Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกีต้าร์โปร่งหลายตัว (ขายถึงอาทิตย์นี้เท่านั้น)  (อ่าน 10591 ครั้ง)

monster_boy

• member
ดันครัั้งสุดท้าย ขายถึงวันอาทิตย์8/12/56เท่านั้นครับ พ้นจากวันปิดหมดนะครับ ขอบคุณครับ

เริ่มเลยละกันครับ ทุกตัวเป็นกีต้าร์ที่ผมซื้อมาเอง ซื้อใหม่บ้าง มือสองมาบ้าง สภาพใช้ถนอม ใช้น้อยครับ

ตอนนี้เล่นกีต้าร์ไฟฟ้าเป็นหลัก รู้สึกไม่อยากเก็บรักษาครับ ขอปล่อยต่อให้กับคนที่รักและได้ใช้ดีกว่าครับ

ตัวแรกครับ

yamaha silent guitar NYLON SLG 110n นะครับ สภาพดีเหมือนใหม่-ซื้อจากตัวแทนมาเดือนมีนาที่ผ่านมาครับ ใช้ไปสี่ห้าครั้งครับ ไม่เคยไปซนตกแต่งอะไรกับมันครับ เดิม ๆ ทุกอย่าง มีกระเป๋า/หม้อแปลง/คู่มือยังหาไม่เจอ ตีไปว่าหาย แต่ถ้าเจอแล้วจะติดไปให้ครับ

ขาย 17,000 ครับ <===ลดเหลือ 15,000

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: ขายกีต้าร์โปร่งหลายตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:42:38 »

เป็นรุ่นไหนหรือครับ
noomxman

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:43:50 »
ตัวที่สองครับ

TAYLOR CE416 BARITONE GUITAR limited

กีต้าร์ตัวนี้ตั้งสาย B-B นะครับ ให้เสียงต่ำทุ้ม

ตกแต่งไปนิด ๆ หน่อย ๆ ของเดิมก็ให้ไปด้วยครับ ซื้อของใหม่จากตัวแทนเมื่อกลางปีครับ มีรอยเล็ก ๆ เท่าหัวไม้ขีดที่ไม้ท๊อป พยายามถ่ายให้เห็นแต่ถ่ายไม่เห็นครับ

ชี้แจงนิดนึง กีต้าร์ตัวนี้เป็น ES system จะมีเสียงจี่ หากนำไปใช้กับแอมป์ที่ใส่ถ่านน่าจะไม่มีปัญหา แต่หากจะใช้ออกงานผมใช้กับ Wireless Transmitter ครับ

หากเอา Wireless transmitter ของ samson airline 77 ขอขายรวม 65,000 บาทครับ ขาดทุนยับ

หากเอาแต่ตัวกีต้าร์เปล่า ๆ ก็หักออกไปครับ เหลือกีต้าร์เปล่า ๆ 60,000 ครับ

LAST PRICE 50,000 bth!!!

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:45:20 »
ตอบคุณ noomxman ครับ ผมไม่แน่ใจเรื่องรุ่นครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีหลายรุ่น เห็นแค่มีสายเหล็กกับสายไนล่อนครับ

ตัวที่สอบถามได้มา 24xxx บาทครับ จำราคาแน่นอนไม่ได้ มันจะเป็นรุ่นไหนเหรอครับ?

ขอเพิ่มอีกสักนิดละกันครับ คิด ๆ แล้วปล่อยโปร่งหมดเลยดีกว่าครับ

eastman 20OM

สภาพดีครับ มีริ้วรอยการใช้นิดหน่อย ตีไป 90% แล้วกันครับ ไม่มีบุบนะครับ

###อ่านก่อน### กีต้าร์ตัวนี้ผมให้น้องชายที่อยู่ใกล้ CDC ไปรับมา เป็นตัวสุดท้ายของล๊อตเมื่อกลางปี น้องชายดูกีต้าร์ไม่เป็น เลยรับตัวนี้มา

กีต้าร์เก็บงานไม่เรียบร้อยตามลิงค์นี้ครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=33778.0

price drop ******33,000.บ รับราคาได้มารับได้เลย เท่ากับซื้อกีต้าร์ได้แถมปิ๊กอัพกันไป

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:48:47 »
ตัวที่สามครับ

Hass&Dalton 000

ได้มามือสองจากเวปนี้แหละครับ ปล่อยต่อครับ กีต้าร์สวยมาก ๆ เสียงดีมาก ๆ แอบเสียดาย

