Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าครับช่วยแนะนำ OM เสียงเปล่าดีๆ งบ 30k-40k ให้สักตัวครับ  (อ่าน 3024 ครั้ง)

tuy26

• member
น้าครับ มีงบ 30k-40k ช่วยแนะนำ OM เสียงเปล่าดีๆ ให้หน่อยครับ แล้วทรงOM back side ควรเป็นไม้อะไรดีครับ

Ods16339

• member
Blueridge 163 ,163a,180,180a,243a
Eastman
Furch om34
Taylor. 312,gc3
S.yairi.om ที่เป็นall solidครับ

J.taka

• member
K.yairi fy84 

springwaltz

• member
  • Vet Med
งบนี้ลองดูEastmanครับ เข้ามารอมือสองในหน้าซื้อขายก็ได้ครับ

TOM1869

• member
K.yairi. +yamaha. Ls20.  ครับ
Line id: 081-8718003

guitar_import

• member
ถ้าไม่รีบ ผมมีGuild GAD30R itb Sunburst แต่ต้องรอหน่อยนะ
มี2ตัวแต่ขอปล่อยแค่ตัวเดียว

Mmaxx

• member
ในหน้าซื้อขาย3ตัวนี้น่าสนใจเลยครับลองดูครับ

Takamine cp50nc
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=42735.0

Morris F-101
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=41609.0

Blueridge™ BR 183
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=43398.0

Martin OMJM

• member
ขออนุญาติตอบจากประสบการณ์จริงครับ

เก็บเงินอีกนิดครับ   แล้วเล่นรุ่นที่เป็น all Solid ที่เป็นไม้Spure และหลังข้าง
เป็น Indaian Rosewood ของ Taylor จะเริ่มต้นที่ ซีรีย์8  แล้วจะไม่ผิดหวัง
                                 มารตินก็เล่นรุ่น Retro  om-28  เสียงดีมากๆครับ   ผมมีกีต้าร์ราคาต่ำกว่า 50000 บาทหลายตัว   แต่เสียงก็ยังสู้รุ่นสูงๆไม่ได้   

nhoy

• member
น้าครับ มีงบ 30k-40k ช่วยแนะนำ OM เสียงเปล่าดีๆ ให้หน่อยครับ แล้วทรงOM back side ควรเป็นไม้อะไรดีครับ
เรียนน้า tuy26
นอกจากที่น้าๆ ได้กรุณาแนะนำไว้แล้วซึ่งล้วนน่าเล่นทั้งสิ้นครับ
ในงบเช่นนี้ ผมมองไปที่ Eastman และ Blueridge ครับ
สำหรับเรื่อง OM Back & Side ควรเป็นไม้อะไรดี ก็ขออนุญาตเรียนว่าแล้วชอบครับ ซึ่งแต่ละท่านก็ย่อมแตกต่างกันออกไป
โดยทั่วๆ ไปแล้วก็มักมองไปที่ Rosewood ครับ แต่ Mahogany, Koa, และ Cocobolo ก็ล้วนน่าเล่นทั้งสิ้นครับ 

free-rider

• member
งบ40up มีอีกทางเลือกคือcustomถ้าไม่ติดแบรนนอก ช่างไทยวันนี้ฝีมือดีมากๆ ลองดูเป็นอีกทางเลือกครับ :) :) :)

Peeaek

• member
มี Eastman E20 OM  เสียงดีมากใหม่มาก 35000สนใจไหม 0910048328

tuy26

• member
น้าpeeaekครับ ขอดูรูปe20omหน่อยครับ

aekudom

• member
  • Walden g830/Morris W80
รอชมด้วยคนครับ

Peeaek

• member
Add lineตามเบอร์โทรครับจะส่งให้ดู ลงในนี้ทำไม่ค่อยเป็น

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
เชียร์ Blueridge 163 ครับสวยและน่าเล่นครับ

tuy26

• member
ขอบคุณน้าๆมากครับสำหรับคำแนะนำ จากที่น้าๆแนะนำไว้ ทั้ง eastman e20om  blueridge163และ183  k yairi fy84  taylor312 และอื่นๆ  ผมอยากถามน้าๆว่ามีแบรนด์ไหนรุ่นอะไรบางครับ ที่เล่นได้หลายๆแนวบางครับทั้ง ปิ๊คกิ้ง ฟิงเกอร์สไตล์
และสตัม บางครับ เห็นน้าๆบางคนบอกว่า omบางตัวปิ๊คกิ้งดี สตัมไม่ได้เรื่อง น้าช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

J.taka

• member
ทรง ga  ครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
งบนี้ใกล้เคียงจะได้Furchเหมือนกันนะครับเพิ่มงบอีกหน่อยครับ Furchก็เด่นฟิงเกอร์เลยครับ สำหรับที่น้าบอกว่าom
ปิ้กกิ้งดีสตรัมไม่ได้เรื่องนี่มันอาจจะอยู่ที่วิธีการเล่นก็ได้นะครับ ผมเห็นJohn Mayerแกก็สตรัมกับomอยู่เรื่อยๆนะครับแต่ถ้าคิดแบบนั้นจริงๆลองหาom ที่เป็น deep bodyดูครับ ทีนี้ละสตรัมได้ดีทีเดียวครับ แนะนำFurchเพิ่มอีกแบรนด์ครับ

Peeaek

• member

mdit

• member
ราคาช่วงนี้ อย่าลืมไปลอง Ayer ด้วยนะครับ