Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวครับคุณตา Kazuo Yairi เสียชีวิตแล้วครับ (ตั้งแต่ March 10, 2014)  (อ่าน 1498 ครั้ง)

mdit

• member
March 10th, 2014

ST. LOUIS, MISSOURI – It is with great sadness that St. Louis Music announces the death of Master Luthier and dear friend, Kazuo Yairi. Mr. Yairi passed away in his hometown of Kani, Japan on Wednesday March 5th, 2014.

จากเว็บไซต์  http://www.alvarezguitars.com/master-luthier-kazuo-yairi-dies-aged-81/

เป็นตำนานกีตาร์ญี่ปุ่นจริงๆครับคุณตา Kazuo Yairi ขอให้ไปสู่สุขคติครับ

Korn_FT

• member
กีต้าร์ของลุงเป็นกีต้าร์ที่ผมเล่นเเล้วมีความสุขที่สุดครับ RIP ครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
ขอบคุณที่เเจ้งข่าวนะครับ ผมเองก็เพิ่งจะรู้และตอนเปิดกระทู้นี้เจอผมก็กำลังนั่งเล่น K.Yairi อยู่รู้สึกเศร้ามากทั้งๆที่ไม่ได้รู้จักกัน
RIP ครับ ลุงKazuo Yairi

Traveler

• member
ในฐานะสาวกคนหนึ่งของคุณลุง ทราบข่าวนี้แล้วเศร้าเช่นกัน ครับ

Coolman

• member
ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่เคยรู้จักกีต้าร์ K.Yairi จนกระทั่งไปญี่ปุ่นแล้วได้กลับมาตัวนึง ทุกครั้งที่หยิบ K.Yairi ขึ้นมาเล่นได้เห็นถึงความปราณีตในการทำและเสียงที่เป็นเอกลักษณ์....... R.I.P ครับ

ak23

• member
ผมมี K.Yari อยู่ 2 ตัว แม้จะเป็นรุ่นที่ไม่สูงนัก แต่เสียงดีและสวยงาม ปราณีตมาก เป็นกีต้าร์ตัวโปรดที่ผมพอใจและไ่ม่เสียดายเงินที่จ่ายเพื่อซื้อมาเลย ขอบคุณที่สร้างกีร์ต้าร์ดีๆ มาให้พวกเราได้เล่นกัน และหวังว่าผู้สืบทอดจะยังคงสร้างกีร์ต้าร์ที่ดีและมีเอกลักษณ์นี้ต่อไปอีกนานเท่านาน

ขอแสดงความไว้อาลัย RIP ครับ

Mr.Gula101

• member
RIP.ครับคุณตา  สร้างคุณค่าทางความสุขไว้ให้คนมากมาย....

sonic

• member
RIP คุณตา Kazuo Yairi ผมเองก็ใช้ K.Yairi เช่นกัน คือ K.Yairi รุ่น DYM95

Wut19

• member
ผมใช้ k.yairi อยู่ครับ ชื่นชอบในน้ำเสียงและคุณภาพ เล่นแล้วมีความสุขทุกครั้ง 
คุณลุง เป็นผู้สร้างความสุขให้กับผมและคนอื่น ๆ อีกหลาย ๆ คนครับ 
ขอให้หลับให้สบายนะครับ ดีใจครับที่ได้เล่นกีต้าร์ของคุณลุง... :'(

steinberger

• member
ผมเองก็เป็นคนที่ชื่นชอบกีตาร์ k.yairi ขอให้คุณตา k.yairi ไปสู่สุขคตินะครับ

nhoy

• member
ขอบคุณน้า mdit ที่กรุณาแจ้งข่าวให้ทราบครับ
นับเป็นเรื่องเศร้าของคนรักกีต้าร์อะคูสติกเลยครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งบรรดาแฟนๆ ของ K.Yairi ครับ