Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตปล่อยปลาดุกคอเล็กเสียงดัง Seagull S6 Slim + Fishman Matrix Infinity :)  (อ่าน 2849 ครั้ง)

veevy_kung

• member
ขออนุญาตปล่อยปลาซัก 1 ตัวครับ

Seagull S6 Slim + Fishman Matrix Infinity (ไม่มีเคสหรือกระเป๋าแต่อย่างใดนะครับ) จัดไปที่.....

สภาพโดยรวมผมว่ามันก็ใหม่นะ บอกใหม่ไม่ได้สิเพราะมันผ่านมานานละ แต่ร่องรอยน้อยมากๆ มองจากด้านหน้าหรือด้านบนนี่ขึ้นห้างได้ครับ

มีก็แต่ร่องรอยตามด้านล่างตามภาพและก็รอยขนแมว รอยปิ๊กการ์ด บราๆ ตามประสาของกีตาร์เคลือบซาตินครับ :)

สำหรับตัวนี้เล่นแต่ในห้องนอนครับ เคยออกงานครั้งเดียว ส่วนใหญ่เสียบแอมป์เล่นที่บ้านกับสังสรรค์เล็กๆ บอกเลย Fishman ตัวนี้เอาอยู่ เล่นคู่กับ Loundbox Mini นี่แจ่มสุดๆ ครับ ตัวนี้เล่นน้อยจริงๆ เพราะไม่ค่อยอยู่บ้าน ส่วนใหญ่เล่น Guitarlele มากกว่า อนาคตค่อยไปหาไซส์เล็กมาไว้ในรถเล่นแทน :)

โทนเสียงเด้งๆ เลยครับ ตีคอร์ดมันมากๆๆ ไม่พร่าหรือเบลอ ปิคกิ้งชัดเจนเสียงพุ่ง ตามมาตรฐานนกนางนวลเลยครับ ไปๆ ดูรูปกัน

หน้าตรงก่อนเลย

ด้านข้างลายไม้งดงามเลยครับ

หัวปลาดุก

Bridge งดงาม

PU ที่ติดตั้งมาครับ คือผมถ่ายซูมเข้าไปไม่ได้น่ะครับ

ดูกล่องมันแทนละกันนะครับ บอกเลย PU ตัวนี้ เสียงธรรมชาติมากๆ ไม่ลอยๆ โน๊ตชัด ดังเท่ากันหมด

ทีนี้มาดูร่องรองที่เหนชัดบ้างครับ ผมว่ามันก็ชัดนะ

แต่ของอย่างนี้มันอยู่มุมถ่ายด้วยมั่ง ไฟไม่ลงก็มองไม่เห็นครับ แต่ก็ต้องบอกให้ทราบ เพื่อความสบายใจ

ส่วนภาพอื่นๆ สามารถจัดให้เพิ่มเติมได้นะครับ พอดีไม่ได้เอาที่ชาร์จมาด้วยเลยได้เท่านี้ อาจจะไม่ค่อยชัดมาก ช่วงหลังเริ่มถ่ายรูปแล้วมือสั่นครับ :(

จัดไปที่ 13,500 บาทครับ อยู่แถวเอกชัย สามารถนัดเจอและลองได้ครับ โทรมาได้เลยครับ 086-909-4777

Back Solid

• member
  • Acoustic
กีตาร์สวยน่าเล่นมากเลยครับ

s.lucky

• member
เชียร์เลยครับ ผมก็ใช้ S6 Slim อยู่เหมือนกัน ราคานี้สภาพนี้ ได้ Pick-up Fishman Matrix  ด้วยน่าเล่นเลยครับ...
Acoustic Only...!

