Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713614 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
ถ้าเป็นวันที่ 5 ผมขอเป็นหลังทุ่มนึงได้ไหมครับคุณ aa
โดยปกติถ้าเป็นวันธรรมดา ผมจะทำงานที่เวิ้ง และจะมีแวะไปเซ็นทรัลพระราม 9 บ้างในช่วงเย็นครับ
แต่ถ้าเป็นวันอาทิตย์ส่วนใหญ่จะอยู่ทั้งบ่ายครับ

aa

• member
งั้น เดี่ยวผมไปเวิ้งละกัน น่าจะประมาณเกือบเที่ยงครับ

• member
ครับโดยปกติผมจะเข้าสต๊อกตอนเช้า ช่วงเที่ยงน่าจะกลับมาที่เวิ้งแล้วครับ

sackchai

• member
nut-saddle ของwalden D-550เท่าไรครับ

jakrawan

• member
เฮียต๋อง เมื่อวานผมไปซื้อกล่องcross rock จากmusic city บอกพนักงานว่าจะเอาไปใส่กับ G630ce พนักงานก็ไปหยิบG630ce มาลองใส่ให้  ก็เห็นว่าหลวมนิดหน่อย  ก็จ่ายตังค์เอากลับมาบ้านเพิ่งเห็นที่ป้ายว่าเป็นทรง dreadnought ไม่ทราบว่าพนักงานหยิบให้ผิดรุ่นหรือเปล่าครับ จะทำอย่างไรดีครับ

• member
Nut และ Saddle ถ้าเป็น fossalite ตัวที่ติดมากับ walden จะชิ้นละ 200 บาทครับคุณ sackchai
ส่วนถ้าเป็น TUSQ จะราคาชิ้นละ 280 บาท แต่ตอนนี้ของหมดครับ จะเข้ามาช่วงเดือนเมษายนครับ

คุณ jakrawan ครับ กล่องกีตาร์ Crossrock ที่ใส่ทรง Grand และ Dreadnought เป็นกล่องตัวเดียวกันครับ
ถ้าใส่ Dreadnought จะพอดีครับ แต่ถ้าใส่ Grand อาจจะหลวมด้านข้างนิดหน่อยครับ แต่พอปิดฝาก็น่าจะแน่นไม่น่าจะค่อกแค่กครับ

jakrawan

• member
รับทราบครับเฮียต๋อง  ผมแค่กลัวว่าจะซื้อมาผิด ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงครับ

ParkJeeYoung

• member
สวัสดีครับ คือผมซื้อกีตาร์ walden D710 มา เมื่อวัน อังคาร ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2556 ที่ ธีระมิวสิค คือว่าสายมัน บัด ที่สาย 6 มันตีเฟรช 1 ครับ สามารถ แก้ไขได้ไหมครับ ท่าวันไหนไปซื้อ hard case จะส่งไปซ่อมได้ไหม แล้วค่าซ่อมต้องเสียไหม

• member
ขอบคุณครับคุณ jakrawan หวังว่าจะชอบกล่อง Crossrock นะครับ

คุณ ParkJeeYoung นำกีตาร์มาที่ร้านได้เลยครับ จะแวะมาที่ธีระก็ได้ครับ หรือจะที่มิวสิคซิตี้ก็ได้
เดี๋ยวจะให้น้องพนักงานดูแลให้ครับ

sackchai

• member
Nut และ Saddle ถ้าเป็น fossalite ตัวที่ติดมากับ walden จะชิ้นละ 200 บาทครับคุณ sackchai
ขอทราบชื่อรุ่นหน่อยครับ แล้วใส่กับ D710CE ได้ด้วยหรือป่าว

Fluke1800

• member
พี่ต๋องครับ ไม่ทราบว่าที่ธีระ มีwalden Allsolid. รุ่น co2000. G2070. G3000. ให้ลองหรือเลือกซื้อมั้ยครับ พอดีสะดวกที่เวิ้งมากกว่าที่ music city. ผมอยู่ต่างจังหวัดจะเข้าไปพรุ่งนี้ครับ เคยเข้าไปไม่มีให้ลอง

