Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713978 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ
« ตอบกลับ #5680 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:34:54 »
รอ Tusq ล็อตใหม่ด้วยเช่นกันครับ

srpb220239

• member
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ
« ตอบกลับ #5681 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:07:57 »
อยากทราบว่าตอนนี้มีกีต้าร์ Walden สำหรับคนถนัดซ้ายขายมั้ยครับ ?

งบไม่เกิน 15000 บาทครับผม

ota_hay

• member
« ตอบกลับ #5682 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 09:18:40 »
ขอบคุณมากครับ
ว่าแต่มันต่างยังไงกับรหัสข้างหน้าที่เป็น CN ครับ
สนใจตัว 570ce แต่ขอเก็บตังค์ก่อนนะครับ

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #5683 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 19:56:52 »
ครับ เดี๋ยวของเข้าเมื่อไหร่จะรีบแจ้งครับช่างเอก

กีตาร์สำหรับคนถนัดซ้ายตอนนี้มี G630LCE อยู่ตัวนึงครับคุณ srpb220239
ถ้าสนใจ รบกวนโทรมาที่ 02-2261771 ครับ

คุณ ota_hay ครับ กีตาร์ รหัส SN หรือ Sollana เป็นรหัสใหม่ของ Walden ครับ
ตัวกีตาร์เป็น Gloss เหมือน CN แต่ปรับลวดลายรอบ soundhole และสีรอบตัวใหม่ให้สวยงามขึ้นกว่าเดิม ที่สำคัญที่สุดคือปรับ Bracing ใหม่ด้วย ทำให้เสียงของรุ่น SN ค่อนข้างดังชัดเจนกว่ารุ่น CN ครับ
ทั้ง SN และ CN ราคาเท่ากันครับ

CATKAWKONG

« ตอบกลับ #5684 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 14:54:26 »
สอบถามที่ร้านมี Tusq saddle สีดำ สำหรับใส่เจ้า G3030ceq มั้ยคะ กับเคสโฟม crosslock 1700บาท ที่มีช่องหน้าใส่ของได้เยอะ สายสะพายหนานุ่ม ใส่g3030ceqได้มั้ยคะ พอดีไม่ชอบABS case มันหนักคะ

Sattahipsunday

• member
  • Easy to be Happy
« ตอบกลับ #5685 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 16:32:49 »
รอล็อตใหม่เข้า และฝากตัวเป็นสาวก Walden ด้วยนะครับ

torpc

• member
« ตอบกลับ #5686 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 23:49:24 »
ได้มาแล้วครับ g630ce  หลังจากที่ตั้งใจไปลอง d810  แต่กลับไปโดน g630ce ทรง g ...แต่วันไปลองก็ไม่หอบกลับมาเลย (ด้วยความขี้เกียจนั่งกอดมาในรถทัวร์)  ผมกลับโทรไปสั่งให้ส่งมาให้ เรียกได้ว่าเป็นกีตาร์ตัวแรกที่ผมซื้อโดนสั่งและให้ส่งทางขนส่ง ทางร้านแจ้งว่ามีขนส่งของ pm pl ที่เข้าปากช่อง  อ่ะ  โอเค ส่งมาเลย เพราะขนส่งอยู่ไม่ไกลบ้าน...แล้วผมก็รอด้วยความลุ้นระทึก  เหอๆๆ  ไม่รู้คิดถูกคิดผิด  กังวลน่ะครับเพราะกีตาร์ใส่ซอฟเคสแล้วใส่กล่องกระดาษ  สายรัด  ขอบผนึกเทปมิดชิด  ที่กังวลคือรถขนส่งเป็นรถขนสินค้า 6 ล้อใหญ่  สินค้าหลากหลายทั้งกล่อง  กระสอบผ้าใหญ่ๆ อะไหล่รถ..ใส่มาเต็มคัน  โอยย  กีตาร์ฉัน จะแบนมั้ยนี่  ฮ่าๆ...6.30 วันอาทิตย์ ผมไปรอเขาถ่ายของลงรถเล็ก   ...ถ่ายลงมาค่อนคันเกือบจะหมด  เจอแล้ว  เขาเอาไว้ด้านบนแถวๆ หัวรถด้านหลัง  สภาพกล่องกระดาษเรียบร้อย  กลับมาบ้าน  รีบเปิดเซ็ค   ...โอเคทุกอย่างครับ  สภาพกีตาร์เรียบร้อยสมบูรณ์  แอตชั่นทางร้านตั้งมาให้  ภาคไฟฟ้าใช้ได้ดี..ก็เล่าสู่กันครับประสบการณ์สั่งซื้อครั้งแรก ( ตัวต่อไปถ้าได้ซื้อคงไปเอาเองแระ )...อ้อ  ขอขอบคุณ คุณต๋องนะครับที่ไปหาในสต๊อคจนเจอรุ่นลูกบิดทองที่ผมอยากได้.

