Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ veelah  (อ่าน 542 ครั้ง)

Sullivan

• member
สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ veelah
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 01:53:01 »
ตอนนี้ผมใช้ v5gace รู้สึกว่าคอออกใหญ่ๆหน่อย แต่ไปลอง v1omce ของเพื่อนขอมันเหมือนจะเล็กกว่า เล่นสบายกว่า

สอบถามครับ มันเกี่ยวกับทรง หรือรุ่นอ่ะครับ หรือว่าคอมันเท่ากันผมคิดไปเองง :)

mai_911

• member
Re: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ veelah
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:07:25 »
เกี่ยวกับ lot ครับ สำหรับวีล่า

nhoy

• member
Re: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ veelah
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 19:05:25 »
ตอนนี้ผมใช้ v5gace รู้สึกว่าคอออกใหญ่ๆหน่อย แต่ไปลอง v1omce ของเพื่อนขอมันเหมือนจะเล็กกว่า เล่นสบายกว่า

สอบถามครับ มันเกี่ยวกับทรง หรือรุ่นอ่ะครับ หรือว่าคอมันเท่ากันผมคิดไปเองง :)
น้า Sullivan ลองเปรียบเทียบดูแน่แล้วใช่ไหมครับ ถ้าแน่แล้วอาจเป็นตามที่น้า mai_911 ได้กรุณาเรียนให้ทราบครับ
หรือถ้าเป็นเพียงสัมผัสความรู้สึก อาจเป็นเรื่องของการเซ็ทอัพก็เป็นได้
แต่คนเราส่วนใหญ่เวลาเปรียบเทียบกีต้าร์กับคนอื่นมักเกิดความรู้สึกบวกกับของคนอื่นมากกว่าอยู่เสมอครับ
จะอย่างไรก็ตามขออนุญาตเรียนว่า V5-GACE เป็นกีต้าร์ตัวหนึ่งที่เสียงดีและน่าเล่นครับ