Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อกีต้าร์ซัก 1 ตัว แต่ตัดสินใจไม่ถูกกับสองตัวนี้ครับ  (อ่าน 1558 ครั้ง)

amandolin

• member
1.Walden G3000
2.Taylor gs-mini rosewood มือ2

คือผมไปลองมาแล้วบอกตามตรงว่าแยกความต่างไม่ค่อยออก อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
1.เสียง ตัวไหนให้ sound ที่ดีกว่า
2.งานประกอบ
3.ความคุ้มค่า
4.ถ้าซื้อตัวนี้คงอยู่กันไปอีกนาน ตัวไหนน่าเก็บกว่าครับ

Gamo Lab

• member
ขอเชียร์ Taylor GS Mini ครับ เสียงเยี่ยมเกินตัวครับ

chet

• member

.Walden G3000 เสียงกังวานกว่า ตัวมันใหญ่กว่า
Taylor GS Mini  มันเคลื่อนย้ายออกข้างนอกสะดวก และเล่นนานๆ ไม่ค่อยเมือย ตัวมันขนาด 3/4 เล็กกว่า Walden G3000
อย่าไปฟังคนอื่นเลย สองตัวนี้มันคนละอารมณ์ น้าเลือกเองดีกว่า เพราะกีตาร์ต้องอยู่กับน้าไปอีกนาน เลือกแบบที่ชอบ

mai_911

• member
ถ้าแยกไม่ออก เลือกตัวที่เล่นถนัดครับ

นนท์เสนา

• member
น่าสนใจทั้งสองตัวถ้าความนิยมก็ต้องTaylorครับ

pong

• member
เชียร์ g3000 คับ(^^)

TOM1869

• member
Gs mini. ครับ
Line id: 081-8718003

guitar hunter

• member
สองตัวนี้คนละไซด์กันเลย เล่นตัวไหนถนัดก็เอาตัวนั้นครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบรูปทรงของเจ้า gs mini มาก แต่ก็ต้องผ่านเพราะเล่นไม่ถนัดเอาซะเลย

nhoy

• member
1.Walden G3000
2.Taylor gs-mini rosewood มือ2

คือผมไปลองมาแล้วบอกตามตรงว่าแยกความต่างไม่ค่อยออก อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
1.เสียง ตัวไหนให้ sound ที่ดีกว่า
2.งานประกอบ
3.ความคุ้มค่า
4.ถ้าซื้อตัวนี้คงอยู่กันไปอีกนาน ตัวไหนน่าเก็บกว่าครับ
เรียนน้า amandolin
สองตัวนี้เป็นกีต้าร์คนละไซส์กัน จึงน่าจะอยู่ที่น้า amandolin เองครับว่าจะชอบหรือถนัดกีต้าร์ไซส์ไหน มาตรฐานปกติหรือ 3/4
ดีที่สุดคือ หาโอกาสไปลองดูด้วยตัวเองครับ
ในกรณีถ้ามีกีต้าร์ไซส์ปกติอยู่แล้วก็อาจจะมองไปที่ GS mini ซึ่งก็น่าเล่นและเป็นแบรนด์ดัง
แต่สำหรับผมเอง (อาจจะมีความเห็นแตกต่างไปจากน้าๆ สักหน่อยครับ) ถ้าจำเป็นต้องเลือก ผมมองไปที่ G3000 ครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
 เลือก GS mini ครับได้เอกลักษณ์ของเสียงดีครับ เป็นตัวของตัวเองดี

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
ต้องเลือกตัวที่เหมาะกับเรา ซินะครับ  ;)

mai_911

• member
ต้องเลือกตัวที่เหมาะกับเรา ซินะครับ  ;)

ใช่ครับ คนจ่ายเงินก็เงินเรา เวลาเล่นก็ตัวเรา คนเลือกะเป็นใครดีล่ะครับ 55

amandolin

• member
จัดมาเรียบร้อยครับ GSmini rosewood ของน้า OH absoluteyes ของดีใหม่เอี่ยมมมมม

ขอบคุณน้าๆทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับผม