Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำกีต้าร์โปร่งเสียงดีน่าเล่นในงบ 40,000 บาทครับ  (อ่าน 3070 ครั้ง)

phuping2535

• member
ขอเป็นทรง OMหรือGA แนวเล่น Pop Fingerstyle และ strum บ้างนิดหน่อย อาจจะเป็นมือหนึ่งหรือสองก็ได้ มีหรือไม่มีไฟฟ้าก็ได้ครับ ตอนนี้สนใจอยู่สี่ยี่ห้อครับ คือ Taylor Martin Blueridge และ Furch อยากให้น้าๆช่วยแนะนำว่ามียี่ห้ออื่นอีกไหมที่หน้าสนใจ และในยี่ห้อที่กล่าวมามีรุ่นไหนที่เป็นตัวเลือกบ้างครับ อยากได้กีต้าร์ที่อยู่ด้วยกันไปนานๆน่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ^/l\^

poopoo@

• member
  • I love acoustic
เชียร์ Blueridge ครับ ผมใช้ br 183A อยู่ เสียงดีจริง

chung2009

• member
ผมลองหาดูในงบนี้อยู่ครับ ต้องถามก่อนว่าชอบ ไซน่า ไหม ส่วนตัวผมไม่ชอบ ไม่เกี่ยวกับเสียงนะครับ
แต่ถ้าเห็นว่าไม่สำคัญ Blueridge เป็นตัวเลือกที่ดีมากครับ
แต่ถ้าอยากได้ USA สวยๆเก็บวางเท่ห์ในบ้างโอกาสงบนี้ Taylor เพราะมาติน ไม่มีตัวงบ 4-5 แล้ว มีตัว 3 กว่าแต่คอเป็นไม้แบบอัดขึ้นรูป แล้วแต่ความชอบครับ

phuping2535

• member
เชียร์ Blueridge ครับ ผมใช้ br 183A อยู่ เสียงดีจริง
ผมลองหาดูในงบนี้อยู่ครับ ต้องถามก่อนว่าชอบ ไซน่า ไหม ส่วนตัวผมไม่ชอบ ไม่เกี่ยวกับเสียงนะครับ
แต่ถ้าเห็นว่าไม่สำคัญ Blueridge เป็นตัวเลือกที่ดีมากครับ
แต่ถ้าอยากได้ USA สวยๆเก็บวางเท่ห์ในบ้างโอกาสงบนี้ Taylor เพราะมาติน ไม่มีตัวงบ 4-5 แล้ว มีตัว 3 กว่าแต่คอเป็นไม้แบบอัดขึ้นรูป แล้วแต่ความชอบครับ

ผมชอบ Blueridge มากครับ ตอนแรกแต่พอรู้ว่างานจีนมันเลยตะขิดตะขวงใจอยู่นิดหน่อย เลยอยากหาตัวเลือกเพิ่มน่ะครับ

TOM1869

• member
ไปลอง K.yairi ดูครับ
Line id: 081-8718003

tkblues

• member
ผมใช้ BR 183 อยู่ครับ ไม่เคยคิดจะขาย เรื่องเสียงไม่ต้องห่วง all solid ยิ่งเล่นเสียงยิ่งเปิด .....ที่สำคัญ ทัชชิ่งเหมาะกับเราด้วยครับ (ผมไม่ติดที่ brand จีน ครับ ยังไงก็แค่ฐานการผลิต) 

phuping2535

• member
รุ่นไหนครับน้าทอม

phuping2535

• member
ผมใช้ BR 183 อยู่ครับ ไม่เคยคิดจะขาย เรื่องเสียงไม่ต้องห่วง all solid ยิ่งเล่นเสียงยิ่งเปิด .....ที่สำคัญ ทัชชิ่งเหมาะกับเราด้วยครับ (ผมไม่ติดที่ brand จีน ครับ ยังไงก็แค่ฐานการผลิต)

งั้นผมก็คงไม่ต้องติดเรื่องจีนแล้วเนาะครับ ผมตั้งแง่ประเทศนี้ 555 แต่ถ้าเสียงดีก็โอเคครับ

