Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713700 ครั้ง)

pailong009

• member
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ
« ตอบกลับ #5840 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 14:24:32 »
สนใจ D 710ce
Rookie Guitarist !!

0oicezieo0

• member
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ
« ตอบกลับ #5841 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 20:22:14 »
สอบถามครับ รุ่น Thailand Historic 5.55.555 ยังมีของอยู่ไหมครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5842 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:16:28 »
เมื่อวานแอบไปเซนราม 9 มาคับ
ได้ลอง cg2000ceq กับ cg600ce  มาเรียบร้อยแล้วคับ
กำลังตัดสินใจลำบากเพราะใจแค่อยากได้ gloss มาตั้งโชว
แต่ดันไปหลอนเสียงออกแอมป์ ของเจ้ารุ่นใหญ่เข้า

คิดหนักเลยคับน้าต๋อง
ปล.พี่ๆน้องๆบริการดีมากๆเลยคับ

กีตาร์ล่องหน

• member
« ตอบกลับ #5843 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 13:17:03 »
เมื่อวานแอบไปเซนราม 9 มาคับ
ได้ลอง cg2000ceq กับ cg600ce  มาเรียบร้อยแล้วคับ
กำลังตัดสินใจลำบากเพราะใจแค่อยากได้ gloss มาตั้งโชว
แต่ดันไปหลอนเสียงออกแอมป์ ของเจ้ารุ่นใหญ่เข้า

คิดหนักเลยคับน้าต๋อง
ปล.พี่ๆน้องๆบริการดีมากๆเลยคับ
เมื่อผมก็ไปมาครับ ว่าจะไปลอง cg2010 แต่ของดันไม่มี เลยชื้อ harmonica มาแทน แต่ก็ตั้งใจไปชื้อ harmonica น่ะแหละ

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #5844 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 17:39:11 »
ถ้าว่างมากรุงเทพก็ลองแวะมาเดินเที่ยวที่ Music City นะครับคุณ kea surat
แต่จริงๆแล้ว ร้านของน้องพนักงานผมที่สุราษฏร์ ก็บริการดีครับ ผมรับรองได้เลยครับ น้องคนนี้นิสัยดี และเรียนจบเอกกีตาร์มาโดยตรงครับ
น้องเขาชื่อต้น ร้านชื่อ Guitar Station ถ้ามีโอกาสลองแวะไปเดินเที่ยวดูนะครับ

สวัสดีครับพี่ DNA หวังว่าลูกชายพี่จะเข้าโรงเรียนตามที่ตั้งใจไว้นะครับ
S6 Slim มีของเข้ามาเมื่อประมาณ 3 เดือนที่แล้วครับ ตอนนี้ยังมีกีตาร์เหลืออยู่บ้างครับ
G830 ราคาพร้อมถุง เก้าพันห้าร้อยยี่สิบบาทครับ
ส่วน G2070 ราคาพร้อมเคส หนึ่งหมื่นสามพันสองร้อยบาทครับ

คุณ nomerzy ครับ กีตาร์ตัวที่อยู่ในคลิป ผมเข้าใจว่าเป็นรุ่นพิเศษที่ทาง Walden ทำให้ศิลปินครับ
โดยตัวกีตาร์น่าจะเป็นบอดี้ของ CG2000CEQ แต่ว่าไม่ได้ใส่ชุด EQ และเปลี่ยนเป็นใส่ไมค์เข้าไปแทนครับ เพราะเข้าใจว่าศิลปินท่านนี้จะนิยมการเคาะกีตาร์ ซึ่งการเล่นในสไตล์นี้ ไมค์จะตอบสนองได้ดีกว่าการใส่ EQ ครับ
ส่วนอินเลย์ก็ดีไซน์เป็นลายเซ็นของเขาครับ

คุณกีตาร์ล่องหนครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่เมื่อวานแวะเข้าไปที่มิวสิคซิตี้ CG2010 หมดครับ
ผมคิดว่าในสต๊อกยังพอมีอยู่ครับ เดี๋ยววันเสาร์จะเบิกเข้าไปเติมนะครับ ถ้าเผื่อคุณกีตาร์ล่องหนจะแวะเข้าไปอีกครั้ง

คุณ pailong009 ครับตอนนี้ D710CE เปลี่ยนรุ่นเป็นรุ่น D810CE ซึ่งเป็น All Solid ครับ
หรือถ้าคุณ pailong009 ชอบกีตาร์ทรง D ตระกูล 710 เราก็ยังมีกีตาร์ D710 ซึ่งเป็นกีตาร์ตัวเต็ม แต่นำไปเจาะติดพรีแอมป์ของ B-Band T35 อยู่ครับ กลายเป็นรุ่น D710E ราคาเก้าพันเก้าร้อยบาทครับ

