Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713685 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
คุณบูมบามครับ ใจเย็นๆนิดนึงนะครับ
ในกรณีนี้ ความผิดอยู่ที่ไปรษณีย์ที่ทำการจัดส่ง ที่น่าจะทำหล่นระหว่างจัดส่งนะครับ
กีตาร์ตัวอื่นๆที่คุณบูมบามเคยส่งผ่านมา คงจะไม่มีการทำหล่นครับ เหมือนกับกีตาร์หลายๆตัวที่ท่านอื่นๆได้ส่งทางไปรษณีย์และไม่มีปัญหาการหล่นกระแทกครับ

คอของกีตาร์ Walden มีการเสริมคอด้วย Glass Fiber หรือ Graphite ซึ่งแข็งแรงกว่ากีตาร์ปกติแน่นอนครับ ทำให้ปัญหาการคดงอ จากแรงตึงของสายกีตาร์มีน้อยลงกว่ากีตาร์ทั่วไป แต่แน่นอน วัสดุส่วนใหญ่ของคอ ยังคงทำด้วยไม้ ถ้าเกิดมีการตกหล่นกระแทกอย่างรุนแรง ส่วนที่เป็นไม้ ก็ยังสามารถแตกหักได้เช่นคอกีตาร์ที่เป็นไม้ทุกตัวครับ

เสียใจเรื่องกีตาร์อีกครั้งนะครับ หวังว่าจะได้รับการเคลมจากไปรษณีย์และผู้ขายกีตาร์ให้นะครับ

ขอบคุณครับคุณ noomxman หวังว่าจะชอบกล่องโฟม Crossrock นะครับ

บูมบาม

• member
คราวหน้าผมคงไม่ส่งไปรษณีไทยละครับ
มีที่จะส่งมาอีก 5-6 กล่องเซงเลยเป็นงี้ ดีที่เป็นพวกต้แอมป์ เอฟเฟค ลำโพง

เล่นได้เพราะใจมันรัก

1900

• member
ไปร แย่จัง.... เสียใจด้วยครับคุณ บูมบาม แต่น่าจะเคลมได้ทั้งไปรณีย์และผู้ขายครับ
ปล.เห็นรูปแล้วตกใจมากทําไมมันแตกขนาดนั้น

บูมบาม

• member
ไปรษณีย์ผมยังติดต่อไม่ได้ครับ ทั้งทางโทรศัพท์และเฟซบุ๊ค

Jui Hikky

• member
G3000 เหรอครับในรูป

Fluke1800

• member
ไปรษณีย์ผมยังติดต่อไม่ได้ครับ ทั้งทางโทรศัพท์และเฟซบุ๊ค
เห็นภาพแล้วน่าเห็นใจจริงๆ ครับทั้งคนซื้อและคนขาย ใช่ G3000 ที่ตามหารึเปล่าครับพี่บูมบาม

• member
เห็นรูปแล้วเสียใจจริงๆครับ ที่กีตาร์มาเป็นเช่นนี้

งานแตกขนาดนี้ ผมคิดว่า คุณบูมบาม น่าจะส่งให้ลุงจง ท่าน้ำนนท์ เป็นผู้ดูแลให้ครับ
ลุงท่านเป็นช่างที่มีฝีมือดีที่สุดท่านนึงในเมืองไทยครับ
แต่งานอาจจะมีค่าใช้จ่าย และต้องใช้เวลาพอสมควรครับ

บูมบาม

• member
ใช่ครับ G3000 ที่ผมตามหาและรอคอยมานาน
ผมว่าจะรอดก่อนว่าไปรษณีไทยจะว่าไง ถ้าได้เงินคืนก็คงดี

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ใช่ครับ G3000 ที่ผมตามหาและรอคอยมานาน
ผมว่าจะรอดก่อนว่าไปรษณีไทยจะว่าไง ถ้าได้เงินคืนก็คงดี

จะเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ไปรษณีไทยรับผิดชอบด้วยดีเถอะครับ ;D ;D ;D
noomxman

rattanachotrp

• member
จริงๆแล้วผมเคยมีประสบการณ์ส่งของแล้วสินค้าเสียหายนะครับ ผมได้คำตอบมาแบบนี้ครับ "ถ้าคุณเซ็นรับสินค้าแล้วถือว่าคุณยินยอมรับสภาพและตัวสินค้าไปนะครับ ก่อนจะรับสินค้าเนี่ยถ้าพบว่าบรรจุภัณฑ์เกิดบุบหรือมีตำหนิจากการขนส่ง ให้แจ้งพนักงานส่ง แล้วนำไปเปิดที่ไปรษณีย์ ไม่งั้นเค้าก็โยนภาระว่าอาจจะเกิดจากคุณก็ได้นะครับ" อันนี้คือสิ่งที่ผมเคยเจอมา และเวลาผมส่งของก็จะบอกผู้รับเสมอว่าถ้ากล่องบุบอย่าพึ่งเซ็นรับครับ อันนี้ผมบอกประสบการณ์ให้ฟังนะครับ ลองเก็บไปคิดถ้าคุณไม่เจอแบบผมก็ดีไป แต่แล้วถ้าเจอละ จะไปต่อยังไงลองเก็บไปคิดดูครับ

