Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713621 ครั้ง)

kunmon

• member
ที่ร้านธีระ รับบัตร first chioce ไหมครับ

Tom Bluenen

• member
g740ce ถ้าหมด แล้วต้องรออีกนานไหมครับ กว่าของจะมา

Walden Guitar

• member
ตอนนี้กีตาร์คลาสิครหัส 2010 ไม่มีของเลยครับพี่ s_asit ตอนนี้มีแต่รหัส 2030 ครับ
รหัส 2010 น่าจะเข้ามาเดือนมิถุนา หรือกรกฏาครับ

ที่ธีระ รับบัตร first choice ครับคุณ kunmon

G740CE ตอนนี้ยังมีของนะครับคุณ Tom Bluenen
ผมคาดว่าน่าจะมีถึงวันศุกร์หรือเสาร์นี้ครับ
ถ้าหมดแล้ว ช่วงสงกรานต์ก็จะมีเข้ามาอีกครั้งครับ

TuBaAuN

• member
เฮียต๋องครับผมอยากปรึกษาเรื่องการขนกีต้าร์ไปต่างประเมศอะครับ ตอนนี้ผมมีแค่เคสโฟม และไม่อยากโหลดใต้เครื่อง ไม่ทราบว่ามีวิธีแนะนำไหมครับ
Walden G730 D710

• member
คุณ TuBaAuN ครับ
โดยปกติผมจะให้ทางแอร์ที่กราวด์ประสานงานให้ครับ
โดยจะขอถือกีตาร์ไปที่เครื่อง โดยผ่านระบบ security สนามบินครับ
และเมื่อไปถึงที่ เครื่อง ก็จะขอให้ฝากไว้กับแอร์บนเครื่องครับ และจะขอรับกีตาร์ตอนก่อนออกจากเครื่องครับ
แต่ไม่แน่ใจว่า จะทำได้ทุกสายการบินหรือเปล่านะครับ ต้องลองสอบถามก่อนการเดินทางครับ

YaoGuitars

• member
  • ...
    • http://yaoguitars.blogspot.com
ผมเคยเอาขึ้นเครื่องครับ

สายการบินที่ราคาถูกมักจะเก็บเงินเพิ่มครับ
บางสายการบิน ให้ชาร์ตเป็นกระเป๋าเดินทาง อาจจะชาร์ตเป็น oversize baggage คือขนาดใหญ่ ซึ่งราคาแพงกว่า
หรือชาร์ตเป็น checked baggage 1 ใบ ซึ่งเสียเงินทั้งคู่ครับ

สายการบินใหญ่ๆ
มักจะแข่งนโยบายให้เอากีต้าร์ขึ้นได้บ้างไม่ได้บ้าง
ยกตัวอย่างสายการบิน delta ที่ให้เอาขึ้นได้
กีต้าร์นับเป็นสัมภาระที่สามารถนำขึ้นเครื่องได้ 1 ชิ้น (ปกติเขาให้เอาสัมภาระได้ 1 ใบที่ไม่เกิน 7kg กระเป๋าส่วนตัว1ใบ แต่ส่วนใหญ่เขาให้เอากระเป๋าได้ 2 ใบ ไม่ใหญ่เกินขนาดที่เขากำหนด)

หากว่าไฟล์นั้นคงไม่เยอะ มีที่พอสำหรับวางกีต้าร์ได้ไว้บนหัว ก็สามารถวางได้สบายๆครับ แต่กลัวคนอื่นยัดๆ กระเป๋าใส่ช่องเก็บของอาจทำให้เคสมีร่องรอยบ้าง
แต่หากไม่มีที่วาง พนักงานจะออกใบฝากของให้ เราก็ฝากพนักงานไว้ พอเดินทางเสร็จก็เอากีต้าร์เราคืนได้ครับ
...

JEERASIN

• member
มีรุ่น g1070 มั้ยครับ

• member
G1070CEQ ตอนนี้ของหมดครับคุณ JEERASIN
เป็นรุ่นที่ผมสั่งเข้ามาน้อยครับ เนื่องจากความนิยมของรุ่น G3030CEQ มีมากกว่า และราคาไม่ต่างกันมากครับ

• member
มาอัพเดท พี่ๆเพื่อนๆที่มาร่วมสนุกกันนะครับ

ตอนนี้มีพี่ๆเพื่อนๆ 15 ท่านมาร่วมสนุกกันครับ ยังมีเวลาอีก 6 วันครับ อย่าเขินอายกันเลยครับ มาโพสต์รูปทักทายกันนะครับ ผมอยากจะมอบรางวัลร่วมสนุกหลายๆรางวัลครับ ตอนนี้เพิ่งได้แค่ 1 เอง อย่างน้อยสัก 2-3 รางวัลน่าจะดีครับ ;D
มาโพสต์ทักทายกันนะครับ ;D

