Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบเล่นว่าวบ้างครับ  (อ่าน 2956 ครั้ง)

mccartney

• member
ใครชอบเล่นว่าวบ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 20:56:13 »
ใครชอบเล่นว่าวบ้าง
เดี๋ยวนี้ยังเล่นอยู่มั้ย
เล่นว่าวบ่อยแค่ไหน
แฟนว่ายังไงเวลาเล่นว่าว
เล่นว่าว กับ กีตาร์ อันไหนคุณมีความสุขกว่ากัน

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
Re: ใครชอบเล่นว่าวบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 20:59:20 »
น้า mccartney เล่นว่าวที่ไหนครับ...

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:01:07 »
ใครชอบเล่นว่าวบ้าง
เดี๋ยวนี้ยังเล่นอยู่มั้ย
เล่นว่าวบ่อยแค่ไหน
แฟนว่ายังไงเวลาเล่นว่าว
เล่นว่าว กับ กีตาร์ อันไหนคุณมีความสุขกว่ากัน

ทุกเดือนเมษา ที่สนามหลวง   55+
มันก็สุขพอๆกันเพราะเคยกลับไปเล่นที่บ้านนอกลอยติดลมบน จิบเบียร์เล่นกีต้าร์ดูว่าวลอย โอ้ยๆ สนุกเสียนี่กระไร

เเฟนไม่บ่นเพราะว่าคนมันไม่มีเเฟน 55+
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:05:55 »
ตอนเด็ก ๆ ก็เคยเล่นที่สนามหลวง เวลามันติดลมบนแล้วเพลินมากครับ แต่ไม่ได้เล่นมานานแล้วตั้งแต่แต่งงาน...เอ๊ย ตั้งแต่โตขึ้นมา - -"

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:08:04 »
ตอนเด็ก ๆ ก็เคยเล่นที่สนามหลวง เวลามันติดลมบนแล้วเพลินมากครับ แต่ไม่ได้เล่นมานานแล้วตั้งแต่แต่งงาน...เอ๊ย ตั้งแต่โตขึ้นมา - -"
ฮา มากเลยครับน้าสน 55+
+10 ไปเลยครับ

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:12:43 »
ผมเล่นว่าวไม่เป็นอะครับ น้าๆสอนที เล่นว่าว มันเล่นยากกว่ากีตาร์อีกอ่าครับ

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:15:39 »
ชอบเล่น แต่ไม่เคยชักเล่นเองครับ

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:18:07 »
ผมเล่นว่าวไม่เป็นอะครับ น้าๆสอนที เล่นว่าว มันเล่นยากกว่ากีตาร์อีกอ่าครับ
เอาว่าว มาติดเชือกในล่อน ย้ำ ว่าในล่อน พันกับ ขวดปาดสะติก เเล้วก็ ทิ้งเชือกประมาณซัก 3-4เมตร เเล้วก็ให้อีกคนจับทางตัวว่าว เราอยู่ที่ขวด
เเล้วก็ วิ่งๆๆๆๆๆๆๆ จนว่าวมันลอย เเล้วก็ค่อยๆผ่อนเชือกเเล้วก็(กระตุกเชือก ภาษาทางการ เรียกว่า ชัก) ไปเรื่อยๆ จนมันติดลมบน เเล้วก็เอาชวดปาดสะติก ถือไว้ในมือเเล้ว ก็รอดู เรื่อยๆ ถ้าเบื่อ เราก็ตัดสาย ว่าว ให้ขาดเเล้วก็เลิกเล่นไปเล่นกีต้าร์ดีกว่า 55+

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:19:04 »
ผมไม่เล่นว่าวครับ ผมชักครับ - -*

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:22:36 »
ผมไม่เล่นว่าวครับ ผมชักครับ - -*
ชักอะไร...หรือว่า ชักจะสงสัยว่าเล่นยังไง 55+

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:26:42 »
เอาว่าว มาติดเชือกในล่อน ย้ำ ว่าในล่อน พันกับ ขวดปาดสะติก เเล้วก็ ทิ้งเชือกประมาณซัก 3-4เมตร เเล้วก็ให้อีกคนจับทางตัวว่าว เราอยู่ที่ขวด
เเล้วก็ วิ่งๆๆๆๆๆๆๆ จนว่าวมันลอย เเล้วก็ค่อยๆผ่อนเชือกเเล้วก็(กระตุกเชือก ภาษาทางการ เรียกว่า ชัก) ไปเรื่อยๆ จนมันติดลมบน เเล้วก็เอาชวดปาดสะติก ถือไว้ในมือเเล้ว ก็รอดู เรื่อยๆ ถ้าเบื่อ เราก็ตัดสาย ว่าว ให้ขาดเเล้วก็เลิกเล่นไปเล่นกีต้าร์ดีกว่า 55+

