Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ES go sound hole pick-up  (อ่าน 704 ครั้ง)

boonchai

• member
ES go sound hole pick-up
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 17:25:12 »
ES go sound hole pick-up GS MINI
มีเสียงจี่ แก้ไขได้ไหมครับ หรือต้องซื้อใหม่เลย

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
Re: ES go sound hole pick-up
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 08:03:16 »
ES go sound hole pick-up GS MINI
มีเสียงจี่ แก้ไขได้ไหมครับ หรือต้องซื้อใหม่เลย

ผมเคยใช้เป็นเรื่องปกติครับ ES-GO เป็นแบบ Passive สัญญาณไม่ค่อยเสถียรเลยสำหรับผมนะบางวันก็จี่บางวันก็ไม่จี่

GS Mini ตัวใหม่ของผมจะหนีไปติดอย่างอื่นแล้วหล่ะครับ

boonchai

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 15:10:06 »
ตัวที่ใผมช้อยู่ จี่ตลอดกาลครับน้า dewwy เลยไม่ได้เล่นออกแอมป์
หากเล่นออกแอมป์ต้องเอาสายกีต้าร์ที่ไม่ใช้แล้วพันกับหัวแจ๊ค
ปลายอีกข้างเสียบไว้ที่พุง เสียงจี่จึงจะหาย ไม่มีวิธีแก้หรือครับ
สงสัยต้องซ์้อตัวใหม่แน่ ขอบคุณน้า dewwy ด้วยครับ

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:59:14 »
ถ้าเล่นออกแอมป์เยอะๆบ่อย ผมไม่แนะนำครับ ปิกอัพตัวนี้คอนเซปผมว่าออกแบบมาเพื่อสะดวกใช้กับกีต้าร์พกพา เสียงที่ได้มาผมว่าก็เหมาะสมกับราคาแล้วนะครับ แต่ถ้าอยากได้ที่เวลาต่อเข้าภาคไฟฟ้าดีดี แนะนำรุ่นอื่นดีกว่าครับ ผมเคยลองทำเอา จีเอสตัวใหม่ที่เพิ่งซื้อไปใส่ปิคอัพฟิตแมน on board ตัวที่มีไมค์ด้วยนะครับ มันเจ๋งมากเลย แล้วเอา sould hole cover ปิด เล่นในบาร์เล็กๆ เดี่ยวโฟร์ค หรือจะเล่นกับแบรน สุดโค่ยครับ :) แต่ถ้าอยากเล่นออกแอมป์เยอะจริงๆ แล้วมีงบจำกัด ไม่แนะนำสำหรับ Gs go pickup ครับ