• member
« ตอบกลับ #5687 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 13:42:12 »
คุณ CATKAWKONG ครับ ตอนนี้ Black TUSQ หมดครับ กำลังรอของเข้าอยู่ ถ้าเข้าเมื่อไหร่จะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ
กล่อง Crossrock รุ่น Premium 200D ตอนนี้ยังมีของอยู่ครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจกีตาร์ Walden ครับคุณ Sattahipsunday
กีตาร์น่าจะเข้าประมาณกลางๆอาทิตย์หน้าครับ แต่ถ้าได้เร็วกว่านั้น จะรีบแจ้งให้ทราบครับ

ยินดีครับคุณ torpc
หวังว่าจะชอบกีตาร์ G630CE นะครับ
เรื่องขนส่งถ้าอยู่ในกล่อง Walden แท้ๆ และจัดส่งทางขนส่งซึ่งบริษัทใช้ประจำ เขารู้ว่ากีตาร์ต้องดูแลดีหน่อย จะไม่มีปัญหาครับ

CATKAWKONG

« ตอบกลับ #5688 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 14:29:00 »
กล่องโฟม Premium รุ่น 200 สามารถเข้าไปรับที่มิวสิกซิตี้ได้มั้ยคะ ถ้าให้ทางร้านบริการส่งสะดวกรึเปล่าคะ มีค่าใช้จ่ายยังไงคะ
สอบถามเพิ่มเติม ทางร้านมีขาตั้งโน๊ตแบบพกพากับน้ำยาเช็ดกีต้าร์แบบซาตินมั้ยคะ ถ้ามีราคาเท่าไหร่คะ

• member
« ตอบกลับ #5689 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 18:10:13 »
กล่องโฟมรุ่น 200 มีของอยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ CATKAWKONG
ขาตั้งโน๊ตก็น่าจะมีเหลืออยู่ครับ
แต่น้ำยาเช็ดกีตาร์ Satin ตอนนี้ยังไม่มีครับ แต่ปลายปีนี้น่าจะมีเข้ามาครับ

Salayer

• member
« ตอบกลับ #5690 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 20:14:30 »
ซื้อ G830 All Solid มานี่ต้องเอาพวกกันชื้น ถุงดูดความชื้นใส่ไว้ในกระเป๋าด้วยไหมครับ มือใหม่คับ

catzy

• member
    • รับสอนกีต้าร์ที่บ้าน, เรียนกีตาร์ตามบ้าน
« ตอบกลับ #5691 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:11:02 »
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

Sattahipsunday

• member
  • Easy to be Happy
« ตอบกลับ #5692 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 11:30:26 »
บ่ายนี้จะไปรับ
Walden G570TB น้องรักตัวใหม่ ที่เซนพระราม 9 ครับ

• member
« ตอบกลับ #5693 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 13:14:48 »
คุณ Salayer ครับ เนื่องจากบ้านเราความชื้นค่อนข้างสูงมาก
จึงแนะนำให้ใส่ถุงกันชื้นไว้ตลอดเวลาครับ
ถุงกันชื้นควรจะเปลี่ยนทุก 2-3 เดือนนะครับ หน้าฝนอาจจะเปลี่ยนบ่อยขึ้นครับ

ยินดีครับคุณ catzy

ดีใจที่ชอบ G570TB ครับคุณ Sattahipsunday
ตัวนี้สี Tobacco Burst สวยทีเดียวครับ

วันนี้มีข่าวมาแจ้งครับ
หลังจากผมได้ขอร้องให้ทางชิปปิ้งเร่งออกกีตาร์ Walden จากท่าเรือ
ปรากฏว่าเช้านี้ เขาโทรมาบอกว่า สามารถออกกีตาร์ Walden ล๊อตใหม่ได้คืนวันนี้ครับ

พรุ่งนี้ผมจะนำกีตาร์ที่หมดไปหลายๆรุ่นไปเติมที่ร้าน Music City และที่ร้านธีระที่เวิ้ง
พี่ๆเพื่อนๆที่สนใจ  อยากจะทดลองรุ่นไหนช่วงวันหยุดนี้ สามารถแจ้งไว้ได้เลยครับ