ชอบครับ ตอนจบหักมุมดี เดี๋ยวผมไปเล่นว่าวมั่งดีกว่า อิอิ

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 22:07:22 »
ตอนเด็กๆเล่นทุกหน้าร้อนเลยครับ พูดแล้วก็คิดถึงเหมือนกัน
คิดแล้วตอนเด็กๆทำไรตั้งเยอะ มากกว่าตอนนี้แน่นอน

Traveler

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 22:27:24 »
ขอตอบมั่ง บอกไว้ก่อนว่า "ห้ามคิดมาก" นะ

ใครชอบเล่นว่าวบ้าง      ผมก็ชอบ
เดี๋ยวนี้ยังเล่นอยู่มั้ย        เล่นครับ
เล่นว่าวบ่อยแค่ไหน       ทุกครั้งที่มีโอกาส
แฟนว่ายังไงเวลาเล่นว่าว   ไม่เห็นว่าไง ผมเล่นให้ดูและสอนวิธีเล่นด้วยนะ
เล่นว่าว กับ กีตาร์ อันไหนคุณมีความสุขกว่ากัน    เพลินเหมือนกัน แต่คนละแบบ งงไม๊

ทีนี้ขอถามบ้าง

แล้วเจ้าของกระทู้เคยเล่นว่าว พร้อมๆกับเล่นกีต้าร์ไม๊  ;)

vintageeeee

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 23:11:13 »
โฆษณาแช้มว่าว(พากษ์นรก)

แชมป์ว่าวครับ 555

Rut_pro

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 00:48:44 »
ตอนสมัยยังเป็นหนุ่มน้อย อยู่บ้าน ตจว. เล่นทุกปีครับ
ช่วงหลังฤดูเก็บเกี่ยวข้าว ก็ทำว่าวเล่นทุกปี สนุกดี ปล่อยติดลมบน ผูกไว้ข้ามวันข้ามคืนเลยละ

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 01:59:36 »
ขอตอบมั่ง บอกไว้ก่อนว่า "ห้ามคิดมาก" นะ

ใครชอบเล่นว่าวบ้าง      ผมก็ชอบ
เดี๋ยวนี้ยังเล่นอยู่มั้ย        เล่นครับ
เล่นว่าวบ่อยแค่ไหน       ทุกครั้งที่มีโอกาส
แฟนว่ายังไงเวลาเล่นว่าว   ไม่เห็นว่าไง ผมเล่นให้ดูและสอนวิธีเล่นด้วยนะ
เล่นว่าว กับ กีตาร์ อันไหนคุณมีความสุขกว่ากัน    เพลินเหมือนกัน แต่คนละแบบ งงไม๊

ทีนี้ขอถามบ้าง

แล้วเจ้าของกระทู้เคยเล่นว่าว พร้อมๆกับเล่นกีต้าร์ไม๊  ;)

คำถามทิ้งท้ายนี่เด็ดจริงๆ ผมหล่ะไม่อยากนึกภาพเลย แต่ก็เผลอนึกไปแล้ว ><

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:12:42 »
ตอนเด็กๆผมชอบเล่นมากครับ ถึงตอนนี้ก็ยังชอบ...แต่ถ้าไปเข้าห้องน้ำแล้วเจอป้ายแบบนี้ติดหน้าห้องน้ำผมจะเซ็งมากเลย...555555 ;D ;D ;D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
รักเธอ...ประเทศไทย

yamakita

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:26:05 »
เล่นแล้วว่าวไม่ค่อยขึ้นครับ ว่าวที่เล่นแล้วผมชักขึ้นจะมีแต่ว่าวงู กะ ว่าวโค้กที่แถมสมัยก่อน อย่างอื่นชักไม่เคยขึ้นครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:32:41 »
ตะก่อนตอนที่ซื้อน้ำอัดลมป็นลังๆ มันจะแถม ว่าว มาด้วย สีสวยเชียว ทนอีกตั้งหาก ตะก่อนมีครบทุกสีเลย พัทยาลมดีตลอดอยู่แล้ว  แต่ตั้งแต่มันเลิกแถมก็ไม่ได้เล่นเลย T^T  (แล้วทำไมไม่ซื้อเล่นก็ไม่รู้ 55555+)
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Gunso

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:36:31 »
ครั้งสุดท้ายน่าจะ 20 กว่าปีแล้วครับ