บูมบาม

• member
ดูภายนอกมันก็ไม่มีอะไรนะครับ แพ็คแน่นหนาดี ไม่มีอะไรฉีกขาดครับ
แต่ก็ไม่ได้ตรวจสอบอะไรดให้แน่ใจ เพราะมีธระครับ ไปรษณีก็บอกว่าจะปิดแล้วด้วย

rattanachotrp

• member
ผมว่าลองตรวจสอบการแพ็คคร่าวๆก่อนครับอาจเป็นไปได้ว่า ตอนที่อยู่ใน case กีต้าร์อาจจะขยับเขยื้อนได้ แล้วมันก็กระแทกไปกระแทกมาจนเกิดอาการนี้น่ะครับ เท่าที่ผมคิดนะครับ เพราะถ้าบอกว่า ที่ห่อมาไม่มีอาการแตกหัก หลุดลุ่ย เคสไม่มีรอยนี่ ก็น่าจะเกิดจากสาเหตุนี้ละมั้งครับ

inok

• member
วันนี้ผมพื่งสั่ง G800CE
จริ่งๆ อยากได้ D810CE แต่ทางร้านบอกว่า D810CE ของหมด
ผมสั่งผ่าน ซินฮง อุดร เลยอยากรู้ว่าหมดจริ่งรึเปล่า

chonzlynb

• member
ขอแสดงความเสียใจกับคุณบูมบามด้วยคะ :'(

ปล. น้าต๋อง วันนี้จัด Walden CD2040 มาแล้ว เหลือแต่ตัวโชว์ มีรอยนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไรชอบเสียง+ขี้เกียจรอ ไว้มีงบ ไปอุดหนุน ตัวอื่นนะคะ ขอโปรดีๆแบบนี้อีกน้า ;D

smash

• member
อาการอย่างงี้ไม่เกี่ยวกะ คอเสริมเหล็ก เสริมกาไฟท์ แล้วล่ะครับ มันคนละเรื่องกัน
มันแข็งแรงกับเรื่องการรใช้งานครับ ไม่ใช่กระแทก
คอกีต้าร์ ถ้ามันจะแข็งแรง เจออยางงี้ก็รับไม่ไหวครับ  ไม่ควรไปโทษกีต้า์ แต่ควรโทษไปรษณีย์นะครับ
เคยเห็นคลิป ไปรษณีย์ไทยไม๊ครับ

• member
หวังว่าไปรษณีย์จะรับผิดชอบในเรื่องนี้นะครับคุณบูมบาม
ผมเข้าใจว่ากล่องกีตาร์จะหล่นหรือล้ม โดยที่หัวกีตาร์ฟาดพื้นครับ
เพราะผมเองก็เคยมีลูกค้าเป็นอย่างนี้ท่านนึง กล่องที่ใส่กีตาร์หล่นฟาดพื้นที่ส่วนหัว
อาการแตกก็จะเป็นลักษณะคล้ายเช่นนี้ครับ

ในกรณีตกหล่นเช่นนี้ ถ้าพันด้านนอกด้วยโฟมกันกระแทก จะไม่เห็นร่องรอยที่กล่องให้เห็นชัดเจนครับ
แต่แรงกระแทกจะส่งไปถึงกีตาร์ด้านใน ทำให้เกิดอาการ crack ได้ครับ
หวังว่าคุณบูมบามจะได้เงินจากการประกันคืนจากไปรษณีย์นะครับ

คุณ inok ครับ วันนี้ผมเป็นคนรับโทรศัพท์จากร้านซินฮงเองครับ
D810CE ในตอนนี้เหลือตัวโชว์อีกเพียงตัวเดียว อยู่ที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ ที่โกดังใหญ่ไม่มีเหลือแล้วครับ
และเนื่องจากระบบบัญชีของบริษัทในเครือของเรา ถ้าสินค้าส่งไปที่สาขาเช่น มิวสิคซิตี้หรือมิวสิคโซลูชั่นแล้ว จะถือว่าตัดบัญชีออกจากสต๊อกสาขาใหญ่ไปแล้วครับ
ดังนั้น ผมจึงต้องแจ้งทางซินฮงว่า D810CE ตอนนี้ไม่มีของแล้วครับ

สำหรับ G800CE จริงๆแล้วที่ร้านธีระก็เหลือเพียง 2 ตัวครับ และเป็นกีตาร์ที่ผมเบิกมาไว้หน้าร้าน สำหรับขายที่ร้านผมเอง ส่วนที่เก็บอยู่ในโกดังใหญ่หมดแล้วครับ และเราได้ยุติการจัดส่งกีตาร์รุ่น G800CE ให้ดีลเลอร์ทั่วประเทศมา 2-3 วันแล้วครับ

แต่เนื่องจากเจ้าของร้านซินฮงกับผมเป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่เด็กๆครับ ผมเลยโดนบีบบังคับเอาตัวหน้าร้านผมไปครับ :D
เดี๋ยววันจันทร์ผมจะจัดส่งไปที่ซินฮง อุดรนะครับ ไม่น่าเกินวันพุธน่าจะไปถึงครับ

D810CE และ G800CE  จะมีเข้ามาอีกครั้งในปลายเดือนนี้ครับ

ดีใจที่คุณ chonzlynb ชอบ CD2040 ครับ :D
ตัวนี้เป็น All Solid ต้องเล่นบ่อยๆหน่อยนะครับ เสียงจะได้เปิด ถ้าเล่นวันละ 1-2 ชั่วโมง อีกสัก 2-3 เดือนเสียงเปิด จะยิ่งดีขึ้นกว่านี้อีกครับ

vvwbp466

• member
CG2000CEQ มีของมั้ยครับ สาขาไหนมีครับจะลองไปลองเล่นครับ

• member
CG2000CEQ ตอนนี้ของหมดครับคุณ vvwbp466
จะมีเข้ามาอีกครั้งปลายเดือนนี้ครับ

หลับฝันดีนะครับทุกท่าน ;D

inok

• member
ขอบคุณมากครับ  :D :D

Cinderella

• member
Thanks promotion คืออะไรหรอครับ?