กีตาร์ Thailand Historic ตอนนี้ยังมีเหลืออีกประมาณ 30 ตัวครับคุณ 0oicezieo0
ถ้าคุณ 0oicezieo0 สนใจ ก็อยากชวนแวะเข้าไปทดลองเสียงได้ที่ร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

คุณ SMIL3xD ครับ ผมว่าทั้ง 2 รุ่นเสียงดีออกงานได้ทั้งคู่ครับ
แต่แน่นอนครับว่า All Solid  ย่อมต้องเสียงดีกว่า Solid Top เป็นเรื่องธรรมดาครับ ก็ราคาต่างกันตั้งสองเท่าแน่ะครับ ;D
ผมว่า ใจเย็นๆ ลองเล่นเทียบดู แล้วเทียบกับภาระการเงินของเราดูว่า ถ้าเราซื้อตัวแพง เราจะต้องเหนื่อยขึ้นอีกมากไหม
แล้วค่อยเปรียบเทียบว่า ทางเลือกไหน น่าจะดีที่สุดสำหรับเราครับ

uncle nok

• member
« ตอบกลับ #5845 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 05:27:02 »
อาทิตย์ก่อนแวะไปร้านมาราธอน ขอนแก่น ไปหาซื้อ CG 2010 ไม่มีของและต้องสั่ง เขาเลยเอา all solid น่าจะเป็นรุ่น ผลิตจากไม้ที่ปลูกทดแทน รุ่น madera (มาเด้อหล่า) ชอบเลยครับ ราคาถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 23800 ห่างจากตัวที่ต้องการเท่าตัว คิดหนักเลย บาลานซ์ ดี เสียงกลมกล่อมมาก ขัดใจที่เป็นทรง D อยากได้ทรง GA แต่สุดท้ายก็คว้า ของแคนาดามา ใจก็นึกถึง มาเด้อหล่า  อยู่นะครับ
คงต้องเก็บตังค์ สักพักแล้วจะไปสู่ขอ

p_p

• member
« ตอบกลับ #5846 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 20:46:32 »
D810 ที่เพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ เอามาฝึกเล่นทุกวันเลยครับ
แต่วันนี้เพิ่งจะสังเกตุเห็น รอยกระเทาะเล็กๆ ตรง Fretboard น่าจะเพิ่งเป็น เพราะก่อนหน้านี้ก็ไม่เห็น
ผมสามารถเอา wood filler มาโป๊วรอยกระเทาะนี้เองได้ไหมครับ ขนาดประมาณ 2-3 มม.

กีตาร์ล่องหน

• member
« ตอบกลับ #5847 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 21:04:38 »
D810 ที่เพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ เอามาฝึกเล่นทุกวันเลยครับ
แต่วันนี้เพิ่งจะสังเกตุเห็น รอยกระเทาะเล็กๆ ตรง Fretboard น่าจะเพิ่งเป็น เพราะก่อนหน้านี้ก็ไม่เห็น
ผมสามารถเอา wood filler มาโป๊วรอยกระเทาะนี้เองได้ไหมครับ ขนาดประมาณ 2-3 มม.

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #5848 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 22:05:32 »
วันนี้ไปพระรามเก้า ลอง cg600ce มาอีกครั้ง
สลับกับ cg2000ceq เผลอหยิบ baritone
หลอนเลยคับ ตอนนี้เลยไม่รู้เลยว่าจะสอยอะไรดีคับ

ปล.เจอนายร้อยรูปงามในร้านด้วยคับ วันนี้

• member
« ตอบกลับ #5849 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 16:04:47 »
กีตาร์ Madera เป็นกีตาร์อีกสไตล์ของ Walden ครับคุณ loongnox
Madera  จะให้เสียงและสัมผัสที่แตกต่างจากกีตาร์ Walden รุ่นอื่นๆครับ
ยินดีที่คุณ loongnox ชอบเสียงครับ ทรง GA ยังพอมีอยู่เหลือบ้างครับ ถ้าคุณ loongnox สนใจเมื่อไหร่ ลองสอบถามดูนะครับ

คุณ p_p ครับ โดยปกติการซ่อม fretboard จะไม่แนะนำให้ใส่ wood filler ครับ เพราะเนื้อจะเป็นคนละเนื้อกับเฟรตบอร์ด และอาจจะหลุดร่อนได้ง่ายครับ
การซ่อมเฟรตบอร์ด จะนิยมใช้ผงของไม้ชนิดเดียวกัน ในกรณีนี้คือผงของ Rosewood ซึ่งส่วนใหญ่ช่างกีตาร์จะนำมาจากเฟรตบอร์ดกีตาร์เก่าๆที่ไม่ใช่แล้ว มาผสมกับกาวไม้ และแต้มเข้าไปครับ วิธีนี้สีจะเรียบเนียนกว่าและติดผิวเฟรตบอร์ดมากกว่าครับ

