Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713699 ครั้ง)

TuBaAuN

• member
คือมเข้าไปเล่นแล้วอะครับเมื่อล๊อตที่แล้ว แล้วถูกใจG700CEมาก แต่ตอนนี้ก็ยังเก็บตังได้อยู่ที่ประมาณ6พันเองเลยอยากทราบว่าถ้าผมไปลองแล้วขอมัดจำไว้แล้วขอให้พี่ช่วยเก็บของไว้ให้จะได้ไหมอะครับ
Walden G730 D710

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
เฮียต๋องครับของแต่ง nut saddle graphtech เป็น Tusq ใช่ไหมครับ
มี saddle tusq มากี่ไซส์ครับผมอยากได้ตัวยาว 76มม. ครับทั่ไปมา 73ครับ
จะโมใส่ d51c ครับ พรุ่งนี้ช่วงเย็นจะเข้าไปช๊อป เซนพระรามเก้าครับ 8) 8)

Walden Guitar

• member
ผมเห็นด้วยกับคุณ F เลยครับ ว่าคุณ thepgesorn ดูแกใส่ใจกีตาร์จริงๆครับ
ถ้าเบื่องาน engineer มาเป็นช่างกีตาร์เต็มตัวได้สบายๆเลยครับ เห็นเครื่องไม้เครื่องมือนี่พร้อมเลยครับ
เพื่อนๆท่านไหนสนใจ ปรับแต่งกีตาร์ลองคุยกับพี่เขาดูครับ
คุณ F เห็นเงียบๆ เผลอแป๊บไปสอย Madera มาซะแล้ว ได้รุ่นไหนมาครับนี่

คุณ TuBaAuN ครับ ถ้าไม่เกินต้นเดือนหน้าผมเก็บไว้ให้ได้ครับ
ยังไงรบกวนโทรมาคุยกันก่อนละกันนะครับ

พี่ thepgesorn ผมคิดว่ามีครับ 76 mm น่าจะเป็นตัวนี้ครับ
http://www.graphtech.com/product-190-2/

แต่ปัญหาของผมคือ ผมจำไม่่ได้ว่ารุ่นนี้นำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้หรือเปล่านะครับ
คืนนี้ได้ไปจัดเรียงบางส่วนครับ ถ้าเป็นรุ่นหลักๆจะนำไปไว้แล้วครับ แต่สำหรับบางรุ่น ยังเปิดกล่องออกมาไม่หมดเลยครับ รุ่นเยอะจริงๆครับ ถ้าดู catalogue ในเวปเขาจะตาลายครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ช่วงบ่ายผมอยู่ที่มิวสิคซิตี้ จะเช็คแล้วแจ้งให้ทราบนะครับ ว่ามีวางที่นั่นหรือยัง ถ้ายังไม่วาง รบกวนมาที่เวิ้งวันจันทร์หรืออังคารครับ จะหาเตรียมไว้ให้ครับ

ผมอยากเห็นทุกคน สามารถปรับแต่งกีตาร์ที่มีให้ดีขึ้น โดยการลงทุนที่ไม่สูงจนเกินไปครับ
พอดีทาง Seagull และ Walden เขาติดต่อกับ Graphtech ให้ซัพพอร์ตเราเรื่องอะไหล่ต่างๆ เราก็เลยนำมาขายในราคาที่คิดว่า น่าจะซื้อกันได้อย่างสบายใจครับ

ราคาที่นำมาขายปลีก เป็นราคาที่เรามีกำไรพออยู่ได้ครับ อาจจะเป็นเพราะเราได้สั่งตรงจากทาง Graphtech ด้วยครับ
ตอนตั้งราคาก็รู้สึกลำบากใจครับ เพราะทราบว่าพี่ๆบางท่านได้ขายในราคาที่ต่างกันไป อาจจะด้วยต้นทุนที่ได้รับมาครับ การทำราคาเช่นนี้อาจจะทำให้พี่ๆไม่สบายใจ ผมต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