ผมจะได้นำกีตาร์ไปเติมตามจำนวนที่ต้องการครับ
รุ่น G630CE G740CE G800CE G830 D810 D810CE G3000 CG2000CEQ G3030CEQ และรุ่นอื่นๆที่หมดไปมากันครบเลยครับ
แต่บางรุ่นอาจจะมาไม่เยอะครับ ถ้าสนใจแจ้งให้ทราบในนี้เลยครับ ผมจะได้เตรียมเบิกไปคืนนี้เลยครับ

ota_hay

• member
สวัสดีครับ อยากสอบถามเพิ่มเติม เกี่ยวกับกีต้าร์โปร่ง D350 ครับ(ดูให้หลานน่ะครับ)
อยากทราบว่าในภาคตะวันออก มีร้านไหนเป็นตัวแทนจำหน่ายรุ่นนี้บ้างไหมครับ
ตัวผมอยู่จันทบุรี อยากจะไปลองฟังตัวจริงก่อนน่ะครับ ถ้ามีร้านที่ระยองให้ลองจะดีมากครับ

และถ้าในภาคตะวันออกไม่มี อยากทราบว่าจะสามารถสั่งซื้อได้ไหมครับ จัดส่งให้ผมอย่างไร
ขอบคุณครับ

• member
คุณ ota_hay ครับ
ตอนนี้ทาง Walden ได้ยกเลิกไลน์ผลิตรุ่น D350 แล้วครับ
ตอนนี้ทางร้านมีรุ่น D351SB ที่อยู่ในตระกูล 300 อยู่ครับ
กีตาร์เป็นเคลือบดำ พร้อมกระเป๋า Walden ในราคาสามพันแปดร้อยแปดสิบบาทครับ

thepgesorn

เฮียต๋องเงียบๆไปช่วงนี้ แอบเร่งเอาของดีมาให้น้าๆได้ใช้นี่เอง...

• member
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆที่แวะเข้ามาที่ร้านมิวสิคซิตี้ วันนี้ครับ
เห็นน้องพนักงานบอกพี่ๆเพื่อนๆเข้ามากันหลายท่านมากๆเลย
ขอบคุณมากๆนะครับ

มีเรื่องจะแจ้งให้ทราบนะครับ

มีพี่ๆเพื่อนๆสอบถามเข้ามาหลายท่านว่าราคา Walden ล๊อตนี้ยังเหมือนเดิมหรือเปล่า
ขอชี้แจงว่า ราคายังเป็นราคาเดิมครับ

สำหรับรุ่น 800 ทั้งหมด ซึ่งผมทำราคาค่อนข้างต่ำเมื่อล๊อตก่อน เนื่องจากล๊อตที่แล้วคิดต้นทุนจากค่าเงิน US = 29 บาท
แต่ในตอนนี้ US = 31 บาทกว่าแล้ว ในล๊อตนี้ผมก็ยังขอยืนราคาเดิมไปก่อนครับ

แต่ถ้าของล๊อตหน้าในเดือนสิงหาเข้ามา แล้วเงิน US ยังอยู่ที่ 31 บาทกว่า หรือมากกว่านี้ ไม่ลดลงมาในระดับ 29-30 บาท ผมอาจจะต้องขอขึ้นราคานิดหน่อยตามต้นทุนค่าเงินที่เพิ่มขึ้นครับ

ปล พี่ๆเพื่อนๆ ที่ได้สอบถามเกี่ยวกับรุ่น CG2000CEQ มาเมื่อช่วงเดือนที่แล้วและเดือนนี้
กีตาร์ CG2000CEQ ผมได้สั่งเขาไป 3 ตัวในล๊อตนี้ แต่เขาทำทันแค่ตัวเดียว ส่วนที่เหลือจะส่งมาเพิ่มให้ในล๊อตหน้า
กีตาร์ CG2000CEQ ตัวเดียวที่มี ตอนนี้อยู่ที่มิวสิคซิตี้ นะครับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆสนใจ ก็ขอเชิญแวะเข้าไปทดลองนะครับ

• member
วันนี้ต้องขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆที่แวะมาที่ร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 และที่เวิ้งมากๆนะครับ
กีตาร์ที่ได้เตรียมไว้สำหรับช่วงวันหยุดนี้ที่เซ็นทรัลพระราม 9 หลายๆรุ่นหมดตั้งแต่วันนี้ครับ

พรุ่งนี้ ผมจะได้จัดเตรียมกีตาร์ไปเพิ่มเติมที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 นะครับ
แต่กว่าจะเข้าไปที่สต๊อกและจัดส่งไปที่ร้าน คงจะเป็นช่วงประมาณบ่ายสองโมงครับ

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆจะแวะเข้าไปที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 พรุ่งนี้ ถ้าเป็นไปได้ ขอให้แวะเข้ามาในช่วงหลังบ่ายสองโมงนะครับ จะได้ลองกีตาร์ได้ครบทุกรุ่นครับ

ตอนนี้ กีตาร์ไปถึงที่ร้านมิวสิคซิตี้แล้วครับ

kangaroo

• member