ยินดีที่ชอบกีตาร์ Baritone B1 ครับคุณ SMIL3XD
กีตาร์ Walden Baritone B1 ของที่ร้าน Music City ในตอนนี้ใส่เป็นสายกีตาร์โปร่งปกติอยู่นะครับคุณ SMIL3xD
เพื่อเป็นการทดลองให้ลูกค้าดูว่าถ้าใส่สายปกติ ไม่ใส่สาย Baritone เสียงกีตาร์จะเป็นยังไง ซึ่งทดลองแล้ว เสียงเบสออกมาดีทีเดียวครับ
ถ้าต้องการทดสอบแบบใส่สาย Baritone ก็แจ้งให้น้องพนักงานทราบได้ครับ
ไม่กี่วันก่อนพี่แว่นใหญ่ ก็เพิ่งมารับไปตัวนึงครับ เร็วๆนี้คงจะเอาออกคอนเสริตให้เห็นกันครับ

* ร่วมสนุกรับบัตร concert Steve Vai กันครับ *
ลองติดตามที่ Facebook theera music นะครับ หมดเขตร่วมสนุก 2 ทุ่มคืนนี้ครับ
รายการร่วมสนุกนี้ สำหรับผู้ที่มีเอฟเฟกต์ Boss นะครับ

https://www.facebook.com/TheeraMusic?ref=profile

thepgesorn

« ตอบกลับ #5850 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 01:47:12 »
 เฮียต๋องครับวันนี้ติดธุระ ผบ. เข้าไปไม่ทัน ขอโทษด้วยครับ พรุ่งนี้จะเข้าไปฝากของไว้นะครับ...

kea surat

• member
« ตอบกลับ #5851 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 11:05:23 »
ถ้าว่างมากรุงเทพก็ลองแวะมาเดินเที่ยวที่ Music City นะครับคุณ kea surat
แต่จริงๆแล้ว ร้านของน้องพนักงานผมที่สุราษฏร์ ก็บริการดีครับ ผมรับรองได้เลยครับ น้องคนนี้นิสัยดี และเรียนจบเอกกีตาร์มาโดยตรงครับ
น้องเขาชื่อต้น ร้านชื่อ Guitar Station ถ้ามีโอกาสลองแวะไปเดินเที่ยวดูนะครับ

ถ้ายังไงผมจะรบกวนขอเบอร์ติดต่อกับคุณ ต้น หน่อยจะได้รึป่าวครับอยากทราบที่อยู่ร้าน Guitar Station เพราะผมไม่เคยผ่านตาเลยครับ ขอบคุณครับ

WinPawin

• member
« ตอบกลับ #5852 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 15:32:20 »
รบกวนน้าต๋องนิดนึงครับ
Bridge pinsของG3000ขนาดเท่าไหร่หรอครับ พอดีจะซื้อเปลี่ยนใหม่
ขอบคุณมากครับ ;)

CATKAWKONG

« ตอบกลับ #5853 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 15:59:00 »
ไม่ทราบว่า Tusq นัท-แซดเดิ้ล สีดำ ของเข้ารึยังคะ
nut ขนาด ยาว43กว้าง5สูง9มิล
saddle ยาว 72กว้าง3 สูงสัก10มิล
ถ้ามีรบกวนจัดส่ง ปณ ได้ป่ะคะ

• member
« ตอบกลับ #5854 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 17:24:56 »
คุณ kea surat ครับ ร้านของต้น เขาอยู่ที่ถนนโฉลกรัฐครับ ปกติเขาจะทำงานเป็นครูสอนดนตรีในโรงเรียนครับ จะเปิดร้านช่วงเย็นถึงค่ำครับ แต่ช่วงเสาร์อาทิตย์เขาเปิดเต็มวันนะครับ
เบอร์โทรของต้น 081-160-8675 ครับ พี่ๆเพื่อนๆที่อยู่แถวสุราษฏร์ ถ้ามีโอกาส ลองแวะไปเดินเล่นดูนะครับ ร้านเปิดใหม่ สวยเลยครับ

TUSQ ของยังไม่เข้าเลยครับคุณ CATKAWKONG
ถ้าของเข้าแล้วจะรีบแจ้งนะครับ ถ้าของเขาแล้วส่งไปรษณีย์ได้ครับ