หวังว่าราคาของ Graphtech ที่นำมาขายในตอนนี้ คงจะทำให้หลายๆคนที่อยากลองเปลี่ยนอะไหล่ดีๆ มีความสุขครับ
เป็นโปรโมชั่นแทนคำขอบคุณครบ 200 หน้าของ Walden จากทางเราครับ

thepgesorn

ขอบคุณมากครับเฮียต๋อง ยังไงก็ได้ครับช่วงนี้ไปซื้ออะไหล่ตู้เย็นแถวเวิ้งบ่อยครับ

d51c ที่รอโมก็ของน้องๆที่ทำงานผมเองครับ ไม่รีบครับ

• member
ดูมวยจบ ขออนุญาตมาขึ้นกระทู้หน้า 200 ครับ
ขอบคุณทุกๆท่าน จากใจจริงครับ ที่ให้ความกรุณา และความสนใจในกีตาร์ Walden และสินค้าอื่นๆครับ
ผมจะพยายามสรรหาสินค้าดีๆ มาให้ทุกท่านได้ลอง ต่อไปเรื่อยๆครับ
ขอบคุณมากนะครับ

thepgesorn

ฉลอง 200หน้าเช่นกันครับ สินค้าดี ราคาดี มีคุณภาพ บริการด้วยใจ เฮงๆๆ ครับเฮียต๋อง...

SoundCard

ร่วมฉลองด้วยครับ 200 หน้า 200 ล้าน^^ 

เป็น medera น้องส้มของพี่เอ็มครับพี่ต๋อง ^^

วันนี้อดไปเที่ยวพระราม9 ละ โดนจองคิวโดนลากไปจตุจักร T_T

SMIL3Chai

200 หน้าแล้ว อิอิ
สินค้าุคุณภาพ ราคาดี

เฮงๆ คับ

sonic

• member

ยินดีด้วยครับ กับ 200 หน้า ผมว่า นะจะ hot ที่สุดในกระทู้ของอะคูสติกไทย
ตอนนี้ ยอดวิว 98,964 อ่าน เดี๋ยวถ้าถึง 100,000 วิว/อ่านกระทู้
ผมแนะนำเฮียจัดหนักสักที อิๆๆๆๆ

ผมเองก็หลงไหล walden ซื้อมาแล้ว 1 ตัว

!!PingpinG!!

• member
พี่ต๋องครับ กีตาร์ D570 ของผมเป็นไงบ้างครับ??

และผมอยากทราบว่า Saddle กับ Nut ที่เป็น TUSQ เสียงจะดีกว่ากระดูกรึป่าวครับ??
ถ้าจะเอามาใส่ G2070 กับ G700CE จะทำให้เสียงเปลี่ยนไปในแนวทางไหนครับ??

เห็นน้าๆโมกัน ก็อยากจะลองโมบ้าง เปลี่ยนนู้น นิดนี่หน่อย เผื่ออารมณ์จะเปลี่ยน.. ;D
(ร่วมฉลองหน้า 200  :D :D)

tamikooh

• member
Hot จริงๆ 200 หน้าแล้วหรือเนี่ย

kangaroo

• member
200 หน้าแล้ว มาแรงจริง  ร่วมฉลองครับ

Twinbee

• member
ฉลองด้วยคนครับ ^^ :) :) :D :D

Yochi

• member
มาทันหน้า 200 ;D

smash

• member
ฮิ้ว........
อีกไม่กี่วันเก็บเงินไว้ดีดี[บอกตัวเอง]อิอิ 740 จ๋าา

SMIL3Chai

ฮิ้ว........
อีกไม่กี่วันเก็บเงินไว้ดีดี[บอกตัวเอง]อิอิ 740 จ๋าา

ใกล้แล้ว อิอิ

ปล. ผมก็ใช้ 740 คับ ผมลองใส่สาย Elixir เสียงไปทาง Taylor ผสมกับ อะไรก็ไม่รู้คับ 55
สรุปคับ เสียงคมพุ่ง โคตรๆ เลย 55 :D

gtl

• member
วันก่อนผมไปที่ music city (ไม่เจอเฮียต๋อง) ลองแล้วรู้สึกว่าเล่นค่อนข้างยาก ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ action ที่สูงหรือเปล่า

ตอนนี้ดูๆรุ่น cg2000ceq, g3030ceq ไว้ครับ  แต่ก็ยังลังเลว่าจะมีรุ่นอื่นเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าอีกหรือเปล่า