TOM1869

• member

ยังไม่เคยเจอ ตัวไหน เสียงไม่ดี เลยครับ

ตัวนี้ RAY 60th

ราคาไม่ถึง 30,000 ครับ
Line id: 081-8718003

pomguitar

• member
Blueridge กับ Eastman น่าเล่นทั้งคู่ครับ
เสียงออกแนวกีตาร์อเมริกัน ส่วนตัวชอบเสียงกีตาร์แนวนี้ มกกว่ากีตาร์ญี่ปุ่น

เรื่ิอง china ต้องดูเป็นยี่ห้อครับ เหมารวมไม่ได้
เช่น ถ้า blueridge , eastman และ guild ถือว่าคุณภาพดีครับ

ออ ...ipod iphone ของ Apple ก็ made in china นะครับ
อย่างทีบอก ต้องดูเป็น brand ดูเป็นยี่ห้อๆไปครับ

guitarhaha

• member
K.yairi ของใหม่ไปลองได้ที่ ฮงเซ้ง สาขาวรจักร ครับ บริการดีมาก Furch ผมก็ชอบนะ แต่ติดตรงที่หาของยากมาก ตัวแทนฯ สั่งมาแต่ละทีหมดเร็วจริงๆ Taylor นี่ก็แจ่ม แต่งบนี้ต้องหามือสองหละครับ รุ่น 3XX ขึ้นไปนะ ส่วน Blueridge ต้องไปลองที่ตัวแทน Peterson Piano ครับ เค้าบริการดีมาก  สุดท้ายถ้าได้ไปลองทั้งหมดแล้ว ผมคาดว่าน้าต้องได้กีต้าร์ที่ถูกใจได้แน่นอน

K@Y

• member
  • เคครับ :)
เชีย K.yairi ครับบบ

chet

• member
ผมใช้ blueridge ต้องไปลองครับ
ส่วน Eastman อีกทางเลือก ดีพอๆกันครับ

phuping2535

• member

ยังไม่เคยเจอ ตัวไหน เสียงไม่ดี เลยครับ

ตัวนี้ RAY 60th

ราคาไม่ถึง 30,000 ครับ

ตัวนี้ ทรง D ป่ะครับ

phuping2535

• member
Blueridge กับ Eastman น่าเล่นทั้งคู่ครับ
เสียงออกแนวกีตาร์อเมริกัน ส่วนตัวชอบเสียงกีตาร์แนวนี้ มกกว่ากีตาร์ญี่ปุ่น

เรื่ิอง china ต้องดูเป็นยี่ห้อครับ เหมารวมไม่ได้
เช่น ถ้า blueridge , eastman และ guild ถือว่าคุณภาพดีครับ

ออ ...ipod iphone ของ Apple ก็ made in china นะครับ
อย่างทีบอก ต้องดูเป็น brand ดูเป็นยี่ห้อๆไปครับ

ผมก็ชอบทางอเมริกานะครับ อิอิ

phuping2535

• member
K.yairi ของใหม่ไปลองได้ที่ ฮงเซ้ง สาขาวรจักร ครับ บริการดีมาก Furch ผมก็ชอบนะ แต่ติดตรงที่หาของยากมาก ตัวแทนฯ สั่งมาแต่ละทีหมดเร็วจริงๆ Taylor นี่ก็แจ่ม แต่งบนี้ต้องหามือสองหละครับ รุ่น 3XX ขึ้นไปนะ ส่วน Blueridge ต้องไปลองที่ตัวแทน Peterson Piano ครับ เค้าบริการดีมาก  สุดท้ายถ้าได้ไปลองทั้งหมดแล้ว ผมคาดว่าน้าต้องได้กีต้าร์ที่ถูกใจได้แน่นอน

อยากลอง Furch มากครับ ตัวแทนที่ไหนครับ

phuping2535

• member
ผมใช้ blueridge ต้องไปลองครับ
ส่วน Eastman อีกทางเลือก ดีพอๆกันครับ

เชีย K.yairi ครับบบ

แหม่ มีสองฝั่งแข่งกันละครับ 55555 ตะวันตกกับตะวันออก

Peeaek

• member
ลองmaestro custom ก่อนครับ คุ้มราคา

phuping2535

• member
ลองmaestro custom ก่อนครับ คุ้มราคา

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับน้า custom นี่เลือกไม้ได้เองหรอครับ

nhoy

• member

อยากลอง Furch มากครับ ตัวแทนที่ไหนครับ
^^
Furch ลองดูได้ที่ Yellowmama ทองหล่อ 13 ครับ