คุณ Winwinn ครับ Bridge Pins ของ G3000 เป็นขนาดที่ทาง TUSQ เขาเรียกว่า Traditional  ครับ คือหัวจะเล็กและลำตัวยาว
โดยปกติ Bridge Pins ถ้าซื้อสำเร็จรูปจะเผื่อยาวหรือกว้างกว่าที่ติดมากับกีตาร์ครับ จะต้องใช้กระดาษทรายช่วยฝนเล็กน้อยครับ เพื่อให้เข้ากับของเดิม
ที่ร้านตอนนี้มี Bridge Pins Ebony จำหน่ายครับ ชุดละ 6 ชิ้น ราคาชุดละ 300 บาทครับ

ไหนๆพูดถึง Bridge Pins แล้ว เดี๋ยวทำโปรโมชั่นดีกว่าครับ ช่วงนี้ไม่ได้จัดโปรมาหลายเดือนแล้ว ;D

PRO ตั้งแต่วันนี้ - 12 สิงหานี้ครับ

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆ เข้ามาซื้อกีตาร์ Walden ในตระกูล 600 700 800  ที่ร้านมิวสิคซิตี้ในช่วงอาทิตย์หน้านะครับ

ผมจะแถม Bridge Pin Ebony ให้ชุดนึงเลยครับ เอาไปทดลองเปลี่ยนดูครับ ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น Ebony แล้ว กีตาร์เสียงจะเปลี่ยนไปมากขนาดไหน
รุ่น 2000 3000 4000 ไม่ได้แถมนะครับ เพราะเป็น Ebony อยู่แล้ว :D
รุ่นต่ำกว่านั้น พวก 200 300 400 500 แถมไม่ไหวครับ ;D

Bridge Pins จะเป็นการแถมให้กลับบ้านไปนะครับ
ในกรณีต้องการให้น้องพนักงานผมช่วยใส่ให้ในวันที่มาซื้อกีตาร์เลย ผมจะขอพี่ๆเพื่อนๆ ให้ค่าแรงเขาสักเล็กน้อย สัก 100 บาทนะครับ เพราะน้องเขาจะต้องฝน Pins ให้ทีละชิ้น ทั้งหมด 6 ชิ้น ซึ่งใช้เวลาพอสมควรครับ
ค่าแรงนี้ถือเป็นให้ค่าขนมน้องเขาละกันนะครับ

ของแถม ผมเตรียมไว้ 20 ชุดครับ หวังว่าจะมีพอถึงวันที่ 12 นะครับ แต่ถ้าหมดก่อน ต้องขอโทษล่วงหน้าด้วยนะครับ

* โปรนี้เฉพาะที่ร้านมิวสิคซิตี้นะครับ ที่เวิ้งและที่เพชรบุรีตัดใหม่ รวมถึงการจัดส่งหรือซื้อกับดีลเลอร์ไม่ได้รวมในโปรด้วยครับ
เพราะของมีที่ร้านมิวสิคซิตี้ที่เดียวครับ *

CATKAWKONG

น้าต๋องคะ Nubone 120฿ ขอรบกวนวัดขนาดให้ได้มั้ยคะ นัทยาว43กว้าง5สูงประมาณ8-9มิลคะ
จัดมาเลยคะถ้ามี ต้องการด่วนๆเลย พร้อมโอนตังแล้วรบกวนส่ง ปณ. ให้หน่อยคะ

WinPawin

• member
แล้วถ้าผมจะไปซื้อbridge pins สำหรับG3000 ต้องบอกทางร้านเค้าว่าไซส์อะไรครับ
(ถ้าบ้านใกล้พระราม9จะไปซื้อที่Music cityเลยครับ แต่ค่อนข้างไกลมาก555)

ขอบคุณมากครับผม :)

CATKAWKONG

แล้วถ้าผมจะไปซื้อbridge pins สำหรับG3000 ต้องบอกทางร้านเค้าว่าไซส์อะไรครับ
(ถ้าบ้านใกล้พระราม9จะไปซื้อที่Music cityเลยครับ แต่ค่อนข้างไกลมาก555)

ขอบคุณมากครับผม :)
ช่วยตอบคะ เคยใช้g3030 บริจพินคงขนาดไม่ต่างกันนัก 5.1มิลคะ

nuttawat2535

• member
น้าต๋องครับ!!!  คือผมไปฝน saddle แล้วออกแอมมันเปลี่ยนอะครับ คือผมอยากถามว่ามีขาย saddle ไหมอะครับ ของผมใช้รุ่น D710CE ถ้ามีจะสั่งยังไงอะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ ^ ^

tg33794

• member
อยู่แถวพัทยา ระยอง จะหารุุ่น cg2010 มีตัวแทนไกล้ๆ บ้างไหมครับ ราคา ตอนนี้เท่าไหร่ครับ มาพร้อม ฮาร์ดเคสเลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