รูปที่เพื่อนๆนำมาแบ่งปันกันครับ

คุณ s_asit

คุณ Pongsakda

คุณ komblues

คุณ theerapat

คุณ -BoMSuk71-

คุณ JKZuma

คุณ Poomjai39

คุณ siri

คุณ kunmon

คุณ Grhythm  ส่ง youtube มาทักทายครับ

Walden B1 - baritone guitar

คุณ aa

คุณ zeropoint

คุณ jewaros

คุณ chom-l

คุณ programkung

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆที่มาร่วมสนุกกันนะครับ ท่านอื่นๆ อย่าดูเพลิน ส่งรูปมาทักทายกันบ้างนะครับ ;D

songprasertsakul

• member
ร่วมสนุกด้วยคนครับ ถ้าได้รางวัลขอเป็นอย่างอื่นได้มั้ยครับ ไม่มีงบซื้อตัวใหม่ครับ 555

YaoGuitars

• member
  • ...
    • http://yaoguitars.blogspot.com
ร่วมสนุกครับ walden คุ้มค่าต่อการซื้อที่สุดแระ

...

ParkJeeYoung

• member
พี่ Walden Guitar ครับ ผมอยากทราบว่า Promotion ติด Pickup B-Band T35 ให้กับ  Walden D710 กลายเป็น
Dreadnought 710 Electric (D710E) ท่าซื้อ B-Band T35 + ค่าติดตั้ง เป็น 2000 บาท Promotion ถึงวันไหนครับ

maggot722

• member
ขอร่วมสนุกด้วยคนครับ "Walden ทั้งเสียงและคุณภาพคุ้มค่าเกินราคาจริงๆ ครับ" (Walden 710CE)

TuBaAuN

• member
ขอบคุณเฮียต๋องและน้าTKYaoมากครับ ผมไปkorean airอะครับ จะลองติดต่อสอบถามดูนะครับ
Walden G730 D710

• member
ขอบคุณพี่ songprasertsakul คุณ TKYao และคุณ maggot722  ที่เข้าร่วมสนุกกันนะครับ
ตอนนี้ก็มีพี่ๆเพื่อนๆเข้าร่วม 18 คนแล้ว หวังว่าจะมีพี่ๆเพื่อนๆเข้าร่วม จนเกิน 30 คนหรือ 60 คนเลยนะครับ :D

555 พี่ songprasertsakul ขอเป็นบัตรกำนัลก่อนละกันนะครับพี่
ถ้าพี่แวะมาที่ร้านวันไหน บอกผมล่วงหน้าเดี๋ยวผมจะดูแลกีตาร์พี่ให้นะครับ

ขอบคุณคุณ TKYao และคุณ maggot722 ที่ชอบกีตาร์ Walden ครับ :)

คุณ ParkJeeYoung ครับ เนื่องจากตอนนี้ B-Band T35 หมดครับ จะมีเข้ามาอีกประมาณ 30 ตัวในเดือนหน้าครับ
ผมจึงจะขอขยายโปรนี้ไปจนถึงเดือนพฤษภาคมครับ

ยินดีครับคุณ TuBaAun หวังว่ากีตาร์จะเดินทางสู่จุดหมายอย่างปลอดภัยครับ

modernpop

• member
ยังมี Saddle Fossalite เดิมๆ ของWalden D710 ไหมครับ พรุ่งนี้ไปเดินพระราม9 จะซื่อกลับมาสำรองอันนึงครับ

• member
คุณ modernpop ครับ Saddle Fossalite ผมเพิ่งหาเจอเมื่อวานนี้เองครับ
แต่มีอยู่ที่สาขาที่เวิ้งที่เดียวครับ

ถ้าพรุ่งนี้ ผมไม่พลาด ผมจะให้น้องเอาไปไว้ที่พระราม 9 นะครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
น้าต๋องคับ
ผมมาแล้วคับ ช้าไปรึเปล่าเอ่ย :)

ปล. รูปจะใหญ่ไปหน่อยนะคับ อิอิ เอามาจาก facebook หน่ะคับ

modernpop

• member
คุณ modernpop ครับ Saddle Fossalite ผมเพิ่งหาเจอเมื่อวานนี้เองครับ
แต่มีอยู่ที่สาขาที่เวิ้งที่เดียวครับ

ถ้าพรุ่งนี้ ผมไม่พลาด ผมจะให้น้องเอาไปไว้ที่พระราม 9 นะครับ

ไม่เป็นไรครับ ผมอยู่เจริญกรุงพอดี เด่วผมเข้าไปเอาที่ร้านธีระเองครับ

songprasertsakul

• member
ขอบคุณครับเฮียต๋อง คงจะได้เข้าไปช่วงปลายๆเมษาโน่นเลยครับ