ล๊อตนี้ของมาเยอะหรือเปล่า ต้องจองไว้ไหมครับ

SMIL3Chai

วันก่อนผมไปที่ music city (ไม่เจอเฮียต๋อง) ลองแล้วรู้สึกว่าเล่นค่อนข้างยาก ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ action ที่สูงหรือเปล่า

ตอนนี้ดูๆรุ่น cg2000ceq, g3030ceq ไว้ครับ  แต่ก็ยังลังเลว่าจะมีรุ่นอื่นเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าอีกหรือเปล่า

ล๊อตนี้ของมาเยอะหรือเปล่า ต้องจองไว้ไหมครับ

Nut สูงมากคับ Walden 55+
ซื้อมาต้องเคาะนัทออกมาแต่งแน่ๆ คับ

tom23

• member
200 หน้าแล้ว ของเค้าดีจริงๆ ครับ

เดี๋ยวต้องเป็นลูกค้าอีกแน่ๆ เลย  ;D ;D ;D

• member
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านอีกครั้งครับ ที่มาถึง 200 หน้าได้ ก็ด้วยความหวังดีและกำลังใจจากพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน ขอบคุณมากๆนะครับ

รูปที่ติดไว้เมื่อวานครับ ส่วนนึงของอุปกรณ์ Graphtech ที่มีโชว์ที่มิวสิคซิตี้ครับ คุณ SMIL3xD

ในรูปเป็นแค่ส่วนนึงครับ ยังมีอีกจำนวนมากที่ยังไม่ได้วางโชว์ครับ

ยินดีกับน้องส้มด้วยนะครับคุณ F :D

พี่ thepgesorn Saddle ที่พี่ต้องการที่มิวสิคซิตี้มีครับ

โปรฉลอง 100000 วิว เดี๋ยวจัดครับพี่ sonic
อย่าลืมคอยติดตามดูนะครับ :D

D570 ให้ช่างดูแล้วครับคุณ !!PingpinG!! เขาว่าเป็นที่ Nut ไม่ค่อยเรียบ ปรับแต่งแล้วครับ แต่ขอเวลาสักสองสามวัน ปรับละเอียดให้อีกทีครับ

กระดูกเสียงดีเป็นอันๆครับ แต่ TUSQ เสียงดีเหมือนกันทุกชิ้นครับ รวมทั้ง Harmonic จะดีกว่ากระดูกส่วนใหญ่ครับ การใส่ TUSQ ใน Walden จะทำให้เสียงดังและสดใสขึ้นครับ

ขอบคุณคุณ tamikooh, Kangaroo, Twinbee, Yochi, และ Tom23 มากๆนะครับที่แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับ

รอแป๊บนะครับคุณ smash ไม่เกินพฤหัสหรือศุกร์ กีตาร์มาแน่ๆ สัญญาครับ

action ของ Walden ถ้าเปิดกล่องมาเลย จะค่อนข้างสูงสำหรับคนไทยครับคุณ gtl
เพราะเขาทำมาเผื่อให้ฝรั่ง ซึ่งนิยม action สูงนิดนึงเล่น
แต่พอมาถึงเมืองไทย เราชอบเล่นเตี้ยลงนิดนึง ก็สามารถบอกพนักงานที่ร้านได้เลยครับ ว่าให้ปรับ action ให้ ซึ่งพนักงานเราทำได้ทุกคนครับ
เมื่อกี้พอผมอ่านคอมเม้นท์ของคุณ gtl ก็ได้แจ้งให้น้องพนักงานไปเซทแอคชั่นของ G3030CE ตัวที่โชว์อยู่แล้วครับ ถ้าคุณ gtl เข้ามาลองอีกครั้ง น่าจะเล่นได้ง่ายกว่าเดิมครับ

กีตาร์ล๊อตนี้มีเข้ามาพอสมควรครับ แต่ถ้าเป็น All Solid จะมีเข้ามารุ่นละ 5-6 ตัวครับ บางรุ่นอาจจะน้อยกว่านั้น หรือมากกว่านั้น
อยากเชิญให้คุณ gtl เข้ามาลองกีตาร์ในวันที่กีตาร์เข้ามา หรือหลังจากนั้นไม่เกิน 2-3 วันครับ จะได้มีโอกาสได้ลองกีตาร์ครบทุกรุ่นครับ