สเปคเดิมดูที่นี่ละกันครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=33220.0

ภาพปัจจุบัน ก็ยังเหมือนเดิมจ๊ะ

:D

ขายแล้วครับ

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:52:12 »
รายการต่อไปเป็น Hardcase Martin no.330 สำหรับทรง 000,OM ครับ

น้องซื้อมาผิด ใส่กีต้าร์ที่มีอยู่ไม่ได้ หลวมไป (ผมมี 00) ใส่กีต้าร์กลับมาแล้วก็เอาออกมา

เลยมีลายสายกีต้าร์ในฝาบนไปซะ

ตีเป็นของใหม่ราคาหักไปละกันครับ ป้ายยังห้อยอยู่เบย ห่อผ้าไว้ไม่มีฝุ่นจับ

ขายแล้วครับ

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:55:27 »
รายการต่อไปครับ

Hardcase SKB TSA lock

สำหรับทรง oo ครับ ใส่กีต้าร์คลาสสิคก็ได้ แข็งแรง สภาพดีมาก มีฝุ่นหน่อยครับ

ซื้อมาสี่พันปลาย ๆ ขาย 3,000 ครับ

ขายแล้วครับ

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:59:31 »
กีต้าร์ตัวต่อไป

Martin ooo28EC

สภาพใหม่มาก ไม่มีริ้วรอย ได้มาเดือน 7 ครับจากตัวแทน Guitar room มีรอยเล่นที่ pickguard เท่านั้น เช็ด ๆ ดม ๆ เสียมากกว่าครับ

ขาย 90,000 ละกันครับ

เปลี่ยนใจขอเก็บไว้ครับ (แต่หากใครให้ราคา 90000 ได้ก็ปล่อยไปครับ)

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:04:52 »
กีต้าร์ตัวต่อไปครับ

Collings oo2H

ตัวนี้รักมากครับ ตัวเล็ก แลกเกอร์เริ่มนิ่มนะครับ จะหนึด ๆ นิดนึง มีรอยแลกเกอร์ย่นตามแผ่นหลัง เป็นรอยนะครับ มีรอยตามตัวจากการใช้งานปกติไม่มีรอยชนรอยบุบ

แจ้งกันก่อน เวลาหยิบจากกล่องจะมีรอยยับของผ้าครับ ชอบของสวยผ่านได้เลยครับ pickguard คอกลมเล่นง่ายครับ แอ๊คชั่นมาสูงไปปรับแต่งมาแล้วครับ ไม่มีบัซแน่นอน

กล่อง hardcase ตรงรุ่นสภาพลุย ๆ แต่ไม่เสียหายอะไร แข็งแรงมาก ๆ ครับ สมราคากีต้าร์บูติก

ได้มามือสองแปดหมื่นเศษ

ขาย 68,000 ละกันครับ ยกเลิกการขายครับ เสียดายเสียง

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:08:21 »
น่าเล่นทั้งนั้นครับ  โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Huss & Dalton และ 000-28EC ขออนุญาตเชียร์เลยครับ
ตลอดทั้ง Martin Case และ SKB Case ก็น่าใช้มากครับ

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:08:32 »
ยกเลิกรายการนี้ครับ

parker1713

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:10:17 »
สนใจทั้ง huss&dalton, yamaha silent พอดีช่วงนี้ขาดทุนทรัพย์อย่างแรง สนใจแลกอะไรในlinkไหมครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=36105.0

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:12:50 »
ขอบคุณครับคุณอา NHOY

กีต้าร์ทุกตัวอยู่ในสภาพที่ดี พร้อมใช้งาน ตรวจสอบจากตาผมแล้วไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ผมอาจจะไม่ได้เป็นมืออาชีพเล่นดนตรี เป็นคนที่เล่นผ่อนคลายสนุก ๆ ครับ และก็ชอบเสียง ชอบกลิ่นไม้ ชอบความงามของกีต้าร์ทุกตัวครับ เรื่องเงินผมไม่ได้มีปัญหาใด ๆ ครับ ขอขายที่ราคานี้แล้วกันครับ ขายได้ไม่ได้ก็เดี๋ยวไปว่ากันใหม่

