขอบคุณพี่เอกมากครับผม กีตาร์เล่นหนุกมือมากครับผม

thepgesorn

ดีใจที่ชอบแอคชั่นใหม่นะครับ พี่เกื้อ และคุณบู ทั้ง clevan,  dolce เสียงดีมาอยู่แล้วครับ
ตอบปัญหาคาใจได้แล้วนะครับ สายเบอร์ 0.012-0.053 เซทต่ำแต่เสียงยังเด้งอยู่ ไม่เหมือนกับเปลี่ยนสายเล็กลงแล้วเซทค่ากลาง เสียงบางมากกว่าอย่างชัดเจน

thepgesorn

ตอบ
@ คุณ sleepless การเซาะร่องบริจด์พินเป็นการแก้ไขปัญหาในเชิงรุกครับ แก้หรือแต่งเพื่อเพิ่มองศาการกดของสาย ทำให้มีผลตามมาคือ
-หมุดพินลงสุด
-แรงดึงสายเท่าเดิม แต่เพิ่มแรงกดที่แซดเดิ้ล
-เสียงอุ่นขึ้นเล็กน้อยเพราะมีหน้าสัมผัสกับไม้ที่บริจด์
-ที่สำคัญในโปร่งไฟฟ้าแบบ piezo under saddle แล้วเซทมาต่ำๆ ทำให้เสียงดังขึ้น ชัดขึ้น ชดเชย สายที่เซท
มาต่ำๆ ได้ครับ ทำแล้วเห็นผลครับ (เคสนี้ถาม turkung คุณเติร์กดูครับ)
 แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเป็นความรู้สึกส่วนที่แล้วแต่คิดกันครับ อีกอย่างระยะห่างแต่ละอย่าง
บางครั้งต่างกัน ต้องคำนวนระยะให้แม่นครับ

@คุณ aquatii ไม่มีเคสแถวนั้นเลยครับ ยังไงโทร มานัดหรือถามรายละเอียดได้ครับ

@คุณ

anusorn5214

• member
อยู่ต่างจังหวัดทำยังงัยดีน๊าาา ><

thepgesorn

อยู่ต่างจังหวัดทำยังงัยดีน๊าาา ><
  อยู่ที่ไหนครับ ยังไงนัดๆคิวไว้ครับหากพี่มีแพลน จะมา กทม. ครับ

sukasame@iyoma

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
 :) :) :)โอ้ว...พึ่งเข้ามาอ่าน ทันไม๊เนี้ย ผมอยุ่ลำลูกกาคลองสอง อยากเซ็ทอัพกีต้าร์ 2 ตัว กัับอีก 1ตัวว่าจะให้ดูบริด+setup ด้วย ตอบด่วน... :) :)

thepgesorn

@คุณ sukaseme คงต้องนัดวันอีกทีครับ  เพราะไม่ได้ไปแล้วครับ ช่วงนี้ผมเข้างานรอบบ่าย ว่างช่วงเช้าไม่งั้นก็วันหยุดผมครับ วันจันทร์

Pabud

• member
นั่นไงครับ
น้าเอกงานล้นมือซะแล้ว ดีใจด้วยครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
นั่นไงครับ
น้าเอกงานล้นมือซะแล้ว ดีใจด้วยครับ

+100  ;D ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

Achit

• member
พรุ่งนี้บ่ายผมจะเอา walden 710 ไปให้ที่ทำงานนะครับ

jirapan50

• member
G700ce ยังไม่ได้เอาไป set up ที่ไหนครับ
ก็รอไว้ทำกับพี่เอกเเหระครับ ช่วงนี้พี่ออกนอกสถานที่เเถวไหนมั้งอะครับ

thepgesorn

@ คุณ Achit ยินดีครับพี่ ถึงแล้วโทร ย้ำๆหาผมนะครับเผื่อติดงานในห้องเครื่อง

@ คุณ jirapan 50 ช่วงนี้ไม่มีแถวนั้นเลย แต่วันจันทร์เช้ามีไปรับแถว ลำลูกกาคลองสองครับ

SALAMANDER

• member
น้าเอก อยุ่แถวไหนครับ

sukasame@iyoma

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
 :) :) :)คอยลุ้นกันหล่ะครับ เสาร์-อังคาร ไอ้เจ้า "แกมี" มันจะแจ๊คพล๊อตวันไหน(คุณเอก ถ้าเกิดออกมาเห็นท่าไม่ค่อยดี อย่ามาเลยน่ะครับ ฝนตกธรรมดาเนี้ยก็ติดบรรลัยเล้ย...) :) :)

pae9868

• member
มาเที่ยวบางแสน ชลบุรีบ้างไหมครับ

thepgesorn

น้าเอก อยุ่แถวไหนครับ
  สุขุมวิท 55 กับ 71 ครับผม

@ คุณ sukaseme ครับใช่เลยถ้าพายุมาจริงแย่แน่

@ คุณ pae9868 ไม่ค่อยได้ไปเลยครับ ส่วนมากผมลงทะเล แถวทางใต้ครับ 8)