Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าท่านใดเล่น Struming รัวๆได้บ้างครับ  (อ่าน 1163 ครั้ง)

[Nick]

• member
น้าท่านใดเล่น Struming รัวๆได้บ้างครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2014, 16:21:29 »
Ben Lapps - Reverie

นาทีที่ 1:54 เป็นเทคนิคเดียวที่ผมทำไม่ได้น้าๆท่านใดพอให้คำแนะนำบ้างครับ
ฝึก Bodytapping กันต่อปาย
ไม่ยอมแก่งดเรียกน้า

regenhow

• member
Re: น้าท่านใดเล่น Struming รัวๆได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 01:50:48 »
สะบัดมือไวๆอะครับ เหมือนดีดปกติก่อนหน้านั้นเลยแต่เร่งให้มันเร็วรัว

mai_911

• member
Re: น้าท่านใดเล่น Struming รัวๆได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 11:37:25 »
ผมเล่นได้ครับ ไม่ค่อยยากเท่าไหร่

ฝีมือเยี่ยมขนาดน้า จขกท ที่เล่นได้ทุกเทคนิคในเพลงนี้แล้วสามารถเล่นได้สบายเลยครับ

[Nick]

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 04:07:57 »
ผมเล่นได้ครับ ไม่ค่อยยากเท่าไหร่

ฝีมือเยี่ยมขนาดน้า จขกท ที่เล่นได้ทุกเทคนิคในเพลงนี้แล้วสามารถเล่นได้สบายเลยครับ
ขอโทษทีครับพึ่งกลับจากสุราษ ไม่ทุกเทคนิคครับเคยลองแล้วใช้การสะบัดข้อมือเร็วๆแล้วคุมเสียงไม่ได้เลยครับ ยังไม่เนียนเลยครับเล่นเพลงไหนก็ไม่เนียนเมโลดี้ไม่สะอาดมั่วๆอยุ่นะครับยังอยากหาคนฝึกให้อยู่เลยแถมคนนี้เขาเก่งเนียนแบบเขาคงไม่ไหวหรอกครับ ยังอยากหาคนฝึกให้อยู่ครับที่เล่นแบบอื่นเป็นก็ฝึกไว้โชว์เท่ๆนี้ละครับยังไม่เป็นเพลงเลยครับน้า T_T ขอบคุณมากคร้บ //ฝึกต๊อไป ผมพึ่ง 18 นะครับไม่เอาน้านะครับเหมือนข้ามรุ่นยังไงไม่รู้ - - //ฟิงเก้อจ๊ะตาย ตอนแรกก็ดีอยู่หรอกหลังๆนี้เริ่มรั่วๆรวนๆไปไม่ถุกแล้วแนวให้เล่นเยอะเกิน T_T

coolclub

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 04:36:21 »
เทคนิค strum ประมาณนาทีที่ 1 ในคลิปเสียงช้ากว่าภาพหน่อย
William Kanengiser - Effortless Classical Guitar (9 de 10).flv
Return To A=432hz

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 22:59:15 »
มันเป็นเทคนิคของ flamenco guitar น่าจะเรียกว่า quintero ดู Gabriela เล่นเก่งมากครับ

Rodrigo y Gabriela - Diablo Rojo - Live HD

อันนี้มีคนสอนครับ

http://www.retrouverunex.com/videos/rodrigo-y-gabriela-lesson-gabriela-s-right-hand-technique--DGbOWw8XaYk

[Nick]

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 15:31:43 »
มันเป็นเทคนิคของ flamenco guitar น่าจะเรียกว่า quintero ดู Gabriela เล่นเก่งมากครับ

Rodrigo y Gabriela - Diablo Rojo - Live HD

อันนี้มีคนสอนครับ

http://www.retrouverunex.com/videos/rodrigo-y-gabriela-lesson-gabriela-s-right-hand-technique--DGbOWw8XaYk
ใช้เลยครับอันนี้แหละเดี๋ยวเอาไปฝึกครับ นึกว่าสะบัดนิ้วไล่ไปแต่คุมเสียงไม่ได้เลยครับ มันมีเทคนิค - -'