tito

• member
พรุ่งนี้ติดต่อไปนะครับ สนใจมากๆๆๆๆๆๆๆ

novouing

• member
กีต้าสวยมากเลยคับ ๆ ออกวินเทจดีเลย

nhoy

• member
น่าเล่นมากครับ

veevy_kung

• member
ต้องขอโทษน้องที่โทรเข้ามาด้วยนะครับ พอดีผมไม่สะดวกไปส่งให้ตรงนั้นจริงๆ

สำหรับท่านที่สนใจ ขออนุญาตนัดเจอแถวๆเอกชัยนะครับ เดี๋ยวจะให้น้องเอาไปให้ชมครับ

ของสภาพดี เสียงแจ่มแน่นอนครับ

veevy_kung

• member
กลับมาแล้วครับผม นัดเจอได้เลยครับ
กีตาร์สวยน่าเล่นมากเลยครับ
ขอบคุณมากครับน้า ตัวนี้เสียงดี ตีคอร์ดมัน เป็นที่รู้กันดีเลยครับ
เชียร์เลยครับ ผมก็ใช้ S6 Slim อยู่เหมือนกัน ราคานี้สภาพนี้ ได้ Pick-up Fishman Matrix  ด้วยน่าเล่นเลยครับ...
Fishman ตัวนี้หายห่วงเลยครับ ธรรมชาติมาก
พรุ่งนี้ติดต่อไปนะครับ สนใจมากๆๆๆๆๆๆๆ
โทรมาได้เลยครับ ถ้าไมีไกลจริง เดี๋ยวจัดให้เลยครับ :)
น่าเล่นมากครับ
ขอบคุณมากครับน้า
กีต้าสวยมากเลยคับ ๆ ออกวินเทจดีเลย
สีกำลังสวยเลยครับ รอยน้อยมากๆ

ติดต่อมาได้เลยครับ ตอนนี้กลับบ้านทุกเย็นครับ นัดเจอได้เลยมืดหน่อยๆ :)

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ลายไม้ด้านข้างสวยมากครับ แล้วด้านหลังเหมือนกันมั๊ยครับ

s.lucky

• member
ขออนุญาตตอบแทน จขกท นะครับ ลายไม้ด้านหลังเหมือนด้านข้างเลยครับ เป็น laminated wild cherry ครับ
น้า lekjung ที่อยุ่แถวบางแครึป่าวครับ..?

veevy_kung

• member
ขอบคุณน้า s.lucky ครับผม ตามนั้นเลยครับ ลายหลังเหมือนข้างเลย

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ขออนุญาตตอบแทน จขกท นะครับ ลายไม้ด้านหลังเหมือนด้านข้างเลยครับ เป็น laminated wild cherry ครับ
น้า lekjung ที่อยุ่แถวบางแครึป่าวครับ..?

ใช่แล้วครับพี่ s.lucky ผมเล็กจังคนเดิม บุญเติมเจ้าเก่าครับ อิอิ

s.lucky

• member
ขอบคุณน้า s.lucky ครับผม ตามนั้นเลยครับ ลายหลังเหมือนข้างเลย
ยินดีครับผม... ขายได้ไวๆ นะครับ... ^^

ใช่แล้วครับพี่ s.lucky ผมเล็กจังคนเดิม บุญเติมเจ้าเก่าครับ อิอิ

สบายดีนะครับพี่ ผมว่าจะทักพี่หลายทีแระ เห็นเปลี่ยน User Name ไปก็เลยไม่ค่อยแน่ใจครับ ....^^

lekjung1974

• member

[/quote]

สบายดีนะครับพี่ ผมว่าจะทักพี่หลายทีแระ เห็นเปลี่ยน User Name ไปก็เลยไม่ค่อยแน่ใจครับ ....^^
[/quote]

สบายดีครับ ขอบคุณมากครับพี่ s.lucky ดีใจที่ยังจำกันได้ ผมเองช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยเท่าไหร่ เพราะว่าติดภารกิจหลายอย่าง แต่ยังระลึกถึงเพื่อนพี่น้องสมาชิกเก่าที่เคยฝ่าสมรภูมิกีต้าร์มาด้วยกันเสมอครับ
  หวังว่าพี่ s.lucky คงสบายดีเช่นกัน Take Care ครับ จุ๊บ จุ๊บ....... มั่งมีศรีสุข ไม่เจ็บไม่จนนะครับ

veevy_kung

• member
ดันๆ

jakkavoot

• member
ถ้าไม่เอา  Fishman Matrix Infinity   จะได้ราคาเท่าไหร่ครับ