เหตุที่ขายจริง ๆ เพราะ "เมียสั่งสลายการชุมนุมครับ" ไม่งั้นจะต้องมีการ "ยกระดับขอคืนพื้นที่" ครับ  เกรงจะเกิด "เหตุรุนแรง" ดังนั้น ขอ "ยุบสภา" ก่อนดีกว่าครับ

สถานที่นัดดูของ ที่บ้านผม ปากซอยเอกชัย 122 หรือละแวกใกล้เคียงอย่าง เซนทรัลพระรามสอง , porto chino , เดอะมอลล์บางแค ครับ หลังเวลาเลิกงานเท่านั้นนะครับ ผมทำงานเลิก 17.00 น.ครับ หากมาดูที่บ้านก็ดูได้ตลอดจนเช้าล่ะครับ

ไม่สะดวกนัดดูไกล ๆ นะครับเ พราะต้องดูแลเด็กเล็ก ๆ สามคนและต้องคอย service ภรรยาครับ

ติดต่อนะครับ 0898942522 ครับ บอยครับ รบกวนกรุณาอย่าโทรหลัง 21.00 น. นะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Ikegami

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:13:00 »
สนใจรายการ Hardcase Martin no.330 ใส่ Martin ooo28EC ได้พอดีไหมครับ

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:15:12 »
สนใจทั้ง huss&dalton, yamaha silent พอดีช่วงนี้ขาดทุนทรัพย์อย่างแรง สนใจแลกอะไรในlinkไหมครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=36105.0

ขอปล่อยของก่อนนะครับพี่ parker ครับ อ่านสาเหตุได้จากข้างบนขอรับ :D:D:D

parker1713

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:18:52 »

ขอปล่อยของก่อนนะครับพี่ parker ครับ อ่านสาเหตุได้จากข้างบนขอรับ :D:D:D

เป็นเหตุผลที่ต้องยอมด้วยประการทั้งปวงจริงๆ5555
ขอเชียร์แทนละกัน โดยเฉพาะทรง oo 12fret เห็นทีไรชอบทุกที เส่วนตัวสียงมีเสน่ห์กว่าomมากๆ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:21:51 »
skb ใส่ ooo martin ได้มั้ยครับสนใจครับ
^^'

nhoy

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:23:56 »
น่าเล่นทั้งนั้นครับ  โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Huss & Dalton และ 000-28EC ขออนุญาตเชียร์เลยครับ
ตลอดทั้ง Martin Case และ SKB Case ก็น่าใช้มากครับ
ผมเข้ามาเม้นท์เร็วไปหน่อย เข้าใจว่าน้า monster_boy ยังลงไม่หมด ขอโทษด้วยครับ
ยังมี KOHNO คลาสสิคกีต้าร์ ก็น่าสนใจมากๆ ขออนุญาตเชียร์เพิ่มเติมด้วยเช่นกันครับ

เสียดายแทนน้า monster_boy นะครับ กีต้าร์ดีๆ น่าเล่นทั้งนั้น เอามาลงขายมากมายเลยครับ

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:30:33 »
สนใจรายการ Hardcase Martin no.330 ใส่ Martin ooo28EC ได้พอดีไหมครับ

ใส่ได้ครับ พอดีเป๊ะเลยครับ

skb ใส่ ooo martin ได้มั้ยครับสนใจครับ

ใส่ OOO ไม่ได้ครับ กล่องเล็กกว่ากีต้าร์ครับ กล่อง SKB รุ่นนี้น่าจะเหมาะกับกีต้าร์ classic หรือกีต้าร์เอวเล็กอย่าง OO มากกว่าครับ

ผมเข้ามาเม้นท์เร็วไปหน่อย เข้าใจว่าน้า monster_boy ยังลงไม่หมด ขอโทษด้วยครับ
ยังมี KOHNO คลาสสิคกีต้าร์ ก็น่าสนใจมากๆ ขออนุญาตเชียร์เพิ่มเติมด้วยเช่นกันครับ

เสียดายแทนน้า monster_boy นะครับ กีต้าร์ดีๆ น่าเล่นทั้งนั้น เอามาลงขายมากมายเลยครับ

ไม่เป็นไรครับอา NHOY

และก็ขอบคุณมาก ๆ เช่นกันครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 14:53:32 »

กีต้าร์ดีๆน่าสนใจทั้งนั้นเลยครับน่าเล่นน่าสะสมมากครับ 

ปล. YAMAHA SILENT Guitar สายเอ็นมีสามรุ่นครับผมเลยลองสอบถามดูครับ
noomxman