Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หุหุ อัดเพลงเข้าคอม  (อ่าน 4357 ครั้ง)

vintageeeee

• member
หุหุ อัดเพลงเข้าคอม
« เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 00:13:08 »
คือผมอยากจะอัดเพลงเข้าคอมอะครับ อยากเสียบจากภาคไฟฟ้าเข้าคอมเลย เพราะผมจะอัดหลาย line
แต่ตอนนี้ผมใช้โปร่งเฉยๆ  แล้วห้องผมมันกว่างลองใช้ไมค์อัดเสียงสะท้อนเยอะมาก   ผมเลยคิดว่าจะเปลี่ยนเป็นโปร่งไฟฟ้าีดีรึป่าวครับ

jomyutshinjo

• member
ิอย่าไปคิดมากครับ ถ้ามันจำเป็นก็เอามาสักตัวครับ มีโปร่งแล้ว ลองอะไรเต่ามาลองสิครับ เสียงออกแอมพระ้เจ้าเลย ต่อเข้าเอมคิดว่าหน้าจะเจ๋งเหมือนกันนะไม่แน่ใจเพราะไม่เคยเลยครับ

wanchartwww

• member
เวลาเสียบเข้าคอมนี่ต้องทำยังไงบ้างคับ

Rut_pro

• member
กะจะเจาะใส่ pu เหมือนกันครับ แต่เสียดายกีต้าร์
ก็เลยกะต้องจัด โปร่งไฟฟ้าอีก ตัว แต่ผ่านการอนุมัติยากมาก จาก ผบ.

pickpanther

• member
    • My Page
อันนี้ผมใช้โปร่งไฟฟ้าเสียบเข้าช่อง line in เลย อัด 3 ไลน์ครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=5VajFaTLFKw" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=5VajFaTLFKw</a>

FB/PickFingerstyle

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
โดยส่วนตัวผมไม่ชอบต่อ Line นะครับ ผมชอบเอาไมค์จ่อตรงมากกว่า มันได้ซาว์ดแบบที่ต้องการมากกว่าครับ ส่วนเรื่องห้องมี Verb หรือเสียงก้องมากนั้น มาจากหลายสาเหตุครับ ห้องเล็กหรือห้องใหญ่ก็เป็นทั้งนั้นครับ ถ้าตำแหน่งไม่ถูกต้องและไม่มีตัวกันเสียง  เรื่องการอัดเสียงแนะนำให้ถามน้ากบ BlueMoon เลยครับ ขั้นเทพ อิอิ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ถ้าจะใช้เพื่อขึ้นเวที เอาเลย
แต่ถ้าจะใช้อัดเสียง เอาไมค์จ่อดีกว่าครับ ถ้าห้องเสียงก้องก็หาผ้าห่มหรือที่นอนมาแปะผนังไว้
:)

Aip studio

• member
ถ้าจะใช้เพื่อขึ้นเวที เอาเลย
แต่ถ้าจะใช้อัดเสียง เอาไมค์จ่อดีกว่าครับ ถ้าห้องเสียงก้องก็หาผ้าห่มหรือที่นอนมาแปะผนังไว้

ถ้าเป็นเรื่องคอม หรือ software ถามน้าน็อคเลยครับ รับรอช่วยได้แน่ครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

vintageeeee

• member
ขอบคุณมากครับ ผมเคยลองใช้ไมค์จ่อดูแล้วทีนึงครับ จ่อตรงซาวโฮลเลย แต่ก็ไม่หายหน่ะครับ แต่เป็นไมค์ธรรมดานะครับ   จะซื้อไมค์ตัว 2-3 พัน ก็กลัวซื้อมาแล้วแก้ไม่ได้จะเสียป่าว
ก็เลยคิดว่าจะต่อตรงไปเลยหน่ะครับ          ไงน้ากบ ช่วยมาแนะนำตามคำเรียกร้องหน่อยครับ ฮี่ๆๆ

vintageeeee

• member
ตามหาน้ากบครับ ๕๕๕

Aip studio

• member

แก้ชื่อกระทู้ ว่า รบกวน น้ากบ Bluemoon สุดหล่อ หน่อยค่ะ  รับรองมาแน่ครับ 55555+

ปล.อย่าลืมคำว่า  ค่ะ  นะ เดี๋ยวมันไม่จูงใจ 55555+

vintageeeee

• member

แก้ชื่อกระทู้ ว่า รบกวน น้ากบ Bluemoon สุดหล่อ หน่อยค่ะ  รับรองมาแน่ครับ 55555+

ปล.อย่าลืมคำว่า  ค่ะ  นะ เดี๋ยวมันไม่จูงใจ 55555+

จัดไปครับน้าอิ๊บ

Aip studio

• member
Re: รบกวน น้ากบ Bluemoon สุดหล่อ หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 19:15:20 »
55555+

nong

• member
Re: รบกวน น้ากบ Bluemoon สุดหล่อ หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:01:55 »
สงสัยน้ากบแกไม่ค่อยว่าง ....เมื่อเย็นเห็นแวบๆว่าไปรับสาวนักศึกษาแถวๆหอการค้า...

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:12:14 »
สงสัยน้ากบแกไม่ค่อยว่าง ....เมื่อเย็นเห็นแวบๆว่าไปรับสาวนักศึกษาแถวๆหอการค้า...

เดี๋ยวก็มาครับ  อาจดึกหน่อย อิอิ^^

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:20:12 »
อิอิอิ มากางใบ รอ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

vintageeeee

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:30:50 »
อิอิอิ มากางใบ รอ

๕๕๕ รอด้วยกันครับ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:35:32 »
หัวข้อจูงใจมั๊ย ค่ะ 55555+

singha _ku68

• member
Re: หุหุ อัดเพลงเข้าคอม
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:09:32 »
ถ้าจะอัดเข้าคอม ผมแนะนำให้ใช้กีต้าร์แบบที่มีภาคปรีแอมป์ครับ แล้วยิงตรงเข้า คอมได้เลยครับ ฟังที่ผมอัดดูนะครับ

บอกมาสักที - FILM (ฮะหมี ฟ.ฟิล์ม)

ผมอัดแบบยิงตรงเข้าคอมเลย

vintageeeee

• member
Re: หุหุ อัดเพลงเข้าคอม
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 10:35:50 »
ถ้าจะอัดเข้าคอม ผมแนะนำให้ใช้กีต้าร์แบบที่มีภาคปรีแอมป์ครับ แล้วยิงตรงเข้า คอมได้เลยครับ ฟังที่ผมอัดดูนะครับ

บอกมาสักที - FILM (ฮะหมี ฟ.ฟิล์ม)

ผมอัดแบบยิงตรงเข้าคอมเลย

ขอบคุณครับน้า    แล้วน้าแปลงหัวจากหัวแจ็คแล้วคอมยังไงครับ