• member
คุณ sackchai ครับ เป็น Fossalite for Walden ครับ ไม่มีชื่อรหัสครับ

คุณ Fluke1800 ครับ บ่ายนี้ผมได้เข้าไปที่สต๊อก และได้เตรียม CO2000 G2070 และ G3000 มาไว้ที่เวิ้งแล้วครับ ถ้าคุณ Fluke1800 เข้ามาพรุ่งนี้ก็จะได้ลองเล่นทั้ง 3 รุ่นครับ

Fluke1800

• member
คุณ sackchai ครับ เป็น Fossalite for Walden ครับ ไม่มีชื่อรหัสครับ

คุณ Fluke1800 ครับ บ่ายนี้ผมได้เข้าไปที่สต๊อก และได้เตรียม CO2000 G2070 และ G3000 มาไว้ที่เวิ้งแล้วครับ ถ้าคุณ Fluke1800 เข้ามาพรุ่งนี้ก็จะได้ลองเล่นทั้ง 3 รุ่นครับ
เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

zeropoint

• member
ส่งช้าเพราะมัวแต่แต่งรูปนี่แหละ

D710 ครับ ยิ่งเล่นเสียงยิ่งดี

songprasertsakul

• member
สวัสดีครับเฮียต๋อง ที่ผมสั่ง G3030CEQ จากสุโขทัยนะครับ ช่วยดูให้หน่อยว่าแบบนี้แก้ไขได้ไหมครับ ผมกลัวมันจะลามน่ะครับ แล้วตัวเคสล๊อคกุญแจไม่ได้ด้วยครับ แต่คงยังไม่ได้เข้ากรุงเทพอีกนานครับ สอบถามไว้ก่อน กีตาร์เสียงดีเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

• member
คุณ Fluke1800 ครับ ขอบคุณที่แวะมาที่ร้านนะครับ หวังว่าจะชอบ CO2000 นะครับ

ขอบคุณที่ร่วมสนุกกันครับคุณ zeropoint
ขอบคุณที่แต่งรูปมาสวยเลยครับ ดีใจที่ชอบ D710 ครับ :)

คุณ songprasertkul ครับ เดี๋ยวผมถามช่างแล้วจะให้คำตอบนะครับ
กีตาร์เปิดมาแล้วเป็นอย่างนี้เลยหรือเปล่าครับ เพราะปกติผมจะกำชับให้น้องพนักงาน เช็คความเรียบร้อย All Solid ทุกตัว ก่อนส่งออกจากร้านครับ
ถ้ายังไงกีตาร์ตัวนี้ ถ้าคุณ songprasertkul สะดวกเมื่อไหร่ นำมาให้ที่ร้านดูได้เลยนะครับ

SakSuriyan

• member
ส่ง ตจว คิดค่าส่งยังไงครับ

• member
จังหวัดอื่น ส่งได้เป็นบางจังหวัดครับคุณ SakSuriyan
จังหวัดที่มีร้านดนตรีดีลเลอร์อยู่ เราจะขอให้ลูกค้าสั่งผ่านร้านดนตรีครับ จะได้มีคนคอยดูแลหลังการขายให้ด้วยครับ
ส่วนค่าส่งก็อยู่ประมาณ 300 - 400 บาท ขึ้นอยู่แต่ละจังหวัดครับ

songprasertsakul

• member
เปิดมาเป็นแบบนี้เลยครับ ถ้าเข้ากรุงเทพจะเอาไปให้ดูนะครับ แต่คงจะอีกนานครับ

• member
ต้องขอโทษด้วยนะครับคุณ songprasertkul ผมเช็คกับน้องพนักงานเขาก็บอกว่าเขาไม่เห็นตรงจุดนี้ แต่ผมเองก็ไม่ได้เห็นกีตาร์ก่อนส่ง ต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าคุณ songprasertkul ว่างขอให้นำกีตาร์มาที่ร้านนะครับ จะดูแลให้ครับ